PDA

View Full Version : Ipad bản 5.1.1 JB không tải được ứng dụng pub

Lanuyena4
04-04-2014, 12:54 PM
Mình dùng ipad 2 bản 5.1.1 trước giờ vẫn xem phim bình thường. Hôm qua tự nhiên không vào được ứng dụng pub nữa xóa đi vào pub để cài lại bản khác mà không được.nó cứ báo không thể cài ứng dụng và yêu cầu cài lại mãi k được.các bạn kiểm tra giúp mình với. Tiện đây cho mình hỏi ipad 4 chưa JB bao h có thể xem được pub vậy.thấy cứ bảo gửi ứng dụng lên appstore mãi mà sao không thấy làm.nhiều anh em khác người ta cũng có máy chưa JB cứ bắt người ta đợi mãi.bao nhiêu ứng dụng xem phim của việt nam thấy appsstore đồng ý rồi mà.Mình nghĩ các bạn đã thu phí thì nên quan tâm đến vấn đề này nhiều hơn.ai cũng muốn dịch vụ được sử dụng 1 cách tôt nhất cả.Xin cảm ơn đã đọc!

KonAir
04-04-2014, 01:04 PM
Hiện tại Pub đang làm việc để có thể ra được bản cập nhật tiếp theo sửa các lỗi bạn nhé, gặp nhiều lỗi quá, mong các bạn thông cảm.

KonAir
04-04-2014, 03:43 PM
Thông báo về app Iphone, Ipad
Hiện tại bản update app iOS mới nhất của Pub vẫn chưa fix được hết lỗi, một số bạn vẫn chưa xem được phim. Pub đã và đang cố gắng hết sức, dốc toàn lực để sửa lỗi 1 cách triệt để. Rất cám ơn một số thành viên đã tự nguyện hiến dâng thiết bị để Pub có thể test và fix lỗi :D. Đồng thời xin chân thành gửi tới toàn bộ các bạn lời xin lỗi tha thiết nhất từ đáy lòng Pub. Quá trình sửa để có bản cập nhật mới dự kiến đến cuối ngày chủ nhật tuần này (6/4/2014). Một lần nữa xin được tạ lỗi với các bạn ạ.

Lanuyena4
04-04-2014, 10:14 PM
Thực sự là mình cũng đánh giá cao nỗ lực của các bạn.k có j trách móc cả.chủ là ngày nghỉ cuối tuần k tìm cách nào để xem đc phim cả.1 cai ipad 5.1 cũng k xem đcj và 1 cái air chưa JB cũng k xem được. Xem bằng skyfire thì k có phụ đề. Chán! Hy vọng các bạn tìm ra 1 giải pháp chung cho tất cả mọi người bởi vì mình thấy số lượng người kêu ca cũng bắt đầu nhiều rồi. Giải pháp tốt nhất là có app free của pub tren Apstore cho ai cũng xem được cả.

KonAir
04-04-2014, 10:32 PM
Thực sự là mình cũng đánh giá cao nỗ lực của các bạn.k có j trách móc cả.chủ là ngày nghỉ cuối tuần k tìm cách nào để xem đc phim cả.1 cai ipad 5.1 cũng k xem đcj và 1 cái air chưa JB cũng k xem được. Xem bằng skyfire thì k có phụ đề. Chán! Hy vọng các bạn tìm ra 1 giải pháp chung cho tất cả mọi người bởi vì mình thấy số lượng người kêu ca cũng bắt đầu nhiều rồi. Giải pháp tốt nhất là có app free của pub tren Apstore cho ai cũng xem được cả.
Bạn ơi, chiều nay có bản cập nhật mới rồi đấy a, nếu cái ipad 5.1 của bạn có báo update thì bạn update nhé, nếu không update được hoặc không thấy báo update thì bạn xoá app đi rồi vào lại pubvn.tv để tải lại nhé

langkhachbinhminh100
04-04-2014, 10:32 PM
Hiện tại mình cũng chưa thể update bản mới nhất được do mỗi lần update đều bị báo lỗi như thế này. Nhờ Mod set lại giúp.
mình đang dùng Ipad 1. Bản 5.1.1

http://i157.photobucket.com/albums/t42/langkhachbinhminh100/1EA3nh-1.png

KonAir
04-04-2014, 10:56 PM
@langkhachbinhminh100: bạn xoá hẳn app đi rồi dùng safari truy cập pubvn.net để tải lại, nếu làm vậy rồi mà vẫn không cài được thì có khả năng máy bạn chưa cài appsync rồi (chưa cài appsync thì sẽ không cài được app từ file ipa tải từ Pub về bạn nhé), bạn chỉ cần cài thêm appsync là được ạ.

gnuthnahtneyugn
05-04-2014, 12:35 AM
@langkhachbinhminh100: bạn xoá hẳn app đi rồi dùng safari truy cập pubvn.net để tải lại, nếu làm vậy rồi mà vẫn không cài được thì có khả năng máy bạn chưa cài appsync rồi (chưa cài appsync thì sẽ không cài được app từ file ipa tải từ Pub về bạn nhé), bạn chỉ cần cài thêm appsync là được ạ.

đã làm như bạn hướng dẫn, mình còn reinstall appsync nhưng vẫn tình trạng ko thể cài đc. cũng ipad 5.1.1 đã JB trước đây đã đang xem phim bình thường bị 4-5 ngày nay ko xem đc xong bấm update thì khỏi cài đc nữa luôn

langkhachbinhminh100
05-04-2014, 12:38 AM
đã làm như bạn hướng dẫn, mình còn reinstall appsync nhưng vẫn tình trạng ko thể cài đc. cũng ipad 5.1.1 đã JB trước đây đã đang xem phim bình thường bị 4-5 ngày nay ko xem đc xong bấm update thì khỏi cài đc nữa luôn

Vẫn ko có gì thay đổi bạn ạ :| ko cài đc :(
bạn cho mình xin link file ipa mình thử cài bằng i-funbox đc ko

Mình đã thử cài cả 2 cái Appsynd đều không được. Có lẽ vấn đề cơ bản là xung đột giữa app và bản 5.1.1.
Mod tìm hiểu thử xem !!!

http://i157.photobucket.com/albums/t42/langkhachbinhminh100/1EA3nh-2.png

http://i157.photobucket.com/albums/t42/langkhachbinhminh100/1EA3nh1-1.png

chuachom
05-04-2014, 09:41 AM
Bốn năm hôm nay không vào được để xem phim rồi. Giờ mới biết là có lỗi này. Đã thử các cách Mod và các bạn nói ở trên nhưng vẫn không được. Mong các bác sửa sớm và nhớ cộng thêm ngày thiệt hại cho mình nhé (thật ra account này là để bà xã mình xem nên mới quan liêu thế này, đến hôm nay mới biết để vào kêu cho bà ấy... hichichci)

mtuannn
05-04-2014, 08:28 PM
bt k sao, từ hôm chuyển tên up app mới là k xem đc. xóa đi cài lại thì nó báo k down về cài được y như bạn ở trên

KonAir
05-04-2014, 10:34 PM
Sẽ có bản cập nhật để iOS 5.x cài được nhé mọi người

mtuannn
05-04-2014, 11:02 PM
thanks sứt, ra sớm nhé

chuachom
06-04-2014, 09:45 PM
Cố lên bạn Sứt nhé. Cuối tuần này móm rồi.

tomlxthanh
07-04-2014, 08:16 AM
toi kg o Viet Nam nen ben nay kg co app cua PUB vay toi phai lam sao? Xem tren Iphone 5 va Ipad mini kg co phu de va phim bi lộn ngược

bunmy
07-04-2014, 02:30 PM
Ipad mình chạy phiên bản 5 cũng ko upadte dc :(

nampctt
03-05-2015, 11:09 PM
có cái ipad 1 xài ios 5.1.1 chả cài được pub xem bằng ip toét hết cả mắt rồi đấy nhé ku sứt, trả tiền V-Rotoh cho tớ đê

nampctt
03-05-2015, 11:16 PM
có ai cài đc pub cho ipad 1 ios 5.1.1 không chỉ em với