PDA

View Full Version : Quan trọng : Xem xét lại vị trí đặt sub cho phim !!!

rilordtoan
22-07-2014, 09:55 PM
- Lời đầu tiên cho mình gửi lời khen đến những con người thầm lặng tạo ra 1 website có thể nói là thuộc hàng top trong làng phim online hiện nay, thật sự website đã rất THÀNH CÔNG
- Từ khi pub chuyển miền đến bây giờ mình mới trở lại gắn bó với website, (vì khoảng thời gian trước đó mình ko có thói quen xem phim online nữa) mình thấy thế này, nếu các "boss" có thể chỉnh lại phần sub cho tất cả các phim nằm bên dưới khung hình của phim (phần đen trên và dưới của mỗi phim) để khung hình phim ko bị sub che mất 1 đoạn nhỏ đấy, thì mọi người có thể thưởng thức từng centimet chi tiết đẹp đẽ mà phim mang lại (nhất là phim viễn tưởng). Như vậy, đảm bảo website sẽ trở nên hoàn hảo hơn nhiều rồi :)
- Cảm ơn các boss nhé :th_20:

KonAir
22-07-2014, 10:57 PM
Rất cám ơn bạn đã ủng hộ và góp ý cho Pub, hiện tại trên player xem phim, đối với những phim phụ đề rời, bạn đều có thể tùy ý chỉnh vị trí phụ đề, màu sắc, kích thước... theo ý mình ạ

rilordtoan
22-07-2014, 11:16 PM
à, nếu được thì khi ở size : cỡ nhỏ thì vẫn nằm gọn ở vùng đen bên dưới luôn thì tốt hơn đó mà, cỡ nhỏ của sub khi câu dài vẫn bị dính 1 hàng trên khung hình của phim :)
dù sao cũng cảm ơn

KonAir
22-07-2014, 11:53 PM
à, nếu được thì khi ở size : cỡ nhỏ thì vẫn nằm gọn ở vùng đen bên dưới luôn thì tốt hơn đó mà, cỡ nhỏ của sub khi câu dài vẫn bị dính 1 hàng trên khung hình của phim :)
dù sao cũng cảm ơn

OK bạn, mình sẽ tính toán để điều chỉnh thêm, vì cái này nó hơi khó chút, mỗi phim lại có 1 tỉ lệ hình ảnh khác nhau, đồng nghĩa với việc chiều cao của dải đen sẽ khác nhau, rồi mỗi người xem lại có 1 tỉ lệ màn hình khác (tất nhiên đại đa số là màn hình rộng), đâm ra phim nào dải đen cao thì sub sẽ nằm gọn được ở trong dải đen, phim nào dải đen thấp, hoặc như các phim truyền hình, tỉ lệ 16:9 bằng với tỉ lệ màn hình, xem fullscreen không có dải đen luôn thì chịu, ko có cách nào cả :))

hell dep zai
25-07-2014, 12:05 PM
OK bạn, mình sẽ tính toán để điều chỉnh thêm, vì cái này nó hơi khó chút, mỗi phim lại có 1 tỉ lệ hình ảnh khác nhau, đồng nghĩa với việc chiều cao của dải đen sẽ khác nhau, rồi mỗi người xem lại có 1 tỉ lệ màn hình khác (tất nhiên đại đa số là màn hình rộng), đâm ra phim nào dải đen cao thì sub sẽ nằm gọn được ở trong dải đen, phim nào dải đen thấp, hoặc như các phim truyền hình, tỉ lệ 16:9 bằng với tỉ lệ màn hình, xem fullscreen không có dải đen luôn thì chịu, ko có cách nào cả :))

thôi em lạy anh làm xong mấy cái dự án của anh cho xong đi rồi tính tiếp ạ. :(

Mr.cá
26-07-2014, 03:51 PM
thôi em lạy anh làm xong mấy cái dự án của anh cho xong đi rồi tính tiếp ạ. :(

lão còn nợ ae mình cái chatbox để trém gió mà 2 năm rồi chả thấy đâu, cứ bảo tu mí chả sửa :th_69:

KonAir
26-07-2014, 05:28 PM
lão còn nợ ae mình cái chatbox để trém gió mà 2 năm rồi chả thấy đâu, cứ bảo tu mí chả sửa :th_69:

Send vào PM ảnh giao diện mới và chatbox rồi nhé, không lại kêu là phét :))
Thằng Hell thích xem thì xin thằng Diếp Cá nhé

Mr.cá
26-07-2014, 06:37 PM
Send vào PM ảnh giao diện mới và chatbox rồi nhé, không lại kêu là phét :))
Thằng Hell thích xem thì xin thằng Diếp Cá nhé

hí hí thanks e lót 1 xe công tai nơ gạch chờ cái chatbox ra :th_73:

hell dep zai
26-07-2014, 07:28 PM
phét thì em chả dám nghĩ vì lúc nào cũng mong là các anh sẽ làm ^^!... mỗi tội là nó lâu vãi cả đái ra thôi haizzz :(
khắm nhất là anh cá send cho em cái link ảnh hỏng éo xem dc :-s

KonAir
26-07-2014, 08:24 PM
phét thì em chả dám nghĩ vì lúc nào cũng mong là các anh sẽ làm ^^!... mỗi tội là nó lâu vãi cả đái ra thôi haizzz :(
khắm nhất là anh cá send cho em cái link ảnh hỏng éo xem dc :-s

Send rồi đấy.

KonAir
26-07-2014, 08:26 PM
À các chú thông cảm, anh quên không dặn, vì ảnh là ảnh anh chụp màn hình, mà anh dùng macbook pro retina đâm ra phân giải nó hơi khiếp tí, nên nếu có ấn 100% ảnh thì cẩn thận không toác màn hình nhé :))

tronghieu113
26-07-2014, 08:41 PM
tiện có các bác đông đủ đây có gì bác làm nốt mấy cái phim đang up dỡ đi bác
http://pubvn.tv/phim/11683/touch-season-1-tu-do-phan-1-tron-bo-13-tap-2012.html

http://pubvn.tv/phim/12187/crisis-season-1-cuoc-khung-hoang-phan-1-3-12-tap-2014.html

http://pubvn.tv/phim/7869/femme-fatales-season-1-nguoi-dan-ba-quyen-ru-phan-1-tron-bo-13-tap-2011.html

cảm ơn

Mr.cá
26-07-2014, 08:57 PM
À các chú thông cảm, anh quên không dặn, vì ảnh là ảnh anh chụp màn hình, mà anh dùng macbook pro retina đâm ra phân giải nó hơi khiếp tí, nên nếu có ấn 100% ảnh thì cẩn thận không toác màn hình nhé :))

mịa lão kô dặn sớm @@ may là e đầu tư con VGA card với quả màn hình chất để chơi game nên mới xem dc cái hình :th_120:

PS: mà a nhớ bỏ cái emotion :cut yêu thích của e vào cái cb nha \m/

KonAir
26-07-2014, 09:01 PM
tiện có các bác đông đủ đây có gì bác làm nốt mấy cái phim đang up dỡ đi bác
http://pubvn.tv/phim/11683/touch-season-1-tu-do-phan-1-tron-bo-13-tap-2012.html

http://pubvn.tv/phim/12187/crisis-season-1-cuoc-khung-hoang-phan-1-3-12-tap-2014.html

http://pubvn.tv/phim/7869/femme-fatales-season-1-nguoi-dan-ba-quyen-ru-phan-1-tron-bo-13-tap-2011.html

cảm ơn

Huhu em nhớ rùi ạ, để em điều động nhân lực ạ

KonAir
26-07-2014, 09:02 PM
mịa lão kô dặn sớm @@ may là e đầu tư con VGA card với quả màn hình chất để chơi game nên mới xem dc cái hình :th_120:

PS: mà a nhớ bỏ cái emotion :cut yêu thích của e vào cái cb nha \m/

Hic, sao 2014 rồi mà vẫn còn chủng loại màn hình và VGA riêng à, từ 2012 anh nhớ là đã dùng màn hình build in VGA rồi :))

Mr.cá
26-07-2014, 09:10 PM
Hic, sao 2014 rồi mà vẫn còn chủng loại màn hình và VGA riêng à, từ 2012 anh nhớ là đã dùng màn hình build in VGA rồi :))

đến khổ nhà e kô có điều kiện mua alienwere cày game nên mua cái PC kùi bắp để bàn chơi tạm :th_44:

KonAir
26-07-2014, 09:15 PM
đến khổ nhà e kô có điều kiện mua alienwere cày game nên mua cái PC kùi bắp để bàn chơi tạm :th_44:

Anh nghĩ mày mua nhầm màn hình y tế hiển thị nhịp tim ồi \m/
P/S: hồi đó giờ mới biết AlienWare chứ chưa nghe AlienWere bao giờ cả :(

Mr.cá
26-07-2014, 09:20 PM
Anh nghĩ mày mua nhầm màn hình y tế hiển thị nhịp tim ồi \m/
P/S: hồi đó giờ mới biết AlienWare chứ chưa nghe AlienWere bao giờ cả :(

a phải thông cảm cho thằng em, nhà nghèo... gái gú đông nên thiếu điều kiện kinh niên, mí lại viết sai chính tả có tý mà cũng bắt bẻ :v đến khổ.

KonAir
26-07-2014, 09:24 PM
Anh không thông cảm đâu, đói cho sạch, rách cho đúng chính tả. Mày đi mà bảo thằng Heo nó thông cảm và thông ass cho :))

Mr.cá
26-07-2014, 09:32 PM
Anh không thông cảm đâu, đói cho sạch, rách cho đúng chính tả. Mày đi mà bảo thằng Heo nó thông cảm và thông ass cho :))

a nhắc thằng ku heo mọi e mới nhớ, tiên sư nhà nó hứa vào sg gọi mình ra nhậu mà mãi chả thấy tăm hơi đâu, chắc hôm nào phải xách can dầu đi kiếm nó :th_2:

hell dep zai
26-07-2014, 10:45 PM
em hân hạnh là người đầu tiên đạp chân vào cái dao diện mới và cái chát riêng mới nhé kakakaka... chát riêng chứ có phải chat box đâu anh :(
anh cá cứ từ từ đê :-p

Mr.cá
27-07-2014, 09:05 AM
em hân hạnh là người đầu tiên đạp chân vào cái dao diện mới và cái chát riêng mới nhé kakakaka... chát riêng chứ có phải chat box đâu anh :(
anh cá cứ từ từ đê :-p

@@ a mày cứ tưởng cái chatbox tràn làn như trước :th_113:

tomlxthanh
27-07-2014, 10:33 AM
ad co gang up nhieu phim Viet Nam nhe

hell dep zai
27-07-2014, 01:16 PM
@@ a mày cứ tưởng cái chatbox tràn làn như trước :th_113:

ờ... anh sứt nói cái chatbox nó sẽ vl ko biết nó sẽ vl ở cái điểm nào đấy ^^!... chắc là còn cái chát to nữa mà giấu chưa chịu khoe ra :-p

Mr.cá
27-07-2014, 01:40 PM
ờ... anh sứt nói cái chatbox nó sẽ vl ko biết nó sẽ vl ở cái điểm nào đấy ^^!... chắc là còn cái chát to nữa mà giấu chưa chịu khoe ra :-p

thì cứ để xem thế nào đã :th_29: