PDA

View Full Version : The Illusionist (Nhà Ảo Thuật) (2010) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
18-07-2014, 11:53 AM
22497

Pham Tuy Phong
18-07-2014, 12:47 PM
trời ơi, yêu sứt thế! yêu cầu bao lâu giờ cug toại nguyện rồi

anh hùng kẹt net
19-07-2014, 01:57 PM
-- " Magicians do not exist " ..... con rối nghệ thuật trong quầy kính giảm giá mấy lần cho đến khi free vẫn ko có ai mua .. T_T phim này hay mà buồn quá thím Tuy Phong ơi =.=

Pham Tuy Phong
20-07-2014, 07:14 PM
đã xem phim này rất nhiều lần, ko hiểu sao tác giả có thể làm cho nhưng thứ buồn bã trở nên đẹp đẽ đến như vậy. Nhưng giá tri xưa cũ, nhưng chiếc bóng của quá khứ, như gã hề, người điều khiển rối và nhà ảo thuật gia kia vật lộn trong vô vọng để sinh tồn trong làn gió mới. Cô gái trẻ tượng trưng cho một tờ giấy trắng ko tì vết, đón nhận và hân hoan trc cuộc đời như một đứa trẻ, ko bik rằng những thứ vật chất đẹp đẽ đều dc đánh đổi bằng "ma thuật", nhưng là ma thuật của đồng tiền. Cô đã nhận ra điều đó, và ảo thuật gia cũng thế, ông ko muốn đứa trẻ lúc cuối phim tin rằng có ma thuật tồn tại nữa.Có lẽ ông cũng quá mệt mỏi rồi!..Khi chúng ta còn trẻ, chúng ta đam mê một thứ gì và cháy hết mình vì điều đó, nhưng liệu khi đam mê ấy dần lỗi thời, liệu ta còn đủ sức giữ chặt lấy "con rối" của mình ko?

hihohahe
20-08-2014, 12:02 AM
Uồi,nghe 2 a bình luận là phải xem thử ngay.. E thấy phim hoạt hình của Pháp trên pub e xem toàn có một bài học hay phản ánh nào đó rất sâu!

Thu Bình
25-05-2016, 09:38 AM
Tất cả mình nhìn thấy là con quỷ cái đua đòi và mê trai :|

Lchau
15-11-2019, 05:16 AM
1 trong những phim đỉnh cao của Pháp từng lọt top đề cử Oscar. Quá hay, coi mà tâm trạng như được trải dài trên chuyến tàu lửa của ông này. Thật sự hay