PDA

View Full Version : Transformers 4: Age of Extinction (Robot Đại Chiến 4: Kỷ Nguyên Hủy Diệt) (2014) HD Online Phụ Đề Việt

lamphong
02-07-2014, 04:53 PM
22370

vuietthang_a2
02-07-2014, 04:54 PM
film tệ, được mỗi kĩ xảo còn lại chấm hết

tanphatphan
02-07-2014, 05:28 PM
Nhìn thấy thèm, hứa với lòng không xem trừ khi HD:th_115:

vietnguyen09
02-07-2014, 05:41 PM
Chờ HD thì lâu quá, thôi chờ bản đẹp hơn 1 tí xíu nữa rồi xem trên phone chắc cũng đc :(

vitlucas
02-07-2014, 06:30 PM
Chờ bản đẹp hơn tí chắc phải hơn 3 tháng đó bạn :D cái captian từ tháng 4 mà bh đã thấy j đâu keke

lanhsotret
02-07-2014, 08:19 PM
nói thật phim không hay lắm... được cái đánh nhau như điên ấy...

tquangle.2003
02-07-2014, 10:13 PM
ko hiểu vì sao lại có kiểu quay trộm ở rạp như thế này? Ngay kể cả khi có dòng chữ "cảnh báo chất lượng kém" thì tốt nhất là đợi khi có bản full HD rồi hãy public. Đề nghị pub làm ăn cho chuyên nghiệp hơn.

nongquochuy1985
02-07-2014, 10:44 PM
Đóng tiền vào PUB tưởng thế nào, làm ăn cũng treo đầu dê bán thịt chó, phim toàn bản CAM. Đề nghị làm ăn đúng đắn nhé

chuyendoithuong
02-07-2014, 10:47 PM
không hiểu là các cụ kia nghĩ gì nhỉ.
không up thì kêu là ra làm ăn chán, mãi k up phim mới.
up cho xem trước thì kêu làm ăn chán vì chất lượng thấp.
muốn xem hẳn hoi thì mua vé ra rạp mà xem. mất 40k/tháng vào đây làm gì

khedaika
03-07-2014, 12:30 PM
hóng hd

trannhatgioang
03-07-2014, 06:57 PM

thế xem thêm vài lần bản CAM nữa đi cho hết tệ :th_116:

vuietthang_a2
03-07-2014, 09:40 PM
không phải, tại mình xem ngoài rạp rồi, film nội dung tệ ~.~ cmt cho ae nào muốn xem thôi ...

meodiboi000
04-07-2014, 08:01 AM
phim này xem rạp 3d mà bác còn kêu tệ , e không hiểu gu thẩm mĩ của bác sao nữa :th_51: phim này đỉnh khỏi chê nhá anh em

vuietthang_a2
04-07-2014, 12:55 PM
trời ơi, mình đã bảo film này được mỗi kỹ xảo thôi mà, còn lại nội dung tệ ....

Ngocson007
04-07-2014, 04:48 PM
mới xem Transformers 4 hum bữa.. mãn nhãn, phần này Michael Bay ít chú tâm vào các đoạn transform từ xe > robot & ngược lại mà đầu tư hơn cho những cảnh chiến đấu, các thế đánh cug đẹp hơn, mượt hơn, " người " hơn .. phần này Optimus " đóng " hay nhất so vs những phần trước.. thánh nào bảo phim ko hay thì 1 là ko mê xe, 2 là chưa coi các phần trước mà cug bày đặt coi, 3 là ko mê Phim , 4 là hội người mù.. dù sao.. để chứng minh đẳng cấp của mình, Transformers 4 hiện tại đã là phim có doanh thu số 1 thế giới chỉ trog 1 tuần công chiếu .. các bạn bảo diễn viên diễn chưa đạt.. tôi nghĩ cấc bạn nhầm, nam chính là Optimus và Bumblebee mà.. phần này các anh đóng hay nhất

anhtudn_89
05-07-2014, 09:39 AM
Phim Nội Dung Chán Quá

cuem11
05-07-2014, 12:18 PM
có mà xem là sướng rồi còn bày đặt bình phẩm tệ? Tệ là tệ như thế nào khi doanh thu phòng vé lên đến hơn 300 triệu usd chỉ trong tuần đầu? Mình xem thấy rất hay. Trân trọng đạo diễn và diễn viên. Còn bạn nào bảo tệ thì nên xem lại bản thân mình. Có số hưởng mà không biết hưởng. Chê ỏng chê eo làm giá quá đó thanh niên ah.

vuietthang_a2
05-07-2014, 06:22 PM
sao áp đặt suy nghĩ vậy thanh niên nghiêm túc ? doanh thu cao thì sao, nhiều film rất hay, đạt giải oscar nhưng doanh thu lại thấp thì nghĩa là film đấy chán à .... mình chỉ nói ý kiến của mình là film kĩ xảo hay còn nội dung chán, nếu bạn thấy nd hay thì tùy bạn, liên quan gì đến mình đâu, sao phải chê người khác

trananhtieng
05-07-2014, 07:53 PM
Nội dung tệ được kỹ xảo.

quankot
06-07-2014, 04:51 PM
ko hay

quankot
06-07-2014, 04:51 PM
hay o xem 3d thuj

kizbaby14196
06-07-2014, 08:56 PM
Phim đỉnh của đỉnh, coi 3D như bị cuốn vào cuộc chiến zay ak, coi xong mà mún mua vé zo coi lại liền lun ák!
P/s: Không coi uổng của uổng

kevintho
07-07-2014, 02:04 PM
Michael Bay đã khóc khi đọc cmt trên Pub

Ngocson007
08-07-2014, 02:02 PM
sao áp đặt suy nghĩ vậy thanh niên nghiêm túc ? doanh thu cao thì sao, nhiều film rất hay, đạt giải oscar nhưng doanh thu lại thấp thì nghĩa là film đấy chán à .... mình chỉ nói ý kiến của mình là film kĩ xảo hay còn nội dung chán, nếu bạn thấy nd hay thì tùy bạn, liên quan gì đến mình đâu, sao phải chê người khác
Bạn thử tưởng tượng 1 siêu phẩm HÀNH ĐỘNG/ GIẢI TRÍ có nội dung kiểu Bi đừng sợ xem có chó nào coi ko... ko phải nội dung phim tệ mà là BẠN QUÁ NGU để bỏ tiền ra rạp xem 1 bộ phim mình ko thích... bạn nên học cách chọn phim theo đúng sở thích

vuietthang_a2
08-07-2014, 04:02 PM
Bạn thử tưởng tượng 1 siêu phẩm HÀNH ĐỘNG/ GIẢI TRÍ có nội dung kiểu Bi đừng sợ xem có chó nào coi ko... ko phải nội dung phim tệ mà là BẠN QUÁ NGU để bỏ tiền ra rạp xem 1 bộ phim mình ko thích... bạn nên học cách chọn phim theo đúng sở thích
thực ra thì trong 4 phần thì phần 1 hay nhất, càng về sau càng không có nội dung, toàn đánh nhau, những người như bạn thích hợp xem siêu nhân gao thôi, thế nhé bạn cũng chả cần rep lại đâu thanh niên kích động :))

Ngocson007
09-07-2014, 11:34 AM
thực ra thì trong 4 phần thì phần 1 hay nhất, càng về sau càng không có nội dung, toàn đánh nhau, những người như bạn thích hợp xem siêu nhân gao thôi, thế nhé bạn cũng chả cần rep lại đâu thanh niên kích động :))
bạn nói cứ như mình là người am hiểu nhiều về phim , tôi là người rất thích xem các phim oscar, imdb cao 8 >9. nhưng chưa bao giờ chê transformer... bạn cứ yên tâm là dù Transformer ko có nội dung thậm chí ko còn người đóng thì khán giả vẫn thích xem.. nhất là vs những người thích vfx và đang học tập trog lĩnh vực này... :3 tội nghiệp cho những người ko biết cách bỏ tiền đi xem phim rạp :))) như thế thì làm sao mà dẫn bạn gái đi xem phim trog khi ko biết phim đó có hợp vs mình hay ko :))

pe_meo_pin
10-07-2014, 05:49 PM
bạn nói cứ như mình là người am hiểu nhiều về phim , tôi là người rất thích xem các phim oscar, imdb cao 8 >9. nhưng chưa bao giờ chê transformer... bạn cứ yên tâm là dù Transformer ko có nội dung thậm chí ko còn người đóng thì khán giả vẫn thích xem.. nhất là vs những người thích vfx và đang học tập trog lĩnh vực này... :3 tội nghiệp cho những người ko biết cách bỏ tiền đi xem phim rạp :))) như thế thì làm sao mà dẫn bạn gái đi xem phim trog khi ko biết phim đó có hợp vs mình hay ko :))
Bạn nói thế cũng hơi sai đó ạ , mình thì không nói trasformers chán nhưng cũng không nói là hay : về phần kĩ xảo thì khỏi nói , nội dung thì nói chung là dễ hiểu dễ xem . Nhưng mỗi người đều có một " GU " phim khác nhau :) , người thích hành động người thì tình cảm , mình cũng chả đi xem phim rap mấy , ở nhà xem phim ở pub còn sướng hơn , ở nhà tôi không thích người yêu tôi dẫn tôi đi xem phim là mấy đâu bạn ạ :p . Phim ngoài rap hay là phim gì cũng giống nhau thôi , có mỗi tội là bạn xem xong phim là bạn cảm thấy như thế nào , đó là điều tuyệt vời nhất . Bạn đừng nên khinh thường người quá trong khi bạn vẫn chưa hiểu được những gì bạn nói :)

tankerdinh
11-07-2014, 11:31 PM
Trong tất cả 4 phần của series t hâm mộ - Transformers thì phần 4 - age of extinction là 1 sự thất vọng lớn.
Transformers là những trận "combat" kinh điển giữa những người - máy - biến hình - ngoài - hành - tinh (Transformers ), Transformers vs con người. Và đánh nhau chóe lửa, bom đạn ầm ầm... là cái hay nhất của Transformers???
Trong tất cả ý niệm của t, Transformers là cái gì đó vượt qua khỏi những thứ có thể tưởng tượng!
Xuyên suốt phim, tâm trí luôn hoạt động hết công suất để tưởng tượng ra những gì sẽ diễn ra tiếp theo, Optimus Prime và Autobots sẽ làm gì trước sự áp đảo của Decepticons? Đã thế, đám người nhỏ như con kiến rồi còn lưa thưa vài mạng sẽ tồn tại và làm gì trong cuộc chiến... không có cách nào, luôn luôn là đường cùng.
Từ phần 1 - Transformers (2007), Sam Witwicky, siêu bom XXX và mấy a lính đã bị đám Transformers bóp cho nhão người ra mà vẫn bằng 1 cách nào đó đóng tròn vai cái chốt khóa, nhỏ mà quan trọng. Đến Revenge of the Fallen (2009), Optimus Prime chết sau khi: bị rơi vào 1 cái bẫy "không hề báo trước", đánh 1 màn solo hoàn hảo và chết 1 cách nhạt đến ói máu đẩy cuộc chiến vào đường cùng của ngõ cụt. Và cuộc hành trình vô vọng của Sam lại tiếp tục... Theo t, Revenge of the Fallen chính là cao trào của series. Tuy nhiên, Transformers đã không thoái trào ở Dark of the Moon (2011). Không giống 2 phần trước, bao trọn gần như cả phần 3 là 1 âm mưu thay vì bay vào hấp diêm nhau bằng tên lửa và súng cối ngay từ đầu.
Tất nhiên, Transformers luôn là màn khoe khoang của kỹ xảo. Vẽ ra những pha combat hoặc solo kịch tính ăn đứt cả kungfu Tàu là 1 trong những yếu tố then chốt làm nên thành công của phim khi có đc 1 fan như mình.
Còn phần 4 - age of extinction thì sao?
Phải nói là kỹ xảo vẫn không thể đỉnh hơn, rất ấn tượng và chi tiết đến từng viên sỏi bị rơi ra từ 1 quả núi. Nhưng nói thẳng luôn vào sự thất vọng, không chỉ là do thay đổi hoàn toàn nội dung (íu liên quan gì tới 3 phần trước) mà còn là sự chộp dựt của phim.
Hãy nói về các Transformer, những con rất chất từ phần 3 k hiểu vì sao mà xóa sạch (trừ lại 2 nhân vật k thể loại) thay vào:
- 1 con xanh lá chuối mặc áo choàng theo phong cách cao bồi.
- 1 con sammurai tất nhiên là theo phong cách Nhật
- 1 con béo theo phong cách cướp biển
Đạo diễn đã quên mất rằng Transformers là người ngoài hành tinh và là 1 nên văn minh đi trước con người hàng triệu năm, vì sao chúng lại theo phong cách của con người??? Nói về điều này t chỉ có 1 câu: ***
Tiếp đến là về nội dung: quá dễ đoán! Mà thực ra cũng không có gì để đoán, mà cũng k biết đoán cái gì nữa. Tự dưng có 1 con robot nào đó đi săn Autobots - nói là vì đấng sáng tạo muốn thu hồi robot. Điều này phản lại cả 3 phần trước, khi nói các Transformers chỉ là các cỗ mãy được tạo ra. Vậy là ông Đấng sáng tạo đó tạo ra cả Cybertron chỉ để cho mấy con robot ổng tạo ra đánh nhau cho vui, vậy nên văn minh của Transformers là cái j? Chưa kể, nếu thu hồi tại sao chỉ đi bắt Autubots mà Decepticons lại không?
Và về con người, đạo diễn đã loại gần như hoàn toàn vai trò của nhân vật con người. Con người cả bên chính diễn lẫn phản diện đều không còn là vị trí then chốt hay nói chính xác là có hay k cũng đc. Nếu k có ông béo bán rẻ Autobots thì con robot đó vẫn đi săn các Autobots (mà có khi không có ông đó thì nó còn đi săn cả Decepticons - hợp lý hơn hẳn). Ông bố, cô con gái và tg ny thì chỉ nhằm bảo vệ chính mình là chính, không còn bị hấp diêm hội đồng bởi các Transformers nữa, không phải là đường cùng nữa và không còn kịch tính nữa. Chiến thắng cuồi cùng gần như hoàn toàn là do Optimus.
Về mấy con khủng long: chúng là tâm điểm đc nói tới trong trailer nhưng trong phim lại chỉ là 1 công cụ. Sự xuất hiện của chúng cũng k bất ngờ, cũng không hiểu xuất xứ chúng từ đâu ra, sinh ra để làm gì và cũng chả mấy khó khăn để Optimus khuất phục. VD như ở phần 2, nhân vật Fallen đã được giải thích bằng quá trình đi khai thác mặt trời và 1 mối thâm thù giữa các Prime.
Về đội quân robots mới: vai trò của chúng chỉ có 1, đó là để tham gia vào 1 màn bắn nhau dữ dội giữa các robot cho đủ vị Transformers.
Cũng có thể nói, tác giả đã bỏ đi 1 phần cốt lõi của Transformers đó là cuộc chiến bảo vệ trái đất của chính con người. Cũng vì vậy mà ông này đã quay sang hấp diêm khán giả bằng kỹ xảo, bằng cảnh bắn nhau. Cái này thì Pacific rim là điển hình cho sự thất bại.
Với 3 phần đầu, t đã xem đi xem lại nhiều lần nhưng phần 4 xem 1 lần là đủ. Còn phần 5 nó có thể là 1 siêu phẩm nối tiếp series phim ưa thích của t hoặc sẽ là cái kết.

cafe377
12-07-2014, 12:30 AM
có phim thì xem...mừng vì mình dc xem phim ko cần bản tốt hây xấu...có bản tốt thì càng tốt ko thì xem bản xấu...ko thích thì có thể chờ đợi....cần vì phải vào đây bình phẩm ăn nói vớ vẩn,hãyy suy nghĩ và mừng vì mình dc hưởng thụ cuộc sống...trên thế giới còn có rất rất nhiều người ko dc như mình đâu he.....ở đó mà sướng quá hóa rồ!!!!

tankerdinh
12-07-2014, 10:51 AM
có phim thì xem...mừng vì mình dc xem phim ko cần bản tốt hây xấu...có bản tốt thì càng tốt ko thì xem bản xấu...ko thích thì có thể chờ đợi....cần vì phải vào đây bình phẩm ăn nói vớ vẩn,hãyy suy nghĩ và mừng vì mình dc hưởng thụ cuộc sống...trên thế giới còn có rất rất nhiều người ko dc như mình đâu he.....ở đó mà sướng quá hóa rồ!!!!

Nhảm ruồi! Bạn xem phim chỉ là ngồi nhìn màn hình thôi hả? Cái cú pháp: trong khi bạn đang ABC thì ngoài kia nhiều người đang XYZ đó xưa lắm rồi mà =)) Xem phim hay thì khen, giở thì chê, k hợp lý thì bình luận, đừng 3 phải như z chứ bn

nta111
12-07-2014, 09:22 PM
Nội dung càng ngày càng chán , xàm xàm
kết thúc ở phần 2 là đẹp rồi
thế quái nào còn có kết thúc mở ở phần này nữa
có lẽ mất Megan Fox nên thấy chán hẳn

levin_2903
13-07-2014, 10:08 PM
chờ đợi :th_74: chờ đợi :th_74: HDDDD

leanhz
14-07-2014, 09:43 AM
tankerdinh ah. anh có đọc lời thoại ko đấy? a có xem kĩ hết chưa? thằng xưng mình là dưới quyền của đấng tối cao. nó nói là autobots và decepticons đánh nhau như con nít. nó là người đi dọn dẹp. chứ ko phải là thu hồi mỗi autobot. ngu. xem thì deoo kĩ mà phán như thánh

tankerdinh
14-07-2014, 08:08 PM
leanhz à :v bn mới cần đọc lời thoại lại đó =)) thế bạn thấy trong phần 4 có con decpiton nào bại bắt k? Trong phần 1 nói rằng chủng loài transformers đc sinh ra nhờ năng lượng của khối lập phương và chiến tranh là vì nguồn năng lượng đó và deception đi ngược lại tôn chỉ hòa bình.
"Đấng tối cao" theo t là 1 chi tiếp gán vào 1 cách gượng ép mà thôi. Chính cái câu "đi dọn dẹp autobots và decepticons" chẳng phải là xóa bỏ hoàn toàn ý nghĩa của 3 phần đầu đó còn j. Hóa ra cả đống người chết, Sam và những ng khác vào sinh ra tử, Trái Đất mấy lần sém nổ tanh bành, loài người sém thành nô lệ ... tất cả đều chỉ là do "autobots và decepticons đánh nhau như con nít"? Không có chút giá trị gì =))
Mà thôi, đối với loại người chỉ biết mở mồm chửi người khác ngu hay đại loại thì diễn đàn chỉ là nơi thể hiện sự vô học. Với t diễn đàn là nơi bàn luận (mong là bn hiểu nghĩa của từ bàn luận), nên chúng ta k có chung mục đích ở đây, k cần quan tâm đến nhau làm gì. Bạn cứ thể hiện sự vô học của mình, còn t bàn luận với những người thích bàn luận khác :v

hadinhvu
15-07-2014, 05:29 PM
kĩ xảo đẹp + mấy em người mẫu playboy ,nội dung thì...:th_67:

Ngocson007
15-07-2014, 05:46 PM
Bạn nói thế cũng hơi sai đó ạ , mình thì không nói trasformers chán nhưng cũng không nói là hay : về phần kĩ xảo thì khỏi nói , nội dung thì nói chung là dễ hiểu dễ xem . Nhưng mỗi người đều có một " GU " phim khác nhau :) , người thích hành động người thì tình cảm , mình cũng chả đi xem phim rap mấy , ở nhà xem phim ở pub còn sướng hơn , ở nhà tôi không thích người yêu tôi dẫn tôi đi xem phim là mấy đâu bạn ạ :p . Phim ngoài rap hay là phim gì cũng giống nhau thôi , có mỗi tội là bạn xem xong phim là bạn cảm thấy như thế nào , đó là điều tuyệt vời nhất . Bạn đừng nên khinh thường người quá trong khi bạn vẫn chưa hiểu được những gì bạn nói :)

Xem phim lậu mà còn ngồi đó nói lý lẽ :v nếu bạn xem phim, nhất là các phim thuộc thể loại siêu bom tấn như Transformer mà bạn bảo "Phim ngoài rap hay là phim gì cũng giống nhau thôi " thì mình cug chịu, ngồi ở nhà làm sao bạn thấy rõ dc sự khác biệt giữa âm thanh vòm 7. & 5. ( mà bạn xài loa máy tính thì chưa tới 5. đâu ) .. nói như bạn chỉ là xem chứ ko gọi là thưởng thức.. ng ta đã bỏ công sức hàng trăm triệu usd để làm 1 bộ phim mà bạn bỏ vài nghìn đồng để xem tại nhà thì chắc chắn nhiều lắm bạn chỉ thưởng thức dc 80% bộ film.. còn chuyện bạn mún đi xem rạp hay ko thì ko cần nói vs mình, mình cug ko có ý định mời bạn đi xem :D

athenagemeaux
16-07-2014, 03:35 PM
Xem phim lậu mà còn ngồi đó nói lý lẽ :v nếu bạn xem phim, nhất là các phim thuộc thể loại siêu bom tấn như Transformer mà bạn bảo "Phim ngoài rap hay là phim gì cũng giống nhau thôi " thì mình cug chịu, ngồi ở nhà làm sao bạn thấy rõ dc sự khác biệt giữa âm thanh vòm 7. & 5. ( mà bạn xài loa máy tính thì chưa tới 5. đâu ) .. nói như bạn chỉ là xem chứ ko gọi là thưởng thức.. ng ta đã bỏ công sức hàng trăm triệu usd để làm 1 bộ phim mà bạn bỏ vài nghìn đồng để xem tại nhà thì chắc chắn nhiều lắm bạn chỉ thưởng thức dc 80% bộ film.. còn chuyện bạn mún đi xem rạp hay ko thì ko cần nói vs mình, mình cug ko có ý định mời bạn đi xem :D
Mày đúng là 1 thằng cố chấp , tao cũng định thôi ko nói gì nhưng thấy cái giọng điệu ngu si của mày tao thấy ko thể ko đăng nhập để vào chửi mày 1 câu . Tao cũng ko có thừa thời gian rảnh như mày để có thể rep lại từng câu của mọi người mà phản bác , sống phải biết mình biết người . Nên tôn trọng ý kiến của mọi người thì mọi người mới tôn trọng ý kiến của mày . Ở trên này mọi người đều bình đẳng như nhau , mày bỏ cái kiểu nói chuyện khó chịu khi có ý kiến nào đấy khác với mình đi . Lậu cái thằng bố mày à ? thế mày cũng bỏ tiền mua tài khoản làm gì ? Ra mẹ mày rạp mà xem ở đây mà cãi nhau với đàn bà con gái . Về nhà bảo mẹ nhường cho cái váy mà mặc vào nhé !

lamphong
16-07-2014, 08:33 PM
Cập nhật bản có chất lượng khá hơn 1 chút! 8->

noalkecodoc
16-07-2014, 09:38 PM
PUB ngày càng chán. Tốc độ up phim chậm hơn nhiều ban đầu ( tất nhiên do số lượng phim mới ít hơn, nhưng tiềm năng kinh tế _> nhân lực lại lớn hơn nhiều), phim dạo này hay bị lag, đang xem dừng đơ hản, trước là mobile app bây giờ cả trên máy tính cũng bị nốt. Cho dù bị tấn công mạng hay như thế nào thì chất lượng PUB cũng ngày càng kém đi nhiều.

vietnguyen09
16-07-2014, 10:05 PM
PUB ngày càng chán. Tốc độ up phim chậm hơn nhiều ban đầu ( tất nhiên do số lượng phim mới ít hơn, nhưng tiềm năng kinh tế _> nhân lực lại lớn hơn nhiều), phim dạo này hay bị lag, đang xem dừng đơ hản, trước là mobile app bây giờ cả trên máy tính cũng bị nốt. Cho dù bị tấn công mạng hay như thế nào thì chất lượng PUB cũng ngày càng kém đi nhiều.

Không phải bợ đít hay nâng bi cầm dá*i nhưng theo cá nhân mình thì thấy pub load phim vẫn good, mình sài 3 đường truyền của 3 nhà mạng vnpt, fpt, viettel với gói cước 280k/month vẫn thấy load nhanh bỏ mẹ ra

xem phim = android box trên tivi ngon vđ, nét như blueray (HD) xem trên iphone load trâu bò vcđ, tua tiếc mệt nghỉ.

Bạn nên xem lại máy tính/phone của mình để đảm bảo tốc độ mạng ngon nhất có thể, ví dụ đang download JAV mà lại còn xem HD trên pub thì rùa là phải :D

Còn về vụ up phim chậm thì mình xin nói như sau
ko phải khoe mẽ trong tay mình nắm vài chục frum chuyên share phim bom tấn lậu của KR, China, Russia, Japan vv...

những site này hầu hết là privated muốn reg nick phải pay OBAMA (USD) tụi nó đi quay CAm, TS về up

nó có HD là pub có chỉ sau khoảng 12-24 tiếng (chắc phải encode, upload và dịch phụ đề)...

nên mình nghĩ trang xem phim trả phí ngon nhất VN này chỉ có PUB thôi nhé h-d-v-i-e-t các thứ chỉ đứng số 2 nếu có số 3 :D

P/S: bài viết có tính chất khâm phục đội ngũ quản trị, phát triển, CEO của pub vì khối lượng công việc hơi bị lớn mà vẫn làm ngon lành chưa nói đến việc rủi ro pháp lý phải chuyển domain mấy lần =)) vv.. (cũng may có Ô to =]] )

P/S/S: Gạch đá chấp hết.

:th_124:

KonAir
16-07-2014, 10:20 PM
Không phải bợ đít hay nâng bi cầm dá*i nhưng theo cá nhân mình thì thấy pub load phim vẫn good, mình sài 3 đường truyền của 3 nhà mạng vnpt, fpt, viettel với gói cước 280k/month vẫn thấy load nhanh bỏ mẹ ra

xem phim = android box trên tivi ngon vđ, nét như blueray (HD) xem trên iphone load trâu bò vcđ, tua tiếc mệt nghỉ.

Bạn nên xem lại máy tính/phone của mình để đảm bảo tốc độ mạng ngon nhất có thể, ví dụ đang download JAV mà lại còn xem HD trên pub thì rùa là phải :D

ko phải khoe mẽ trong tay mình nắm vài chục frum chuyên share phim bom tấn lậu của KR, China, Russia, Japan vv...

những site này hầu hết là privated muốn reg nick phải pay OBAMA (USD) tụi nó đi quay CAm, TS về up

nó có HD là pub có chỉ sau khoảng 12-24 tiếng (chắc phải encode, upload và dịch phụ đề)...

nên mình nghĩ trang xem phim trả phí ngon nhất VN này chỉ có PUB thôi nhé h-d-v-i-e-t các thứ chỉ đứng số 2 nếu có số 3 :D

P/S: bài viết có tính chất khâm phục đội ngũ quản trị, phát triển, CEO của pub vì khối lượng công việc hơi bị lớn mà vẫn làm ngon lành chưa nói đến việc rủi ro pháp lý phải chuyển domain mấy lần =)) vv.. (cũng may có Ô to =]] )

Like vãi đái, chắc phải cho bài này lên trang chủ mới được :)), nhìn chung làm cái gì cũng vậy, luôn là khen có, chê có, yêu thuơng hận thù đều có... nhưng gì thì gì mình cứ được đọc mấy bài khen hữu xạ tự nhiên hương là thấy sướng rồi ;))

tronghieu113
16-07-2014, 10:41 PM

ý chú giống ý tui đó
coi phim pub từ 2011
đến bây giờ VN mình thấy chỉ có pub là ngon nhất

vuduchuy1703
16-07-2014, 11:06 PM
Chưa xem phim nhưng đọc comment của các cụ đã thấy vui vãi nồi ra rồi. Toàn máu mặt và dân lâu năm chửi nhau có khác, bài bản vãi cả ra. Phim nào cũng chửi nhau tít như này là em đọc comment được thêm rất nhiều hào hứng để xem phim. Like nhiết tình cho các cụ....

Ngocson007
16-07-2014, 11:35 PM
Mày đúng là 1 thằng cố chấp , tao cũng định thôi ko nói gì nhưng thấy cái giọng điệu ngu si của mày tao thấy ko thể ko đăng nhập để vào chửi mày 1 câu . Tao cũng ko có thừa thời gian rảnh như mày để có thể rep lại từng câu của mọi người mà phản bác , sống phải biết mình biết người . Nên tôn trọng ý kiến của mọi người thì mọi người mới tôn trọng ý kiến của mày . Ở trên này mọi người đều bình đẳng như nhau , mày bỏ cái kiểu nói chuyện khó chịu khi có ý kiến nào đấy khác với mình đi . Lậu cái thằng bố mày à ? thế mày cũng bỏ tiền mua tài khoản làm gì ? Ra mẹ mày rạp mà xem ở đây mà cãi nhau với đàn bà con gái . Về nhà bảo mẹ nhường cho cái váy mà mặc vào nhé !

bạn về nhà bảo mẹ của mẹ cậu tới đây nói chuyện vs mình... mình sẽ dạy mẹ của mẹ cậu cách giáo dục cách phát ngôn của cháu ngoại mình :3

fabregas1
17-07-2014, 02:09 AM
ngồi đọc mấy cmt của các ông kinh hết cả hồn

pe_meo_pin
17-07-2014, 02:34 AM

bạn về nhà bảo mẹ của mẹ cậu tới đây nói chuyện vs mình... mình sẽ dạy mẹ của mẹ cậu cách giáo dục cách phát ngôn của cháu ngoại mình :3
Mình xem phim này ở rap 2 lần liền bạn ạ :D , ý mình nói ở đây nghĩa là ở rap hay ở nhà thì cùng hiểu nội dung , chứ mình có nói đến độ " Sướng " khi xem phim , ở nhà mình có ghế linh ta linh tinh nằm bò ra xem phim sướng hơn thì sao ? , ở CGV có giường nằm không ? . Âm thanh vòm nhà mình có loa . Màn hình là Tivi . Ừ , thì mình xem phim lậu , vì thật ra cũng chả thích ra rạp xem vì ngại , thế ở nhà , vừa ăn đồ ăn vừa nằm xem có phải hơn không mà bạn lại " MẮNG " mình là ngồi nói lý lẽ . Hẳn là bạn mời mình đi xem phim rap . Không đến lượt bạn mời mình , mình cũng tự đi xem . Bạn không thích sở thích của mình thì thôi . Chửi cũng được mình không cấm , nhưng đừng ăn nói vô duyên vô cớ !

hoangngocanh
17-07-2014, 08:36 AM
ông nào nói lỗi 1 tí là cả tấn các học giả vào dạy đời cho tơi bời,đéo hiểu sao cứ phải thích lên lớp vs bóc mẽ nhau mới chịu được

Endlesslove0593
17-07-2014, 09:09 AM
Phim thực ra là kể một câu chuyện. 1 bộ phim hay bao gồm nhiều yếu tố. Hình ảnh chỉ là góp phần vào việc kể câu chuyện. Từ xa xưa những bộ phim dc quay rất đơn giản. hình ảnh thì xấu tệ kỹ xảo thì gần như chả có. Tuy nhiên ng ta xem vẫn thấy hay đó thôi. Thậm chỉ về nội dung còn hay hơn rất nhiều so với bộ phim hiện tại. Trước khi ra rạp m xem trailer đã thấy phim này ko hay. Tuy nhiên là bom tấn nên hình ảnh chắc chắn phải xuất sắc. Vậy mình đã thả người ra và ra rạp xem phim với tinh thần giải trí max.
bỏ max tiền để mua 3d atmost ghế vip. Phim chỉ đc mỗi cái hình ảnh còn lại chả ra cái vẹo gì. Bạn nào kêu nhân vật chính là prime vs mấy con rô bốt nên chúng nó diễn đạt là đc. vâng ạ là kỹ xảo thì diễn ko đạt thì diễn lại cho đến khi đạt thì thôi mất chút thời gian ngồi di chuột với gõ phím. Còn con ng nếu diễn hỏng thì diễn lại, lại mất thêm chi phí cao.
Nói chung đây là bộ phim giải trí max cao ko phù hợp với những ng yêu điện ảnh thực sự như mình. Tuy nhiên nếu cần thời gian cho việc giải trí mãn nhãn thì rất đáng xem.

xiaofight
17-07-2014, 12:13 PM
Mình xem tất cả các seri transformer , kể cả hoạt hình. Nhận xét phần 4 này về nội dung ko hay bằng 1 nửa phần 2 (phần hay nhất), kỹ xảo và độ hoành tráng thì thua phần 3. ra rạp coi vì háo hức xem seri mình thích, nhưng cũng ít thấy hài lòng.

huyanhsdk
17-07-2014, 12:17 PM
các bác có bị úp load chậm k e bị k lên đc phim mà play nữa cơ mà

Monsign
17-07-2014, 02:39 PM
Đề nghị admin và BQT làm tính năng like và share bình luận để mình còn bấm 2 nút đó cho bạn này. :th_73:

smjle6789
17-07-2014, 08:54 PM
phimbi chậm tiếng động chậm hơn 2 giây chỉ thớt coi lại giùm cái bán súng rồi mà không thay nổ 2 giây sau mới nổ

smjle6789
18-07-2014, 01:09 PM
chủ thớt xem lai giùm chưa hình ảnh với âm thanh không khớp từ phút 35 nha chỉnh lại giùm cái coi film ma khó chịu quá

hellomoto9
13-09-2014, 04:11 PM
Chờ mãi :th_63:

ladykeller9x
13-09-2014, 06:39 PM
ôi SD, nhìn qua cứ tưởng HD mừng hụt :D

damphuocloc
13-09-2014, 06:55 PM
có bộ phim ko mà ae làm gì ghê thế!!!!!

duytannt_87
13-09-2014, 07:03 PM
Có một bộ phim ko mà ae comment gì ghê thế :th_19:

nguyenminhquyet
13-09-2014, 09:51 PM
nhất định đợi HD

luvfancy
14-09-2014, 12:07 AM
Về phần kỹ sảo thì thôi khỏi nhật xét
nội dung cực dở . muốn làm lại cả seri thì ít ra phải đầu tư nội dung giống như Xmen - day of future chứ . or nhồi vào đoạn credit ở cuối phần 3 vào để mở nội dung ra ( như trùm mới , hay sự kiện gì đó trong quá khứ or tương lai vv...v... )

đằng này tự dưng hẫng 1 cái , rồi nhồi nhét 1 đống robot mới vào =.= Rồi lại biến hóa theo phong cách của con người , trả ra cái vẹo gì ( cái con samurai để câu view nhật bản à , sao không làm luôn quan công lưu bị vs trương phi luôn đi )

Rồi thì phần 1 nói khối lập phương tạo ra robot , xong phần này thì bảo là đấng sáng tạo ---> logic ? ( đừng bảo đấng sáng tạo làm ra lập phương nhé ? )

Với sự kiện cuối P3 rõ là người trái đất không chấp nhận robot ở lại rồi mà sao tụi Auto và Dec vẫn còn cố tình ở lại , trước đó có ở phần 1 có khối lập phương thì tìm là đúng r . Nhưng h bị săn như chó mà vẫn ở lại ---> logic ? mà rõ là giờ a ỐP có thể bay đc .

Lúc kết thì anh ỐP truyền tín hiệu là đang đến chỗ thằng sáng tạo :v . Còn anh Mê thì đang dần dần tỉnh :v . Vậy phần 5 theo hướng nào ?

Mà hết nhân vật phản diện hay rồi hay sao mà cứ cho thằng Mê sống lại , Cho sống lại thì phải bá bá 1 tí , Mê dễ chết quá toàn pha chết lãng xẹt . Phần 1 thì 1 mình anh có thể cân nguyên team Op rồi chết vs 1 thằng oắt . Phần 2 sống lại thì bị OP mượn đồ ghè cho dật dẹo qua phần 3 . Thảm hơn là bị con model khích đểu xong còn bị thằng quá cụt nó double kill =.= .

kamikazu
14-09-2014, 02:19 AM
sub lỗi kìa AD.sửa sớm đi nha

mark123
14-09-2014, 11:56 AM
lần trước cũng háo hức ra rạp xem phim này, trông cả seri thì nội dung phần này là dở nhất, kĩ xảo thì cũng không hay lắm được cái cũng khá là hoành tráng, nội dung có khá nhiều điều mâu thuẫn với các phần trước như đấng sáng tạo với khối lập phương là 1 hay không ??? dự là phần sau sẽ nói đến cuộc chiến với đáng sáng tạo

ladykeller9x
14-09-2014, 05:38 PM
Xin lỗi Ad trước chứ.
cái DKM đọc mấy cái cmt của mấy thằng vô văn hoá tầm nhìn đéo quá đít con trâu:
phim hay phim dở thì ad up nên cho mọi ng xem, k hay thì chúng mày next cho nước cho trong, chứ cmt chửi bới ở đây cứ làm như là ad hay pub làm ra phim k bằng ấy. muốn chửi nên phường ý kiến với hãng phim
chứ chúng mày chử ở đây chỉ toàn dân việt nam và dân xem phim đọc chứ còn éo ai đọc nữa:
muốn chửi gặp hãng sản xuất phim mà chửi
Lộn Cái Bàn

giacuong90
14-09-2014, 06:16 PM
toàn thánh phán , toàn các nhà bình luận của oscar ...phán michael bay đội quần lun, ghê thật...cộng nhận việt nam nhiều nhà bình luận tài năng ghê.

hell dep zai
16-09-2014, 06:44 AM
phim xem tốt, chỉ tội ông nào làm timing phim này như c ấy, làm cho xong cho nhanh à :(

đưa em làm lại cho haizzzz!!!.

Xin lỗi Ad trước chứ.
cái DKM đọc mấy cái cmt của mấy thằng vô văn hoá tầm nhìn đéo quá đít con trâu:
phim hay phim dở thì ad up nên cho mọi ng xem, k hay thì chúng mày next cho nước cho trong, chứ cmt chửi bới ở đây cứ làm như là ad hay pub làm ra phim k bằng ấy. muốn chửi nên phường ý kiến với hãng phim
chứ chúng mày chử ở đây chỉ toàn dân việt nam và dân xem phim đọc chứ còn éo ai đọc nữa:
muốn chửi gặp hãng sản xuất phim mà chửi
Lộn Cái Bàn

một bộ phim mà có nhiều người đưa ra dc ý kiến là thành công rồi đấy bạn ạ, cứ kệ để mấy em nó vui đi, web giải trí mà ^^! :))

trích của 1 tờ báo lá cải :)) :

Trả lời phỏng vấn trên MTV, vị đạo diễn đã tự tin đáp rằng: “Họ thích chê bai còn tôi thì không quan tâm, cứ để họ ghét đi. Đằng nào họ vẫn đi xem phim của tôi. Tôi thấy có một chút áp lực cũng tốt. Rất tốt là khác…”

Phim thực ra là kể một câu chuyện. 1 bộ phim hay bao gồm nhiều yếu tố. Hình ảnh chỉ là góp phần vào việc kể câu chuyện. Từ xa xưa những bộ phim dc quay rất đơn giản. hình ảnh thì xấu tệ kỹ xảo thì gần như chả có. Tuy nhiên ng ta xem vẫn thấy hay đó thôi. Thậm chỉ về nội dung còn hay hơn rất nhiều so với bộ phim hiện tại. Trước khi ra rạp m xem trailer đã thấy phim này ko hay. Tuy nhiên là bom tấn nên hình ảnh chắc chắn phải xuất sắc. Vậy mình đã thả người ra và ra rạp xem phim với tinh thần giải trí max.
bỏ max tiền để mua 3d atmost ghế vip. Phim chỉ đc mỗi cái hình ảnh còn lại chả ra cái vẹo gì. Bạn nào kêu nhân vật chính là prime vs mấy con rô bốt nên chúng nó diễn đạt là đc. vâng ạ là kỹ xảo thì diễn ko đạt thì diễn lại cho đến khi đạt thì thôi mất chút thời gian ngồi di chuột với gõ phím. Còn con ng nếu diễn hỏng thì diễn lại, lại mất thêm chi phí cao.
Nói chung đây là bộ phim giải trí max cao ko phù hợp với những ng yêu điện ảnh thực sự như mình. Tuy nhiên nếu cần thời gian cho việc giải trí mãn nhãn thì rất đáng xem.
Thân gửi dòng này đến mấy anh chị thích bình luận: kịch bản, Diễn viên, kĩ xảo, doanh thu, bộ phim ( ý nghĩa của nó ấy ) + tất cả vào với nhau thì nó là bom tấn dc chưa ? 3 phần trước bảo chú Bay làm dòng này thiếu muối toàn đánh đấm này kia kia nọ con người nhìn vô dụng các thứ, giờ có tí muối thì lại kêu củ chuối, ý các chú là sao đây =)) mấy bố cứ đánh đồng phim giải trí với phim nghệ thuật vào với nhau là thế bìu nào nhỉ ^^!
p/s: Mình lấy 1 ví dụ phía trên là cm của cái bạn gì gì đó, tự xưng mình là người yêu điện ảnh nhưng vẫn nói ko hợp với thể loại như thế này, đã là yêu là yêu tất, còn như bạn này là bạn ấy chỉ thích 1 thể loại phim nghệ thuật mà thôi. có nhiều bạn vẫn nhầm lấn chết người ở cái điểm này nên dẫn đến cãi nhau to mà cuối cùng chả mang lại cái gì ( cãi nhau nhưng ko vui ấy :)) ).

Mà mình hỏi phát các bác đi xem rạp cứ thích ghế vip làm bìu gì nhỉ, ngước lên mỏi cả cổ, lên hàng G hàng H ngồi cho thoải mái, nghe âm thanh có vẻ là thích hơn, có bạn gái dẫn theo móc cua này nọ cũng ko mấy ai để ý :)) ý kiến của mấy bác thế nào :D

diepnv.it
16-09-2014, 12:52 PM
Quay muốn nổ mắt ra mà ko xem được là sao?

giangnt_xnxd
16-09-2014, 01:49 PM
Tớ cũng cố chờ bản HD để xem nhưng chỉ cần có bản SD không phải bản quay trộm là ok rồi. Tuy nhiên có lẽ trình độ của tớ hạn hẹp nên tớ thấy phim hay đấy chứ, kỹ xảo hơi lộ so với các bản trước chứ còn lại nội dung tớ thấy thế là được rồi xem giải trí dễ hiểu không đau dầu không suy nghĩ nhiều

pnkhoa88
16-09-2014, 05:36 PM
HD nhanh nhanh coi đi

saobangden
16-09-2014, 07:15 PM
hdonline đã có HD rồi,pub lâu vãi

ariadust0501
16-09-2014, 10:52 PM
Vừa mới có bản 1080p Web-DL rồi kìa, Pub up ngay đi ^^ quá chuẩn để coi online cùng với pub rồi ah :D Mình thì quyết chờ Bluray Rip mới coi vì mấy thể loại như này phải là hình ảnh và âm thanh tốt nhất mới phê :x Chứ nội dung thì nhìn điểm hiểu rồi nên ko mong gì lắm :D

k30su4
17-09-2014, 02:35 AM
hay quá đi mất

traitervit
17-09-2014, 02:40 AM
cuối cùng cũng chờ đc đến ngày ra HD !

Ngô Tùng Lâm
17-09-2014, 05:24 AM
Phần này có quá nhiều đối tượng đáng làm tâm điểm nhưng lại bị dồn nén vào 1 bộ phim nên dễ làm người ta hoang mang. Chưa kể những cảnh chứa nội dung phụ chiếm khá nhiều thời lượng còn các nội dung cần làm rõ thì chỉ lướt qua mấy giây. Thành ra phim dài hơn 2 tiếng mà thông điệp truyền tải lại không rõ ràng. Phim này chia làm 2 phần đầu tư cho từng nội dung thì hay hơn.
:th_122:

0987564113
17-09-2014, 09:22 AM
phải công nhận Việt Nam mình sản sinh ra nhiều các nhà phê bình tác phẩm điện ảnh số 1 trên thế giới.tự hào vãi....!

Quanbin123
17-09-2014, 10:28 AM
tuyet voiii
.........bom tan co khac

mrduongtay
17-09-2014, 10:41 AM
hixx...sao bản HD bị lệch tiếng với phụ đề ah PUB ơi..

minhhai199
17-09-2014, 10:54 AM
phụ đề chán quá ad ơi

meohocgioi
17-09-2014, 11:37 AM
Sub dịch chán quá. Đoạn Lockdown nói là "he's mine now" thì lại dịch là "hắn đang nói dối -he's lie now" LOL ?

toquangnam
17-09-2014, 12:01 PM
Về phần kỹ sảo thì thôi khỏi nhật xét
nội dung cực dở . muốn làm lại cả seri thì ít ra phải đầu tư nội dung giống như Xmen - day of future chứ . or nhồi vào đoạn credit ở cuối phần 3 vào để mở nội dung ra ( như trùm mới , hay sự kiện gì đó trong quá khứ or tương lai vv...v... )

đằng này tự dưng hẫng 1 cái , rồi nhồi nhét 1 đống robot mới vào =.= Rồi lại biến hóa theo phong cách của con người , trả ra cái vẹo gì ( cái con samurai để câu view nhật bản à , sao không làm luôn quan công lưu bị vs trương phi luôn đi )

Rồi thì phần 1 nói khối lập phương tạo ra robot , xong phần này thì bảo là đấng sáng tạo ---> logic ? ( đừng bảo đấng sáng tạo làm ra lập phương nhé ? )

Với sự kiện cuối P3 rõ là người trái đất không chấp nhận robot ở lại rồi mà sao tụi Auto và Dec vẫn còn cố tình ở lại , trước đó có ở phần 1 có khối lập phương thì tìm là đúng r . Nhưng h bị săn như chó mà vẫn ở lại ---> logic ? mà rõ là giờ a ỐP có thể bay đc .

Lúc kết thì anh ỐP truyền tín hiệu là đang đến chỗ thằng sáng tạo :v . Còn anh Mê thì đang dần dần tỉnh :v . Vậy phần 5 theo hướng nào ?

Mà hết nhân vật phản diện hay rồi hay sao mà cứ cho thằng Mê sống lại , Cho sống lại thì phải bá bá 1 tí , Mê dễ chết quá toàn pha chết lãng xẹt . Phần 1 thì 1 mình anh có thể cân nguyên team Op rồi chết vs 1 thằng oắt . Phần 2 sống lại thì bị OP mượn đồ ghè cho dật dẹo qua phần 3 . Thảm hơn là bị con model khích đểu xong còn bị thằng quá cụt nó double kill =.= .

Bố ông Lưu Bị Trương Phi Quan Vũ cđj :)) nguyên gốc con Drift đấy của Transformer là Samurai Nhật vì nó có 3 form gốc là xe Honda, Misubishi cả Nissan, cũng cầm 2 tay hai kiếm, màu trắng có mặt trời đỏ, chỉ có phim này bóp nó thành xe Bugati thôi :))

leejoon
17-09-2014, 05:23 PM
phần này nội dung chán quá đc mỗi cảnh đẹp :th_116:

diyose
17-09-2014, 06:07 PM
Quá đỉnh,còn ai có ý kiến thì cứ làm 1 bộ phim!

huydkcoc
17-09-2014, 07:35 PM
Phải nói là các nhà phê bình phim ảnh hàng đầu thế giới đều tập chung về đây.

nhamtung
17-09-2014, 08:03 PM
thực sự thì đọc mấy bình luận của các huynh đài đây khiến tiểu đệ phải khiếp sợ phần nào :th_21:

bl4ckrabbjt
17-09-2014, 08:50 PM
Các bạn có để ý phút 151:09 phim bị lỗi kỹ xảo không?????
http://d.f18.photo.zdn.vn/upload/original/2014/09/17/20/47/3078981837_1775644040_574_574.jpg (http://me.zing.vn/jpt/photodetail/bl4ckrabbjt/3078981837)

binssos
17-09-2014, 09:18 PM
=))) quá Đỉnh

invalid2594
17-09-2014, 10:06 PM

Tệ cái đ*** mm.ghét vkl mấy thằng não ngắn xem phim mà cmt kiểu này..tệ thì tìm phim tài liệu khoa học mà xem.NHỔN LÀM.

134
17-09-2014, 10:32 PM
đã hiểu tại sao phim này chỉ được 6.2 điểm. Lâu nay nghe bọn tây chê lên chê xuống trên các MXH hoá ra cũng có lí do.

đạo diễn Michael Bay có thói quen dùng vô tội vạ các cảnh khói lửa.

nhattiengl
17-09-2014, 10:40 PM
quá tuyệt không còn chỗ nào chê mãn nhãn thật tks pub

sunday1309
17-09-2014, 10:56 PM
phim quá đỉnh rồi, không xem phí cuộc đời ! tại tính chất quảng cáo xe nhiều quá nên thấp điểm thôi .

huuson2905
17-09-2014, 11:27 PM
chờ mãi cuối cùng mới đc xem film phê quá :v thanks pub

lovemask
17-09-2014, 11:32 PM
tại sao lại 6.2 với phần này nhỉ? Phải chăng mấy thằng tây không thích cốt truyện và main khác? :)) Lúc đầu thấy 6.2 cũng phân vân vì nghĩ truyện nó sẽ rẽ theo 1 hướng khác và mất dàn cast cũ sẽ không còn thú vị nhưng xem xong rồi thì nghĩ ngược lại hẳn, có cái gì đó mới và thú vị hơn mà không nhàm chán. Bộ này phải 8.0 mới chuẩn :3 Không liên quan nhưng lão hói còn hay hơn diễn viên chính, mấy phần trước toàn vai quần chúng phần này vào vai phụ quá xuất sắc =))

trungkien88tn
18-09-2014, 02:33 AM
Kể ra 6.2 là hơi thấp nhỉ .
Không biết các bác thế nào chứ phần này em thấy hay nhất :D Đánh đấm nhanh gọn, tiết tấu không kiểu nói luyến thoắng + cố tình làm diễn biến chóng mặt, gồng mình cho mọi thứ qua nhanh như các phần trước. Phần này em thấy kỹ xảo và cảnh quay dám phô diễn trực diện hơn ,kết hợp với âm thanh rất đã tai. Đánh đấm cứ uỳnh uỳnh, cùng với cốt truyện trải dài khá phiêu lưu, nói chung là rất ổn :) Bác nào cần thư giãn thì cứ coi :)
Chính ra cái kiểu nửa sâu sắc nửa đánh đấm cuối cùng chả có cái gì trọn vẹn siêu nhân xem xong cứ thấy nó gãy gãy thế nào ý. Cứ thẳng toẹt oánh ấm như này cũng giải trí :)) Em xem đợi bóng đá thế là hợp lắm :D Mấy bác cứ yêu cầu logic với nội dung cao quá làm chi, cái seria này nó kiểu thế, hướng tới phong cách khác, bác nào yêu cầu thể loại khác, xin mời lên phần trên tìm kiếm nội dung tâm lý khúc chiết, xem nhiều đau đầu bỏ mẹ, đôi khi chỉ cần đánh đấm thư giãn hoành tráng thế này thôi :))

bopdeptrai16
18-09-2014, 02:57 AM
Mấy bác bình luận chặt chém làm em hãi quá :). Em xem thì thấy phim hay nhé, đúng chất giải trí, xem thấy sướng không rời mắt được.

tuanhyeuviet
18-09-2014, 08:30 AM
Thật sự là transfomer xem càng ngày càng nhảm. nhất la mô típ lúc nao cũng phải đưa 1 con não ngắn vào để lấy lệ. có vẻ seri phim này chẳng con ý tưởng nào hay hơn nữa. kỹ xảo thi cũng hoành tráng nhưngd dánh đấm kiểu này xem ong đầu quá. thật sự la phải coi cố hết phim.

vietnguyen09
18-09-2014, 09:41 AM
Kỹ xảo tung mặt phê vãi mỗi tội nội dung lòi tòi phòi chả đâu vào đâu mà xem giải trí là ngon :))

caokhanhcr
18-09-2014, 09:58 AM
có cảm giác bản HD này ko đẹp bằng những bản pub đã up nhỉ. có phải HD chuẩn ko vậy mọi người.:th_11:

phuongbeo3790
18-09-2014, 11:39 AM
diễn viên nữ đẹp , cmt dành cho các FA .....

1stwind
18-09-2014, 02:03 PM
bây giờ tới quyền phán xét cũng bị áp đặt.
haizz, mình xem thấy phim cũng được, còn ai thấy tệ thì đấy là ý kiến người ta, các ông thấy hay thì kệ mẹ các ông.
Xem 1 bộ phim thôi cũng phán xét ngừoi khác ngu với chẳng mù.... blah blah blah, mệt mỏi.z

nhattiengl
18-09-2014, 09:29 PM
tệ hả bạn :v :v thực sự theo dõi và coi tất cả các phim Khoa học viễn tưởng Transformer là mình cảm thấy tuyệt nhất đó bạn nội dung hấp dẫn, kĩ xão đỉnh, và nói chung là nó đỉnh :) :3

thichkhach
18-09-2014, 10:39 PM
Lần đầu xem ở Rạp thì nội dung hơi dài ngoằn còn Kỹ xảo thì quá đỉnh.Gio xem lại vẫn thấy tuyệt vời.Many thanks Lâm Phong

funkylove2712
19-09-2014, 01:19 AM
Dự là có phần 4 :))). Phim hay rồi :)) HD càng hay :v

hell dep zai
19-09-2014, 09:00 AM
Dự là có phần 4 :))). Phim hay rồi :)) HD càng hay :v

bố ông đây là phần 4 rồi đấy ạ :))

nguyenphuong215
19-09-2014, 12:48 PM
nội dung xem chán quá. con người tệ bạc quá

blade130279
19-09-2014, 01:37 PM
Sứt cho mình hỏi đây là lỗi gì nhỉ? Mấy hôm nay vào Pub ko xem được phim nào, phim nào cũng đen xì như thế này ko có option gì cả :(. Mình đã thử các loại trình duyệt cũng không được, thử xóa Adobe Flash với JW Player đi r vào xem thì được nhưng hình bị ngược nên lại cài, cài xong lại bị...

http://i909.photobucket.com/albums/ac298/blade130279/IMG_7025_zps5a291fe7.png (http://s909.photobucket.com/user/blade130279/media/IMG_7025_zps5a291fe7.png.html)

huuthien2806
19-09-2014, 05:10 PM
Phim hay vồn!!:th_84::th_84:

fastfast00
19-09-2014, 08:32 PM
Giống kiểu xem ếch còn đòi nội dung nhỉ :))
sướng mắt, đã tai là đc rồi

hlam14
20-09-2014, 12:15 AM
Đỉnh của đỉnh, lâu lắm mới xem 1 bộ phim tuyệt như vậy, nội dung quá nhân văn vậy mà còn chê nữa thì chịu các bố luôn

hoanglai
20-09-2014, 04:17 AM
OMG Hay,Hài.Hành động đỉnh.... ILoveU Transformers....Dự là se có phần 5 yeahhhhhhhhhhhhhh

tongkien
20-09-2014, 05:08 PM
xem phim mà buồn ngủ vãi .giống như 1 show diễn kỹ sảo

neverlove88
20-09-2014, 05:31 PM
Các bác lắm vẹo quá, phim nào bom tấn ra cái cũng bình phẩm với cãi nhau . Mệt hết cả người, may mà em xem trước rồi mới bình luận sau.
Cái việc phim kỹ xảo đỉnh thì miễn bàn nhé !

Cái việc nội dung nó chưa sắc nét, nhiều yếu tố thiếu hụt , nhiều yếu tố tự dưng xuất hiện một cách không rõ ràng thì có thể đây là các câu hỏi sẽ được giải đáp ở phần 5 chăng.

Nhưng nếu không phải vậy thì nội dung đúng là hơi có tý nhạt. Lại quá là chửi loài người ăn cháo đá bát, bắt tay với thẳng bỏ mẹ nào từ đẩu đâu tới Lock với down để đi cắn lại những autobot đã bảo vệ mình suốt bao cuộc chiến.

Xong lại cả 1 cuộc chiến về người ngoài hành tinh mà giao cho cái thằng già bỏ mẹ nào chỉ biết chỉ tay 5 ngón.
Cũng không có sự xuất hiện yếu tố đoàn kết loài người trong phim nữa, đến đoạn cuối chính phủ Tung Của kêu máy bay đang tới mà có thấy cái mẹ nào tới bắn đc 1 viên đâu.
Luẩn quẩn cả phim nhấn vào mỗi gia đình ông kỹ sư, kiểu cứu thế rồi, không dốc bầu tâm sự với anh prime thì trái đất chết mẹ cả bọn.
Lại còn cái đống robot mới KSI nghiên cứu ra, rõ ràng được tạo từ các mảnh ghép mà lúc đánh nhau bắn cái nát mẹ ko thể khôi phục.

Nói chung xem giải trí là ok rồi , miễn ý kiến. Thằng megatron chuyên đi troll sống lại rồi , phần 5 chắc lại liểng xiểng hay. Prime thì đi tìm bọn tạo hóa tính sổ. Vậy là phần sau đánh nhau trên trái đất hay trên hành tinh nào đó thì éo biết lun á :3

tanphatphan
20-09-2014, 08:28 PM
phê:th_20:

pumpie
20-09-2014, 10:03 PM
Phim ko xem đc phụ đề thế ad :(

lovemask
21-09-2014, 12:29 AM
Các bác lắm vẹo quá, phim nào bom tấn ra cái cũng bình phẩm với cãi nhau . Mệt hết cả người, may mà em xem trước rồi mới bình luận sau.
Cái việc phim kỹ xảo đỉnh thì miễn bàn nhé !

Cái việc nội dung nó chưa sắc nét, nhiều yếu tố thiếu hụt , nhiều yếu tố tự dưng xuất hiện một cách không rõ ràng thì có thể đây là các câu hỏi sẽ được giải đáp ở phần 5 chăng.

Nhưng nếu không phải vậy thì nội dung đúng là hơi có tý nhạt. Lại quá là chửi loài người ăn cháo đá bát, bắt tay với thẳng bỏ mẹ nào từ đẩu đâu tới Lock với down để đi cắn lại những autobot đã bảo vệ mình suốt bao cuộc chiến.

Xong lại cả 1 cuộc chiến về người ngoài hành tinh mà giao cho cái thằng già bỏ mẹ nào chỉ biết chỉ tay 5 ngón.
Cũng không có sự xuất hiện yếu tố đoàn kết loài người trong phim nữa, đến đoạn cuối chính phủ Tung Của kêu máy bay đang tới mà có thấy cái mẹ nào tới bắn đc 1 viên đâu.
Luẩn quẩn cả phim nhấn vào mỗi gia đình ông kỹ sư, kiểu cứu thế rồi, không dốc bầu tâm sự với anh prime thì trái đất chết mẹ cả bọn.
Lại còn cái đống robot mới KSI nghiên cứu ra, rõ ràng được tạo từ các mảnh ghép mà lúc đánh nhau bắn cái nát mẹ ko thể khôi phục.

Nói chung xem giải trí là ok rồi , miễn ý kiến. Thằng megatron chuyên đi troll sống lại rồi , phần 5 chắc lại liểng xiểng hay. Prime thì đi tìm bọn tạo hóa tính sổ. Vậy là phần sau đánh nhau trên trái đất hay trên hành tinh nào đó thì éo biết lun á :3

Có chăng là tiết tấu phim quá nhanh và đạo diễn dồn vào 1 tập nên không nêu lên hết được nội dung cốt truyện thôi, nếu chia thành 2 thì phải cần kinh phí mà dàn cast mới không biết thế nào và doanh thu ra sao nên điều này hoàn toàn dễ hiểu khi ổng muốn giải quyết nhanh gọn và làm cái kết hút khách để phần sau sẽ đầu tư hơn. Từ phần 1 Transformer đã xác định là chỉ có Autobots chơi với Aliens thôi , mấy em humans chỉ là nguyên nhân khơi mào và là nam châm của các sự nghịch dại để rồi đâu đó sẽ có 1 main siêu nhân đi giải quyết mớ hỗn độn đó và cùng autobots chiến đấu, cuối phim như thường lệ sẽ là lời kêu gọi của lão Prime " Hỡi các autobots ta truyền tin này .....abxz " =)) và phần sau là 1 tá kẻ thù tìm đến ( Kiểu ở không kiếm chuyện với xóm làng nó thế :v )

NgUoIBocTeM
21-09-2014, 02:18 AM
dao ma lag thế này :@:@

fomast
21-09-2014, 11:07 AM
Trong tất cả 4 phần của series t hâm mộ - Transformers thì phần 4 - age of extinction là 1 sự thất vọng lớn.
Transformers là những trận "combat" kinh điển giữa những người - máy - biến hình - ngoài - hành - tinh (Transformers ), Transformers vs con người. Và đánh nhau chóe lửa, bom đạn ầm ầm... là cái hay nhất của Transformers???
Trong tất cả ý niệm của t, Transformers là cái gì đó vượt qua khỏi những thứ có thể tưởng tượng!
Xuyên suốt phim, tâm trí luôn hoạt động hết công suất để tưởng tượng ra những gì sẽ diễn ra tiếp theo, Optimus Prime và Autobots sẽ làm gì trước sự áp đảo của Decepticons? Đã thế, đám người nhỏ như con kiến rồi còn lưa thưa vài mạng sẽ tồn tại và làm gì trong cuộc chiến... không có cách nào, luôn luôn là đường cùng.
Từ phần 1 - Transformers (2007), Sam Witwicky, siêu bom XXX và mấy a lính đã bị đám Transformers bóp cho nhão người ra mà vẫn bằng 1 cách nào đó đóng tròn vai cái chốt khóa, nhỏ mà quan trọng. Đến Revenge of the Fallen (2009), Optimus Prime chết sau khi: bị rơi vào 1 cái bẫy "không hề báo trước", đánh 1 màn solo hoàn hảo và chết 1 cách nhạt đến ói máu đẩy cuộc chiến vào đường cùng của ngõ cụt. Và cuộc hành trình vô vọng của Sam lại tiếp tục... Theo t, Revenge of the Fallen chính là cao trào của series. Tuy nhiên, Transformers đã không thoái trào ở Dark of the Moon (2011). Không giống 2 phần trước, bao trọn gần như cả phần 3 là 1 âm mưu thay vì bay vào hấp diêm nhau bằng tên lửa và súng cối ngay từ đầu.
Tất nhiên, Transformers luôn là màn khoe khoang của kỹ xảo. Vẽ ra những pha combat hoặc solo kịch tính ăn đứt cả kungfu Tàu là 1 trong những yếu tố then chốt làm nên thành công của phim khi có đc 1 fan như mình.
Còn phần 4 - age of extinction thì sao?
Phải nói là kỹ xảo vẫn không thể đỉnh hơn, rất ấn tượng và chi tiết đến từng viên sỏi bị rơi ra từ 1 quả núi. Nhưng nói thẳng luôn vào sự thất vọng, không chỉ là do thay đổi hoàn toàn nội dung (íu liên quan gì tới 3 phần trước) mà còn là sự chộp dựt của phim.
Hãy nói về các Transformer, những con rất chất từ phần 3 k hiểu vì sao mà xóa sạch (trừ lại 2 nhân vật k thể loại) thay vào:
- 1 con xanh lá chuối mặc áo choàng theo phong cách cao bồi.
- 1 con sammurai tất nhiên là theo phong cách Nhật
- 1 con béo theo phong cách cướp biển
Đạo diễn đã quên mất rằng Transformers là người ngoài hành tinh và là 1 nên văn minh đi trước con người hàng triệu năm, vì sao chúng lại theo phong cách của con người??? Nói về điều này t chỉ có 1 câu: ***
Tiếp đến là về nội dung: quá dễ đoán! Mà thực ra cũng không có gì để đoán, mà cũng k biết đoán cái gì nữa. Tự dưng có 1 con robot nào đó đi săn Autobots - nói là vì đấng sáng tạo muốn thu hồi robot. Điều này phản lại cả 3 phần trước, khi nói các Transformers chỉ là các cỗ mãy được tạo ra. Vậy là ông Đấng sáng tạo đó tạo ra cả Cybertron chỉ để cho mấy con robot ổng tạo ra đánh nhau cho vui, vậy nên văn minh của Transformers là cái j? Chưa kể, nếu thu hồi tại sao chỉ đi bắt Autubots mà Decepticons lại không?
Và về con người, đạo diễn đã loại gần như hoàn toàn vai trò của nhân vật con người. Con người cả bên chính diễn lẫn phản diện đều không còn là vị trí then chốt hay nói chính xác là có hay k cũng đc. Nếu k có ông béo bán rẻ Autobots thì con robot đó vẫn đi săn các Autobots (mà có khi không có ông đó thì nó còn đi săn cả Decepticons - hợp lý hơn hẳn). Ông bố, cô con gái và tg ny thì chỉ nhằm bảo vệ chính mình là chính, không còn bị hấp diêm hội đồng bởi các Transformers nữa, không phải là đường cùng nữa và không còn kịch tính nữa. Chiến thắng cuồi cùng gần như hoàn toàn là do Optimus.
Về mấy con khủng long: chúng là tâm điểm đc nói tới trong trailer nhưng trong phim lại chỉ là 1 công cụ. Sự xuất hiện của chúng cũng k bất ngờ, cũng không hiểu xuất xứ chúng từ đâu ra, sinh ra để làm gì và cũng chả mấy khó khăn để Optimus khuất phục. VD như ở phần 2, nhân vật Fallen đã được giải thích bằng quá trình đi khai thác mặt trời và 1 mối thâm thù giữa các Prime.
Về đội quân robots mới: vai trò của chúng chỉ có 1, đó là để tham gia vào 1 màn bắn nhau dữ dội giữa các robot cho đủ vị Transformers.
Cũng có thể nói, tác giả đã bỏ đi 1 phần cốt lõi của Transformers đó là cuộc chiến bảo vệ trái đất của chính con người. Cũng vì vậy mà ông này đã quay sang hấp diêm khán giả bằng kỹ xảo, bằng cảnh bắn nhau. Cái này thì Pacific rim là điển hình cho sự thất bại.
Với 3 phần đầu, t đã xem đi xem lại nhiều lần nhưng phần 4 xem 1 lần là đủ. Còn phần 5 nó có thể là 1 siêu phẩm nối tiếp series phim ưa thích của t hoặc sẽ là cái kết.

Mình là fan của trans từ truyện đến phim vì đó nên mình xem phim và để ý rất kĩ đến nội dung của nó, có vài câu mình muốn góp ý với bạn thế này :

- thứ nhất, chắc chắn bạn không đọc kĩ sũb của phim hoặc bạn xem không chú tâm đến phim >>> xem qua loa (vì bạn nói xem có 1 lần --- phim hành động mỹ xem một lần sao mà hiểu)
- thứ 2 , khả dĩ thằng lockdow nó chỉ săn autobot là vì phe decepticons còn ai ????
- thứ 3, lí do loại bỏ các nhân vật autobot ở phần trước >> bạn có xem đoạn đầu chỗ anh chàng "quân y" phe autobot bị thảm sát (lockdow cầm đầu) ở đây nó đã giải thích là phe autobot đang bị săn đuổi đó , bị kill gần hết chỉ còn lại mấy người (các chiến binh cao cấp như bee, prime , chắc chắn sống sót vì họ là người giỏi)
- thứ 4 đấng sáng tạo ở đây là một chủng tộc hữu cơ được máy móc trợ lực (giống như chúa trời của loài người) chỉ muốn khai sáng tạo hóa không muốn chiến tranh, >>> ở đây hai phe auto và decep đã phạm lỗi gây war nên bị trừng phạt *(cái này trong chuyện chắc bạn không thể biết) họ còn tạo ra cả khối allspark >>> khối tạo ra transfomers
- thứ 5, phần này chỉ là tiền đề để viết cho phần 5 của transformers bạn nhé, nội dung chính là để cho megatron hồi sinh >>> theo cốt chuyện thì deception và autobot là hai phe truyền kiếp mà
- thứ 6, phim cực nhân văn không như bạn nói nhé, dựa trên những người máy biến hình để nói đến cuộc sống tương tự của con người (đoạn Prime chiến với mấy ông chiến binh cổ đại - grimlock) để xác định xem có xứng đáng làm thủ lĩnh không
- thứ 7, các nhân vật giống võ sĩ đạo hay cao bồi là họ ở trên các nền văn minh của nước đó lâu rồi (trước cả bee và prime) nên bị ảnh hưởng nền văn hóa >>> (đây là tính nhân văn ) chứ còn việc biến hình thì họ có thể biến thành bất cứ vật thể hữu hình nào >> bạn để ý Prime (có thể biến hình thành dạng mới + biết bay không cần hỗ trợ) bee (biến hình thành dạng mới khủng hơn thiện chiến hơn >> đánh là thắng)

>>> mình có vài ý bạn hãy đọc và hiểu và nên xem lại phim thì sẽ hiểu hơn :))

wonderboyhp2006
21-09-2014, 02:18 PM
- thứ 6, phim cực nhân văn không như bạn nói nhé, dựa trên những người máy biến hình để nói đến cuộc sống tương tự của con người (đoạn Prime chiến với mấy ông chiến binh cổ đại - grimlock) để xác định xem có xứng đáng làm thủ lĩnh không
- thứ 7, các nhân vật giống võ sĩ đạo hay cao bồi là họ ở trên các nền văn minh của nước đó lâu rồi (trước cả bee và prime) nên bị ảnh hưởng nền văn hóa >>> (đây là tính nhân văn )
Mình góp ý nhỏ thế này để cho chúng ta hiểu nhau chứ không phải để cãi nhau nhé. Nhân văn là những giá trị hướng con người đến cái đẹp về nhân cách cũng như góp phần xây dựng thế giới này tốt đẹp hơn như: tình yêu theo nghĩa rộng, hy vọng... bạn nhé. 2 cái điều mà mình trích dẫn của bạn ấy thực sự chỉ là được ông đạo diễn mượn để làm màu mè cho phim cũng như để tiếp cận người xem thôi chứ không đem lại cho người xem một sự vỡ ra gì trong tâm hồn họ cả. Ngay cả khi chấm điểm phim này trên tiêu chí phim giải trí thì quả thực phim này cũng không thể cao điểm được. Vì ngoài sự tàn phá nhờ công kỹ xảo thì phim không đọng lại cho mình điều gì cả. Công thức làm phim giải trí của Mỹ là cứ lấy 1 cái bối cảnh làm nền rồi xây dựng cuộc chiến giữa cái thiện và ác. Nhân vật ác chết hay thua ở phần 1 thì kiểu gì cũng sẽ hồi sinh và trả thù ở phần 2 cứ thế lặp đi lặp lại. Đánh không thắng nổi thì gọi thêm tiếp viện... Nói chung, đánh nhau và kỹ xảo đã đấy và cũng chỉ thế thôi. Tớ nghĩ, ai yêu thích phim này sẽ tìm được những gì họ thích ở phim này mặc cho thực tế không thể thay đổi rằng nó chỉ là một bộ phim giải trí. Vì thế mà đừng cãi nhau cũng như áp đặt quan điểm làm gì cho mệt. :)

mtuannn
22-09-2014, 01:21 AM
mình k biết xem phim. xem ít. gà blalbalbal...... phim chán buồn ngủ theo ý kiến cá nhân. ok?

hell dep zai
23-09-2014, 06:45 AM
Mình góp ý nhỏ thế này để cho chúng ta hiểu nhau chứ không phải để cãi nhau nhé. Nhân văn là những giá trị hướng con người đến cái đẹp về nhân cách cũng như góp phần xây dựng thế giới này tốt đẹp hơn như: tình yêu theo nghĩa rộng, hy vọng... bạn nhé. 2 cái điều mà mình trích dẫn của bạn ấy thực sự chỉ là được ông đạo diễn mượn để làm màu mè cho phim cũng như để tiếp cận người xem thôi chứ không đem lại cho người xem một sự vỡ ra gì trong tâm hồn họ cả. Ngay cả khi chấm điểm phim này trên tiêu chí phim giải trí thì quả thực phim này cũng không thể cao điểm được. Vì ngoài sự tàn phá nhờ công kỹ xảo thì phim không đọng lại cho mình điều gì cả. Công thức làm phim giải trí của Mỹ là cứ lấy 1 cái bối cảnh làm nền rồi xây dựng cuộc chiến giữa cái thiện và ác. Nhân vật ác chết hay thua ở phần 1 thì kiểu gì cũng sẽ hồi sinh và trả thù ở phần 2 cứ thế lặp đi lặp lại. Đánh không thắng nổi thì gọi thêm tiếp viện... Nói chung, đánh nhau và kỹ xảo đã đấy và cũng chỉ thế thôi. Tớ nghĩ, ai yêu thích phim này sẽ tìm được những gì họ thích ở phim này mặc cho thực tế không thể thay đổi rằng nó chỉ là một bộ phim giải trí. Vì thế mà đừng cãi nhau cũng như áp đặt quan điểm làm gì cho mệt. :)

bố khỉ toàn ông có cảm nhận nghèo nàn vào phán như đúng rồi ấy lại làm hoang mang cho những người chưa xem, cảm nhận nó chưa tới thì lần sau cứ cmt 1 câu thôi chứ đừng có viết cả cáo sớ ra đọc đau cả mắt. Tính nhân văn hả ??? tình mẫu tử ( của bố dành cho đứa con gái ), tình yêu, sự tham lam của con người... mấy cái nhân văn chính đó, con người bạn ko có những điều này à mà sao ko cảm nhận dc, còn mấy cái nhân văn nữa cơ mà nói chắc bạn cũng éo hiểu nổi nên làm biếng nói đấy :))... còn nhiều bạn cứ thắc mắc là vì sao mấy thằng người máy sao giờ nó lại còn biết cả bay, nói với mấy bạn chứ xem phim là phải chạy theo ý tưởng của thằng đạo diễn, chứ ko phải là chạy theo ý tưởng của mình, ông đạo diễn đã làm ngay từ phần đầu là mấy thằng người máy này nó là 1 chủng tộc nó là 1 giống loài... do đó nó có sự tiến hóa thì chả thắc mắc vào đâu dc. còn phần này thực chất chỉ là mở đầu ra 1 seri mới thôi, ko thấy bọn kia tạm biệt mẹ nó loài người rồi đấy à ( dự là phần sau ko đánh chém gì ở trái đất nữa mà chúng nó chuyển cái sới này ra chỗ khác thoáng mát hơn cho nhiếu ý tưởng hơn :)) ) nói chung là còn nhiều cái để nói lắm nhưng mà nói thật xem phim cảm nhận dc đến đâu thì nói ra đến đấy thôi chứ đứng buông lời chê bai, tôn trọng cái thằng nó làm ra bộ phim 1 tí, éo có ông đạo diễn, éo có pub tải phim lậu về và luôn cập nhật những bản đẹp nhất rồi lại ngồi làm lại với chất lượng vãi cả đái thì cũng éo dc xem như thế này đâu haizzz.

boynhok92
24-09-2014, 04:32 AM
Film xem ổn :) hóng HD mãi :) tks pub :)

fomast
26-09-2014, 07:05 AM
bố khỉ toàn ông có cảm nhận nghèo nàn vào phán như đúng rồi ấy lại làm hoang mang cho những người chưa xem, cảm nhận nó chưa tới thì lần sau cứ cmt 1 câu thôi chứ đừng có viết cả cáo sớ ra đọc đau cả mắt. Tính nhân văn hả ??? tình mẫu tử ( của bố dành cho đứa con gái ), tình yêu, sự tham lam của con người... mấy cái nhân văn chính đó, con người bạn ko có những điều này à mà sao ko cảm nhận dc, còn mấy cái nhân văn nữa cơ mà nói chắc bạn cũng éo hiểu nổi nên làm biếng nói đấy :))... còn nhiều bạn cứ thắc mắc là vì sao mấy thằng người máy sao giờ nó lại còn biết cả bay, nói với mấy bạn chứ xem phim là phải chạy theo ý tưởng của thằng đạo diễn, chứ ko phải là chạy theo ý tưởng của mình, ông đạo diễn đã làm ngay từ phần đầu là mấy thằng người máy này nó là 1 chủng tộc nó là 1 giống loài... do đó nó có sự tiến hóa thì chả thắc mắc vào đâu dc. còn phần này thực chất chỉ là mở đầu ra 1 seri mới thôi, ko thấy bọn kia tạm biệt mẹ nó loài người rồi đấy à ( dự là phần sau ko đánh chém gì ở trái đất nữa mà chúng nó chuyển cái sới này ra chỗ khác thoáng mát hơn cho nhiếu ý tưởng hơn :)) ) nói chung là còn nhiều cái để nói lắm nhưng mà nói thật xem phim cảm nhận dc đến đâu thì nói ra đến đấy thôi chứ đứng buông lời chê bai, tôn trọng cái thằng nó làm ra bộ phim 1 tí, éo có ông đạo diễn, éo có pub tải phim lậu về và luôn cập nhật những bản đẹp nhất rồi lại ngồi làm lại với chất lượng vãi cả đái thì cũng éo dc xem như thế này đâu haizzz.

khiếp quá... đọc hết cả topic phim mới thấy bác này xem hiểu phim nè....các cmt chê bai toàn là nhũng người xem không kĩ phim (tất cả các phần trước nữa) và một phần là người không thích xem,,,, nhân văn hay không thì các bác hãy cứ nghe cái lời dẫn chuyện của Optimus Prim lúc đầu phim và cuối phim ở các tập... xem ông ấy nói cái gì, chỉ sợ các bác này éo hiểu nổi cái ý nghĩa lời nói của ông ấy cũng nên..... :)) :))

fomast
26-09-2014, 07:10 AM
mình k biết xem phim. xem ít. gà blalbalbal...... phim chán buồn ngủ theo ý kiến cá nhân. ok?

:)) cảm nhận của em >>>> bác này bị mù, câm, điếc CMNR :)) :))

>>> Phim bom tấn, hành động, viễn tưởng >>>> đánh bắn nhau uỳnh uỳnh >>>> buồn ngủ (ngủ được mới lạ.. chắc điếc không nghe rõ)

>>>> các cảnh hành động khói lửa hoành tráng hồi hộp đến tim phải đập nhanh hơn để theo giõi >>> buồn ngủ (chắc thị lực có vấn đề)

:th_6::th_6::th_6:

devilmaycry0402
26-09-2014, 11:47 AM
Thích thì xem ko thích thì biến. Thể hiện gì ở đây!!!???

hell dep zai
26-09-2014, 02:08 PM
Thích thì xem ko thích thì biến. Thể hiện gì ở đây!!!???

chính mấy thằng như này làm cho cái diễn đàn của pub sụp đổ... không còn nơi để giao lưu giao phối gì dc nữa... haizzz !.

p/s: thân ái *** mẹ bạn 1 phát nhé ^^!

quang_anh_96
27-09-2014, 03:13 PM
đẹp thật đấyyyyyyyy

duyhungking
27-09-2014, 06:54 PM
phải nói là VÃIIIIIIIIII............. đẹp vãiiiiiiiiiiiiiii................ phim quá hay............ Cực kỳ kết thể loại giả tưởng này........VÃIIIIIIIIIIIIII

trongpro11
28-09-2014, 04:44 PM
sai dơn ve plai ko co viétub vay ad

hell dep zai
28-09-2014, 06:55 PM
sai dơn ve plai ko co viétub vay ad

trước khi ra đảo thì học thuộc lòng cái này nhé bợn :)) http://pubvn.tv/bar/threads/1246-Noi-quy-box-PHIM-ONLINE-.html

DeerKing
29-09-2014, 03:21 PM
Phần này cũng hay phết.

ParuYoo
01-10-2014, 11:52 PM
Rất hay. Em diễn viên chính dễ thương ghê !!

bebe1992
10-10-2014, 04:51 PM
Phim càng ngày càng chán vậy trời... (http://nguonvui.com/xem-phim/so-9-dinh-menh-plus-nine-boys.html). (http://nguonvui.com/xem-phim/hon-le-vinh-hang-greatest-marriage-2014.html). (http://nguonvui.com/xem-phim/long-me-mama-not-afraid-of-anything-in-the-world_taTYAggQ.html). (http://nguonvui.com/xem-phim/Dai-ca-u70_TwUHcAJF.html).. (http://nguonvui.com/xem-phim/nhung-nguoi-dan-ong-toi-bad-guys-2014-ocn.html). (http://nguonvui.com/xem-phim/ban-tro-roommate-sbs-2014.html)... (http://nguonvui.com/xem-phim/hon-nhan-vang-htv2-i-summon-you-gold.html).. (http://nguonvui.com/xem-phim/nguoi-thua-ke-the-heirs-2013.html)..... (http://nguonvui.com/xem-phim/co-nang-dang-yeu-my-lovely-girl-sbs-2014.html)... (http://nguonvui.com/xem-phim/nhung-ngay-mua-xuan-mbc-2014.html).... (http://nguonvui.com/xem-phim/tinh-yeu-tuoi-hoc-tro-high-school-love-on.html)... (http://nguonvui.com/xem-phim/nguoi-gac-dem-the-night-watchmans-journal.html).... (http://nguonvui.com/xem-phim/nong-dan-hien-dai-modern-farmer_zCEUcA91.html)... (http://nguonvui.com/xem-phim/khuc-nhac-thang-tram-tomorrow-cantabile-2014.html).. (http://nguonvui.com/xem-phim/khach-san-bi-mat-my-secret-hotel-tvn-2014.html)

hadinhvu
19-10-2014, 08:07 PM
Áp đặt suy nghĩ vn là trùm mẹ r.Mình thấy hay là cả thế giới phải thấy hay,thấy k hay cũng cố xem lại để mà cảm nhận nó hay.Phim thương mại giải trí nó chỉ có thế thôi cãi nhau chi cho mệt.Nhưng mà phải công nhận tạo hình robot ngoài hành tinh theo style trái đất thì chịu mấy ông làm phim r

Vuot
23-10-2014, 10:54 PM
Sao mua trọn gói mà vẫn bị giới hạn nội dung vậy trồi?????

rjnkool
09-11-2014, 10:50 PM
phim quá đẳng cấp

vuducanh94
19-11-2014, 12:57 PM
phim hay vãi linh hồn mà mấy ông cmt kêu ko hay làm bây giờ ms xem . hay vãi . hóng phần 5 tái xuất Me Ga Tron

daominhhuy2011
23-11-2014, 11:10 PM
Tess và thằng bạn trai như là phế nhân trong phim, cho vào chả hiểu để làm gì
Transformer phiên bản khựa thì như là giấy, đụng cái là chết.
Tàu con thoi của lockdown cũng bằng giấy, đuổi theo tàu của bee, chạm vào mấy cái mảnh vụn rơi từ cầu tàu ra cũng nổ
Các nhân vật thì thỉnh thoảng rống lên mấy câu rất là vô duyên trong mọi hoàn cảnh Tesssss, Optimussssss, Beeeee, Cadeeeee, we gotta moveee, nowww (gào lên thì mọi người chắc chạy nhanh hơn)
Lúc thằng sida ở CIA đuổi theo trên tầng thượng thì không cầm khẩu súng ngoài hành tinh mà tương cho nó mấy phát, lại đi chạy tay không? Đuổi nhau 1 đoạn cho đẹp?? Xong lúc cuối thì lại cầm khẩu đó solo với lockdown ??

IMDB 6,2 là đúng với nội dung phim

lovelyk49
27-11-2014, 04:24 PM
=)) Xem thấy bọn địch mới lockdown china vl =))

thanhhang72
27-11-2014, 10:39 PM
sao mât 2000 khoai ma ko xem duoc him

hokhaidieu
29-12-2014, 03:17 PM
Phần này coi đã nhất trong tất cả các phần

tankerdinh
22-04-2015, 08:45 PM
Transformers 4 nhận giải mâm xôi vàng =))) khẳng định cuối cùng cho mức độ giở nghí của phần này!

luvfancy
21-07-2015, 12:13 AM
Transformers 4 nhận giải mâm xôi vàng =))) khẳng định cuối cùng cho mức độ giở nghí của phần này!
Công nhận lão Bay quả này khóc thét cmn luôn . Phim trăm triệu $ mà chẳng lẽ ko đầu tư 1 chút để có 1 cái kịch bản nên hồn . Xem cứ có cái cảm giác phim làm không tới ... hụt hơi , ảo nhất là mấy màn thu phục đệ =)) đánh đánh quẹt quẹt vài cái đã bắt đc a hiệp sĩ huyền thoại , lồng mấy cái triết lý quèn vs nhân văn 1 cách gượng ép y như phim siêu nhân trẻ con .

ijoey
21-07-2015, 10:52 PM
119":10' "Ê cái gì zậy" :))))

ducdeptrai86d
25-06-2017, 06:36 AM
abcdefgh

anhtai1101
08-07-2021, 07:56 PM
phim hay phết

quankem93
26-03-2022, 10:58 AM
Phần này xem ok