PDA

View Full Version : Duplex (Căn Hộ Cho Thuê) (2003) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
04-08-2014, 06:44 PM
22623

meoly
05-08-2014, 12:43 AM
phim hay! cái kết quá kinh =))

minhheo
05-08-2014, 05:30 AM
sống vì đồng tiền bẩn,phim hay chất cùng quan điểm với lũ súc vật.đéo có gì để cười

Pham Tuy Phong
06-08-2014, 08:51 PM
sống vì đồng tiền bẩn,phim hay chất cùng quan điểm với lũ súc vật.đéo có gì để cười

đó là vì bạn chả hiểu chút gì về "American sense of humour", thế mới nói để thưởng thức một bộ phim cũng cần một vốn văn hóa nhất định nữa

Quên nữa, bạn khỏi cần phản bác vì qua cách nc của bạn là tôi thấy rồi!

minhheo
08-08-2014, 01:28 AM
cảm ơn bạn Phạm Tuy Phong đã góp ý cho mình.con về "American sense of humour" thực ra mình trả hiểu gì về nó,với cuộc sống vất vả hàng ngày hai vợ chồng mình phải làm việc từ 18 đến 20h mỗi ngày ,chỉ muốn lên pub tìm một bộ phim nào đó để giải trí ,nhưng với Duplex nó tạo cho tôi quá nhiều sự ức chế mà hàng ngày tôi phải gặp ,lừa đảo ,trộm cắp, "đạo đức giả"vv ....và cũng ghét cay ghét đắng cái loại "khẩu phật tâm xà" .mở miệng ra thì rất có văn hóa nhưnh toàn là .....còn tôi sống thì hơi thẳng có sao nói vậy thích thì like ko thích thì chửi ,tại ko gặp đc con gặp đc thích sẽ tặng ngay cái lũ đó một đấm. Phạm Tuy Phong qua bộ phim Duplex bạn rút ra đc gì nói cho mình nghe với .

Dark Lighter
08-08-2014, 04:36 PM
cảm ơn bạn Phạm Tuy Phong đã góp ý cho mình.con về "American sense of humour" thực ra mình trả hiểu gì về nó,với cuộc sống vất vả hàng ngày hai vợ chồng mình phải làm việc từ 18 đến 20h mỗi ngày ,chỉ muốn lên pub tìm một bộ phim nào đó để giải trí ,nhưng với Duplex nó tạo cho tôi quá nhiều sự ức chế mà hàng ngày tôi phải gặp ,lừa đảo ,trộm cắp, "đạo đức giả"vv ....và cũng ghét cay ghét đắng cái loại "khẩu phật tâm xà" .mở miệng ra thì rất có văn hóa nhưnh toàn là .....còn tôi sống thì hơi thẳng có sao nói vậy thích thì like ko thích thì chửi ,tại ko gặp đc con gặp đc thích sẽ tặng ngay cái lũ đó một đấm. Phạm Tuy Phong qua bộ phim Duplex bạn rút ra đc gì nói cho mình nghe với .

bạn này đã bức xúc vậy thì mình mạn phép giải thích cho bạn chút. Thường thì văn hóa phim hài mĩ còn có là cười người ta trong hoàn cảnh đó, vì thật sự nếu như bị trong hoàn cảnh đó thì người đó chẳng cảm thấy gì đáng cười cả. Như việc bạn bị trượt vỏ chuối thì người ta cười bạn chứ bạn chỉ thấy đau thôi. Vợ chồng bạn hoàn toàn không hợp phim này, và bạn hoàn có thể chê nó dở. Tại bạn pham tuy phong đã nói sai mà thôi.

Tuy nhiên đây là phim, vẫn có chuyện dành cho người nhưng coi không phù hợp như vợ chồng bạn đó là, liệu bạn có đủ tốt để cứu bà lão khỏi đám cháy không. Vì trong số các cặp vợ chồng tới đó thì cặp này đã là người tốt nhất.

Phim này khá hoàn hảo đấy, phim mà.