PDA

View Full Version : Phụ đề phim Fright Night

whatever
04-12-2011, 12:20 PM
Đây là sub cho chính tay mình dịch, mình bỏ công sức thời gian ra rất nhiều, sao lại có thể xoá credit đi một cách trắng trợn như thế?
Mình cũng là mem của pub cơ mà? Xin anh admin Sứt Yêu cho câu trả lời thoả đáng.
Hôm nay là sinh nhật mình nữa, mình thấy rất buồn vì chuyện này.
Cả phần giới thiệu sơ lược của thread cũng không ghi tên mình mà chỉ ghi "Subtitle Editors: Megatron", thật không hiểu nổi, đây là một trang lớn, sao có thể hành xử như thế được?
NẾU ADMIN NGHĨ VIỆC MÌNH LÀM LÀ ĐÚNG THÌ ADMIN ĐỪNG BAN NICK MÌNH VÀ XOÁ BÀI VIẾT NÀY
Thân.

KonAir
04-12-2011, 12:22 PM
@Bố Già: bạn vui lòng xem hết phim nhé, đoạn cuối phim có ghi rất rõ Translated by Hieutran60. Và người edit sub thì là Megatron. Bạn vui lòng khi chưa biết chính xác, thì ko nên phán bừa là pub đã xóa credit này nọ nhé.
Còn nếu bạn muốn trên trang chủ, hoặc trong thread có ghi nick của bạn nếu bạn dịch, thì bắt buộc bạn phải thuộc subteam của pub. Nếu không mình sẽ chỉ ghi credit người dịch trong phim. Bạn còn thắc mắc gì nữa không?

whatever
04-12-2011, 12:22 PM
không, hết rồi, xin tạm biệt anh và không hẹn gặp lại.

KonAir
04-12-2011, 12:24 PM
@Bố Già: Ok, tạm biệt em. Chúc em luôn vui vẻ, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

Megatron
04-12-2011, 01:18 PM
Credit đã hard encoded vào phim mà, hay bạn Bố Già này lại không phải bạn Hieutran60?