PDA

View Full Version : Free to Play (Game Thủ DOTA) (2014) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

PopEyes
16-04-2014, 04:20 PM
21621

nguyendd91
16-04-2014, 04:23 PM
Ai là game thủ thì nên xem :)))

tuvip1xx4
16-04-2014, 04:41 PM
Vừa đánh trận Dota cuối cùg vs tg e xog thì pub up cái này =)) Thôi thì e lại phải quay lại đấu trườg vậy :v Tks pub nhiều. Xúc độg quá :v :th_9:

mtuannn
16-04-2014, 05:09 PM
Quy em đâu vào xem này =))

PerfectIsShit
16-04-2014, 05:41 PM
the f**king hay =)) các cảnh game quá đẹp =)

boooo
16-04-2014, 06:44 PM
vl phim tài liệu 9.0 luôn cơ mà @@ Không xem hơi phí :))

trungandtran
16-04-2014, 09:02 PM
thật tuyệt

onglaodanhca
16-04-2014, 10:02 PM
đó là game tôi yêu thích, và Dendi là thần tượng của tôi

zakailovez
16-04-2014, 10:19 PM
Thánh Dendi người như con mắm =))

lovemask
16-04-2014, 11:36 PM
Quá tuyệt vời, nỗi lòng game thủ qua bộ phim này gần này nói hết tất cả

quang2411
17-04-2014, 12:18 AM
Xem từ ngày đầu ra phim rồi nên không xem lại, nhưng phải nói là Volvo làm phim quá cảm xúc.
Bộ phim nói nhiều đến các khía cạnh cuộc sống của các game thủ chuyên nghiệp kể cả tích cực lẫn tiêu cực. Bạn có thể không biết chơi Doto nhưng khi xem bạn vẫn có thể thấy được nỗ lực và cố gắng để đạt được ước mơ, con đường dẫn đến thành công của họ.
Chỉ riêng việc sản xuất được bộ phim này đã có thể nói Volvo > Riot rồi. ( chấp hết gạch đá nhé ):th_63:

trungkien88tn
17-04-2014, 02:32 AM
Mình không chơi Dota nhưng xem thấy rất cảm xúc.
Games hay công việc nào đó thì cũng vậy thôi. Phim miêu tả rất đúng tâm trạng của những người trẻ tuổi . Cái tuổi chưa có gì oái oăm :D Khi bạn đổ nhiều công sức và kì vọng vào nó thì nó không còn đơn giản nữa rồi, thành công thì xa vời nhưng thất bại thì luôn thường trực.
Ngưỡng mộ mấy anh bạn đạt đến Đẳng cấp như này :)

vtpuk_kk
17-04-2014, 01:10 PM
Vừa đánh trận Dota cuối cùg vs tg e xog thì pub up cái này =)) Thôi thì e lại phải quay lại đấu trườg vậy :v Tks pub nhiều. Xúc độg quá :v :th_9:
Chán pub quá! vừa gỡ dota ra!(lần gỡ thứ 1001) ...quyết tâm! chĩ xem phim thôi! thì pub up phim này! thôi thì lại down về và cài lại! 9.0 k xem hơi phí cho dân dota

long8793
17-04-2014, 03:07 PM
vì LOL đang là game moba số 1 thế giới , nên Riot không cần làm phim :v

quang2411
17-04-2014, 05:41 PM
Ú đà:th_58:

hoang9kkk123
17-04-2014, 07:06 PM
Mình suýt khóc :v

trieubach246
17-04-2014, 10:23 PM
HyHy va Chawy bây giờ đang chơi cho SGS trong LOL. LOL được đầu tư nhiều hơn với việc mở rộng những hạn chế về ngôn ngữ và giao diện nên nhiều người chơi hơn. Trong khi DOTA2 thì sử dụng toàn tiếng Anh nên kén người chơi. Và lại DOTA yêu cầu nhiều kỹ năng hơn, trí tuệ hơn của người chơi. Phần lớn skill và hero của LOL là nhái của DOTA. Mình có chơi cả 2 game rồi cả 2 đều hay, có điều người chơi DOTA thì thể hiện mình chín chăn hơn LOL, LOL nhiều tre trâu quá.
đoạn lol nhiều trẻ trâu mình đồng ý với bạn, vì dota 2 ko có tiếng việt vô hình chung trở thành 1 rào cản ngăn trẻ trâu rất hiệu quả:D, nhg mà bạn bảo dota 2 cần nhiều kỹ năng hơn thì mình thấy quá buồn cười, đúng dota2 cần trí tuệ hơn vì chiến thuật của dota2 quá đa dạng trong khi trong lol thì cái vai support với jungle nó là ko thể nào bỏ đi được thành ra lol có quá ít chiến thuật, thêm vào đo là ko có town cửa(có thể lấy phép bổ trợ nhg bt đấu giải mà đi lane lấy bay cửa nó ép cho thối mồm) và bị giết ko mất tiền thành ra farm chiếm 1 vai trò quá quan trọng để win game . Nhưng kỹ năng mình chắc chắn muốn đi đến đỉnh cao thì lol cần cái gọi là KỸ NĂNG hơn bạn tưởng đấy, trong lol ko có nổi 1 cái skill passive miss hay crit hay stun thì bạn cũng nên hiểu đấy nó mới gọi là luck is no excuse. Bạn nên xem Faker của hàn quốc chuyên chơi mid để xem cái kỹ năng nó quan trọng tn bạn ạ. Đúng chơi lol thì dễ nhg chơi hay thì ko dễ 1 tí nào đâu. Thân.PS: trả thấy con hero nào của lol nhái của dota cả, chỉ hộ mình 1 con với, bạn nhầm sang game hủi lậu HON à, HON thì nhái trắng trợn luôn miễn bàn:/
từ 1 cựu thành viên skynet dota và mới choi lol đc năm rưỡi :))

thdung94
17-04-2014, 10:31 PM
đang chơi lol nhưng cũng phải thừa nhận dota là một bộ môn khoa học của điện tử, còn lol chỉ là để vui thôi.

s0nty_89
18-04-2014, 04:14 AM
bạn ơi mình nói cái này nè... bản thân ai chơi game nào tốt đều đề cao game đó hết bạn ạ.... bản thân mình đánh tất cả các game mình thấy game nào cũng có cái hay riêng và kỹ năng để chơi cũng có đẳng cấp riêng mà bạn phải đạt được thành tựu nhất định của game đó mới hiểu hết về game được... nhưng mình thấy bạn nói game HON hủi lậu với nhái dota trắng trợn là không được ... nếu muốn hiểu hết về game thì bạn phải trải nghiệm và chắc chắn phải mất 1 time kha khá để tìm hiểu về game hãy phát biểu như vậy bạn nhé.... nếu nó lởm và hủi lậu thì cũng không được đông đảo ng` chơi luôn theo sát chân DOTA2 và LOL đâu bạn nhé ;)
Còn đừng có trưng mấy cái biển team nọ team kia vào đây nhìn nó mất hình tượng lắm bạn ạ ... nói thật bạn có bảo bạn là ai thì cũng chẳng có ai quan tâm đâu =)) ok ??

namct94st
18-04-2014, 08:12 AM
STFU and stay in the trees
I told you

cachep92
18-04-2014, 12:54 PM
Tôi ở skynet mà chưa thấy mặt ông bao giờ ? :-ss

cachep92
18-04-2014, 12:54 PM
đoạn lol nhiều trẻ trâu mình đồng ý với bạn, vì dota 2 ko có tiếng việt vô hình chung trở thành 1 rào cản ngăn trẻ trâu rất hiệu quả:D, nhg mà bạn bảo dota 2 cần nhiều kỹ năng hơn thì mình thấy quá buồn cười, đúng dota2 cần trí tuệ hơn vì chiến thuật của dota2 quá đa dạng trong khi trong lol thì cái vai support với jungle nó là ko thể nào bỏ đi được thành ra lol có quá ít chiến thuật, thêm vào đo là ko có town cửa(có thể lấy phép bổ trợ nhg bt đấu giải mà đi lane lấy bay cửa nó ép cho thối mồm) và bị giết ko mất tiền thành ra farm chiếm 1 vai trò quá quan trọng để win game . Nhưng kỹ năng mình chắc chắn muốn đi đến đỉnh cao thì lol cần cái gọi là KỸ NĂNG hơn bạn tưởng đấy, trong lol ko có nổi 1 cái skill passive miss hay crit hay stun thì bạn cũng nên hiểu đấy nó mới gọi là luck is no excuse. Bạn nên xem Faker của hàn quốc chuyên chơi mid để xem cái kỹ năng nó quan trọng tn bạn ạ. Đúng chơi lol thì dễ nhg chơi hay thì ko dễ 1 tí nào đâu. Thân.PS: trả thấy con hero nào của lol nhái của dota cả, chỉ hộ mình 1 con với, bạn nhầm sang game hủi lậu HON à, HON thì nhái trắng trợn luôn miễn bàn:/

TÔi ở team skynet mà chưa thấy bạn bao giờ ? nick gì vậy ?

changbom
18-04-2014, 03:00 PM
Cái thể loại gì cứ ở đâu có bài về DOTA là fan LOL vào chửi. Ở đâu có bài về LOL là fan DOTA vào ném =-= tôi chơi LOL nhưng tôi chả bao giờ bảo dota ko hay cả. Ai chơi gì thì im lặng mà chơi đừng gây war nữa

nguyenduchaibinh
18-04-2014, 03:31 PM
cái compat cuối ão vcc ra.puck biến ra until dính nguyên team.....4 thằng kia chay từ rosan ra it nhat cung phai mat 5s 6s, zay ma đập tan tành team ben ehome.sau compat thì vẫn thấy 4 chú máu đầy :)).chắc tui ehome đứng yên cho đánh wa :))

trieubach246
18-04-2014, 09:19 PM
@s0nty_89: người ko quan tâm thực sự thì sẽ không nói j đâu bạn ạ:)), buồn cười chểt mất cái độ ra vẻ thông thái hơn người
cái HON lúc mới open 90% hero giống hệt dota, nếu dota2 cũng bảo vệ bản quyền cho hero giống bọn blizzard thì bạn biết cái mà bọn s2 game nó đang làm là j ko?, là ĂN CẮP BẢN QUYỀN ĐẤY ANH 89 TÀI NĂNG.

lananh1510
19-04-2014, 03:26 AM
@s0nty_89: người ko quan tâm thực sự thì sẽ không nói j đâu bạn ạ:)), buồn cười chểt mất cái độ ra vẻ thông thái hơn người
cái HON lúc mới open 90% hero giống hệt dota, nếu dota2 cũng bảo vệ bản quyền cho hero giống bọn blizzard thì bạn biết cái mà bọn s2 game nó đang làm là j ko?, là ĂN CẮP BẢN QUYỀN ĐẤY ANH 89 TÀI NĂNG.

vãi cả ông trẩu không biết gì cũng lên tiếng như người lớn =)) HoN lúc đầu có mời IceFrog về cùng tham gia phát triển game nên chẳng ai có quyền kiện bản quyền vì hero do IF tạo ra nhé, sau đấy thì IF tách ra và HoN đi theo hướng riêng phát triển hero riêng.
Còn riêng cái phát biểu gọi game này game kia là hủi lậu thì đủ biết tầm hạn hẹp về kiến thức rồi. giờ thằng nào vào game cũng click chuột vài cái rồi chơi như shit xong phát biểu game chán game lởm này nọ thì bảo sao chẳng bị gọi là trẩu tre với gây war =))

trieubach246
19-04-2014, 09:40 AM
vãi cả ông trẩu không biết gì cũng lên tiếng như người lớn =)) HoN lúc đầu có mời IceFrog về cùng tham gia phát triển game nên chẳng ai có quyền kiện bản quyền vì hero do IF tạo ra nhé, sau đấy thì IF tách ra và HoN đi theo hướng riêng phát triển hero riêng.
Còn riêng cái phát biểu gọi game này game kia là hủi lậu thì đủ biết tầm hạn hẹp về kiến thức rồi. giờ thằng nào vào game cũng click chuột vài cái rồi chơi như shit xong phát biểu game chán game lởm này nọ thì bảo sao chẳng bị gọi là trẩu tre với gây war =))
uầy nóng thế, làm tí c2 cho mát em ơi, em có biết lúc thánh IF của em sang valve thì thánh của em bắt đầu đem quân sang kiện mấy anh HON mà ko kiện đc ko(đúng vì IF lúc làm việc với s2 đã tự mình chuyển kha khá 1 đống heroes của dota sang HoN nên đã ko thể thắng được vụ kiện s2 game được, "His contract ended a few months ago which is the time when he was actively looking for a new place, which is now Valve. To give you more proof, S2 cant port any heroes or any change that was made after the patch 6.60 (or something like that) meaning that any hero, any new skill or skill remake that was done after this patch, cannot be added because that is the time when the contract ended and the new contract between Icefrog and valve started so S2 cannot add anything that is 100% to the dota counterpart"), vì lúc phát triển họ cảm thấy cái IF muốn làm là dota2 chứ ko phải 1 game của riêng họ nên lúc có được cái nền thì anh ấy bị hất cẳng ko?, tôi chả việc j phải chơi game để nhận xét xem nó có nét j riêng biệt ko bởi vì tôi hiểu cái sự hình thành của game ấy là 1 sự lừa đảo ko hơn ko kém, bh nếu em phát minh ra iphone rồi có bọn thuê em giúp nó phát triển công nghệ rồi nó đá em đi lập thương hiệu là imobile em có muốn dùng sản phẩm của nó không?, có cần post thêm mấy cái link nước ngoài cho thêm phần thuyết phục ko????. Tự nhiên HoN lại ko nổi bằng lol với dota2 à, chả có cái j vô xạ mà lại tự nhiên hương đâu, tự làm tự chịu thôi
à nói luôn là tôi chỉ nói HoN của s2 thôi nhá đừng vơ đũa cả nắm mà "game này game nọ", đau bụng lắm, ai trẻ trâu với gây war với kiến thức hạn hẹp thì tự biết:)), hình như mình chả thóa mạ ai nhưng mà có con sâu cứ thích nhảy vào rầu mình mới vui:)),nhân tiện chắc cũng chỉ có bạn tự nhiên phong tôi là trẻ trâu gây war, nói người trước tự tát vào miệng thôi.

LynXXX
19-04-2014, 10:03 AM
uầy nóng thế, làm tí c2 cho mát em ơi, em có biết lúc thánh IF của em sang valve thì thánh của em bắt đầu đem quân sang kiện mấy anh HON mà ko kiện đc ko, vì lúc phát triển họ cảm thấy cái IF muốn làm là dota2 chứ ko phải 1 game của riêng họ nên lúc có được cái nền thì anh ấy bị hất cẳng ko?, tôi chả việc j phải chơi game để nhận xét xem nó có nét j riêng biệt ko bởi vì tôi hiểu cái sự hình thành của game ấy là 1 sự lừa đảo ko hơn ko kém, bh nếu em phát minh ra iphone rồi có bọn thuê em giúp nó phát triển công nghệ rồi nó đá em đi lập thương hiệu là imobile em có muốn dùng sản phẩm của nó không?, có cần post thêm mấy cái link nước ngoài cho thêm phần thuyết phục ko????
à nói luôn là tôi chỉ nói HoN của s2 thôi nhá đừng vơ đũa cả nắm mà "game này game nọ", đau bụng lắm, ai trẻ trâu với gây war với kiến thức hạn hẹp thì tự biết:)), hình như mình chả thóa mạ ai nhưng mà có con sâu cứ thích nhảy vào rầu mình mới vui:)),nhân tiện chắc cũng chỉ có bạn tự nhiên phong tôi là trẻ trâu gây war, nói người trước tự tát vào miệng thôi.

Đùa bác đàn ông con trai nói thế em ấy khóc mất thì sao, lan anh cơ mà:)))))))))))))))))))))))))))))))))))

besq
19-04-2014, 01:13 PM
cái compat cuối ão vcc ra.puck biến ra until dính nguyên team.....4 thằng kia chay từ rosan ra it nhat cung phai mat 5s 6s, zay ma đập tan tành team ben ehome.sau compat thì vẫn thấy 4 chú máu đầy :)).chắc tui ehome đứng yên cho đánh wa :))

Cái này là Valve làm phim thôi bạn ơi. Còn thực tế trận đấu thì ko phải vậy. Trước đó Navi đã push thẳng mid mà mega crep mele rồi. Sau đó mới đến combat ở roshan. EH có ward nên thấy bên kia đang vào RS, nhưng bên Navi thì ngược lại, ko có ward. Tui thì ko rõ con chim của Beast (đặt ở hiden shop bên team 2) có thấy hero EH xuống ko nhưng tui đoán là ko, vì chỉ có 1 mình dendi cảm giác đc và dùng skill 1 (của Puck) biến lên, nên bạn mới thấy trong phim dendi "sung sướng" dữ dzị đó :D Và combat đó cũng căng lắm, làm gì có chuyện 1 team DotA thuộc đẳng cấp thế giới như EH lại đứng khơi khơi ăn đạp vậy. Quả combat đấy chỉ có Beast Master của Navi lên bảng, nhưng bên EH thì chết cả Team. Và sau combat đó, gần như Navi đã cầm phần thắng trong tay >90% rùi. ;)

optimus308
20-04-2014, 03:47 AM
uầy nóng thế, làm tí c2 cho mát em ơi, em có biết lúc thánh IF của em sang valve thì thánh của em bắt đầu đem quân sang kiện mấy anh HON mà ko kiện đc ko(đúng vì IF lúc làm việc với s2 đã tự mình chuyển kha khá 1 đống heroes của dota sang HoN nên đã ko thể thắng được vụ kiện s2 game được, "His contract ended a few months ago which is the time when he was actively looking for a new place, which is now Valve. To give you more proof, S2 cant port any heroes or any change that was made after the patch 6.60 (or something like that) meaning that any hero, any new skill or skill remake that was done after this patch, cannot be added because that is the time when the contract ended and the new contract between Icefrog and valve started so S2 cannot add anything that is 100% to the dota counterpart"), vì lúc phát triển họ cảm thấy cái IF muốn làm là dota2 chứ ko phải 1 game của riêng họ nên lúc có được cái nền thì anh ấy bị hất cẳng ko?, tôi chả việc j phải chơi game để nhận xét xem nó có nét j riêng biệt ko bởi vì tôi hiểu cái sự hình thành của game ấy là 1 sự lừa đảo ko hơn ko kém, bh nếu em phát minh ra iphone rồi có bọn thuê em giúp nó phát triển công nghệ rồi nó đá em đi lập thương hiệu là imobile em có muốn dùng sản phẩm của nó không?, có cần post thêm mấy cái link nước ngoài cho thêm phần thuyết phục ko????. Tự nhiên HoN lại ko nổi bằng lol với dota2 à, chả có cái j vô xạ mà lại tự nhiên hương đâu, tự làm tự chịu thôi
mày lảm nhảm cgi thế Khánh, để ngta xem phim đi, nó đọc nó có hiểu đâu mà lảm nhảm

Lucifekit
20-04-2014, 07:33 PM
Phim này mà lồng cảnh Dream Coil ở chung kết TI3 thì hay, cảnh đấy giàu cảm xúc quá, 1 pha ulti đáng giá 2tr6 dollar :X

Theo mình chính những cái tỷ lệ phần trăm random đấy mới là trí tuệ, nếu như LOL ko có những cái đấy, thì combat đơn giản chỉ là tính skill bao nhiêu dame giảm trừ còn thế nào, dota thì phải tính cả 2 tình huống nếu skill passive xảy ra hay không nữa :D.

hoaianh_duchuu
21-04-2014, 12:18 PM
Mình rất gét tranh luận nhau game này đỉnh hơn,đòi hỏi nhiều kĩ năng hơn,thông minh hơn,trí tuệ hơn ..... bla bla .....
Nói chung thấy hợp và cảm thấy game nào thuyết phục thì dành thời gian chơi game đó thôi,chơi game 1 phần cũng là giải trí,đừng thần tượng qá game của mình mà hạ thấp game của người khác,tôn trọng sở thích của người khác thì ng khác cũng tôn trọng sở thích của mình.Chơi game người thích game hành động,người thích game chiến thuật,người thích game thể thao....Cuộc sống đầy rẫy sự khác nhau,người thích con trái chân dài,người thích chân ngắn,người thích tóc ngắn,kẻ thích tóc dài, đừng đem sở thích của mình áp đặt lên sở thích của người khác!
Mình là fan của dota,đây là fim dành cho fan của dota,các bạn fan của game khác nếu không thích xin đừng ném gạch.
Bọn mình-fan của dota tôn trọng các bạn LOL,HoN .... mong các bạn tôn trọng bọn mình.
Mong tranh luận từ đây!
Cảm ơn các bạn!
I love dota!

pitidi
23-04-2014, 01:12 AM
ra là lúc thi đáu 2 bên thấy nhau +__+ giết dc cái tre Trâu đứng lên la um sùm =)) cá nhân mềnh éo ưa EHOME - Tàu Khựa vl

halocombat
23-04-2014, 11:25 PM
chị gái dendi xinh vãi nồi

mafiahk
27-04-2014, 05:12 PM
Mafia xin cái tem...

saobangmini
19-12-2014, 04:55 AM

bạn bình luận trong game thì mình ko dám nhận xét vì ý kiến riêng của mỗi người. nhưng bạn không biết thông tin là chính cty viết LOL đã hệ với icefrog trong lúc dota1 đang thịnh hành xin phép mượn ý tưởng dota để làm LOL. vì nghĩ dota1 chỉ là 1 bản map của W3 nên icefrog đã cho. thế nên có rất nhiều skill của dota được lol sử dụng lại với 1 hình hài skin hơi khác chút ít, và tất nhiên là nó sẽ được phân bố lại khác nhau trên hero để tránh sự trùng lặp dota. vậy nên nói nhái chẳng có gì sai. sau này valve mới mời icefrog về xây dựng dota2 trên nền dota1. LOL thật sự chỉ hơn dota 2 ở số người chơi có lẽ là được ra trước và dota2 bị rào cản tiếng anh.

haikillros
05-04-2015, 09:39 PM
Đôi khi play game ta mới là chính mình. Sự đam mê là điều mà không phải ai cũng có, dendil rất may mắn khi có sự ủng hộ từ những người thân yêu nhất của mình. Phim cho ta nhìu điều cần suy ngẫm.
Thank pub