PDA

View Full Version : góp ý về new website !

xugreen
26-03-2014, 07:29 PM
1 : khá là rối mắt :th_48:
2 : mỗi lần tắt máy hôm sau hay lúc sau vào thì phải đăng nhập tk lại - dù đã lưu :th_104:
3 : phụ đề hơi khó đọc so với trc :th_40:
4 : chắc năng tìm kiếm gây 1 số khó chịu , ức chế :th_15:
p/s : nói chung đổi mới là tốt nhưng theo cảm nhận của mình nó ko đc bằng cái cũ

niktokyo
26-03-2014, 10:00 PM
đồng ý ~> cơ mà hình như mất luôn công cụ tìm kiếm theo tên film ý. Hoặc là nằm đâu đó mình mò mãi chưa dc :th_119:

goccothu
27-03-2014, 11:11 PM
mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn. giao diện mới của pub hơi khó dùng. ngoài 4 cái nói ở trên mình thấy có 2 cái nữa.

1 là: vào diễn đàn hoặc quay lại trang chủ phim khó hơn trước

2 là: ngày trước cái nút sang phải sang trái lúc tìm phim trên trang chủ ý, chỉ cần ấn một cái là nó tự dịch sang, rất nhanh. giờ ấn xong phải đợi nó tải một lúc mới xem được, tốn thời gian hơn.

mình biết các ad đã mất công đầu tư để trang web đẹp hơn nhưng về cơ bản mình vẫn thích giao diện cũ hơn, vì dùng quen rồi, cảm giác nhẹ hơn + nhanh hơn bản mới thì phải.

ở bản mới này, cái mình thích nhất là chế độ xem lại từ chỗ lần trước dừng lại. đang xem tự dưng có việc gì đó phải chạy đi chạy lại, lúc về đỡ phải mò tìm xem khi nãy dừng lại ở đâu.

KonAir
27-03-2014, 11:19 PM
Rất cám ơn các bạn đã góp ý, các tính năng và các lỗi còn tồn tại trên phiên bản này đã và đang được khắc phục, sẽ cố gắng hoàn thành một cách nhanh nhất để mọi người có thể sử dụng một cách sung sướng hơn :D

:::boo:::
28-03-2014, 12:58 AM
Riêng mình thì thấy giao diện mới khá ok ,phân loại phim như vậy cũng dễ tìm , tính năng xem phim cũng tốt hơn .

Nhưng cái mục CC có phim có phim không , hình như phim nào có thêm engsub mới có thì phải . Nhiều lúc muốn đổi cỡ chữ mà không đc . Sứt xem lại dùm mình nhé .

KonAir
28-03-2014, 08:37 AM
Riêng mình thì thấy giao diện mới khá ok ,phân loại phim như vậy cũng dễ tìm , tính năng xem phim cũng tốt hơn .

Nhưng cái mục CC có phim có phim không , hình như phim nào có thêm engsub mới có thì phải . Nhiều lúc muốn đổi cỡ chữ mà không đc . Sứt xem lại dùm mình nhé .
Phim nào phụ đề hardsub (gắn cứng vào phim) thì sẽ không chỉnh được các tuỳ chọn về phụ đề nên sẽ không có nút chỉnh nữa bạn nhé :D, phim nào phụ đề rời thì sẽ chỉnh được, bất chấp là có Engsub hay không :D

Endlesslove0593
28-03-2014, 10:37 PM
Mình update cả phim lẻ lẫn phim bộ mỗi ngày, phải kéo lên kéo xuống để update cả 2 trong khi cái cũ chỉ cần 1 lần.

mà lap độ phân giải thấp màn hình chỉ nhìn dc 1 mục

KonAir
28-03-2014, 10:54 PM
Mình update cả phim lẻ lẫn phim bộ mỗi ngày, phải kéo lên kéo xuống để update cả 2 trong khi cái cũ chỉ cần 1 lần.

mà lap độ phân giải thấp màn hình chỉ nhìn dc 1 mục
Thời gian ngắn sắp tới, sẽ có tùy chọn để bạn có thể duyệt toàn bộ phim lẻ và bộ trong cùng 1 tab nhé

hell dep zai
30-03-2014, 08:43 AM
anh sứt ơi thêm cái bất cập nữa là ở cái phẩn chuyển tập khi xem phim bộ ấy... để full màn hình thì chuyển nhưng khi phim chạy thì lại về màn hình nhỏ, vậy thì làm như thế để làm gì khi ko có hiệu quả ^^!

sáng mới ngủ dậy ăn nói ko bựa chút nào hết mình nể mình quá kakakaka :))

Hoang_0nline
31-03-2014, 10:54 PM
Mình thấy có 1 lỗi khá nghiêm trọng (Bắt gặp lỗi ở phim Helix-Season-1, không biết mấy phim bộ khác có bị không)

Lỗi cụ thể như sau: lúc đầu mình xem phim chọn màu sub là màu vàng, nhưng tới đoạn có giải thích (sub sẽ mặc định là màu xanh lá cho cái đoạn giải thích ấy ) , nhưng từ lúc này đây sub sẽ chuyển từ màu vàng sang màu xanh luôn, lỗi này khiến mình rất bực mình vì cứ phải nhấp chuột để đổi màu sub liên tục

knamdoc
01-04-2014, 12:14 PM
1 vấn đề nữa là Pub nên thêm phần đánh giá của thành viên vào phần sort phim, nó giống như chức năng sort điểm "Imdb".

KonAir
01-04-2014, 02:15 PM
Mình thấy có 1 lỗi khá nghiêm trọng (Bắt gặp lỗi ở phim Helix-Season-1, không biết mấy phim bộ khác có bị không)

Lỗi cụ thể như sau: lúc đầu mình xem phim chọn màu sub là màu vàng, nhưng tới đoạn có giải thích (sub sẽ mặc định là màu xanh lá cho cái đoạn giải thích ấy ) , nhưng từ lúc này đây sub sẽ chuyển từ màu vàng sang màu xanh luôn, lỗi này khiến mình rất bực mình vì cứ phải nhấp chuột để đổi màu sub liên tục

Đã fix, cám ơn bạn đã thông báo.