PDA

View Full Version : Các cao thủ SEO vào đóng góp ý kiến

DeerKing
06-12-2011, 11:50 PM
Hiện tại . Trước tiên, rất cảm ơn mọi người đã đáp gạch, ném đá (anh Sứt và a Trôn đỡ hết) để chúng ta có được PUB như ngày hôm nay.
Do lực lượng kỹ thuật còn mỏng mà mem ngày càng đông, kinh nghiệm thì trên giai đoạn bú tí mẹ 1 tí, nên mình lập Thread này mong anh em cao thủ vào đóng góp về SEO ONPAGE hay bất cứ điều gì chưa tốt mà ảnh hưởng đến quá trình tăng trưởng thứ hạng của PUB.VN.
Với đóng góp của các pro, PUB của chúng ta sẽ trở thành website quá độ lên top 10 bỏ qua top 100 là một tất yếu khách quan.
Xin cảm ơn các pro.

KonAir
06-12-2011, 11:58 PM
Ý kiến riêng: Sứt Yêu này thì ko quan tâm mấy tới rank (nếu có cũng chỉ là vì vụ cá độ với bô lão HoaiTrung). Và mình thì luôn nghĩ là Content is King. Nội dung tốt và chất lượng tốt, thì dần dần mọi người sẽ biết đến mình, đồng thời BQT cứ có người đẹp zai như mình thì càng ok :D.
Một cách nghiêm túc, SEO ONPAGE tất nhiên là tốt, nhưng ko phải là yếu tố quyết định, chỉ góp phần thêm thôi. Chứ nội dung và chất lượng mới là hàng đầu, và luôn là tiêu chí Pub mãi theo đuổi và làm theo :D, cái quan trọng nhất vẫn cứ là, khi thành viên đến với pub, đều cảm thấy hài lòng về chất lượng, và sẽ quay trở lại, tiếp tục ủng hộ, như thế là mình hài lòng rồi :x

DeerKing
07-12-2011, 12:05 AM
Ý kiến riêng: Sứt Yêu này thì ko quan tâm mấy tới rank (nếu có cũng chỉ là vì vụ cá độ với bô lão HoaiTrung). Và mình thì luôn nghĩ là Content is King. Nội dung tốt và chất lượng tốt, thì dần dần mọi người sẽ biết đến mình, đồng thời BQT cứ có người đẹp zai như mình thì càng ok :D.
Một cách nghiêm túc, SEO ONPAGE tất nhiên là tốt, nhưng ko phải là yếu tố quyết định, chỉ góp phần thêm thôi. Chứ nội dung và chất lượng mới là hàng đầu, và luôn là tiêu chí Pub mãi theo đuổi và làm theo :D, cái quan trọng nhất vẫn cứ là, khi thành viên đến với pub, đều cảm thấy hài lòng về chất lượng, và sẽ quay trở lại, tiếp tục ủng hộ, như thế là mình hài lòng rồi :x
Content is King, link is Queen ^^ . SEO ONPAGE hay bất cứ điều gì chưa tốt (ví dụ như bảo mật...).

KonAir
07-12-2011, 12:07 AM
Content is King, link is Queen ^^
And Queen always be fu**ed & raped by King :))

Hug In PUB
07-12-2011, 09:13 AM
And Queen always be fu**ed & raped by King :))
:th_124::th_124::th_124:

thanh89
22-01-2012, 02:26 PM
Mình nghĩ rằng nếu không có Marketing thì nội dung và chất lượng của Pub dù rất tốt cũng khó phát triển nhanh. Pub có thu phí, dù nhỏ, nhưng so với các web xem phim free thì vẫn là một rào cản. Bản thân mình sau khi biết việc thu phí đã nghĩ rằng: "A, hóa ra mới đầu free để câu khách nhưng rồi cuối cùng cũng là mục đích kinh doanh." Sau khi tìm hiểu, mình mới thấy mức phí phải trả so với lợi ích nhận được là nhỏ nên đã không ngần ngại "nạp khoai" ngay. Người khác có thể cũng nghĩ như mình. Vậy nên phải làm sao để người ta thấy được điều đó, hiểu được mức phí đó là thấp so với lợi ích nhận được, có khi chưa chắc đã đủ cho việc duy trì server... Nếu không có người bạn cùng cơ quan giới thiệu, mình đã không biết đến Pub. Điều đó chứng tỏ công tác quảng cáo chưa mạnh. Trên đây là đôi điều suy nghĩ của mình, biết đâu lại giúp ích cho các bạn được điều gì đó...

KonAir
04-02-2012, 02:53 PM
@thanh89: mình thì chả quan tâm gì đến việc marketing gì cả :D, cứ được bạn về nhà bảo với mọi người hoặc bạn bè là pub ok, giống như đồng nghiệp của bạn giới thiệu pub cho bạn là mình sướng rồi :))

thanh89
04-02-2012, 11:54 PM
@Sứt: Mình đã giới thiệu về Pub cho tất cả những người quen biết thích xem phim, một vài trong số đó tỏ ra không tin về phim HD mà không bị lag :D
Tốc độ gia tăng thành viên và Pubbers rất nhanh và ổn định, Sứt và ban quản trị sẽ có nhiều việc để làm đấy :D