PDA

View Full Version : Không xem được film qua PUBVN trên Minix box

trungcb
07-11-2014, 01:05 AM
Từ mấy hôm nay mình khong coi được phim vì cứ mỗi lần mở phim là màn hình cứ hiện Buffering...Mình xem trong phần tk của mình thì thấy hiện lên "Chưa đăng ký thuê bao trọn gói", mặc dù mình đã mua gói 6 tháng (đến tháng 3/2015).
Mình đã thử đổi server (mình ở Đà Nẵng, dùng FPT) vẫn không được
Ad coi dùm mình với nhen
Thanks,

hidetoshivn
07-11-2014, 07:46 AM
Tôi cũng vậy đây bác, tôi đang dùng x8h đã 8 ngày rồi trang pub này đã không thể sửa được app dành cho android box. Cứ click bất cứ phim nào cũng bị buff. Ngày nào tôi cũng lên đây gào thét mà có thấy sửa gì được đâu.
Nếu chương trình này chỉ dành cho laptop hay computer thì làm ơn để cái note cảnh báo cho khách hàng trước khi nạp card. 50k của tôi không nhiều nhưng bác ở trên đã nạp 6 tháng thì câu chuyện nó lại khác.

trungcb
07-11-2014, 11:44 PM
Ad coi dùm ad ơi, trên iphone vẫn xem được bình thường và có hiển thị thông tin thuê bao đầy đủ. Về nhà coi trên Android box Minix x5 lại k được. Chán quá mod ơi

KonAir
11-11-2014, 12:07 PM
@trungcb: Hiện tại mình có vẻ đã tìm ra lỗi của app android. Mình đã kiểm tra và thử app android, cứ mạng FPT là không thể nào play được, còn sang mạng khác thì lại ok. Mình check IP của bạn thấy cũng là mạng FPT, bạn thử kiểm tra giúp mình xem ở mạng khác xem thế nào nhé, nếu như ở nhà bạn chỉ có mạng FPT thì thử dùng điện thoại 3G của mạng khác rồi phát wifi ra cho thiết bị android của bạn xem sao. Mình muốn nhờ bạn làm vậy để xác định được chính xác lỗi, hiện tại mình thử với vài mạng FPT rồi đều thấy như vậy, nhưng muốn chắc cú hơn.

KonAir
11-11-2014, 12:42 PM
Các bạn xem lại giùm mình xem được chưa nhé, team android mới báo sửa lại rồi :D

zuckeee
11-11-2014, 01:37 PM
thế cuối cùng đã khắc phục được lỗi mạng FPT không xem được chưa ạ, em bị cả tuần nay rồi

DeerKing
11-11-2014, 01:47 PM
thế cuối cùng đã khắc phục được lỗi mạng FPT không xem được chưa ạ, em bị cả tuần nay rồi

Mình thử app android mạng FPT được rồi. Bạn thử xem.