PDA

View Full Version : Innocent Thing (Ngây Thơ) (2014) HD Online Phụ Đề Việt

lamphong
12-06-2014, 10:05 PM
22187

phantomlimit
12-06-2014, 10:39 PM
có 1 sự thức khá đau lòng là m có đọc nhầm tên nam chính thành Jun Kim :th_106:

anhreg
13-06-2014, 05:18 AM
Đừng dây với tình cảm thơ dại nhé các bác :D

fahaha
13-06-2014, 04:05 PM
thở đi,, :))

mrbuix2
13-06-2014, 08:34 PM
V*i cả thơ dại , thiện tai

o0oPhucLongo0o
13-06-2014, 11:55 PM
Phim hay quá ^^!

xxxlilxxx
14-06-2014, 02:06 AM
Tuyệt vời .

gicungdc
14-06-2014, 02:20 PM
phim hay thật :(

phuong1404
15-06-2014, 12:18 AM
Lỗi là do cha mẹ con bé kia ko quan tâm con cái nên nó mới có kiểu suy nghĩ lệch lạc thế này ...

d3n7461
15-06-2014, 10:12 PM
Đêm qua vô tình , tôi xem bộ phim này . Vốn chỉ định lướt qua để giết thời gian nhưng rồi hóa ra nó chính là thứ tôi đang tìm kiếm . Tựa phim là NGây Thơ nhưng thực sự vs những ai chưa từng trải thì ko thể hiểu hết đc nó . Nó xoáy sâu , áp lực đến mức tôi tự gắn vết thương của mình vào trong nó . Bộ phim xoay quanh 3 nhân vật chính : cô bé nữ sinh , thầy giáo , vợ thầy .

Cô bé rất xinh đẹp , cái tuổi mới lớn nổi loạn tuổi 16 , nhưng bố mẹ bỏ mặc em giữa căn nhà rộng lớn với người giúp việc . Đối với 1 cô gái khát khao tình cảm yêu thương , suy nghĩ nhiều vào cái độ tuổi này dễ có suy nghĩ lệch lạc , ko hòa đồng đc với bạn . Em mất phương hướng , chỉ biết bám vào tình yêu mà em đang tưởng tượng vs thầy giáo . Để rồi đã đau lại càng đau hơn , cuộc sống người lớn đã phức tạp và em tưởng vớ được tấm phao cứu sinh nhưng nó lại càng làm em đau , làm em tan vỡ .

Có lẽ ít ai để ý đến người vợ trong phim , nhưng bộ phim từ những chi tiết rất nhỏ cũng khắc họa lên nhân vật . Cô là tiểu thư gia đình khá giả , xinh đẹp , dịu dàng . Cô yêu và muốn cưới anh , để rồi đang bầu bí gần đẻ cô vẫn làm việc nhà , vẫn cố dạy thêm tại nhà . Trời mưa , cô lo anh bị ướt lại lặn lội đến đưa ô . Cô là 1 người vợ hoàn hảo , hoàn hảo đến mức khi cô biết chồng mình ngoại tình , cô tan nát nhưng rồi khóc thì cứ khóc , đôi tay cô vẫn ko buông tay anh .

Chắc hẳn các bạn nghĩ , nhân vật đáng trách ở đây là người thầy . Làm thầy ko chọn vẹn , làm chồng cũng chẳng xong . Anh yêu vợ . Vì yêu vợ anh từ bỏ niềm đam mê bóng bầu dục để làm thầy giáo dạy thể chất . Anh ghét công việc này nhưng ngày ngày anh vẫn làm , vì gia đình . Nhưng dù thế anh vẫn chẳng thể cho cô ấy 1 cuộc sống tốt đẹp , đầy đủ . Nhìn vợ mình so với chị dâu thua thiệt đủ đường , vợ anh càng dịu dàng , bao dung , anh càng cảm thấy nặng nề , áp lực . Và rồi cô nữ sinh kia chủ động đến bên anh , sự ngây thơ của cô làm anh rung động , ở bên cô anh thoải mái chơi bóng mà ko phải nghĩ đến áp lực hàng ngày . Rồi anh xao động , 1 chút thôi . Đến cuối phim , tôi chẳng bất ngờ khi Anh ko làm gì cô bé kia cả , ko Sex , tất cả chỉ là cô bé hoang tưởng và người vợ yêu chồng đến mức ko dám hỏi rõ ngọn nguồn vì sợ sẽ tuột tay anh .

Cả 3 người , đều đau , đều tổn thương , đều có khoảng trống mà ko ai lấp hộ được . Vì sao? vì số phận ? vì xã hội ? Đơn giản chỉ 1 từ Bi kịch . Tôi sẽ ko bao giờ mơ mộng 1 cuộc sống hoàn hảo nữa . Nhưng tôi muốn , 1 lần được nụ hôn kia . Nụ hôn mãnh liệt của Anh . Nụ hôn mà tôi biết tôi sẽ tan chảy trong đó . Anh chỉ để cảm xúc lấn át lý chí 1 lần , 1 lần để rồi duy nhất 1 nụ hôn nóng bỏng của người đàn ông từng trải đã thiêu đốt trái tim cô bé 16 tuổi kia .

vojkk
15-06-2014, 11:42 PM
Ngây thơ quá:th_55:

pinkfloyd102
29-06-2014, 01:19 AM
Pim hàn quốc chỉ xem dc 30p đầu haiz

valen310
25-07-2014, 08:59 PM
quá nhiều cảm xúc