PDA

View Full Version : Quá ức chế

hoanganh88
05-11-2014, 11:34 PM
Kính gửi các thành viên trong bqt của pub.Tôi là một khách hàng sử dụng dịch vụ đã lâu,chất lượng trước đây ko có j phải nói đến,nhưng khoảng 2 tuần gần đây thì thật sự ko thể chấp nhận được kiểu làm ăn như thế này.tôi dùng ipad sau khi update laih theo yêu cầu của pub thì đến 2 tuần nay tôi ko thể xem cài đặt được app.tôi có viết bài phản ánh thì nhận được vài câu hỏi bạn dùng máy j pm j,rồi sau đó là chờ đợi và chờ đợi.Tôi có cm vào rât niều bài thắc mắc nhưng ko thấy trả lời.những bài tôi cm thì lập tực bị khóa ngay sau đó.thời buổi cạnh tranh khách hàng,ng ta mất tiền là muốn được sử dụng dịch vụ tốt chứ nói thẳng ra trên mạng bjo đầy trang xem chang mất đồng nào.nếu để laod dc 1 bộ phim mà mất cả tiếng thì ng ta thà xem miễn phí còn hơn.Các bạn nên xem lai cách làm của mình đi,ko tôn trong khách hàng thì không tồn tại được lâu đâu.Xin cám ơn

KonAir
05-11-2014, 11:50 PM
1. Trước hết xin lỗi bạn vì sự cố này. Còn về vấn đề app thì mình đã trả lời rồi ạ, hiện tại đang phải cật lực fix để có thể cài được. Ngay tại trang cài đặt app cũng đã có thông báo.
2. Tạm thời không cài được app bạn có thể dùng máy tính để xem phim, còn nếu bạn chỉ sử dụng app để xem phim, mình có thể park account của bạn lại, coi như là tạm khóa, để không ảnh hưởng tới thời gian thuê bao của tài khoản bạn, đến khi nào cài được app hoặc lúc nào bạn thích mở lại thì mở.
3. Hiện tượng thời gian gần đây trên máy tính xem phim không ổn định, tính năng mới của player hoạt động chưa chuẩn xác là vì Pub mới nâng cấp player, tất cả đều vì mục đích phục vụ các bạn xem phim tốt hơn. Trước đây người dùng thường phải tự chọn cụm server, giờ Pub cố gắng để hệ thống tự chọn cho người dùng, chỉ việc bấm và xem. Tuy nhiên, do mới nâng cấp nên nó chưa được hoàn thiện, nên vẫn có lỗi. Nhưng Pub cũng đã cố gắng khắc phục dần qua từng ngày.
4. Tâm sự từ cá nhân, không phải trên phuơng diện admin: Nhìn chung, rất cám ơn bạn đã chọn sử dụng Pub, và mình chắc rằng không phải ngẫu nhiên bạn lựa chọn Pub. Theo mình dịch vụ nào, trang web cũng vậy thôi, tốt đến mấy, hay đến mấy thì cũng sẽ vẫn có những lúc bị "ngu si" tí ạ, đâm ra cá nhân mình thì không đồng ý lắm với việc nói thẳng của bạn là trên mạng đầy rẫy trang free, việc đó là rõ ràng rồi. Nhưng ắt hẳn chúng ta đều hiểu free thì nó sẽ nào, nên mình mới nói không phải ngẫu nhiên mà bạn lựa chọn Pub. Quan trọng là khi có lỗi thì sẽ khắc phục thế nào. Còn việc khóa bài viết thì không phải là khóa để cấm bạn hay ai đó comment, mà vì thời điểm đó mình đều đã biết hiện tượng lỗi, và bài nào cũng báo lỗi gần như nhau, không khóa lại thì không đủ sức để reply, reply thì cũng chỉ có câu đó, mà không reply thì lại bị mắng mỏ là không reply.
5. Vi tiêu đề của bạn là ức chế, và mình hiểu rõ sự ức chế này nên mình viết hơi dài, mong bạn hiểu. Và nếu bạn để ý một chút, bạn sẽ thấy các bài báo lỗi về tốc độ xem phim trong mấy hôm trở lại đây đang ít đi theo cấp số nhân, cho đến hôm nay thì chỉ còn lác đác 1 vài bạn bị thôi ạ. Mình vẫn sẽ tiếp tục khắc phục đến khi nào hoàn thiện mới thôi.
Xin lỗi bạn lần nữa, mong bạn hiểu, thông cảm và tiếp tục ủng hộ.

kittypham
10-11-2014, 09:47 PM
Nói gì nói,ai làm cũng muốn kiếm tiền.mấy bạn nhiều lời cũng đâu làm cho họ nhanh thêm dc.Chung quy cũng vì giải trí thôi.Keep calm and relax...
P/s: Tính vào đây hỏi admin khi nào có thể update app xem trên Ipad mà thấy có nhiều người vòn bức xúc hơn mình.hì hì thôi em chui qua Zing Tv xem đỡ vậy.và cũng nói thêm là em là thành viên của pubvn 2 năm liền.với thuê bao trọn gói 12 tháng đó ah.Nên em kh vội,Pub cứ từ từ.

hidetoshivn
10-11-2014, 11:56 PM
Tính vào đây hỏi admin khi nào có thể update app xem trên Ipad mà thấy có nhiều người vòn bức xúc hơn mình.hì hì thôi em chui qua Zing Tv xem đỡ vậy.và cũng nói thêm là em là thành viên của pubvn 2 năm liền.với thuê bao trọn gói 12 tháng đó ah.Nên em kh vội,Pub cứ từ từ.

Bạn chuẩn bị tâm lý mất trắng vài tháng đi nhe, lúc mới đầu bị lôĩ admin và mod còn vào trả lời, giờ biến mất luôn rôì. Hình như bạn đang ở nước ngoài 400k có là bao so với netflix và hululu môi tháng 8$, phim cũng không đươc mới như Pub.

tomlxthanh
11-11-2014, 11:56 AM
Ad oi minh chua bao gio xem phim duoc tren may vi tinh ca.minh chi xem tren IOS thoi va cung biet la ad dang fix loi. ad co the kiem tra lai account cua minh xem tai sao kg xem duoc tren may tinh kg?trong thoi gian cho AD fix minh se xem tren may tinh. Minh dang o Sydney. cam on Ad

KonAir
11-11-2014, 12:04 PM
@hidetoshivn: Hiện tại mình có vẻ đã tìm ra lỗi của app android. Mình đã kiểm tra và thử app android, cứ mạng FPT là không thể nào play được, còn sang mạng khác thì lại ok. Mình check IP của bạn thấy cũng là mạng FPT, bạn thử kiểm tra giúp mình xem ở mạng khác xem thế nào nhé, nếu như ở nhà bạn chỉ có mạng FPT thì thử dùng điện thoại 3G của mạng khác rồi phát wifi ra cho thiết bị android của bạn xem sao. Mình muốn nhờ bạn làm vậy để xác định được chính xác lỗi, hiện tại mình thử với vài mạng FPT rồi đều thấy như vậy, nhưng muốn chắc cú hơn.
@tomlxthanh: bạn gửi cho mình nick facebook nhé, để kỹ thuật hỗ trợ trực tiếp ạ.

KonAir
11-11-2014, 12:42 PM
Các bạn xem lại giùm mình xem được chưa nhé, team android mới báo sửa lại rồi :D

hoanganh88
11-11-2014, 11:43 PM
Sửa sửa cái căng củ cọt chúng mày ah.tao thử cả 3 mạng đều ko được.bao nhiêu cm phản ánh của khách chúng mày xóa lấp liếm hết đi.dm bọn lừa đảo.

kittypham
12-11-2014, 03:07 PM
@ hidetoshivn:Mất thì cũng đã sao, mấy anh ra ngoài ăn bữa cơm, uống ly cafe cũng hết ngần ấy. cái này cả năm 400k thì đáng gì.Mình ở sài gòn nhé.
@ad: Mình cài app trên Ip6 plus dc rồi ad,nhưng vô phim kh xem dc. kh biết mạng chậm hay sao.Tối test lại báo ad nha.
Nếu mà pub có thể cho comment trên app của Pub thì tuyệt biết mấy, cứ phải login trên lap mới để lại ý kiến hơi phiền.

kittypham
12-11-2014, 06:41 PM
Thông báo với ad hôm nay (12/11 lúc 18:41') là mình vẫn chưa xem dc trên iOs 8.1 nhé :( Buồn ...

thobeodien
12-11-2014, 07:41 PM
Sao ad lại tự tiện ban nick của bạn hoanganh88.bạn đo đến với pub là do tôi giới thiệu.làm ăn vớ vẩn quá.

hidetoshivn
12-11-2014, 09:30 PM
Sao ad lại tự tiện ban nick của bạn hoanganh88.bạn đo đến với pub là do tôi giới thiệu.làm ăn vớ vẩn quá.

Theo như tôi theo dõi mấy ngày nay, bạn hoanganh88 tuy ban đầu khá kiên nhẫn nhưng sau cùng thì lại có lời lẽ khá thô tục. Tôi cũng la lối om xòm mỗi ngày trên diễn đàn này nhưng chưa bao giờ quá mức nên vẫn "sống khỏe".

thobeodien
12-11-2014, 10:22 PM
Thế hả bạn.thờ gian gần đây mình ko dùng pub nẵ vì thấy chất lượng ko dc tốt.nghe bạn mình nói cả tháng ko xem được phim ttong khi đấy ad lại ko tôn trọng khách hàng.ng ta cáu cũng là đúng thôi.thời buổi khách hàng là thượng đế mà làm ăn như vậy là ko được chút nào.xóa cm rồi tự tiện ban nick khác j tự nhận những điều ng ta nói là đúng.ko dám đứng ra mà nhận trách nhiệm hay là 1 lời giải thích hợp lý.

KonAir
13-11-2014, 12:27 PM

Nếu bạn đọc những comment của bạn hoanganh88 thì bạn sẽ hiểu tại sao bạn ý bị khóa tài khoản ạ. Cám ơn bạn hidetoshivn đã làm chứng hộ.

KonAir
13-11-2014, 12:30 PM
Thông báo với ad hôm nay (12/11 lúc 18:41') là mình vẫn chưa xem dc trên iOs 8.1 nhé :( Buồn ...

Bạn đã xem được chưa ạ, nếu chưa xem được bạn ấn vào tài khoản của bạn ở phía trên bên phải app, ấn biểu tượng setting rồi thử đổi server bạn nhé

thobeodien
13-11-2014, 10:52 PM
Xin lỗi bạn nếu là mình thì có khi còn nói ra những lời khó nghe hơn cơ.cả tháng trời ko sư dubgj được dịch vụ thì các bạn giải thúch thế nào.trước khi là việc j bạn phải thông báo với ng ta chứ.nhà tôi dùng viettel cũng ko thể cài được app.bạn ban nick của ng ta thì thịet hại của ng ta ai chịu đây.

kittypham
14-11-2014, 09:35 AM
Ad ơi,sáng nay vào pub ở cty được yêu cầu update,sau khi update xong vào xem vẫn kh dc ạ ,Ad xem lại nhé ,Cty mình chạy cáp quang vnpt.

KonAir
14-11-2014, 01:50 PM
Ad ơi,sáng nay vào pub ở cty được yêu cầu update,sau khi update xong vào xem vẫn kh dc ạ ,Ad xem lại nhé ,Cty mình chạy cáp quang vnpt.

Bạn đổi server trên app đi ạ, bấm vào tài khoản ở góc trên cùng bên phải của app, ấn vào biểu tượng setting, chọn server rồi lưu. Bạn thử nhé

kittypham
14-11-2014, 08:14 PM
Bạn đổi server trên app đi ạ, bấm vào tài khoản ở góc trên cùng bên phải của app, ấn vào biểu tượng setting, chọn server rồi lưu. Bạn thử nhé

Mừng quá Pub ơi,sứt ơi ..:th_43: xem dc rồi.Thanks u very nhiều :th_115: