PDA

View Full Version : Gotham: Season 1 (Thành Phố Tội Lỗi: Phần 1) (2014) (Trọn bộ 22 tập) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

ngtudu
23-09-2014, 06:08 PM
23070

illuminismi
23-09-2014, 06:17 PM
Đệch! Phim của DC!!! Nolan mà làm đạo diễn nữa thì tuyệt

luphuong
23-09-2014, 06:20 PM
uầy! đã giật gân, hình sự lại còn 9.1 kkk:th_77:

ngotungduong
23-09-2014, 06:22 PM
Batmannnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

hell dep zai
23-09-2014, 07:10 PM
sời ơi... phim ơi là phim :))

Vậy mới thấy được cái sự rồ dại của cái xã hội bây giờ :))

windboi
23-09-2014, 07:17 PM
thích quá, hi vọng có tập tiếp sớm. Mặt Bruce nhìn dị dị phết :v

RedCloud
23-09-2014, 09:03 PM
tuyệt vời... phim quá hay.
Mà Catwomen đâu hẳn là địch với Batman nhỉ?

dohoi121
23-09-2014, 11:13 PM
phim hay. Batman, Catwoman, Ivy Poison và cả thằng bệnh Joker đóng đạt vãi :th_20:

mspisce
23-09-2014, 11:33 PM
phim hay. Batman, Catwoman, Ivy Poison và cả thằng bệnh Joker đóng đạt vãi :th_20:

đấy k phải Joker bác ơi. đấy là thằng The Penguin :))

boooo
23-09-2014, 11:40 PM

Làm gì có thằng Joker ở trong phim này,bác ảo à =)) có thằng chuyên viên phân tích về sau là cái thằng ??? nếu em ko nhầm,còn thằng kia là Penguin mà =))

lovekieu
23-09-2014, 11:57 PM
xuống 8.6 rồi :D phim xem bt được cái nhạc hay và góc quay đẹp

lovekieu
23-09-2014, 11:58 PM
Làm gì có thằng Joker ở trong phim này,bác ảo à =)) có thằng chuyên viên phân tích về sau là cái thằng ??? nếu em ko nhầm,còn thằng kia là Penguin mà =))
dự là phim này đủ hết bọn đối đầu với batman nên sẽ có joker :D

mynameismy
24-09-2014, 02:42 AM
Phim tệ éo tả dc, diễn xuất như shjt... xem dc 15' tắt ko thể chịu nổi nữa!

hell dep zai
24-09-2014, 06:04 AM
Phim tệ éo tả dc, diễn xuất như shjt... xem dc 15' tắt ko thể chịu nổi nữa! :))

ái chà chà... lợn mà cũng biết xem phim và viết tiếng người cơ à :)) mới đấy :)

trungboto
24-09-2014, 07:49 AM

Mày nên đổi nick thành mynameisCONLON thì đúng hơn đấy thằng lợn đầu chó ạ.

:))

ái chà chà... lợn mà cũng biết xem phim và viết tiếng người cơ à :)) mới đấy :)

Hoàn toàn đồng cảm với bác, bác nên kéo nó xuống nhà bác (địa ngục), thả vào vạc dầu, đun sôi để nguội rồi mang nó ra ngâm rượu nấu cao đi bác ạ, đề phòng nó đẻ trứng.

dohongquang91
24-09-2014, 11:14 AM
hay vãi linh hồn lunnnnnn, bao h có tập tiếp thế ad

fred
24-09-2014, 11:53 AM
mình thấy phim cũng bình thường, hay thì có nhưng không đến nỗi nhiều người ca tụng như thần như thánh, mỗi người một sở thích khác nhau, đến mình coi những phim đề cử oscar còn thấy nhạt :)

biathaibinh
24-09-2014, 01:53 PM
các bác cho em hỏi Ivy Poison trong phim là ai thế? có phải la fizz mooney đó kô?

lifelies
24-09-2014, 05:58 PM
không thấy joker đâu nhỉ tim mỗi thanh niên này thôi :D

anh_vuquang97
24-09-2014, 09:19 PM

Joker làm gì có ai biết đến lai lịch thật của nó từ lúc nhân vật được sinh ra cho đến giờ mà bác nhìn thấy thằng nào hay thế -_-
răng vàng da trắng là Penguin bố ạ

anh_vuquang97
24-09-2014, 09:21 PM
mình thấy phim cũng bình thường, hay thì có nhưng không đến nỗi nhiều người ca tụng như thần như thánh, mỗi người một sở thích khác nhau, đến mình coi những phim đề cử oscar còn thấy nhạt :)

xem đề cử Oscar còn thấy nhạt tì cứ giữ trong lòng đừng nói ra :)) chả hiểu bác tốt nghiệp trường điện ảnh nào hay bác là một nhân vật có tiếng nào trong Hollywood mà hẳn là "đến mình xem còn thấy nhạt" =)) uy lực gớm
Nói vậy người ta cười cho vào mặt mà còn thích thể hiện =))

fred
25-09-2014, 10:50 AM
xem đề cử Oscar còn thấy nhạt tì cứ giữ trong lòng đừng nói ra :)) chả hiểu bác tốt nghiệp trường điện ảnh nào hay bác là một nhân vật có tiếng nào trong Hollywood mà hẳn là "đến mình xem còn thấy nhạt" =)) uy lực gớm
Nói vậy người ta cười cho vào mặt mà còn thích thể hiện =))

trường điện ảnh thì không giám nhận, đầu óc tôi không hoa mỹ đến nỗi nhìn con mèo tưởng tượng ra được con sư tử, xem phim và nhận xét là tùy vào mỗi người, bạn có thể bắt người khác ăn sơn hào hải vị và gật đầu khen ngon à ? :)
ngoài vấn đề áp đặt suy nghĩ, xem ra bạn còn gặp vấn đề đọc hiểu nữa, con người được tách riêng so với các loài khác là nhờ sự khác biệt trong suy nghĩ đấy :)

RedCloud
25-09-2014, 12:33 PM
^ Bạn có vấn đề rất lớn về dùng từ và đọc hiểu.
Không ai bác bỏ cảm nhận của bạn thế nào. Nhưng cách bạn dụng từ nó bá quá nên người ta mới phải lên tiếng.

hell dep zai
25-09-2014, 01:00 PM
trường điện ảnh thì không giám nhận, đầu óc tôi không hoa mỹ đến nỗi nhìn con mèo tưởng tượng ra được con sư tử, xem phim và nhận xét là tùy vào mỗi người, bạn có thể bắt người khác ăn sơn hào hải vị và gật đầu khen ngon à ? :)
ngoài vấn đề áp đặt suy nghĩ, xem ra bạn còn gặp vấn đề đọc hiểu nữa, con người được tách riêng so với các loài khác là nhờ sự khác biệt trong suy nghĩ đấy :)

thất phu :))... để xem cái đầu óc không hoa mỹ của bay có hiểu dc 2 từ này ta dành cho bay ko ^^!

anh_vuquang97
26-09-2014, 12:52 AM
^ Bạn có vấn đề rất lớn về dùng từ và đọc hiểu.
Không ai bác bỏ cảm nhận của bạn thế nào. Nhưng cách bạn dụng từ nó bá quá nên người ta mới phải lên tiếng. bác hiẻu ý em =))

anh_vuquang97
26-09-2014, 12:52 AM
ngoài vấn đề áp đặt suy nghĩ, xem ra bạn còn gặp vấn đề đọc hiểu nữa, con người được tách riêng so với các loài khác là nhờ sự khác biệt trong suy nghĩ đấy :) trích bác RedCloud ...Bạn có vấn đề rất lớn về dùng từ và đọc hiểu.
Không ai bác bỏ cảm nhận của bạn thế nào. Nhưng cách bạn dụng từ nó bá quá nên người ta mới phải lên tiếng.

shoptuancua
27-09-2014, 12:16 AM
phần 2 chưa có hả bác????

wonderboyhp2006
28-09-2014, 07:20 AM

Chẳng ai thèm áp đặt suy nghĩ và cảm nhận của bạn cả. Nhưng muốn đánh giá 1 bộ phim, 1 bức tranh hay 1 tác phẩm văn học thì trước hết bạn phải HIỂU được nó đã. Để vậy bạn cần phải có kiến thức nền ở lĩnh vực đó rồi sau đó mới có thể nhận xét được là có thích hay không, hợp hay không. Cái kiến thức nền đó nó không cao siêu hay đòi hỏi đầu óc bay bổng, tưởng tượng hoặc hoa mỹ gì đâu chỉ là bạn đã bao giờ dành chút thời gian tìm hiểu hay chưa thôi. Sẽ không ai nói gì bạn cả nếu bạn HIỂU ĐÚNG rồi mà vẫn cảm thấy không thích, không phù hợp. Hiểu và hợp là hai chuyện riêng biệt nhé. Giống như tôi hiểu đủ về bóng đá để thấy nó hay nhưng nếu giữa 1 người bạn rủ tôi chơi đá bóng và 1 người bạn rủ tôi đi bơi thì tôi sẽ chọn đi bơi vì tôi hợp với nước hơn là chạy trên sân cỏ. VẬY BẠN ĐÃ HIỂU ĐỦ VỀ ĐIỆN ẢNH CHƯA ĐỂ MÀ DỄ DÀNG BUÔNG CÂU NÓI 'ĐẾN MÌNH XEM CÁC PHIM ĐỀ CỬ OSCAR CÒN THẤY NHẠT'? :) Không phải tự nhiên phim của người ta được đề cử hay đoạt giải Oscar đâu bạn nhé. Nếu bạn có ý định hỏi tôi rằng: "Hiểu thế nào mới là đủ" thì câu trả lời của tôi là: "Một người hiểu đủ sẽ không vội vàng buông ra cái câu 'ĐẾN MÌNH XEM CÁC PHIM ĐỀ CỬ OSCAR CÒN THẤY NHẠT'" :)

Còn cái ví dụ "bắt ăn sơn hào hải vị và gật đầu khen ngon" của bạn để dẫn chứng thì mình xin nói là chính bạn còn không hiểu là bạn đã thể hiện sự phiến diện của mình khi nói câu ấy. Bản thân món ăn không cần ai HIỂU để thấy ngon hay không. Nếu bạn không có cái vị hay nói cách khác là không hợp vị để cảm thấy nó ngon không có nghĩa là món đó dở. Không phải ai cũng ăn được SẦU RIÊNG vì họ không hợp cái mùi, cái vị của nó. Như thế không có nghĩa là người ta có quyền buông ra lời chê sầu riêng dở. Một người thực sự công bằng sẽ nói họ không hợp chứ không khen hay chê ngon dở. Họ chỉ chê ngon hoặc dở giữa 2 hoặc nhiều món làm giống nhau thôi nhé. VD: Quả dưa chuột này ngon hơn (vì nó còn non, ngọt) quả dưa chuột kia (vì nó già, chát hơn).

vanikem
28-09-2014, 12:58 PM
các bác cho em hỏi Ivy Poison trong phim là ai thế? có phải la fizz mooney đó kô?

Là con gái của Mario Pepper, thằng bị cảnh sát đổ oan.

hell dep zai
28-09-2014, 07:09 PM
Chẳng ai thèm áp đặt suy nghĩ và cảm nhận của bạn cả. Nhưng muốn đánh giá 1 bộ phim, 1 bức tranh hay 1 tác phẩm văn học thì trước hết bạn phải HIỂU được nó đã. Để vậy bạn cần phải có kiến thức nền ở lĩnh vực đó rồi sau đó mới có thể nhận xét được là có thích hay không, hợp hay không. Cái kiến thức nền đó nó không cao siêu hay đòi hỏi đầu óc bay bổng, tưởng tượng hoặc hoa mỹ gì đâu chỉ là bạn đã bao giờ dành chút thời gian tìm hiểu hay chưa thôi. Sẽ không ai nói gì bạn cả nếu bạn HIỂU ĐÚNG rồi mà vẫn cảm thấy không thích, không phù hợp. Hiểu và hợp là hai chuyện riêng biệt nhé. Giống như tôi hiểu đủ về bóng đá để thấy nó hay nhưng nếu giữa 1 người bạn rủ tôi chơi đá bóng và 1 người bạn rủ tôi đi bơi thì tôi sẽ chọn đi bơi vì tôi hợp với nước hơn là chạy trên sân cỏ. VẬY BẠN ĐÃ HIỂU ĐỦ VỀ ĐIỆN ẢNH CHƯA ĐỂ MÀ DỄ DÀNG BUÔNG CÂU NÓI 'ĐẾN MÌNH XEM CÁC PHIM ĐỀ CỬ OSCAR CÒN THẤY NHẠT'? :) Không phải tự nhiên phim của người ta được đề cử hay đoạt giải Oscar đâu bạn nhé. Nếu bạn có ý định hỏi tôi rằng: "Hiểu thế nào mới là đủ" thì câu trả lời của tôi là: "Một người hiểu đủ sẽ không vội vàng buông ra cái câu 'ĐẾN MÌNH XEM CÁC PHIM ĐỀ CỬ OSCAR CÒN THẤY NHẠT'" :)

Còn cái ví dụ "bắt ăn sơn hào hải vị và gật đầu khen ngon" của bạn để dẫn chứng thì mình xin nói là chính bạn còn không hiểu là bạn đã thể hiện sự phiến diện của mình khi nói câu ấy. Bản thân món ăn không cần ai HIỂU để thấy ngon hay không. Nếu bạn không có cái vị hay nói cách khác là không hợp vị để cảm thấy nó ngon không có nghĩa là món đó dở. Không phải ai cũng ăn được SẦU RIÊNG vì họ không hợp cái mùi, cái vị của nó. Như thế không có nghĩa là người ta có quyền buông ra lời chê sầu riêng dở. Một người thực sự công bằng sẽ nói họ không hợp chứ không khen hay chê ngon dở. Họ chỉ chê ngon hoặc dở giữa 2 hoặc nhiều món làm giống nhau thôi nhé. VD: Quả dưa chuột này ngon hơn (vì nó còn non, ngọt) quả dưa chuột kia (vì nó già, chát hơn).

ông thần này chắc ngày xưa học lớp 1 môn giáo dục công dân 10 phẩy :)) chả bù cho mình cố giáo còn éo thèm cho điểm giáo duc công dân :(

Stereo Love
28-09-2014, 09:31 PM
các bác cmt ghê quá, em chả biết nhưng dự là sẽ có 1 series về batman giống như smallville, cơ mà hi vọng nó đừng lan man quá, nhưng có 1 điều chắc chắn là đã là phim super heros của DC thì ăn đứt rồi

wonderboyhp2006
29-09-2014, 06:35 AM
ông thần này chắc ngày xưa học lớp 1 môn giáo dục công dân 10 phẩy :)) chả bù cho mình cố giáo còn éo thèm cho điểm giáo duc công dân :(

:)) Thực sự điểm giáo dục công dân và văn học tôi toàn dưới 5 thôi thế nên chú khen hay mỉa tôi cũng không rõ đấy. Rõ là khổ. Nhưng có một điều tôi chắc với chú là mấy con số đó chẳng đánh giá được con người tôi hay con người chú như thế nào đâu. :)

Phucser
30-09-2014, 12:58 AM
bao giờ mới up tiếp đây ?

ducnam0801
30-09-2014, 07:39 PM
phim hay, cảnh quay màu sắc xem cũng đã mắt . Cơ mà nếu có ai k thích thì người ta chê cũng chẳng sao , khen chê là chuyện bth, nhìn bác nào viết phân tích thành cả 1 bài văn hãi quá :))

protnh3
30-09-2014, 09:26 PM
J.Gordon cứ ngu ngu, tha 1 thằng để nó đi giết thêm 1 đống ng khác, có phải coi là đã gián tiếp giết ngần đấy ng k?

SkyDragon
30-09-2014, 09:55 PM
dự là phim này đủ hết bọn đối đầu với batman nên sẽ có joker :D
Chưa thấy có Joker trong list nhân vật đâu bạn ạ. Nhân viên xét nghiệm tử thi chính là "The Riddle" - Tên tội phạm luôn thích đặt các câu đố. Câu đố chính là sự đối trí giữa hắn và thám tử, các câu đố để tôn vinh nghệ thuật phạm tội của hắn - Một kiểu hack não.

SkyDragon
30-09-2014, 10:03 PM
các bác cmt ghê quá, em chả biết nhưng dự là sẽ có 1 series về batman giống như smallville, cơ mà hi vọng nó đừng lan man quá, nhưng có 1 điều chắc chắn là đã là phim super heros của DC thì ăn đứt rồi
Bạn trẻ nói ở đây thôi nhé. Tuyên truyền thế này sang nước ngoài là gây War giữa Marvel và DC đấy. Gặp bọn Geek là không còn dép để lết về đâu.

Theo quan niệm của mình, mỗi nhà xuất bản đều có những bộ nổi và chìm hoặc lơ lửng của mình. Nhưng ai cũng phải công nhận Batman là một trong những bộ Siêu anh hùng hay nhất. Các tác giả khác khi sử dụng hình tượng Batman (Cả DC và Marvel đều cho các tác giả khác nhau sử dụng chung tuyến nhân vật của họ) đều đưa nhiều chi tiết trinh thám, đấu trí. Có người nói: "Batman always has plan for "No plan situations" - Batman luôn có kế hoạch cho những trường hợp "Không có kế hoạch". =))

danchoi
01-10-2014, 10:13 AM
nếu dựa theo tiểu sử của joker trong "the killing joke" thì ko khó để đoán ra joker chính là người diễn stand up comedy ko mấy đặc sắc lúc fish money lật tẩy penguin ;)

hell dep zai
01-10-2014, 07:23 PM
thấy mấy bạn bình luận mà thèm quá, chắc phải xem hết lại bộ cũ phim này để cùng đàm đạo mới dc hehehe.

pnamphi
05-10-2014, 06:04 PM
haha Penguin có "thương hiệu" tội phạm riêng đấy, hiện chưa thấy cái ô vũ khí của hắn như trên poster :th_63:
Chưa thấy Joker, Two-Face :th_47:

ngochung1106
07-10-2014, 06:37 PM
haha tập mới roài .. cảm ơn bạn đã up :x :x

Phucser
07-10-2014, 06:54 PM
Hello old friend, Jim :)

pnamphi
07-10-2014, 10:09 PM
How do you do, penguin ?

trungkien88tn
08-10-2014, 01:46 AM
Tập 3 này hay quá. Đúng chất :)

bebe1992
09-10-2014, 04:11 PM
Hic hic, nhiều phim thế này mà thời gian thì có ít.......... (http://nguonvui.com/xem-phim/hon-nhan-vang-htv2-i-summon-you-gold.html)..... (http://nguonvui.com/xem-phim/nguoi-thua-ke-the-heirs-2013.html)..... (http://nguonvui.com/xem-phim/co-nang-dang-yeu-my-lovely-girl-sbs-2014.html)... (http://nguonvui.com/xem-phim/nhung-ngay-mua-xuan-mbc-2014.html).... (http://nguonvui.com/xem-phim/tinh-yeu-tuoi-hoc-tro-high-school-love-on.html)... (http://nguonvui.com/xem-phim/nguoi-gac-dem-the-night-watchmans-journal.html).... (http://nguonvui.com/xem-phim/nong-dan-hien-dai-modern-farmer_zCEUcA91.html)... (http://nguonvui.com/xem-phim/khuc-nhac-thang-tram-tomorrow-cantabile-2014.html).

legayou
10-10-2014, 11:01 AM
Tập 4 đâu, hú hú. đang hay :)))

bachkon92
13-10-2014, 12:22 AM
Fim này hay <3

hadinhvu
14-10-2014, 06:47 PM
Bruce trên poster đầu nhìn nguy hiểm thật,pts nên có vẻ đẹp trai hơn

deptrai_vovanyma
15-10-2014, 11:51 AM
Joker nhiều khả năng là thằng vũ công đẹp trai vừa bị đá. Vì tiểu sử của Joker có nói thời trẻ hắn đá từng cố làm trò để mua vui nhưng thất bại

ducthanh1993
15-10-2014, 12:52 PM
thằng chim cánh cụt nhanh hiểm quá , có bác nào biết sau này nó là nhân vật phản diện nào trong batman ko ? thank !

hadinhvu
19-10-2014, 07:32 PM

Xem lịch sử phim bộ của bạn thì thấy có vẻ bạn thích The Heirs của kim tan, k biết nó có hay hơn k :th_40:
Gửi mấy bác chờ đợi joker và two face: 2 thằng đó tuổi tuơng đối batman nên giờ chắc vẫn trẻ con chưa đi đại náo giang hồ được đâu(ý kiến cá nhân chủ quan các bác góp ý chứ đừng ném đá em)

lehaison1991
21-10-2014, 08:24 PM
thằng chim cánh cụt nhanh hiểm quá , có bác nào biết sau này nó là nhân vật phản diện nào trong batman ko ? thank !

nó chính là thằng Penguin luôn =)) google 1 cái là ra luôn.

Cà Chua Bi
22-10-2014, 12:26 AM
Không biết có ai thấy Harvey Bullock rất là giống Triple H trong WWE không? ^^

raurut
26-10-2014, 01:27 AM
good job Penguin!

kyos
28-10-2014, 04:40 PM
chưa có tập 6 nhĩ :-s:th_46:

linhsochet
28-10-2014, 06:03 PM
tập 6 đây r chiến thôi hehe

dohoi121
28-10-2014, 10:20 PM
thằng luôn đặt câu hỏi có cái cốc in dấu hỏi là thằng nào nhỉ, nhìn dấu hỏi quen quá

Tig
30-10-2014, 12:34 AM
Xem xong tập 6 hay quớ hứ hứ :x

Stereo Love
31-10-2014, 04:47 PM
Bạn trẻ nói ở đây thôi nhé. Tuyên truyền thế này sang nước ngoài là gây War giữa Marvel và DC đấy. Gặp bọn Geek là không còn dép để lết về đâu.

Theo quan niệm của mình, mỗi nhà xuất bản đều có những bộ nổi và chìm hoặc lơ lửng của mình. Nhưng ai cũng phải công nhận Batman là một trong những bộ Siêu anh hùng hay nhất. Các tác giả khác khi sử dụng hình tượng Batman (Cả DC và Marvel đều cho các tác giả khác nhau sử dụng chung tuyến nhân vật của họ) đều đưa nhiều chi tiết trinh thám, đấu trí. Có người nói: "Batman always has plan for "No plan situations" - Batman luôn có kế hoạch cho những trường hợp "Không có kế hoạch". =))

ừ thì mình có đả động gì đến marvel đâu, cũng ko anti bên nào cả, chỉ là thưởng thức phim thôi
mà tiện nhắc rồi thì cá nhân mình thấy phim về marvel thì nhiều nhưng để lên top thì ko nhiều, hay hướng đến thể loại "bom" ăn liền, DC thì ngc lai, có vẻ chuộng phim dài hơn, còn phim ngắn đa phần dở tệ :))

chính nó thằng chim cánh cụt béo béo mũi khoằm :th_51: nhưng trong bộ này thì dự là sẽ khá là bá đạo đây, xuyên suốt từ đầu cho đến thì xuất hiện batman cơ mà, chắc lại thế chỗ falcone rồi

mspisce
03-11-2014, 11:48 AM
ừ thì mình có đả động gì đến marvel đâu, cũng ko anti bên nào cả, chỉ là thưởng thức phim thôi
mà tiện nhắc rồi thì cá nhân mình thấy phim về marvel thì nhiều nhưng để lên top thì ko nhiều, hay hướng đến thể loại "bom" ăn liền, DC thì ngc lai, có vẻ chuộng phim dài hơn, còn phim ngắn đa phần dở tệ :))

thế bộ ba The Dark Knight tệ hả bạn, cả Man Of Steel nữa :th_107:

huycoi1001
04-11-2014, 01:27 AM
Phim hay nhưng có cảm giác 2 ông thám tử này phá vụ nào cũng cực kỳ dễ dàng như kiểu đc thằng đạo diễn nó mớm cho ấy.

gerducia1990
04-11-2014, 06:15 PM
Penguin trùm nội gián 2 mang @@

Lucifekit
04-11-2014, 09:54 PM
Penguin quá đỉnh, từ sau tiếc nuối với cái chết ngoài đời của Joker mình mới lại thích 1 nhân vật phản diện đến thế.

vekhoihp
04-11-2014, 10:15 PM
The Penguin có lẽ mới là kẻ thù đáng sợ nhất của BatMan chứ ko phải Joker :))))

vekhoihp
04-11-2014, 10:21 PM

Mày ngu thật hay ngu giả vờ thế... :)))))

kimtuan23
05-11-2014, 12:28 AM
Phim hay tuyệt :th_30:

huycoi1001
05-11-2014, 12:51 AM
Đậu móa anh Cụt lật kèo vãi thật.

goldhoang
05-11-2014, 01:25 AM
ai cho hỏi đoạn nhạc trong tập 5 phút 40'30 là bài gì thế, tks trước ạ

trungkien88tn
05-11-2014, 02:12 AM
Đừng thế chứ :( 7 tập rồi , sắp hết rồi mà vẫn chỉ khơi mào được tý nhỉ :(
Trong Batman, hình tượng hiệp sĩ áo trắng - hiệp sĩ áo đen- sự đoàn kết - niềm tin của hệ thống xã hội được khắc họa rất ý nghĩa. Trong phim này ấn tượng với Falcone : " Kẻ thủ không phải là Hệ thống, mà là sự hỗn loạn "
Có thực sự là Falcone đúng hay chỉ là sự lẻo mép của thủ đoạn ? Bộ phim sẽ làm gì để trả lời câu nói ấy? và Gordon có tìm được lối thoát cho thành phố Gotham này không ?

ducthanh1993
05-11-2014, 08:03 AM
chim cánh cụt lúc đầu thọt h farm lại đc buff kinh vậy :th_126:. vớ vẩn sau này lật đổ maroni ăn 3ron rồi all mid phá nhà của falcone mất .!

hihohahe
06-11-2014, 02:21 AM
Don Falcon đúng kiểu "gừng càng già càng cay" khi xem xong tập 7 :))
Nhưng sau này chắc bị thằng chim cánh cụt lừa thui :))))):th_78:

ducnam0801
06-11-2014, 11:30 AM
sao mình xem imdb ss1 là 22 ep sao ở đây lại là 8 ep nhỉ ?

Lucifekit
06-11-2014, 08:09 PM
Giờ mới biết Barbara là Bat Girl =.=

haha108
07-11-2014, 09:04 AM
Hay, đúng là ko thể ngờ đc :)) thằng cụt sinh ra để làm chỉ điểm :))

nghiadio
09-11-2014, 02:53 AM
So với Don Falcon thì Sal Maroni chỉ là 1 thằng đồ tể

gerducia1990
11-11-2014, 10:08 PM
xin lỗi, tuy không liên quan nhưng cho hỏi sao không thấy ra Flash nữa thế? Arrow, Gotham vẫn ra đều thế mà

ngochung1106
11-11-2014, 10:09 PM
ồ tưởng phần nay có 8 tập thôi.. Ngon roài

gerducia1990
11-11-2014, 11:11 PM
Yes, I can! Và Batman bắt đầu con học cách chiến đấu từ đây - Tập 8 - SS1 - Gotham

Stereo Love
12-11-2014, 06:31 AM
á đù, nhảy lên 22 tập rồi, cá nhân mình xem mấy phim mà 20 tập trở lên thường hơi nhàm, hi vọng đừng vậy:th_54:

Stereo Love
19-11-2014, 02:39 AM
yeah,harvey 2 face đã xuất hiện :th_62::th_62:

kaheo2803
26-11-2014, 12:20 AM
Đã xuất hiện hết các nhân vật rồi, chỉ còn Joker là chưa rõ phải là anh kịch sĩ hát ở chỗ Fish Money không :(

lucifer111989
26-11-2014, 09:15 AM
Ôi nụ hôn đầu của Bruce :3

RedCloud
26-11-2014, 11:04 AM
Chờ bao giờ cho tụi nhỏ lớn đây :)

ZinZin1425
27-11-2014, 05:59 PM
lại nghỉ đông :th_54:

Đan Đan
13-12-2014, 10:26 AM
Giờ mới biết Barbara là Bat Girl =.=

không phải Barbara này đâu người ơi :)) Barbara Batgirl là con gái của James Gordon

khang237
23-12-2014, 05:16 PM
sao đến t10 đứng luôn rồi

Lucifekit
07-01-2015, 02:59 PM
Welcome back to Gotham :D

không phải Barbara này đâu người ơi :)) Barbara Batgirl là con gái của James Gordon

Ai chả biết =.=

vanichan
07-01-2015, 05:19 PM
admin coi lai dùm, phút 18 trở lên màn hình bị ngược lại coi khó chịu quá

Vutieulong
10-01-2015, 10:47 AM
phim càng lúc càng điên đúng với cái tựa đề :))) hóng tập 12 nào :)))

haha108
11-01-2015, 10:14 AM
Bà mịa nó sau hơn 1 tháng trời nghỉ đông cuối cùng cũng đã quay lại :((

trungduc19
20-01-2015, 07:20 PM
holy shit !! đang chán k có gì xem ấn F5 thì hiện ngay cái poster ...... Tập mới , thịt thôi
:th_111:

pkidcon
20-01-2015, 09:23 PM
Hello Fish hihihaha :th_31:

linhsochet
24-01-2015, 11:28 PM
cả tháng ms xem lại quên hết xừ nội dung r >.<

anhtugl
27-01-2015, 05:27 PM
Tập 13 ko có SUB Pub ơi

pedigree
27-01-2015, 05:38 PM
13 chưa có sub à mod :'(

Megatron
27-01-2015, 05:53 PM
Tập 13 ko có SUB Pub ơi

13 chưa có sub à mod :'(
Đã sửa lại rồi, cám ơn 2 bạn.

Hoang_0nline
28-01-2015, 02:24 PM
Ở khúc cuối tập 13 - Gordon ngạc nhiên về cách mà Cobblepot giúp mình, 1 vẻ mặt đầy sự sợ hãi với cách làm việc của Cobblepot, vì 2 người đã thỏa thuận "không thương đau nào"

traivinh90
05-02-2015, 10:59 AM
mới đầu tập 1 cứ tương ez :v

stephenvu
17-02-2015, 02:20 AM
Đã xuất hiện Scarecrow ở ep15 :D Thấy nhắc đến nỗi sợ là nghi nghi rồi ai dè thiệt :D

khang237
18-02-2015, 12:17 PM
joker xuất hiện

pnkhoa88
18-02-2015, 01:03 PM
phim càng ngày càng hay ha....

amenamen12
25-02-2015, 11:38 PM
mũ trùm đỏ là deadpool à :))

datnq
26-02-2015, 11:03 PM
mũ đỏ là RedHood, Jason Todd, Robin thứ 2
tập gánh xiếc ngoài Joker còn xuất hiện nhà Grayson, cùng họ với Dick Grayson, Robin thứ nhất -> có thể là là bố mẹ của Robin
Robin thứ nhất sau thành Nightwings

vipreturn
04-03-2015, 03:29 PM
thằng bé trong phim là ai vậy, quen lắm mà không nhớ ra :3

KonAir
04-03-2015, 03:37 PM
thằng bé trong phim là ai vậy, quen lắm mà không nhớ ra :3

Khi nào nó lớn bạn sẽ biết nó là ai ;;)

phuocsang
04-03-2015, 11:37 PM
mũ đỏ là RedHood, Jason Todd, Robin thứ 2
tập gánh xiếc ngoài Joker còn xuất hiện nhà Grayson, cùng họ với Dick Grayson, Robin thứ nhất -> có thể là là bố mẹ của Robin
Robin thứ nhất sau thành Nightwings

Thằng mũ nhóc mũ đỏ đó chưa phải jason todd vì jason todd còn bé hơn Dick Grayson ( 1st Robin ), Thằng nhóc đó lấy cái mũ đỏ được xem như là duy trì băng redhood đó thôi để sau này joker lên nắm trùm 1 thời gian sau đó băng đảng redhood bị giết chết hết bởi joker rồi Jason Todd mới bay ra Lấy danh Redhood . Redhood là jason todd còn cái kia la Redhood Gang là nhóm tồn tại trước Redhood

banthanhnhe1
07-03-2015, 11:07 PM
cập nhật thêm tập phim đi ad ơi

haqidang123
13-03-2015, 06:54 PM
the thi bao nhieu season co ai biet ko

danghuutoan
24-03-2015, 10:30 PM
Sao dừng cập nhật rồi ad ơi???

huynhtram
04-04-2015, 11:34 PM
Các bác cho em hỏi Ivy là nhân vật gì thế ạ?

ibet9999
06-04-2015, 04:48 PM
bao giờ up nốt 4 tập cuối vậy bạn ơi khát quá rồi :))

ducthanh1993
12-04-2015, 10:17 AM
bộ này lâu ra quá hy vọng nhanh có :D thank pub

Lucifekit
15-04-2015, 05:42 AM
Uầy có cả Peter Petrelli trong Heroes cơ à :D

longphivu
16-04-2015, 02:03 AM
Uầy có cả Peter Petrelli trong Heroes cơ à :D

Like bạn vì câu nói đó :th_78:

xuanbiu
16-04-2015, 09:04 PM
tap 4 k có sub ad oi

Lucifekit
21-04-2015, 07:21 PM
Tập 20 fix rôi ạ

altpro2006
23-04-2015, 03:04 PM
Mẹ babarra bạo râm rồi :))):)))

haha108
29-04-2015, 10:49 PM
Thằng cụt, kinh khủng thật :th_117:

Lchau
02-05-2015, 04:13 AM
vãi khi nào mới đeo mask đây hả batman :((

babym0on1994
05-05-2015, 07:55 PM
Hết nhanh thế :th_49:

tunglamsk
05-05-2015, 10:15 PM
Maroni vs Fish chết đếu thể nhảm hơn =))

tetecaca
06-05-2015, 08:23 PM
Don maroni chết vì ngu :))))
Fish chết dưới tay chim chánh cụt là điều tất yếu :v
Butch đhs lại như thế -_-
Falcon tg hoành tráng thế nào đến lúc cuối rụt cổ :)))
em Barbara hóa điên :v
và cuối cùng Trym cánh cụt làm vua Gotham -_-
kết cục k có j bất ngờ dù sao cũng đoán dc hết rồi
phần 2 là cuộc chiến vs trym cánh cụt đây :v

tetecaca
06-05-2015, 08:26 PM
vãi khi nào mới đeo mask đây hả batman

series này nói về thời Jim Gordon còn trẻ mà b nên batman cứ bé tý teo thế này thôi chứ k có chuyện đeo mask đâu :))))

annieng
07-05-2015, 10:20 AM
bao giờ có phần 2 nhỉ để e còn hóng

tunglamsk
07-05-2015, 11:55 AM
Don maroni chết vì ngu :))))
Fish chết dưới tay chim chánh cụt là điều tất yếu :v
Butch đhs lại như thế -_-
Falcon tg hoành tráng thế nào đến lúc cuối rụt cổ :)))
em Barbara hóa điên :v
và cuối cùng Trym cánh cụt làm vua Gotham -_-
kết cục k có j bất ngờ dù sao cũng đoán dc hết rồi
phần 2 là cuộc chiến vs trym cánh cụt đây :v

Điểu tất yếu ???
Falcon lúc cuối rụt cổ? =)) Thế nào là rụt cổ vậy?
Cậu bé lộn xào :3

tetecaca
07-05-2015, 10:14 PM
Điểu tất yếu ???
Falcon lúc cuối rụt cổ? =)) Thế nào là rụt cổ vậy?
Cậu bé lộn xào :3

fish và chim cánh cụt thù nhau nt thì 1 trong 2 phải chết và từ đầu mình cũng đoán chim cánh cụt sẽ giết fish từ lúc biết tin fish sẽ chết trong phần 1 nhé
còn falcon lúc trong BV thì hùng hổ ra vẻ đến lúc gặp quá nhiều kẻ thù thì rụt cổ ko đúng ak :))) mà từ những tập trc là ông trùm đứng đầu gotham
mỗi người có một cái lý một cách nhìn nhận một ý kiến riêng của mình nhé
ĐHS lộn xào :))) nguy hiểm quá :))

thienth
08-05-2015, 03:15 AM
Nên có phụ đề tiếng anh để anh em học tiếng anh có thể nghiềm ngẫm. Cảm ơn nhiều!

linhsochet
09-05-2015, 12:19 AM
fish rơi xuống nước thì làm sao mà chết đc :))) chả nhẽ trở về hùng hồn thế xong chết vầy nhảm quá hóng season 2 quá @@

laminhat
02-06-2015, 07:25 PM
Thắng Joker rành rành là thằng Jeremy trong gánh xiếc, thế mà ko ai nhận ra àh :v

Jeremy- Joker. Nhìn lúc nó trong phòng thẩm vấn và cách nó cười cũng như động cơ giết người của nó là hiểu rồi.

icphuong
02-08-2015, 11:30 AM
Hóng ss2, phim hay.

nguyenthanhquan8586
17-09-2015, 10:11 PM
Sao mình xem chỉ mỗi 1 tập như phim dài tập, không có mục click số tập vậy ?

KonAir
17-09-2015, 11:23 PM
Đã fix lỗi không hiện bảng chọn tập rồi đấy ạ.

izl1309
16-12-2017, 02:55 PM
trời ... ơi ... Phim càng ngày càng hay ! tks Pub 1 bộ phim quá tuyệt :th_84:

izl1309
16-12-2017, 02:58 PM
Lúc xem tâp 1 thì ai cũng nghĩ chim cánh cụt là Joker, nhưng tập sau khj xuất hiện danh chim cánh cụt thì nhận ra là k phải @@
Thằng nhỏ giết mẹ trong gánh xiếc chắc chắn là Joker r, phong cách đúng chất khủng bố khi gã lộ bản chất của m. :th_124:

hellomoto9
03-04-2018, 11:54 PM
phim hay vồn :th_48: Kết nhất là em bác sĩ, xinh vãi :3_002:

hellomoto9
04-04-2018, 02:27 AM

em cũng như bác đoán thằng chuyên viên phân tích là thằng ??? còn thằng scarecrow là thằng cu mà có bố bị bắn chết ở tập 15 thì phải :))