PDA

View Full Version : Hỏi có thể dow phim?

Con Bao
06-10-2014, 02:51 PM
Mình có một nhược điểm là mê phim hành động, lại có hai yếu điểm là lớn tuổi (kỹ năng, thao tác rất kém) và không có nhiều thời gian ngồi trước máy tính. Vậy cho mình hỏi có thể dow phim về máy để lúc nào rảnh hoặc không có ADSL, wifi, 3G mà vẫn xem được không?

nta111
06-10-2014, 07:47 PM
Nghiêm cấm download rồi mà bạn ơi

KonAir
06-10-2014, 09:59 PM
Mình có một nhược điểm là mê phim hành động, lại có hai yếu điểm là lớn tuổi (kỹ năng, thao tác rất kém) và không có nhiều thời gian ngồi trước máy tính. Vậy cho mình hỏi có thể dow phim về máy để lúc nào rảnh hoặc không có ADSL, wifi, 3G mà vẫn xem được không?

Không được phép down bạn ạ, có down thì về cũng không có phụ đề, thiếu tùm lum tà la hết bạn ạ. Thực ra 2 điểm yếu của bạn chính là điểm mạnh mà :D
1. Kỹ năng, thao tác giỏi hay kém thì bạn có download hay không download cũng phải trải qua bước bấm để xem, tức là nếu bạn đã thực hiện được bước download, thì bạn sẽ thực hiện được các bước bấm để xem phim, vì vậy kỹ năng, thao tác ở đây không liên quan :D, xem phim online, không download... là đòi hỏi ít thao tác và kỹ năng nhất rồi

2. Bạn không có nhiều thời gian ngồi trước máy tính, nhưng khi bạn đã xem phim trên máy tính thì dù muốn hay không, dù có hay không có thời gian, khi bạn đã xem thì bắt buộc bạn phải ngồi trước máy tính để xem rồi, chứ không thể ngồi cách máy tính vài km, nhìn qua ống nhòm thông qua 4 cái cửa sổ của 6 toà nhà, phản chiếu qua 9 cái gương... được :D, ngoài ra thời đại này, hầu hết các thiết bị điện tử như máy tính, laptop, table, smartphone... tóm lại là các thiết bị bạn có thể dùng để xem phim được mà không có mạng thì e rằng là chúng ta còn chẳng buồn bật nó lên chứ đừng nói gì đến việc xem phim :D

Con Bao
07-10-2014, 06:17 PM
Mình nghĩ, với câu hỏi rất chân thành của mình, Sứt Yêu chỉ cần trả lời "có" hoặc "không" là xong (chí ít cũng như bạn nta111 trả lời mình), nên mình bị bất ngờ vì đã được Sứt Yêu hạ cố trả lời khá dài dòng, có vẻ hơi "ngoa" và có vẻ dạy khôn như thế. Sứt Yêu ạ, vẫn còn một khả năng nữa là dow phim về, đưa vào USB và xem trên TV nữa chứ, thử hỏi làm như vậy có cần internet hay không? Mọi khả năng đều có thể xảy ra và nằm ngoài trí tuệ của mỗi người, bạn ạ.

KonAir
07-10-2014, 06:23 PM
@Con bao: Mình chỉ nêu lên quan điểm của mình thôi, chứ không có ý dậy khôn hay ngoa gì cả :D, nếu có gì để bạn phật lòng thì mình xin lỗi nhé. Với cả mình trả lời mọi người là bình thường thôi mà, có gì đâu mà hạ cố :D, tất cả bài viết của mình chỉ đều muốn cố giải thích hết những gì mình nghĩ thôi :D, xin lỗi bạn lần nữa ạ.

Con Bao
07-10-2014, 09:46 PM
OK! Tuy nhiên mình vẫn hy vọng là từ nay, nếu mình có hỏi về vấn đề gì đó mà bạn thấy cần trả lời, thì chỉ cần CÓ hoặc KHÔNG, đừng nêu quan điểm gì nhé!

o0tatsuya0o
17-10-2014, 12:17 AM
Góp ý với Con Bao: Nếu bạn hỏi bất kỳ 1 điều gì, người giải đáp chỉ trả lời Có hoặc Không, bạn nghĩ thái độ đó là gì ? Trịch thượng, kiêu căng hay là "chân thành"? Nếu bạn nói cách trả lời của Sứt Yêu là thiếu thiện chí, dạy đời v.v... thì mình nghĩ bạn nên xem lại cách giao tiếp của chính bạn!

k30su4
20-10-2014, 12:05 PM
@Con Bao : lớn tuổi rồi mà nói ch trẻ con vậy -_-