PDA

View Full Version : Topic để báo lỗi cho phiên bản mới dành cho Tablet dùng trên Android Box

pttpth
11-08-2014, 04:27 PM
Mình mở topic này ở đây để mọi người góp những lỗi của phiên bản mới 2.1,người lập topic xài phiên bản dành cho tablet trên box Minix X7 firmware mới nhất.Các lỗi sau:

1.Lỗi font,hiển thị các chữ lọc phim,bỏ lọc phim,và chữ phim bộ phim lẻ nằm trong khung phim xem nhiều trong tuần

2.(Lỗi nặng) tua phim không được như trước nữa,tua qua phút mình muốn thì sẽ quay đều buffering mãi mãi không bao giờ hiện lên hình (lúc trước tua đến đâu lên đến đó) còn nếu nôn nóng bấm vào nút play thì lên hình nhưng hình cực kỳ nhanh còn tiếng thì lên tiếng từ đầu phim.

Ai còn lỗi gì thì báo để Pub còn khắc phục,nhưng thiết nghĩ tại sao Pub không để link để tải những phiên bản cũ,vì bây giờ không có cách nào về phiên bản trước cả. :(

kimkhoi
11-08-2014, 04:37 PM
Mình xin pub cho mình lại bạn version cũ đấy. Ver mới này làm mình thất vọng quá dỗi.

KonAir
11-08-2014, 04:38 PM
Rất cám ơn bạn đã lập topic này, các lỗi mình đều đã ghi nhận và đang tiến hành fix, nội trong 1,2 hôm là có bản update mới ngay thôi ạ

pttpth
11-08-2014, 05:53 PM
Thêm một lỗi nữa là tablet xài 4.4 vào bên trong hiện ra các poster mà nhấn vào màn hình không thể nào vào bên trong để coi được nha Ad,mình bán cái Minix X8 rồi nên k thể test được không biết trên Android Box xài kitkat dùng bản Pub cho tablet có bị như vậy không nữa.

pttpth
12-08-2014, 12:54 AM
Rất cám ơn bạn đã lập topic này, các lỗi mình đều đã ghi nhận và đang tiến hành fix, nội trong 1,2 hôm là có bản update mới ngay thôi ạ

Thêm nữa là tài khoản 1 năm trọn gói mà vào báo đang dùng miễn phí,và không hiện ra ngày hết hạn 1 năm trọn gói như trước nữa...

huynhthien390
13-08-2014, 06:47 PM
chào bạn, phiên bản này mình chạy trên livebox 2 thì đang xem nữa chừng là bị văng ra, bấm vào xem lại đến đoạn đó cũng lại bị văng ra. mình kéo qua đoạn đó thì xem được, nhưng xem được một lát, đến đoạn khác lại văng ra nữa. một bộ phim bị rất nhiều đoạn như vậy. mình đã chuyển sang xem phim khác và dùng thiết bị khác (điện thoại lẫn máy tính bảng) đều bị tình trạng như vậy. version hiện tại của mình là ver 2.1. mong ad kiểm tra lại giúp nhá

pttpth
14-08-2014, 03:46 PM
Phiên bản 2.1 cho tablet đã hết bị lỗi font như mình nêu trên rồi nhé.
còn lỗi tua phim thì khá hơn nhưng vẫn chưa ngọt như bản cũ,phiên bản 2.1 này mình tua phim phải kích chuột vào nút play nó mới lên hình đoạn muốn tua,không như bản cũ chỉ cần kéo chuột cho rê đến phút nào buông tay ra vài giây sau là lên hình,xin Ad làm lại chức năng đó dùm,chứ ai không rành cứ kéo đến đó mà không bấm play thì nó quay đều mãi.

Thêm nữa lỗi khi tua phim mặc dù có khá hơn nhưng thỉnh thoảng vẫn có lúc sau khi tua đến đoạn muốn xem bấm play thì hình chạy nhanh tiếng thì không khớp.Ad xem lại dùm nha

KonAir
14-08-2014, 04:00 PM
Phiên bản 2.1 cho tablet đã hết bị lỗi font như mình nêu trên rồi nhé.
còn lỗi tua phim thì khá hơn nhưng vẫn chưa ngọt như bản cũ,phiên bản 2.1 này mình tua phim phải kích chuột vào nút play nó mới lên hình đoạn muốn tua,không như bản cũ chỉ cần kéo chuột cho rê đến phút nào buông tay ra vài giây sau là lên hình,xin Ad làm lại chức năng đó dùm,chứ ai không rành cứ kéo đến đó mà không bấm play thì nó quay đều mãi.

Thêm nữa lỗi khi tua phim mặc dù có khá hơn nhưng thỉnh thoảng vẫn có lúc sau khi tua đến đoạn muốn xem bấm play thì hình chạy nhanh tiếng thì không khớp.Ad xem lại dùm nha

Cám ơn bạn đã góp ý và báo lỗi. Vẫn sẽ liên tục có các bản update tiếp theo bạn nhé, update đến khi nào hết lỗi và ngon hơn bản trước mới thôi ạ :D

pttpth
16-08-2014, 01:52 PM
Cái cần sửa nhất bây giờ là tua phim tự động lên hình như trước,không cần kích vào play nữa là tuyệt đối rồi,công nhận phiên bản mới load phim lẹ thật :)

KonAir
16-08-2014, 04:35 PM
Cái cần sửa nhất bây giờ là tua phim tự động lên hình như trước,không cần kích vào play nữa là tuyệt đối rồi,công nhận phiên bản mới load phim lẹ thật :)

Sẽ tiếp tục có bản update để fix cho sự bất tiện này bạn nhé.

o0ohpvo0o
16-08-2014, 10:55 PM
Sẽ tiếp tục có bản update để fix cho sự bất tiện này bạn nhé.

app pub.vn trên android box mong sớm fix những lỗi như lộn màn hình và ko có phụ đề khi xem phim
chút góp ý :)

pttpth
17-08-2014, 03:27 PM
Phiên bản 2.1.5 hoàn toàn đã fix được lỗ tua phim,tuy nhiên xem trên android box thì có 2 lỗi mới

1. khi bấm vào xem phim,chữ buffering sẽ quay mãi mãi chỉ lên tiếng mà không lên hình,muốn lên hình thì fai kéo chuột tua qua tí xíu là lên hình liền.

2. phim nào cho chỉnh phụ đề to nhỏ được thì khi mình rê chuột lên xuống để chọn cỡ chữ,số cỡ chữ không thay đổi tuỳ theo mình rê lên rê xuống như trước nữa mà chỉ đứng yên,khi buông chuột ra mới lên số của cỡ chữ đó,rất khó đóan cỡ vừa ý mình.

cố lên Ad ơi,còn 2 lỗi nhỏ này thôi,sắp hoàn thiện rồi.

Nhân tiện đây em góp ý nên có setting trong app để chọn mặc định cỡ chữ nữa là đẳng cấp luôn :)

pttpth
20-08-2014, 12:10 PM
Ad ơi cố gắng sửa dùm lỗi bấm vào xem phim mà buffering xong chỉ lên tiếng mà không lên hình,kéo tua qua mấy phút mới lên hình,cám ơn Ad