PDA

View Full Version : [Khiếu nại] Về việc BAN và UNBAN trên chatbox.

tnthienbao
10-12-2011, 08:10 PM
Hôm nay, ngày 10/12/2011, ở trên chatbox có đã xảy ra sự việc Moderator myflame bói 2 lần trong thời gian ngắn (chi tiết nhìn hình nhé):

http://ng4.upanh.com/b1.s3.d4/2f01277f0cec165aaeaa9aae9aa5923a_38785804.kien.jpg
Sau đó, myflame đã lập một topic khiếu nại bluesky9990 vì việc BAN trên chatbox với lý do là bói trước 12 giờ và sau 12 giờ (bị chuyển đi đâu rồi).
Và cuối cùng là việc #Sứt Yêu has just unbanned myflame#
Em thấy việc này là không tôn trọng luật, BAN rồi lại UNBAN vậy ai còn tuân thủ luật nữa (nhìn vào mấy topic xin UNBAN trên chatbox ở box này làm em thấy các em sau khi phạm luật ở chatbox thì cứ vào xin ở đây là được).
Em chỉ nói vậy thôi, BQT nghĩ sao thì nghĩ, em chỉ mong có được một lời giải thích hợp lí.

zenno1
10-12-2011, 08:19 PM
rảnh vãi, người ta bói từ 10h mà cũng lục lại, khổ thật :|

doantai1988
10-12-2011, 08:46 PM
đã là luật thì phải tôn trọng, người ta có lý của người ta bạn ko ủng hộ thì thôi đừng xuyên tạc.

myflame
10-12-2011, 09:02 PM
Thế này nhé. Mình nghĩ việc bói thì mình chia ra hai giai đoạn trước 12h trưa và sau 12h trưa. Mình tuân thủ quy tắc như vậy nghĩa là một ngày chỉ bói được đúng hai lần việc đó có gì là sai so với qui định nhỉ? và từ trước đến h mình cũng tuân theo qui tắc này. Ko hề sai chỉ bói đúng hai lần trong một ngày và hai lần đó sẽ ko nằm trong 0h -> 11h59 hoặc 12h -> 23h59.
Tuy nhiên đã đọc lại luật và xin chập nhận bị ban nick theo đúng luật mà BQT đưa ra :) hết chém gió được rồi :((

HoaiTrung
10-12-2011, 09:07 PM
Việc này mọi người chờ Sứt về mở lại giải và quyết. Tạm thời Close.

Các bạn vui lòng không kiện cáo nữa nhé!

KonAir
10-12-2011, 09:22 PM
Thứ 1, sự việc này anh đã được biết, myflame đã có 1 topic trong box nội bộ khiếu nại. Và vì người ban myflame chưa trả lời nên anh tạm unban cho myflame chờ bạn đã unban vào trả lời rồi sẽ giải quyết.
Thứ 2: anh luôn làm đúng nội quy, ko phân biệt giữa mem và mod, nên mọi người hoàn toàn có thể yên tâm, sẽ ko có sự thiên vị, nên ko nhất thiết phải làm các topic thế này.

KonAir
10-12-2011, 10:19 PM
Thật sự luật làm ra là để tránh việc mọi người bói liên tục quá nhiều trên CB, khiến người khác chát bị ảnh hưởng, chứ ko phải làm ra để chăm chăm BAN chatbox nick member, nên anh nghĩ với những người chưa biết nội quy nên vi phạm, nếu thực sự đã biết lỗi (ví dụ như trường hợp này của myflame), và rút kinh nghiệm thì nên unban. Để họ lại được chat, góp phần cho CB đông vui hơn. Nếu myflame đã biết lỗi và mọi người đồng ý unban cho myflame thì cho ý kiến vào topic này nhé.

myflame
10-12-2011, 10:23 PM
Thành thật xin lỗi với các bạn về sự sại sót này. Và sẽ không tái phạm lỗi khi được trở lại ChatBox.
Cảm ơn mọi người nhiều :)
Mong BQT nhẹ tay và cho em được khoan hồng :x

buonvituonglai
10-12-2011, 10:45 PM
Pé tuy không có liên quan nhưng cũng mạn phép nói đôi lời trong việc này.

1.

rảnh vãi, người ta bói từ 10h mà cũng lục lại, khổ thật :|

Luật là luật, mod/mem có thể làm bất cứ việc gì để tố cáo người khác, miễn là đúng theo luật.
Mình đọc cái comment của bạn thì theo mình đánh giá, chắc bạn cũng chẳng có ý thức gì cả.
Mod nếu không tuân theo luật, làm gương cho mem thì còn mem nào chấp hành?
Trong trường hợp này, tnthienbao report là đúng. Bạn đừng có kêu khổ nhé, cuộc sống còn nhiều cái khổ hơn :-c

2.
Đúng như a sứt nói, anh luôn làm đúng nội quy, em thật sự rất thích anh ở điểm này mặc dù em không gay. Song luật gì thì luật, đối với những người biết lỗi, thành khẩn thật sự, muốn có cơ hội để sửa sai thì vẫn nên cho người khác cơ hội.
Thế nên em cũng đồng ý unban cho myflame.

Cũng mong các mod/mem đọc xong cái comment này (http://pub.vn/forum/showthread.php/2225-Khieu-nai-Ve-viec-BAN-va-UNBAN-tren-chatbox-?p=22838&viewfull=1#post22838) của anh Sứt mà tự biết thân biết phận.
Không phải mod lạm quyền, ỷ thế mà ban.
Bọn tớ đâu muốn thế.
Do các bạn cả thôi.

P/s: Không "Thân!" vì ngày trước có treo signature ở 4rum khác là:
"Thân!
Thân con kard!"

herobon
10-12-2011, 10:53 PM
Ôi đệt, bói với biếc cắt nó đi thôi.

tnthienbao
11-12-2011, 07:05 AM
EM đồng ý Unban.
EM có ý kiến là nên bỏ chức năng Bói trên chatbox, nó gây quá nhiều phiền tói rồi.

vat1984
11-12-2011, 11:04 AM
Anh thấy chức năng này để xả stress rất thú vị mà. Nếu không ai sử dụng để phá hoại thì chả có vấn đề gì xảy ra cả :D

KonAir
11-12-2011, 01:06 PM
Ok, quyết định unban cho myflame. Mong em sẽ rút kinh nghiệm sau sự việc lần này.

vat1984
11-12-2011, 06:38 PM
Giải quyết xong rồi nhé. Xin phép lock ạ :">