PDA

View Full Version : Không xem dc phim ad

zarroc276
25-03-2014, 07:32 PM
Tình hình e ko vào dc bộ phim nào hết cứ bảo đang chơ tải phim ko

nghitan
26-03-2014, 01:19 AM
Từ ngày 24/03 đến giở toàn bị lỗi không xem được trên mobile và tablet.

sid
31-03-2014, 06:32 PM
Nản quá, lỗi suốt ngày thế này... Mãi mới bố trí time đc giải trí thì lại phải vào đây than fien.

kangoora
01-04-2014, 10:40 AM
Em cũng bị lỗi ko xem đc bất kỳ film nào trên cả Ipad, Iphone và Laptop. Vui lòng chỉ dẫn để e có thời gian giải trí ko bị lãng phí. Tks pub

KonAir
01-04-2014, 12:16 PM
Nản quá, lỗi suốt ngày thế này... Mãi mới bố trí time đc giải trí thì lại phải vào đây than fien.

Em cũng bị lỗi ko xem đc bất kỳ film nào trên cả Ipad, Iphone và Laptop. Vui lòng chỉ dẫn để e có thời gian giải trí ko bị lãng phí. Tks pub

2 bạn chuyển server khi xem phim là được ạ.

sid
01-04-2014, 12:16 PM
Nản nhất là chả có contact hay hỗ trợ services j cả. Bị như thế mà chả biết kêu đâu ngoài chỗ này. Hnay vẫn chả đc

2 bạn chuyển server khi xem phim là được ạ.

Ad ơi, tôi đã chuyển rồi ko được nên tôi mới report, ad check lại cái xem nào

KonAir
01-04-2014, 12:19 PM
@Sid: bạn cho mình hỏi bạn dùng thiết bị gì để xem phim, dùng mạng của nhà cung cấp nào và ở khu vực nào ạ.

sid
01-04-2014, 12:34 PM
Nhà mình khu Lạc trung, Q.Hai bà trưng, Hà nội. Dùng cáp quang của FPT, thiết bị xem phim ipad mini. Vừa rồi mình có thử xem ở Highland pacific lý thường kiệt cũng ko đc luôn

KonAir
01-04-2014, 12:41 PM
FPT thì đúng là đang có vấn đề bạn ạ, tuy nhiên, vẫn có thể xem được khi chuyển server, bạn thử giúp mình bằng cách này nhé, ở nhà bạn nếu có máy tính, bạn dùng máy tính xem và chọn thử các cụm server (khi chọn đúng cụm cho FPT HN mà không được bạn có thể thử sang các cụm khác cho VNPT, Viettel, khác vùng cũng được, miễn là sẽ xem được). Khi chọn được cụm xem được trên máy tính thì trên ipad mini bạn cũng chuyển về cụm đó hộ mình xem sao nhé.

sid
01-04-2014, 03:37 PM
FPT thì đúng là đang có vấn đề bạn ạ, tuy nhiên, vẫn có thể xem được khi chuyển server, bạn thử giúp mình bằng cách này nhé, ở nhà bạn nếu có máy tính, bạn dùng máy tính xem và chọn thử các cụm server (khi chọn đúng cụm cho FPT HN mà không được bạn có thể thử sang các cụm khác cho VNPT, Viettel, khác vùng cũng được, miễn là sẽ xem được). Khi chọn được cụm xem được trên máy tính thì trên ipad mini bạn cũng chuyển về cụm đó hộ mình xem sao nhé.

Mình đã thử nhưng vẫn ko đc. Mình hiện tại đang thử ở chỗ khác, mạng quang viettel cũng ko đc. Hay tài khoản mình có vấn đề nhỉ? Cáu thật, mà youtube, hay thậm chí bên hd... Vẫn xem đc. Mà mình ghét bọn hd quá....

KonAir
01-04-2014, 04:15 PM
Mình đã thử nhưng vẫn ko đc. Mình hiện tại đang thử ở chỗ khác, mạng quang viettel cũng ko đc. Hay tài khoản mình có vấn đề nhỉ? Cáu thật, mà youtube, hay thậm chí bên hd... Vẫn xem đc. Mà mình ghét bọn hd quá....

Chắc chắn là tài khoản của bạn bình thường, không liên quan gì đến tài khoản đâu. Bạn thử check hộ mình xem dung lượng bộ nhớ của Ipad còn bao nhiêu, mình đang nghiêng về khả năng trên ipad của bạn bị cache nhiều dữ liệu quá, đầy bộ nhớ nên không cache được thêm phim để xem. Giờ là cứ ngồi suy đoán để hỗ trợ bạn :D

sid
01-04-2014, 07:36 PM
Hix, tắt hết tất cả các chuơng trình và bộ nhớ còn nhiều nhưng cứ : Chuẩn bị xem phim... Chán thật, đang nhiên đang lành thì ntn. Vậy là cai pub đc 1 tuần rồi

bunmy
02-04-2014, 08:31 AM
Khả năng là đang bị lỗi App r AD ơi, mình ở Quân Ba Đình -HN , thêm hnay là 3 ngày r ko xem dc phim trên ipad chỉ xem dc trên máy tính.
Click vào play thì hiện chữ chuẩn bị xem phim rồi chờ mút chỉ luôn

sid
02-04-2014, 08:47 AM
Khả năng là đang bị lỗi App r AD ơi, mình ở Quân Ba Đình -HN , thêm hnay là 3 ngày r ko xem dc phim trên ipad chỉ xem dc trên máy tính.
Click vào play thì hiện chữ chuẩn bị xem phim rồi chờ mút chỉ luôn

Lỗi app chắc chắn luôn vì hôm qua cáu quá em down app Puffin về nghịch và vẫn xem được, nhưng khi xem fullscreen ko được. Vậy có nghĩa là app lỗi rồi Sứt ah.

tomlxthanh
02-04-2014, 09:52 AM
sao xem tren Iphone hinh bi lộn ngược, kg xem duoc Ad oi

taitr89
02-04-2014, 12:03 PM
Mình cũng bị tình trạng 3 ngày nay, chắc cùng 1 lỗi...Mong ad giúp đỡ..

KonAir
02-04-2014, 03:48 PM
Hiện tại Pub đã phát hiện được lỗi trên app iphone, ipad khiến trong thời gian gần đây một số bạn không thể xem được phim trên iphone, ipad. Pub đang tiến hành fix lỗi, ngay trong tối muộn (khoảng tầm đêm) hôm nay sẽ có bản cập nhật để vá lỗi này, cũng như sửa một số lỗi đã tồn đọng trước đây. Chân thành xin lỗi các bạn và mong các bạn thứ lỗi :D

sid
02-04-2014, 05:15 PM
Hiện tại Pub đã phát hiện được lỗi trên app iphone, ipad khiến trong thời gian gần đây một số bạn không thể xem được phim trên iphone, ipad. Pub đang tiến hành fix lỗi, ngay trong tối muộn (khoảng tầm đêm) hôm nay sẽ có bản cập nhật để vá lỗi này, cũng như sửa một số lỗi đã tồn đọng trước đây. Chân thành xin lỗi các bạn và mong các bạn thứ lỗi :D

Tà đa... Vậy là mình đúng

sid
03-04-2014, 12:59 AM
Vẫn chờ sứt ơi....nhanh giúp mình với

taitr89
03-04-2014, 01:48 PM
Lót dép hóng bản fix

sid
03-04-2014, 06:58 PM
Em mới update và vẫn chuẩn bị xem fim... Chán và nản thật

KonAir
03-04-2014, 07:04 PM
Em mới update và vẫn chuẩn bị xem fim... Chán và nản thật

Bạn cứ thử chuyển lại các server giúp mình với.

sid
03-04-2014, 07:42 PM
Nản rồi Sứt ah. Tớ thử tất cả sever mà ko đc. Theo Pub từ cuối năm 2012 đến nay chưa bao giờ bị ức chế như bây giờ. Nếu Sứt ở HN thì nhắn cho tớ Sứt ở đâu để tớ đến tận nơi nhớ Sứt fix. Chứ kiểu này vật và giật tung người mà ko đc xem thì đành phải bỏ thôi...

KonAir
03-04-2014, 07:44 PM
Nản rồi Sứt ah. Theo Pub từ cuối năm 2012 đến nay chưa bao giờ bị ức chế như bây giờ. Nếu Sứt ở HN thì nhắn cho tớ Sứt ở đâu để tớ đến tận nơi nhớ Sứt fix. Chứ kiểu này vâth tung người mà ko đc xem thì đành phải bỏ thôi...

Có lẽ là phải thế thật. Bạn cứ PM vào inbox của mình số điện thoại của bạn nhé. Ngoài ra bạn paste luôn vào đây hộ mình thông tin về ipad của bạn với, ipad mấy, và iOS mấy nhé.
P/S: hi vọng là không cần dùng đến cái khả năng gặp nhau :D. Nhưng nếu cần gặp nhau, mình sẽ mời cà phê, hoặc mời bất cứ thứ gì tại địa điểm hẹn hò của 2 ta :D

KonAir
04-04-2014, 03:43 PM
Thông báo về app Iphone, Ipad
Hiện tại bản update app iOS mới nhất của Pub vẫn chưa fix được hết lỗi, một số bạn vẫn chưa xem được phim. Pub đã và đang cố gắng hết sức, dốc toàn lực để sửa lỗi 1 cách triệt để. Rất cám ơn một số thành viên đã tự nguyện hiến dâng thiết bị để Pub có thể test và fix lỗi :D. Đồng thời xin chân thành gửi tới toàn bộ các bạn lời xin lỗi tha thiết nhất từ đáy lòng Pub. Quá trình sửa để có bản cập nhật mới dự kiến đến cuối ngày chủ nhật tuần này (6/4/2014). Một lần nữa xin được tạ lỗi với các bạn ạ.