PDA

View Full Version : The Wire: Season 5 (Đường Dây Tội Phạm: Phần 5) (2008) (Trọn bộ 10 tập) SD Online Phụ Đề Việt

ngtudu
18-03-2014, 08:52 PM
21339

Giohanoi
18-03-2014, 09:07 PM
Lần đầu tiên thấy Ngtudu upload 2 tập liền trong 1 ngày hey............. ngưỡng mộ ghê !
Thanks

trungkien88tn
18-03-2014, 10:35 PM
Lần đầu tiên thấy Ngtudu upload 2 tập liền trong 1 ngày hey............. ngưỡng mộ ghê !
Thanks

Ối dời ơi. Xúc động rơi cả nước mắt :D

ngtudu
19-03-2014, 08:05 AM
phần này nói về mảng báo chí, từ lóng báo chí dùng nhiều, thêm một tuyến nhân vật mới quan hệ lằng nhằng hơn nên khả năng lớn là sẽ lại nhỏ giọt 100 tỉ năm mới xong một tập, trungkien88tn cứ để dành nước mắt đi, đừng rơi vội :))

trinq
21-03-2014, 03:36 AM
phim hay quá up tiếp nhé.

thanks

Giohanoi
21-03-2014, 10:47 AM
Lại " Táo bón " rồi Ngtudu ơi ?????????????????????

ngtudu
21-03-2014, 01:16 PM
Lại " Táo bón " rồi Ngtudu ơi ?????????????????????

chắc khoảng chiều nay tập 3 sẽ lên nhé Giomuahanoi, gió mùa về lạnh quá nên cóng tay không gõ bàn phím nhanh được :))

trungkien88tn
24-03-2014, 11:58 PM
Xem xong tập 4 ,phù, vuốt mặt cái.

Cái nhịp điệu của phim này, có gì đấy khó tả, không những thật mà rất hồn nhá.

Sắp có bão rồi. Hy vọng cái kết thúc đáng hoành tráng :D

ngtudu
27-03-2014, 09:56 AM
Xem xong tập 4 ,phù, vuốt mặt cái.

Cái nhịp điệu của phim này, có gì đấy khó tả, không những thật mà rất hồn nhá.

Sắp có bão rồi. Hy vọng cái kết thúc đáng hoành tráng :D

Chẳng phải đợi đến tập kết đâu, tập 8 đã bắt đầu nổ lớn rồi :))

trungkien88tn
27-03-2014, 12:37 PM
Hóng ;))

Giohanoi
27-03-2014, 07:38 PM
Chẳng phải đợi đến tập kết đâu, tập 8 đã bắt đầu nổ lớn rồi :))

3h, 4h, 5h, 6h, 7h mình vào xem có tập 7 chưa mà chẳng thấy gì, trời lạnh = táo bón, trời nóng cũng táo bón luôn hả Ngtudu ơi ?

trungkien88tn
28-03-2014, 02:17 PM
Cho trọn bộ đi admin ơi :D

trungkien88tn
01-04-2014, 12:24 AM
Game over .
Biết là kết thúc, nhiều lúc còn mong, nhưng biết là hết thật rồi thì cảm thấy hụt hẫng.

Fuck. Xem phim mà cứ như hồi bé được đọc 7 viên ngọc rồng hay Subasha ý.
Như được khai sáng!
Fuck cái guống quay, fuck cái hệ thống. Người tốt, kẻ xấu, tên đần độn thì cũng ở trong một hệ thống. Sẽ lại có Omar, các tay chơi và thị trưởng mới.Đến đoạn kết thúc thì mình lại nhớ đến Harvey Dent trong Batman: " Bạn sẽ chết như một anh hùng hay sống đủ lâu để thấy mình cũng là một tên khốn". Cái vòng quay chết tiệt này sẽ chẳng thể kết thúc.

Và đến cuối cùng, nét đáng yêu lại đọng lại ở anh chàng Bubbles và cuộc chiến giành lại cuộc sống & tình yêu của mình.
Một bộ phim không chỉ thật, mà rất có hồn.

Cám ơn admin đã rất nhiệt tình phục vụ anh em :)

vie
01-04-2014, 04:50 AM
Câu tryện về guồng quay lịch sử:
+ Michel Lee mới đầu thấy phảng phất hơi hướng tuổi trẻ của Barksdale ......bất ngờ lại là Omar / kỹ năng sát thủ và có thể đồng tính?
+ Duquan thành Bubbles .....nghiện và hiền lành?
+ Namond Brice .....sẽ thành cảnh sát cần mẫn đa cảm ...giống chi tiết Bunk?
+ Randy ............sẽ là tay chơi thứ thiệt / đủ cam thù / đủ gian manh / thiếu tàn nhẫn sẽ dần trưởng thành?
Câu truyện về người đương thời :
+ Marlo sẽ như String Bell ......đường phố lên chính trị hơi khó / Bị lột sạch / Toi bởi đường phố / hay tiếp tục quá khôn ngoan và tàn nhẫn hơi khó như String mới đầu tưởng xịn.
+ Thiếu Jimmy McNulty .....the wire sẽ chán ngắt / không làm thám tử tư hơi phí.
+ Freamon ở nhà vợ đẹp ...thỉnh thoảng tư vấn tí / Khôn nhât bác này...gừng già cay thật.
+ Cheese chết .....đáng quá , phê tỉnh người.
+ Levy....lúc nào cũng ngon ...nghề luật sau con cái nên học.
+ Slim Charles ....hơi hiền để đoạt vương miện The Greeks và Co-Op tiếp tục phát triển.
+ Bunk vẫn thế
+ Kima Greggs can đảm thẳng thắn ....biết xì tố rồi..... liệu có thành đc Jimmy / chuyên gia đi tắt?
Ảnh hưởng từ film ảnh :
+ Câu Fuck Me dạo này mình dùng hơi nhiều như film.
+ Bài hát "Way Down In The Hole" cả 5 seson đã thành bài hát trang chủ yêu thích
+ Dùng điện thoại hơi sợ đã sắm thêm sim rác / nâng cấp toàn bộ pass các hòm thư .
+ Câu nói ưa thích " The game is the game"
Căm ơn PUB / người tứ đức (tên bác khó thât) đã up trọn bộ hình sự hay nhất mình đã từng xem, hồi hộp đợi từng tập ..........đã kỳ vọng rất nhiều vào đôi trungkien88tn và nguoitudu :)
up nhanh hơn .Tks

Giohanoi
01-04-2014, 10:40 AM
Game over .
Biết là kết thúc, nhiều lúc còn mong, nhưng biết là hết thật rồi thì cảm thấy hụt hẫng.

Fuck. Xem phim mà cứ như hồi bé được đọc 7 viên ngọc rồng hay Subasha ý.
Như được khai sáng!
Fuck cái guống quay, fuck cái hệ thống. Người tốt, kẻ xấu, tên đần độn thì cũng ở trong một hệ thống. Sẽ lại có Omar, các tay chơi và thị trưởng mới.Đến đoạn kết thúc thì mình lại nhớ đến Harvey Dent trong Batman: " Bạn sẽ chết như một anh hùng hay sống đủ lâu để thấy mình cũng là một tên khốn". Cái vòng quay chết tiệt này sẽ chẳng thể kết thúc.

Và đến cuối cùng, nét đáng yêu lại đọng lại ở anh chàng Bubbles và cuộc chiến giành lại cuộc sống & tình yêu của mình.
Một bộ phim không chỉ thật, mà rất có hồn.

Cám ơn admin đã rất nhiệt tình phục vụ anh em :)

Mình xem bộ này 3 lần rồi mà cảm xúc vẫn dạt dào như bạn. Tuy nhiên đến lần thứ 3 mình mới hiểu tại sao phim rất hay mà nó lại chẳng được bất cứ 1 giải thưởng nào . Có thể tác giả là người căm ghét nền chính trị Mỹ nên xây dựng kịch bản hơi bị thái quá. Chính vì yếu tố hư cấu hơi bị quá nên bộ phim đã mất đi tính chân thật..... mà dân Mỹ thì hơi thực dụng, nên nó ko được giải chăng ?????????????

trungkien88tn
01-04-2014, 10:56 AM
Mình xem bộ này 3 lần rồi mà cảm xúc vẫn dạt dào như bạn. Tuy nhiên đến lần thứ 3 mình mới hiểu tại sao phim rất hay mà nó lại chẳng được bất cứ 1 giải thưởng nào . Có thể tác giả là người căm ghét nền chính trị Mỹ nên xây dựng kịch bản hơi bị thái quá. Chính vì yếu tố hư cấu hơi bị quá nên bộ phim đã mất đi tính chân thật..... mà dân Mỹ thì hơi thực dụng, nên nó ko được giải chăng ?????????????

Nhìn lại thì phim tiết tấu chậm nhưng bạo lực rợn người ý chứ, vòng quay hơi bị tàn bạo và nói chung là mất dạy :D. Với yếu tố bạo lực kiểu " tiêm nhiễm" như này thì giải thưởng chắc khó ai mà trao được. Phim mang đi thi thì phải văn vẻ một chút, thơ một chút nó mới có giải. Tiếc đời không như văn :D :D :D

ps: Xem lại cuộc chiến của hai dân chơi :D
https://www.youtube.com/watch?v=C1u-EdOaviY

nguyenkinhdang
22-11-2014, 12:22 PM
Làm The Shield (2002-2008) đi ngtudu ơi. cùng thể loại này

lifelies
08-12-2014, 03:11 AM
1 bộ phìm biến nhiều bộ # thành rác rút dc một điều là tốt nhất đừng để xh nó nuốt chửng
như lời bài hát của phim "way down in the hole":th_121: hãy nghe lời chúa đi :th_121:

nguyenthituytam
19-03-2019, 12:16 AM
hay tuyệt!

rebeldn
23-09-2019, 11:25 AM
phim hay ko các bạn, dạng như phim gì nhỉ? bandshe? badblood?... tnks

tung_master
06-10-2019, 03:47 PM
Quá hay ấy chứ, tình tiết chậm hơn "The Shield". Càng xem càng bị cuốn theo phim

toanphapsu
11-09-2021, 12:36 AM
- Sẽ lại có 1 omar mới trên đường phố/ chơi đẹp, kỹ năng tốt
- Mình nghĩ Marlo sẽ không cố gắng thành Bell, kết thúc khá mở
* by the way: game is the game and way down in the hole
* 1 bộ film quá xuất sắc: phản ánh guồng quay của xã hội, lột tả bộ mặt tương đối đầy đủ của chính trị
* Thanks ngtudu