PDA

View Full Version : Game of Thrones: Season 4 (Cuộc Chiến Ngai Vàng: Phần 4) (2014) (Trọn bộ 10 tập) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

Pages : 1 [2]

larania
17-06-2014, 05:55 PM
Càng xem thì càng thấy nhà Stark nát bét.
Con chị căm thù Hoàng Hậu nhưng sắp trở thành Cersei Lannister ver 2, slut.
Con em thì lệch lạc tâm lý thành cuồng sát bệnh hoạn. :th_105:
Thằng anh cả thì phá vỡ lời thề hại cả mẹ cả quân đội, nhảm vkl. :th_67:
Lord Snow vướng vào đội Night watch nên chắc cũng không làm ăn được gì.
Cậu người thú X-man mê tín dị đoan khó thành nghiệp lớn.
Còn mấy đứa nhỏ chắc làm bù nhìn
Túm lại là mất bố thì tan cửa nát nhà.:th_99::th_99:

Đồng ý là Robb đã sai lầm rất nhiều ( kể từ khi lấy vợ +_+), nhưng những thành viên nhà Stark khác ,ko hề nát bét như bạn nói
-Sansa, đó là thái độ khôn lên để sống, chứ không phải sống theo lối tiểu thư moral trc kia nữa
-Arya,không hề cuồng sát.Nó rất ghét The Hound, nhưng cũng một phần nể phục.Vì vậy nó để The Hound tự chết.
-Xem tập 9 xong mà còn nói Jon Snow không làm ăn được gì?. Lãnh đạo thay người khác.Dám vác mặt đến gặp Mance 1 mình .Vậy làm ăn được là như t nào nữa?
-Brandon ,với 1 cậu bé tàn tật, mà đi đâu cũng có người sẵn sàng theo, thậm chí biết là sẽ chết nếu đi theo.Với độ tuổi đó, tương lai còn bản lĩnh nữa.Mình phục em Bran ở điểm này.Còn rất bé nhưng giỏi thu phục lòng người.
-Rickon: núp kĩ quá,no idea ,có lẽ đây là nhân vật ngây thơ ,đỡ khổ nhất trong nhà Stark.
Tóm lại mình thấy 5 anh em nhà Stark quá bản lĩnh.Đúng như bạn Luvfancy nói, sống biết nhìn thời thế, chứ cứ thẳng tính quá r cũng chết sớm.Edd chết vì quá thẳng tính.

ducnam0801
17-06-2014, 05:57 PM
Càng xem thì càng thấy nhà Stark nát bét.
Con chị căm thù Hoàng Hậu nhưng sắp trở thành Cersei Lannister ver 2, slut.
Con em thì lệch lạc tâm lý thành cuồng sát bệnh hoạn. :th_105:
Thằng anh cả thì phá vỡ lời thề hại cả mẹ cả quân đội, nhảm vkl. :th_67:
Lord Snow vướng vào đội Night watch nên chắc cũng không làm ăn được gì.
Cậu người thú X-man mê tín dị đoan khó thành nghiệp lớn.
Còn mấy đứa nhỏ chắc làm bù nhìn
Túm lại là mất bố thì tan cửa nát nhà.:th_99::th_99:

mình viết ra thì dài nhưng túm cái váy lại là bạn cần ngay 1 khóa học phân tích lại nhà stark này, nó không có nát bét 1 tí nào đâu :))

Cậu Ất
17-06-2014, 08:13 PM
Nói thật là mình có theo dõi bộ này từ se1 tới giờ!
Và mình có biết là Phim còn đang tiến hành tới se6 nữa cơ!
Ko có ý chê - chỉ là đóng góp chút ý kiến cá nhân - Thấy tình tiết phim hơi dàn trải! Đây là bộ phim đầu tư kinh phí cực kỳ kinh khủng - Mọi cảnh quay - nhân vật - trang phục - chiến đầu đều đầu tư rất chất lượng!
Nhưng mỗi tội mình thấy nội dung nó dàn trải nhiều cảnh và nhiều tuyến nhân vật quá - Nhiều nhân vật xuất hiện thần thánh hổ báo rùi chết rất lãng nhách ! Thậm chí còn mất rất nhiều time quanh diễn viên đó nữa :(
Có ai là FAN ruột của phim! Có thể thống kê hộ mình phim còn bao nhiêu cảnh và nhân vật mà đang bị lãng quên ko ! (Các thế lực trong phim nhiều quá).

MÌnh mạn phép liệt kê theo mình nhớ:
1/ Nhóm Mẹ Rồng
2/ Nhóm ở ngôi báu sắt
3/ Nhóm Bức tường và bên kia tường
4/ Nhóm Bóng trắng
5/ Mới thêm nhóm thần thánh mà cậu bé Stark mới gặp
6/ Nhóm Stanis - Giờ mới hợp vào nhóm bức tường
7/ Nhóm Bố con nhà thằng bắt thằng gì làm chó nuôi trông nhà ý
8/ Nhóm dị dị thờ thần thánh gì đâm chém nát người ko chết - sống lại
9/ Nhóm ở lâu đài Huyết Lâu của Ngón tay nhỏ và con gái lớn nhà Stark
10/ Nhóm giết thằng Rob Stark (Lâu quá ko nhớ là nhóm nào nữa)
11/ Nhân vật thằng con hoang của Ông vua béo
12/ Nhân vật thằng gì giúp AArya giết người theo lời hứa (nhân vật này cũng đặc biệt về độ dị)
...
Quá nhiều cảnh và nhân vật nên thấy thiếu liên kết quá :( !

p/s : Hết season nên spam tý ! Ae gạch đá nhẹ tay cùng bàn thảo nhé ! :D ! Đây là ngu kiến của mình về bộ phim điểm gần như cao nhất trên top Series IMDB mà mình thấy ko thực sự thuyết phục lắm :P !
Lão giết Rob Stark chính là bố của thằng nuôi Reek như chó ấy.
"Nhóm dị dị thờ thần thánh gì đâm chém nát người ko chết - sống lại" ? ý của bạn là bóng trắng hồi sinh ?
"Nhân vật thằng gì giúp AArya giết người theo lời hứa (nhân vật này cũng đặc biệt về độ dị)" Chính là Chó Săn nguy cơ die 96,69% rồi :))

quang2411
17-06-2014, 08:18 PM
Đồng ý là Robb đã sai lầm rất nhiều ( kể từ khi lấy vợ +_+), nhưng những thành viên nhà Stark khác ,ko hề nát bét như bạn nói
-Sansa, đó là thái độ khôn lên để sống, chứ không phải sống theo lối tiểu thư moral trc kia nữa
-Arya,không hề cuồng sát.Nó rất ghét The Hound, nhưng cũng một phần nể phục.Vì vậy nó để The Hound tự chết.
-Xem tập 9 xong mà còn nói Jon Snow không làm ăn được gì?. Lãnh đạo thay người khác.Dám vác mặt đến gặp Mance 1 mình .Vậy làm ăn được là như t nào nữa?
-Brandon ,với 1 cậu bé tàn tật, mà đi đâu cũng có người sẵn sàng theo, thậm chí biết là sẽ chết nếu đi theo.Với độ tuổi đó, tương lai còn bản lĩnh nữa.Mình phục em Bran ở điểm này.Còn rất bé nhưng giỏi thu phục lòng người.
-Rickon: núp kĩ quá,no idea ,có lẽ đây là nhân vật ngây thơ ,đỡ khổ nhất trong nhà Stark.
Tóm lại mình thấy 5 anh em nhà Stark quá bản lĩnh.Đúng như bạn Luvfancy nói, sống biết nhìn thời thế, chứ cứ thẳng tính quá r cũng chết sớm.Edd chết vì quá thẳng tính.
Có vài ý mình nói không rõ chắc là bạn không hiểu hết, Sansa thì mình dự đoán là Cersei ver2 chắc phải ss sau mới rõ.
Còn con em quá là bệnh hoạn lệch lạc tâm lý luôn, nhìn vào ông bố Ned Stark chết rồi mà vẫn được kẻ thù tôn trọng, tự tay chặt đầu kẻ bị mình ra lệnh xử tử, đấy là thể hiện sự tôn trọng, trách nhiệm. Còn con kia nó bỏ mặc Hound chết dần chết mòn ở nơi hoang dã, người chăm sóc nó cả một thời gian. Ở đây cái chết là sự giải thoát chứ không phải tàn nhẫn gì. ( Nhưng cũng chưa biết là Hound có chết hay không, chờ ss sau thôi).
Lord Snow thì bị dính vào lời thề với hội Night Watch, bị bó buộc đủ điều, không thể vực dậy nhà Stark được ( ý là như thế chứ không phải là Snow không làm được trò trống gì) :th_121:
Cậu người thú thì mình không đánh giá cao lắm ...

luvfancy
17-06-2014, 08:22 PM
bạn Ất nhớ nhầm rồi .
nhóm thờ thần ánh sáng ấy , có lần xử thằng chó săn bằng cách quyết đấu đó , bị chém đứt đôi vai rồi hồi sinh lại trong ss3. ( ss5 chắc suất hiện lại vs lady stone heart )
Còn thằng giúp Arya hứa giết giúp nó 3 người là thằng sát thủ Jaqen H'ghar ở bên free city Braavos . Nó giết thiếu 1 mạng nên cho 1 đồng coins bảo là khi nào cần nó giúp thì đến bến cảng đi Braavos đưa ra là bọn nó sẽ đưa đi .

còn chó săn mình thấy 99% là chết . Arya lạnh lùng và lí trí có tốt chất của sát thủ . Không giết Chó săn theo mình nghĩ thì Arya muốn hắn cảm nhận cái chết từ từ . Chó săn giết bạn của nó , cướp của bố con cho ở nhờ ... Coi như hắn đã đền tội .
Jon snow thì qua ss5 thảm lắm :( cũng chỉ vì muốn trả thù cho gia tộc .
Rickon stark thì bản tính hoang dã và tàn bạo sau đc Stanis tìm thấy ( rất có thể trở thành Lord of winterfell )
Con sói Ghost , Summer và Shaggy dog đều có khả năng đặc biệt .
bật mí là Sói của Arya chưa chết và nó đang lãnh đạo 1 đàn sói chuyên tấn công quân của nhà Lannister nhé =))
Hóng ss5

Cậu Ất
17-06-2014, 09:11 PM
bạn Ất nhớ nhầm rồi .
nhóm thờ thần ánh sáng ấy , có lần xử thằng chó săn bằng cách quyết đấu đó , bị chém đứt đôi vai rồi hồi sinh lại trong ss3. ( ss5 chắc suất hiện lại vs lady stone heart )
Còn thằng giúp Arya hứa giết giúp nó 3 người là thằng sát thủ Jaqen H'ghar ở bên free city Braavos . Nó giết thiếu 1 mạng nên cho 1 đồng coins bảo là khi nào cần nó giúp thì đến bến cảng đi Braavos đưa ra là bọn nó sẽ đưa đi .

còn chó săn mình thấy 99% là chết . Arya lạnh lùng và lí trí có tốt chất của sát thủ . Không giết Chó săn theo mình nghĩ thì Arya muốn hắn cảm nhận cái chết từ từ . Chó săn giết bạn của nó , cướp của bố con cho ở nhờ ... Coi như hắn đã đền tội .
Jon snow thì qua ss5 thảm lắm :( cũng chỉ vì muốn trả thù cho gia tộc .
Rickon stark thì bản tính hoang dã và tàn bạo sau đc Stanis tìm thấy ( rất có thể trở thành Lord of winterfell )
Con sói Ghost , Summer và Shaggy dog đều có khả năng đặc biệt .
bật mí là Sói của Arya chưa chết và nó đang lãnh đạo 1 đàn sói chuyên tấn công quân của nhà Lannister nhé =))
Hóng ss5

Ok bạn nói mình nhớ ra rồi :D mình nghĩ bọn thờ thần ánh sáng đấy có liên quan đến thần nữ nhà Stanis ;)) cả SS4 ko nhắc đến Rickon chắc tác giả để dành cho SS5 :))

lieuochieutim
17-06-2014, 09:55 PM
Đúng như cái title ..............All Men Must Die :D

larania
17-06-2014, 10:00 PM
đoạn Tyrion giết Tywin, nếu chỉ vì Shae ,thì động lực giết quá sức vô lý.( hay là do diễn viên đóng Tysha đã bị loại ra :(( ) mình thấy phim bỏ qua đoạn nguyên tác này, thật đáng tiếc.Kết thúc phim buồn quá, lại lôi truyện ra cố mà đọc.Bản dịch ở VN mình,dịch như tiểu thuyết ngôn tình TQ.
Cám ơn bạn nào đó 1 lần nữa, đã post bản truyện này. Finally,Thanks Pub for a good job. :)

trangsilangthang93
17-06-2014, 11:00 PM
Quá đẳng cấp,rất nhiều trải nhiệm giống những cuộc đời đc tạo ra trên trái đất này.Cuộc sống cho ta nhiều nước mắt mà sao ta vẫn thấy vui.......

whitefangvanish
18-06-2014, 12:44 AM
Tyrion giết Tywin ko fải vì Shae mà vì nó bị cha nó vùi dập đến nỗi 3 4 lần đẩy vào chỗ chết, nên đâm ra nó hận. Thím Varys tếu vãi. Vừa giúp Tyrion xong nghe tiếng chuông là tự hiểu cắm đầu đi luôn :))

movie_style
18-06-2014, 01:02 AM
jaime thuong em that,nhung co phai la cersei muon tha ra de giet tywin khong nhi,chet me thang gia di cu lam nhu nguy hiem lam y, co ai nghi nhu minh khong

tuandungph
18-06-2014, 03:49 AM
tiêu sư bà cái thằng oberyn

nguyenminhquang
18-06-2014, 08:54 AM
Đúng là phim Mỹ, quá nhiều bất ngờ và khó đoán thật, đẳng cấp là đây:th_49:

tronghieu113
18-06-2014, 01:06 PM
mẹ rồng rảnh vl con rồng cần nhốt nhất là con rồng lớn màu đen thì lại ko nhốt

đi nhốt 2 con nhỏ hơn làm quái gì

khi bị nhốt như thế sau này 2 con kia cũng phản luôn , nó mất niềm tin vào mẹ rồng rồi

cũng giống như chó nhà mình xích lại vậy tính tình sẽ thay đổi và khó kiểm soát hơn

nói chung là rồng đang fail
ko có gì đặc sắc nữa

Karateka1910
18-06-2014, 02:03 PM
Lại xong 1 ss, 2 tập cuối này hay phết đấy chứ. Khi nào mới lại đc xem ss mới đây :th_89:

dth192001
18-06-2014, 03:51 PM
có ai như mình rất thích xem phần nhạc + mô hình gia tộc đầu phim ko :3, SS1 ko hay, đên SS4 coi cái đoạn đó đã lắm, đeo phone + maxx volum mà nghe nhạc đã cái tình lắm :*
p/s: ban đầu ko coi, nhưng càng ngày càng hết phim nên mình tiếc từng phút từng giây phải xem luôn, đâm ra ghiền :th_8::th_105:

daibanhbao
19-06-2014, 12:30 AM
bạn Ất nhớ nhầm rồi .
.....
Hóng ss5

Nói ko ngoa 1 câu mình phục bạn luôn về phim này đó :D ! Chắc bạn là FAN ruột và mình nghĩ có lẽ bạn còn đọc truyện hay theo dõi sâu xa hơn ngoài việc xem phim ko!
Chi tiết còn đồng xu để khi cần giúp đỡ aaryn mình k nhớ nổi lun :P ! Tkz bạn nhắc!
Thằng chó săn chết cũng đc rồi nhân vật ý hết thời rùi mà :P!
Mình cũng ko xem nhìu mấy phim tầu vs hàn chuyên buff main chính đâu ! Mình thấy phim này có phần nhìu nội dung quá nó hơi dàn trải ý mà! Mà ko có dấu hiệu dừng lại dàn nhân vật lắm dù có nhìu kẻ đã nằm xuống! Hihi!

luvfancy
19-06-2014, 03:10 PM
Nói ko ngoa 1 câu mình phục bạn luôn về phim này đó :D ! Chắc bạn là FAN ruột và mình nghĩ có lẽ bạn còn đọc truyện hay theo dõi sâu xa hơn ngoài việc xem phim ko!
Chi tiết còn đồng xu để khi cần giúp đỡ aaryn mình k nhớ nổi lun :P ! Tkz bạn nhắc!
Thằng chó săn chết cũng đc rồi nhân vật ý hết thời rùi mà :P!
Mình cũng ko xem nhìu mấy phim tầu vs hàn chuyên buff main chính đâu ! Mình thấy phim này có phần nhìu nội dung quá nó hơi dàn trải ý mà! Mà ko có dấu hiệu dừng lại dàn nhân vật lắm dù có nhìu kẻ đã nằm xuống! Hihi!

mình xem từ ss1 đến ss3 đến đoạn red wedding sốc quá , mồm há hốc , lên cơn đau tim mấy ngày luôn :v Từ đó kiếm truyện về đọc cho nó đỡ hại não , tổn thọ lắm =)) . Thi thoảng cũng vô mấy page phim này tranh luận nữa , mình quên chỗ nào là có người khác nhắc cho , rồi lại ngồi mày mò xem lại phim . Nên biết chút chút . Cơ mà phim làm 1 vài chỗ không đúng nguyên tác ( cũng nhỏ thôi , chỉ là bớt vài nhân vật phụ vs vài sự kiện nhỏ ) . Cơ mà vẫn xem đc vì những chỗ đó không làm ảnh hưởng đến nội dung ^^ .

trungkien88tn
19-06-2014, 07:42 PM
Trước season 4 này mình còn xem lại để khởi động :)) Nhưng chắc season sau thì thôi , phần này gẫy vãi cả ra ý chứ !Nhiều bạn cứ cuồng thái quá !!!

Bạn nào mang IMDB ra dọa thì mình cũng chẳng sợ. Phim dài tập thì điểm cao nó ở diễn xuất là nhiều nhất, rồi đến khoản tung hứng cảm xúc, ...v...v .., kịch bản nó đâu cần khủng kiểu Lord of the rings :) Mà nhiều khi, điểm cao vì nó có những yếu tố mà Chỉ Bọn Mỹ mới hiểu cơ :))

movie_style
19-06-2014, 08:06 PM
cersei co y muon de tyrion kill cha,nham hiem nhu dan ba

doisao104
20-06-2014, 12:25 AM
Mình thấy nhiều người ở đây cứ chê cốt truyện lan man và dàn trải hoặc chê dòng nhân vật này nọ mà không chịu tìm hiểu...Các bạn coi phim chưởng HK nhiều, tình tiết nhanh dễ hiểu, nhân vật gói gọn, nội dung trong 2h đồng hồ nên bị lạm ah??? Coi phim bộ phải chịu khó hệ thống nhân vật, những truyện hay phim mà hệ thống cả chục dòng nhân vật luôn liên quan đến cốt thế này rất khó theo dõi, nó không đi theo 1 nhân vật chính nào cả để mình xem, cứ bỏ qua tập nào là khó hiểu ngay...Mình khuyên các bạn nên tìm truyện đọc hoặc các tóm tắt bằng tiếng Việt của truyện để tìm hiểu kỹ hơn về nội dung phim cho đỡ bại não...Nhiều phim nó đòi hỏi người xem suy nghĩ hoặc có độ tế nhị trong cách nhìn nhận mới thấy hay được, cứ mỳ ăn liền như phim chưởng rồi lên đây chê như nhà phê bình nghệ thuật nghe chán lắm các bạn ah...:th_65:

macyphong89
20-06-2014, 12:36 AM
chia tay mọi người, chia tay pub 1 năm.... hẹn năm sau có ss5 gặp lại -_-

luvfancy
20-06-2014, 02:55 AM
Trước season 4 này mình còn xem lại để khởi động :)) Nhưng chắc season sau thì thôi , phần này gẫy vãi cả ra ý chứ !Nhiều bạn cứ cuồng thái quá !!!

Bạn nào mang IMDB ra dọa thì mình cũng chẳng sợ. Phim dài tập thì điểm cao nó ở diễn xuất là nhiều nhất, rồi đến khoản tung hứng cảm xúc, ...v...v .., kịch bản nó đâu cần khủng kiểu Lord of the rings :) Mà nhiều khi, điểm cao vì nó có những yếu tố mà Chỉ Bọn Mỹ mới hiểu cơ :))

thực sự thì nếu không đọc truyện , bạn xem phim cảm giác nó bị gãy thật :
qGiải đáp chung luôn cho các bác hỏi về tập truyện nhé
bộ A song of ice and fire của tác giả Martin có 7 tập, hiện tại đã ra được 5 tập

Tập 1 - A game of thrones tương ứng season 1
Tập 2 - A Clash of Kings tương ứng season 2
Tập 3 - A Storm of Swords tương ứng season 3 và season 4
Tập 4 - A Feast for Crows - bắt đầu sau quyển 3, các sự kiện ở đảo sắt, KL, Dorne :th_120:
Tập 5 - A Dance with Dragons - bắt đầu sau quyển 3, các sự kiện ở bên kia eo biển, bức tường, phương Bắc.... .:th_80:
( Tập 4 và 5 cùng sảy ra trong 1 thời gian chỉ khác nhau ở địa điểm . )
Tập 6 sắp xuất bản
Tập 7 đang viết

mấy ông làm phim đã lồng 1 vài sự kiện từ tập 4 và 5 vào trong tập 3 :( . Ví dụ như sự kiện ss4 ep 10 là Stanis mang quân đi cứu bức tường . ( sự kiện trong quyển 5 ) . Vì nếu như đang làm đoạn Man tộc tấn công The Wall ( ep9 ss4 ) là hết quyển 3 vậy thì phải hết tập truyện 4 nói về Dorne và KL .. mới đến đoạn Stanis đến cứu Wall . Nếu tách ra như truyện thì người xem chắc phải đợi 1 năm nữa mới có sự kiện này . ( giống như kiểu ss sau sẽ chỉ gặp mặt mỗi mụ sercei và anh jaime , rồi ss nhau nữa chỉ ngắm anh jon , stanis và mẹ rồng ) .
Nên nhà làm phim sẽ lồng tập chuyện 4 và 5 vào cùng vài ss phim --> Phần ss4 này phải cài cắm quá nhiều chi tiết tạo tiền đề cho các ss sau nên có vẻ mạch phim không được trôi lắm . ( chẳng biết định bôi ra mấy ss còn đan tình đồn rằng Martin sẽ ra cả tập 8 )

beckham_23
21-06-2014, 05:53 PM
thằng Joffrey chết thặc là sung sướng :v

beckham_23
23-06-2014, 01:21 AM
Jojen Reed cũng có năng lực khủng tương tự Bran mà lại phải chết, quá phí Bran ko thể phục hồi đôi chân nhưng sẽ bay ở ss5 thế đang bay mà xuất hồn thì có rớt ko? =)))

Thằng cha Tywin bình thường oai nghiêm lắm mà, tỏ vẻ là số một rốt cuộc bị quỷ lùn giết trong nhà xí =)) ăn nằm với con nhỏ Shae nữa chứ

Arya vẫn vậy, vẫn là cố bé cứng cỏi, cá tính nhưng ko có đột biến, chả biết sau này làm đc gì ko mà sống dai quá :))) nhưng vẫn thích. Hai đứa em đều đã gần anh trai Jon Snow rồi (riêng con Sansa dường như sống vì mình thôi nhỉ?). Còn đứa út Rickon ko nhắc đến?

Như vậy còn lại 5 nhân vật mình muốn xem nhất là anh em nhà Lannister: Jaime, quỷ lùn Tyrion, 3 anh em nhà Stark: Snow, Bran, Arya. Còn Long Mẫu thì ko quan tâm, chủ yếu có binh quyền mạnh với 3 con rồng...nhưng nếu muốn điều khiển đc đám rồng đó thì sau này phải hỏi Bran :)))

P/s: sát thủ Jaqen H'ghar, ko nhắc tới nhân vật này nữa ta? từng giúp Arya giết người ấy?

bitzh28
28-07-2014, 03:17 AM
hay quá :(( ss5 chắc đợi dài cổ =((

jav1link
08-08-2014, 12:30 AM
mẹ rồng rảnh vl con rồng cần nhốt nhất là con rồng lớn màu đen thì lại ko nhốt

đi nhốt 2 con nhỏ hơn làm quái gì

khi bị nhốt như thế sau này 2 con kia cũng phản luôn , nó mất niềm tin vào mẹ rồng rồi

cũng giống như chó nhà mình xích lại vậy tính tình sẽ thay đổi và khó kiểm soát hơn

nói chung là rồng đang fail
ko có gì đặc sắc nữa
bạn xem toàn tua à ?
con to đầu nhất nó bỏ đi làm loạn mà

mythvietnamese123
13-08-2014, 02:11 PM
Ngồi trong cty xem cái phim này mấy cảnh sexual thốn địt chịu đc T_T:th_26:

emthanh
25-08-2014, 03:56 AM
Không thể bỏ lỡ 1 giây phút nào.

hokhaidieu
31-08-2014, 06:54 PM
Iu Tyrion vãi

Pham Tuy Phong
11-09-2014, 08:31 PM
mấy ngày qua vừa xem lại toàn bộ 4 SS đến giờ chờ đến năm sau. có một điểm lưu ý nhỏ ko bik có ai nhận ra ko:

SS 3 : trong đoạn đối thoại giữa Varys và Bealish (aka "littlefinger") tạm đặt là :"Chaos is a ladder" (Hỗn loạn chính là nấc thang), có nói Baelish sử dụng con điếm của ông ta yêu mến nhất hiến cho Joffrey mới lên ngôi, nhưng sau đó con này lại phản bội Baelish, làm việc cho Varys, nên phần thướng mà Bealish dành cho con phản bội là tố cáo nó đang âm thầm giúp Sansa chạy trốn. Kết quả là bé bị ghim lên tường bằng cây nỏ sắt. Cũng chính cây nỏ sắt đó dc Tyrion sử dụng để giết cha mình Tywin, cuối SS4. Dường như minh chứng cho sự thật mà Bealish đã nhận ra, ông ta đã tìm ra cách để chiến thắng Trò chơi Vương quyền này , đó chính là sự hỗn loạn. Tyrion tạo ra sự hỗn loạn (chaos) bằng cách giết Tywin rồi bỏ trốn, hứa hẹn một thế lực khác nổi lên. Baelish âm thầm ra đi, rồi bí mật hạ độc Joffrey, đó cụng là gây sự hộn loạn. Suy cho cùng, Vương quyền trong 7 vương quốc là một trò chơi, người chiến thắng ko phải là người đánh kiếm giỏi nhất, có trong tay binh quyền mạnh nhất hay dc hậu thuẫn bởi Rồng, mà đã là trò chơi thì muốn thắng phải biết quy luật, cách chơi! Chưa có ai biết ngoại trừ Lord Baelish!

Nhân vật Little finger này mới thật sự là bộ óc thông tinh tinh quái nhất trong Trò chơi này, có dự cảm Lord Baelish mới là người ngồi lên ngôi báu sắt khi truyện này kết thúc

Motip phim hiện nay thường ko có hậu mà dựa trên độ hấp dẫn khó đoán của diễn biến, hơn nữa có vị vua nào theo bối cảnh Lãnh chúa trung cổ mà hiền từ anh minh đâu. Chắc George Martin đã nghĩ đến điều này rồi

luvfancy
10-10-2014, 04:43 AM
mấy ngày qua vừa xem lại toàn bộ 4 SS đến giờ chờ đến năm sau. có một điểm lưu ý nhỏ ko bik có ai nhận ra ko:

SS 3 : trong đoạn đối thoại giữa Varys và Bealish (aka "littlefinger") tạm đặt là :"Chaos is a ladder" (Hỗn loạn chính là nấc thang), có nói Baelish sử dụng con điếm của ông ta yêu mến nhất hiến cho Joffrey mới lên ngôi, nhưng sau đó con này lại phản bội Baelish, làm việc cho Varys, nên phần thướng mà Bealish dành cho con phản bội là tố cáo nó đang âm thầm giúp Sansa chạy trốn. Kết quả là bé bị ghim lên tường bằng cây nỏ sắt. Cũng chính cây nỏ sắt đó dc Tyrion sử dụng để giết cha mình Tywin, cuối SS4. Dường như minh chứng cho sự thật mà Bealish đã nhận ra, ông ta đã tìm ra cách để chiến thắng Trò chơi Vương quyền này , đó chính là sự hỗn loạn. Tyrion tạo ra sự hỗn loạn (chaos) bằng cách giết Tywin rồi bỏ trốn, hứa hẹn một thế lực khác nổi lên. Baelish âm thầm ra đi, rồi bí mật hạ độc Joffrey, đó cụng là gây sự hộn loạn. Suy cho cùng, Vương quyền trong 7 vương quốc là một trò chơi, người chiến thắng ko phải là người đánh kiếm giỏi nhất, có trong tay binh quyền mạnh nhất hay dc hậu thuẫn bởi Rồng, mà đã là trò chơi thì muốn thắng phải biết quy luật, cách chơi! Chưa có ai biết ngoại trừ Lord Baelish!

Nhân vật Little finger này mới thật sự là bộ óc thông tinh tinh quái nhất trong Trò chơi này, có dự cảm Lord Baelish mới là người ngồi lên ngôi báu sắt khi truyện này kết thúc

Motip phim hiện nay thường ko có hậu mà dựa trên độ hấp dẫn khó đoán của diễn biến, hơn nữa có vị vua nào theo bối cảnh Lãnh chúa trung cổ mà hiền từ anh minh đâu. Chắc George Martin đã nghĩ đến điều này rồi

Baelish tuy tinh quái đến mức bậc thầy rồi nhưng ở ss4 cũng đã để lộ sơ hở . Sansa có lẽ sẽ là quân cờ sau này chiếu tướng hắn ( theo mình nghĩ ) . Đoạn thoại ở trong phòng của sansa đã nói là biết hắn muốn cái gì . Điều này chỉ có 2 người biết là sansa và Varys . Cảnh cuối ss4 sansa xuất hiện như là 1 nhân vật sẽ cùng phe vs baelish , đâu chắc rằng con bé này sẽ không đâm sau lưng hắn đâu .
Với lại bóng trắng sắp tấn công lục địa thì việc ai đánh đuổi đc thì mới hoàn toàn có tư cách lên ngai sắt . Nên việc có quân lực vô cùng quan trọng ( cuộc chiến 5 vua là vô nghĩa , cuộc chiến thực sự ở phía bên kia bức tường ) . Hắn ta thừa thông minh nhưng lại thiếu tiềm lực và quân lực , hiện giờ hắn tạm thời coi như tiếp quản xứ Vale Arryn , nắm Sansa trong tay mong sẽ có ngày dành đc Winterfell . Nhưng thánh Martin cũng troll là Rickon , Bran ... còn sống ( Bealish không hề biết ) ---> dự tính của hắn sai 1 nửa .

Lúc Tywin trao cho Tyrion danh hiệu Hand of the king đã nói nếu thấy Varys hay Bealish có ý làm loạn là giết luôn không cần hỏi ( SS2) Chứng tỏ hắn ta cũng cáo già nhưng không qua đc Tywin .
---> ý kiến của mình : hắn ta là 1 nhân vật có thể tạo sự hỗn loạn nhưng chắc chắn sẽ không thể leo lên ngai sắt .
Ngai sắt bây giờ có ít nhất 2 đến 3 thế lực nhòm ngó , thì hắn hầu như vẫn chưa có gì , binh lực không , đất đai ít , nhân danh gì để lên ngai .... Hắn hiểu luật chơi , hiện tại chơi rất tốt nhưng ai hạ bài trước mới là người thắng cuộc .
Red wedding là 1 ví dụ Robb đánh trận rất tốt nhưng Tywin mới là kẻ hạ con A chủ bài .

huynguyen92
11-10-2014, 03:01 AM
Tập 2 coi sướng vcl, chet cmn tl Vua

ParuYoo
18-11-2014, 03:19 AM
Tuyệt zời.... hóng phần tiếp theo ^^

Càng xem càng hay

bengvit
25-11-2014, 06:12 PM
bh thì co ss5 hả admin

Fan_MU
30-05-2015, 09:38 PM
xem đoạn cuối của Arya Stark cảm động phết, mà cứ như kiểu trong game Assassin ấy

tonnhulien
23-08-2015, 12:46 PM
Hiện giờ mới xem hết phần 6. Anh Quỷ lùn thể hiện xuất sắc quá!

tonnhulien
23-08-2015, 02:12 PM
OmegaQ và GenesisQ dịch hay quá.

vuducanh94
03-09-2015, 03:55 PM
phim max hay càng xem càng cuốn . chiến 1 mạch 5 season luôn :))

ivytruong22
10-05-2016, 05:26 PM
phim hay thật. mọi diễn biến luôn xảy ra theo chiều hướng bất ngờ không thể nào đoán trước được.
Mình vẫn hy vọng rằng sau này những đứa con còn lại của nhà Stark sẽ trả thủ thích đáng những kẻ hãm hại nhà họ. Dù e rằng ai biết chiện j sẽ xảy ra nữa đây, tập 9 ss3 đã quá đau lòng rồi, ám ảnh kinh khủng.

hoangslim94
02-02-2017, 10:23 PM
Bị lỗi plug in kg xem đc admin ơi

mactam
22-04-2019, 08:14 AM
kiểm tra giúp mình tài khoản của mình. Mình nạp tiền 2 lần, 1 lần mua khoai và một lần mua gói tháng nhưng đều không được kích hoạt. Lần gần nhất là ngày hôm qua, vậy là sao nhỉ? Tìm chỗ để liên lạc cho bên bạn cũng không được?

KonAir
22-04-2019, 08:31 AM
@mactam: http://pubvn.net/bar/forums/130-B%C3%A1o-l%E1%BB%97i-thanh-to%C3%A1n

thaotrangum
23-04-2019, 01:10 PM
cứ lỗi sv hoài không coi được pub ơi :(

long89
19-09-2021, 10:56 PM
Lỗi xoay màn rồi ad ơi, fix sớm giúp mình với