PDA

View Full Version : Không ổn rồi các anh ơi.

hell dep zai
01-11-2014, 11:35 PM
em rất chi là ứa gan khi các anh mới thay cái player mới nhé, nó có 1 phần là tối ưu hóa đường truyền thì em chả thấy nó tối ưu cái gì cả, chậm hơn cái cũ rất nhiều mặc dù em đã chuyển hẳn về vnpt miền nam mà nó vẫn chậm ạ :((

KonAir
01-11-2014, 11:49 PM
CTRL+SHIFT+DEL rồi clear cache, tắt trình duyệt đi bật lại. Player mới thì hệ thống tự động hết, sao chú chuyển được server nhỉ

KonAir
01-11-2014, 11:50 PM
Và chú cứ yên chí, đâu rồi sẽ có đó, cái mới ắt hẳn sẽ phải tốt hơn cái cũ thì mới làm chớ :))

hell dep zai
02-11-2014, 11:44 AM
em làm rồi vẫn thế anh ơi... cạnh cái nút nạp tiền vẫn còn cái phần đó mà anh @@!

cơ mà mấy cái thay đổi thế này cần phải xóa lịch sử của web đi thì sao anh ko làm luôn cái thông báo hướng dẫn này kia nọ luôn, kể cả ko bết cái mới nó có lỗi hay ko thì cũng cứ làm 1 cái thông báo, có gì bà con chỉ việc vào cái thông báo đấy báo lỗi là xong đỡ loãng box :-p

andyth
02-11-2014, 07:09 PM
Ở nhà mình mạng chậm, tầm 6-7h là player mới load tới 00:00 là đứng luôn. Như trước đây, thì mình có thể để mở đó cho buffering rồi đi ăn, làm việc xong tí quay lại coi. Giờ thì ko cách nào coi dc. Mong các bạn review và improve tính năng mới này nhé!

tongkien
02-11-2014, 09:01 PM
Nếu Pub đang nâng cấp hay gặp sự cố thì thông báo mọi người sẵn sàng thông cảm, đi bày ra chức năng kiểm tra đường truyền làm chi, chẳng nhẽ đường truyền chậm thì không cho xem hay chuyển xuống SD ah, mà đường truyền nhanh thì pub có cho xem Full HD được không, nói tóm lại là chức năng kiểm tra đường truyền là hết sức "Vô Lý"

hell dep zai
02-11-2014, 10:00 PM
Ở nhà mình mạng chậm, tầm 6-7h là player mới load tới 00:00 là đứng luôn. Như trước đây, thì mình có thể để mở đó cho buffering rồi đi ăn, làm việc xong tí quay lại coi. Giờ thì ko cách nào coi dc. Mong các bạn review và improve tính năng mới này nhé!

Nếu Pub đang nâng cấp hay gặp sự cố thì thông báo mọi người sẵn sàng thông cảm, đi bày ra chức năng kiểm tra đường truyền làm chi, chẳng nhẽ đường truyền chậm thì không cho xem hay chuyển xuống SD ah, mà đường truyền nhanh thì pub có cho xem Full HD được không, nói tóm lại là chức năng kiểm tra đường truyền là hết sức "Vô Lý"

2 bác này ko hiểu vấn đề rồi... pub trước giờ nó vãi đái là vì đầu tư mua máy chủ ở các khu vực như là Bắc Trung Nam... cả ở nước ngoài nữa vì vậy việc truyền tín hiệu đi luôn nhanh vãi đái, việc chọn cụm máy chủ chính xác giúm mình xem phim nhanh hơn ( tưởng tượng ví dụ cái phim bạn muốn xem nó có sẵn ở TPHCM thay vì nó phải đi 1 chặng đường từ HN vào TPHCM ) trươc giờ vẫn có chúc năng tự chọn cụm máy chủ nhưng mà là thủ công ( mình phải tự chọn ) bây giờ nâng cấp nó thành tự động ( mình ko phải chọn chỉ việc xem và xem thôi :)) )

à còn đồng chí tongkien đã hiểu chưa ạ... pub thu tiền là để phục vụ những việc đó đó nên đống chí khỏi lo về việc kiểm tra để giới hạn nhé, "tối ưu đường truyền" là để cho các bạn xem phim nhanh hơn. còn chất lượng hình ảnh của pub hình như trước giờ là 720p chả biết có HD ko nữa :))

wonderboyhp2006
03-11-2014, 08:10 AM
Tóm lại là PUB làm ăn số một trong lĩnh vực phim online hiện nay. Mình thấy sau khi thay đổi cái player mới xem vẫn ngon lành cành đào chứ có bị cái gì đâu.

tony6789
03-11-2014, 11:28 PM
Sáng mình vẫn coi bình thường. Nhưng tối nay thì ko ổn thật rồi. Load 10 phút thì đc 1-2 phút đầu phim.

Chạy qua bên hayhaytv coi phà phà, mỗi tội dính quảng cáo thôi

hell dep zai
04-11-2014, 07:12 AM
Sáng mình vẫn coi bình thường. Nhưng tối nay thì ko ổn thật rồi. Load 10 phút thì đc 1-2 phút đầu phim.

Chạy qua bên hayhaytv coi phà phà, mỗi tội dính quảng cáo thôi

bị vậy thì bấm vào cái tối ưu đường truyền í... giờ toàn phải làm thế :( mất thêm 1 động tác nữa khi xem phim hên thì ko phải ấn :(

KonAir
04-11-2014, 04:10 PM
Dần dần player sẽ ổn định hơn nhé các bạn.