PDA

View Full Version : Tại sao lại dọa ban nik khi đã trả thuê bao cả năm?

duytan02
18-07-2014, 10:21 AM
Tôi đã đăng kí gói cước thuê bao cả năm, vậy tôi có quyền xem bất cứ phim gì chứ, tôi mở phim a chẳng hạn, không hay thì tôi tạm dừng hoặc tắt rồi mở phim b, tại sao lại dọa ban nik vĩnh viễn, rõ ràng các phim tôi cùng mở trên 1 máy tính, cùng 1 địa chỉ ip, vậy tại sao tôi không có quyền xem nhiều phim trên cùng 1 máy tính, hóa ra các ông lừa đảo hay sao? nếu các ông làm ăn thế thì dẹp đi cho lành.

DeerKing
18-07-2014, 02:20 PM
Trước hết PUB không dọa dẫm gì ai cả bạn à. Nếu vi phạm thì nick 10 năm cũng bị khóa và có bằng chứng rõ ràng. Còn trường hợp của bạn là do bạn để 2 load phim trên 2 tab hoặc 2 trình duyệt 1 lúc mới bị. Hoặc bạn có thể kiểm tra xem đang xem trên web mà quên thoát xem phim ở thiết bị mobile hoặc máy tính công ty gì đó không. Bạn lưu ý ở mỗi thời điểm 1 account chỉ xem 1 phim thôi ạ.

kayztm
26-07-2014, 11:28 AM
Mình cũng gặp cùng vấn đề. Nếu mình xem mỗi phim vào thời gian khác nhau, tại sao lại bị cảnh cáo là chia sẻ account cho nhiều người. Làm ơn kiểm tra lại hệ thống giùm. Tụi mình đã tin tưởng và đăng ký ở Pub vì muốn được xem phim thư giản giải trí. Mình không muốn gặp trường hợp này lần nữa.Bạn có thể kiểm tra thông tin nếu muốn. http://puu.sh/arqM7/f1261e84d7.png

longlongthan
01-08-2014, 09:44 PM
Chủ yếu là do hệ thống nó cảnh báo thôi các pác ah. Cứ tăt đi là dc. Vẫn hay bị khi chuyển phim giữa máy làm việc và máy trong phòng. Chứ BQT đâu có rãnh mà ngồi cảnh báo các pác....

tony6789
05-08-2014, 11:10 AM
Mình bị hoài =))
Mà chưa thấy block

ltb198x
07-08-2014, 04:11 PM
Mình có 1 nick nhưng thỉnh thoảng lại xem ở PC lúc thì SmartTV lúc lại điện thoại lúc thì trên con ipad nói chung cứ tiện đâu xem đấy Bị cảnh báo mấy lần rồi. Kể ra cũng khó nhà thì có vài người rảnh rỗi lại coi phim :D. Nguy cơ banned cao ghê. Kiểu này cứ pay 1 tháng bị khóa đỡ tiếc nhờ :D

baomeo
16-08-2014, 09:45 PM
Pub làm hơi kì, mình xem trên máy tính bị giật ko xem được nên stop chuyển sang điện thoại xem mà cũng bị cảnh báo ban nick là sao? Mất hứng ghê, xem hêt tháng cũng chào Pub thôi.