PDA

View Full Version : Melancholia (Ngày Tận Thế) (2011) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

PopEyes
03-12-2011, 05:03 PM
2113

vat1984
03-12-2011, 05:48 PM
Diễn viên xinh thế kia mà tận thế :(

KonAir
03-12-2011, 06:46 PM
Diễn viên xinh thế kia mà tận thế :(
Xinh và trong phim này thì lộ hết cả luôn, chính vì vậy tận thế là đúng :))
P/S: Mọi người lưu ý, phim này hại não lắm đấy nhé ;;)

doanhtu0703
03-12-2011, 06:55 PM
Lộ ở phút nhiêu thế :D Xem luôn cho nó đỡ hồi hộp =))

max_kool_nolove
03-12-2011, 07:00 PM
18+ thì có cái j đặc biệt ko? xem tước mặt bố mẹ dc ko? tại chưa xem hỏi người nào xem òi cho ý kiến =]]

KonAir
03-12-2011, 07:01 PM
18+ thì có cái j đặc biệt ko? xem tước mặt bố mẹ dc ko? tại chưa xem hỏi người nào xem òi cho ý kiến =]]
Nếu bố mẹ và cả bạn đều lớn hơn 18 tuổi thì dĩ nhiên là cùng xem được rồi ;;)

whatever
03-12-2011, 07:14 PM
xem phim chậm quá, cảnh nóng ở phút mấy vậy các bạn ;))

honhattien81pk
03-12-2011, 07:23 PM
hình như fim này k có chíu rạp ở vn thì phải...

langtumk19
03-12-2011, 07:36 PM
sao mình thích những thể loại có phần 18+ thế :cuoi

PopEyes
03-12-2011, 07:39 PM
sao mình thích những thể loại có phần 18+ thế :cuoi
Bạn thích khôn thật đó, và mình cũng thích giống bạn :D

luke76
03-12-2011, 07:39 PM
Kristen Dunst. hí hí. chuẩn bị chiến :D

phanhoanghai
03-12-2011, 07:51 PM
Mình mới 17 tuổi rưỡi , như vậy phải chờ 6 tháng nữa mình mới được xem phim này à :((

mr_2p6
03-12-2011, 08:04 PM
trời tận thế mà cũng 18+ cơ à, hay ùi đó nha =)) =))

cupid_vcu
03-12-2011, 08:47 PM
phim xem chán thế :( ngồi xem mà ko nhịn tua được :-<

miragevn
03-12-2011, 08:54 PM
Phim xem khó hiểu thế =.="... mất toi 2 tiếng TT.TT

KonAir
03-12-2011, 09:01 PM
Phim xem khó hiểu thế =.="... mất toi 2 tiếng TT.TT
Thế nên trên facebook của pub mới ghi phim hại não :))

phuongchi
03-12-2011, 09:14 PM
hix... có lẽ diễn viên chính lên đóng người nhện phần 5 hơn là đóng phim này ! mất 5p giới thiệu phim. nghe nhạc mất 10 tỷ noron thần kinh. nhưng vẫn thank chu topic vì có công upload...

hieupc1991
03-12-2011, 09:18 PM
thấy bt mà hiz, tks post !

hoangluongvinh
03-12-2011, 09:30 PM
IMDb 7.5 thật à @@

whatever
03-12-2011, 09:37 PM
lộ hết luôn àh =P~ xem nhanh còn kịp =P~

duypro1989
03-12-2011, 09:47 PM
có mấy cảnh nude toàn thân hí hí...

KonAir
03-12-2011, 10:04 PM
Cập nhật thêm quả screenshot "Thiếu nữ chuẩn bị tắm hay tự tử gì đó bên bờ suối vào buổi đêm nhưng bầu trời vẫn còn khá sáng đủ để nhìn" cho máu :)), nhìn dòng suối cảm giác lạnh vãi, nhảy xuống tắm chắc chết toi luôn :))

buonvituonglai
03-12-2011, 10:11 PM
Cái ảnh cuối =))

ducanh8691
03-12-2011, 10:25 PM
Ôi...film này hại não vãi chưởng!!!! >"<!. Chóng hết cả mặt! Thằng quay film chẳng chịu đứng yên gì cả >"<

dngthanh
03-12-2011, 10:25 PM
mình là fan thể loại 18+

nguyensonkc
03-12-2011, 10:32 PM
Đúng là phim tranh giải, hại não nhỉ. khá khen cho ban giám khảo ngồi 2h xem phim này. h mình đã biết vì sao Kirsten Dunst là nữ diễn viên chính xuất sắc nhất :))

trinhminhtan01
03-12-2011, 10:52 PM
mình toàn phải xem thể loại phim này vào buổi tối vì máy tính để ngoài phòng khách.. :((

whatever
04-12-2011, 12:05 AM
phim trừu tượng ra phết

hoangnt1986
04-12-2011, 02:21 AM
không đọc tóm tắt, ngồi xem hết part one chẳng hiểu gì, mà phim này xem không hay.

facesg87
04-12-2011, 04:28 AM
Trước hết mình nói vòng vo tam quốc 1 chút nhé :

Thứ nhất : Nếu có 10 điểm để vì sao 18+ thì mình cho 1 điểm vì có 1 vài cảnh nude . 9 điểm còn lại là do nội dung phim , nó dành cho người đủ chín chắn mới cảm nhận được bộ phim này nó nói cái quái gì suốt 2 giờ đồng hồ , mà mở đầu phim lại vớ vẩn tốn thời gian hết sức . Nhưng quái lạ sao lại đựoc 7.5 IMDb đánh giá nhỉ ??? Mà lại là 1 bộ phim đi tranh giải nữa thì phải .
Thứ hai : Mình nhận thấy một số comment hết sức vớ vẩn , như 1 loại rác thải ấy , các bạn comment trong khi các bạn xem phim không nghiêm túc , hoặc do não các bạn chỉ dùng làm một số việc như ăn uống vui chơi chẳng hạn , mình rất ghét phải nói ra điều này . Gạch đá chắc sẽ bay vèo vèo vô đầu mình mất .

Về sự Thích hay Không thích phim này thì Mình đang có sự nhầm lẫn đại loại như Mục like or dislike trên Youtube ấy !

Nội dung bộ phim phản ánh Nỗi Sợ Hãi Về Sự Kết Thúc , Về Cái Chết Được Biết Trước và diễn biến tâm lý đầy phức tạp của các nhân vật đối phó với cái Tương Lai được biết trước ấy . Chỉ có 1 chút ít hi vọng Về Sự Sai lầm của tiên đoán , 1 chút cứu rỗi nhờ cái Hang Ma Thuật cuối phim của 3 con người nắm tay nhau trước cái chết ! Đâu đâu cũng thấy ảm đạm . Biết bao nhiêu ước mơ , biết bao nhiêu điều chưa làm được , sự Hoang Mang đẩy lên cao trào khi biết ta không thẻ làm được gì nữa . Thời gian còn quá ít . Chân bạn còn đi không vững , bạn như người quay phim , chân nghiêng ngả , luôn chuyển động . Mặt bạn luôn sầu bi như màu sắc cảnh vật trong phim . Bạn còn không hứng thú với mọi sở thích bình thường . Bạn đang Sợ Hãi .

Bạn có nhiều nỗi sợ hãi trong cuộc sống . Đây là 1 dạng . Bộ phim được đánh giá cao vì có lẽ dạng sợ hãi này chưa đựoc trải nghiệm , một dạng sợ hãi của Tương Lai , ẩn đâu đó trong tiềm thức con người . Nếu xem phim mà bạn chưa cảm đựoc thì không phải lo lắng làm gì , Vì bạn đang sống bình thường . Bạn không phải người bệnh ung thư sắp chết . Bạn không phải là kẻ biết trước rằng mai có thể bạn bị tai nạn gì đó . Và vì 1 lẽ bình thường . Bạn đang sống !

Mấy cha làm phim nghệ thuật toàn đánh vào nỗi sợ chưa định hình của con người . Cũng giống như mấy thằng làm thực phẩm hay bán Thuốc chữa bịnh dọa khách hàng thì phải !
Lời khuyên cho ai đang định xem phim này . Đừng xem nó nếu bạn đang vui hoặc đang buồn . Chỉ nên xem khi bạn thích tìm hiẻu cảm giác mới lạ và tất nhiên bạn đang có thời gian rảnh !

Hãy tôn trọng 1 bộ phim vị con người , tôn trọng đánh giá của những nhà phê bình thực sự có tài , bạn sẽ thấy được nhiều điều hay ho lắm đấy !

whatever
04-12-2011, 07:47 AM
từ con em tự kỉ chuyển sang con chị... vãi cả bộ phim...
đồng ý là có hại não, nhưng mà thế này thì hại não quá :))

Còn cái bạn comment phía trên, nếu thích thì bạn cứ cm về nội dung của bộ phim chứ đừng có tỏ vẻ ta đây mà xỉa xói vào những cm của người khác, điều đó chỉ khiến người trước hết nghĩ bạn là loại không có não rồi.
đây không phải là nỗi sợ hãi của Tương lai gì cả, mà rất nhiều người đã và đang mắc phải. Có những giáo phái người ta rủ nhau tự tử vì họ tin rằng 2012 sẽ là năm tận thế. Và những diễn biến cảm xúc của những con người trong đây cũng hoàn toàn có thể hiểu được. Nhưng theo quan điểm của tôi, bộ phim này rất dở:
1. chả có cái hành tinh nào bay từ lúc còn là 1 ngôi sao đến khi đến trái đất trong vòng vài năm cả.
2. bộ phim này thất bại vì trước hết là nó không thu hút được khán giả. Một bộ phim đã không thu hút được khán giả thì làm sao nó truyền tải những thông điệp ý nghĩa trong nó được.
3. bộ phim này chả mang một ý nghĩa nào cả, chỉ đơn thuần là miêu tả. Miêu tả sự tuyệt vọng, tự kỉ của con người. Và một bộ phim không mang ý nghĩa không thể gọi là phim hay.
Đó là quan điểm của tôi, còn quan điểm của bạn thế nào, tôi mặc kệ :p

babym0on1994
04-12-2011, 08:11 AM
Thanks chu thot.. :D

longkhung
04-12-2011, 12:15 PM

Thứ nhất : Nếu có 10 điểm để vì sao 18+ thì mình cho 1 điểm vì có 1 vài cảnh nude . 9 điểm còn lại là do nội dung phim , nó dành cho người đủ chín chắn mới cảm nhận được bộ phim này nó nói cái quái gì suốt 2 giờ đồng hồ , mà mở đầu phim lại vớ vẩn tốn thời gian hết sức . Nhưng quái lạ sao lại đựoc 7.5 IMDb đánh giá nhỉ ??? Mà lại là 1 bộ phim đi tranh giải nữa thì phải .
Thứ hai : Mình nhận thấy một số comment hết sức vớ vẩn , như 1 loại rác thải ấy , các bạn comment trong khi các bạn xem phim không nghiêm túc , hoặc do não các bạn chỉ dùng làm một số việc như ăn uống vui chơi chẳng hạn , mình rất ghét phải nói ra điều này . Gạch đá chắc sẽ bay vèo vèo vô đầu mình mất .

Về sự Thích hay Không thích phim này thì Mình đang có sự nhầm lẫn đại loại như Mục like or dislike trên Youtube ấy !

Nội dung bộ phim phản ánh Nỗi Sợ Hãi Về Sự Kết Thúc , Về Cái Chết Được Biết Trước và diễn biến tâm lý đầy phức tạp của các nhân vật đối phó với cái Tương Lai được biết trước ấy . Chỉ có 1 chút ít hi vọng Về Sự Sai lầm của tiên đoán , 1 chút cứu rỗi nhờ cái Hang Ma Thuật cuối phim của 3 con người nắm tay nhau trước cái chết ! Đâu đâu cũng thấy ảm đạm . Biết bao nhiêu ước mơ , biết bao nhiêu điều chưa làm được , sự Hoang Mang đẩy lên cao trào khi biết ta không thẻ làm được gì nữa . Thời gian còn quá ít . Chân bạn còn đi không vững , bạn như người quay phim , chân nghiêng ngả , luôn chuyển động . Mặt bạn luôn sầu bi như màu sắc cảnh vật trong phim . Bạn còn không hứng thú với mọi sở thích bình thường . Bạn đang Sợ Hãi .

Bạn có nhiều nỗi sợ hãi trong cuộc sống . Đây là 1 dạng . Bộ phim được đánh giá cao vì có lẽ dạng sợ hãi này chưa đựoc trải nghiệm , một dạng sợ hãi của Tương Lai , ẩn đâu đó trong tiềm thức con người . Nếu xem phim mà bạn chưa cảm đựoc thì không phải lo lắng làm gì , Vì bạn đang sống bình thường . Bạn không phải người bệnh ung thư sắp chết . Bạn không phải là kẻ biết trước rằng mai có thể bạn bị tai nạn gì đó . Và vì 1 lẽ bình thường . Bạn đang sống !

Mấy cha làm phim nghệ thuật toàn đánh vào nỗi sợ chưa định hình của con người . Cũng giống như mấy thằng làm thực phẩm hay bán Thuốc chữa bịnh dọa khách hàng thì phải !
Lời khuyên cho ai đang định xem phim này . Đừng xem nó nếu bạn đang vui hoặc đang buồn . Chỉ nên xem khi bạn thích tìm hiẻu cảm giác mới lạ và tất nhiên bạn đang có thời gian rảnh !

Hãy tôn trọng 1 bộ phim vị con người , tôn trọng đánh giá của những nhà phê bình thực sự có tài , bạn sẽ thấy được nhiều điều hay ho lắm đấy !

Người ta thích thì bảo thích, xem k hiểu thì bảo là k, thế đi học thầy/cô giáo giảng 1 fát bạn hiểu ngay àh, hay khi bạn hỏi thì họ chửi bạn não dẹt, não fẳng, não LCD ? Bạn cảm nhận thấy film ý nghĩa thì bạn chia sẻ theo hướng tích cực, cơ mà mới đọc vài dòng đã xúc xiểm người khác thì hổ báo wá.

chelsea111
04-12-2011, 02:17 PM
xem phim này hại não thật ^^

whatever
04-12-2011, 06:18 PM
Thích cái reviewcủa bạn này, sau khi xem xong p thì mình bị nhập sự ám ảnh vào người, lão Lars Von Trier quả là cao thủ của cao thủ, xem xong phim mình search google các bài bình luận về phim, nhưng thể loại phim này quá kén người xem nên không có bài review nào tốt
còn các bạn không có khả năng thưởng thức bộ phim vui lòng đừng comment !

lacthiennhan
04-12-2011, 06:31 PM
Mình thì không thích nói nhiều đó là sự cãm nhận xem phim mà cứ để cãm xúc lơ lững trên mây thì có khi nào mới hiểu được phim này. Phim này được đánh giá cao là phải lắm . Có người thì chê nhà phê bình phim là ngu mới đánh giá phim này cao .Bạn hãy thử tưởng tượng mình đang sống trong thời như thế cái chết được báo là gần kề như thế trong khi đó bạn còn rất trẽ chưa làm hết được việc mình muốn làm .Vậy bạn có chấp nhận chết chưa hay là kêu trời trách chúa . Thật lòng mà nói ai xem phim này mà bảo là hại não thì bạn đi khám não bạn đi giống như cái thùng rỗng mà kêu to ấy. Diễn viên họ đóng lột tã được hết cãm súc như vậy mà bạn lại chỉ thích mỗi cãnh nóng, cãnh +18 thì thiễn cận một con người ko có sâu sắc. Thế thôi chã muốn nói gì cã 9 người thì 10 ý mà nhưng mà xem phim này chê zở thì bạn mới là người zở mới đúng sống sâu sắc xíu nội tâm xíu là sẽ thấy cái hay của phim này.

phanhoanghai
04-12-2011, 08:38 PM
Người ta thích thì bảo thích, xem k hiểu thì bảo là k, thế đi học thầy/cô giáo giảng 1 fát bạn hiểu ngay àh, hay khi bạn hỏi thì họ chửi bạn não dẹt, não fẳng, não LCD ? Bạn cảm nhận thấy film ý nghĩa thì bạn chia sẻ theo hướng tích cực, cơ mà mới đọc vài dòng đã xúc xiểm người khác thì hổ báo wá.
Thằng đấy thuộc dạng ngồi 1 mình tự kỉ , nghĩ mình là trung tâm , là pro của thế giới, thấy người khác chém thì thích xông vào thể hiện thôi :)) , những cm như vậy nên bỏ ngoài tai .

thuongps
04-12-2011, 11:55 PM
mình muốn chết rồi đây hãy tận thế đi ghet tứ hình xung) :((

black_apple
05-12-2011, 12:14 AM
tìm 4 page mà ko thấy nói cảnh nóng phút bao nhiêu :(

inanobot
05-12-2011, 01:20 AM
xem 10 phút đầu tắt luôn, sốt hết cả ruột x(

qtenno
05-12-2011, 12:40 PM
Cố gắng xem hết phim mà vẫn ko hiểu j. Theo như thằng bạn thì phim này kén người xem. Chủ yếu người xem tìm sự đồng cảm với chính nhân vật trong phim. Còn lại thì âm thanh và các góc máy, cảnh quay, kĩ xảo cũng ko có j nổi bật.
Nói chung là cũng thử xem thể loại này 1 lần xem sao. Thực sự là ko hợp gu vs mình. Ý kiến riêng là thế thôi. Những ai ko thích thể loại phim này thì tốt nhất đừng xem. Vì cũng chả có j là đầu óc cao siêu khi xem được mấy thể loại này cả. :)

whatever
05-12-2011, 01:46 PM
‎"Kinh ngạc, bức bối, ám ảnh, kỳ bí, sợ hãi, choáng váng, đó là những từ để miêu tả về Melanchonia, tác phẩm mới nhất của đạo diễn Lars Von Trier"

Chia sẻ về nội dung phim

Vì đây là thể loại phim "nghệ thuật", nên cũng phải xem theo kiểu của nghệ thuật chứ không dùng cách phán đoán theo thể loại phim "thị trường" , đầu tiên mình xin nói là mình với nghệ thuật cũng không liên quan gì với nhau, khả năng thưởng thức chỉ ở mức đứng ở ngoài cửa ngó vô, nên nếu các bác có quan điểm khác thì hãy chia sẽ với mình

bộ phim chia làm 2 chương, chương một đặt tên là Justine, nói về một cái đám cưới kì cục , mình nhận xét kì cục là vì mở đầu cho thấy cô dâu chú rể rất tình cảm, hạnh phúc, đám cưới xa hoa linh đình được tổ chức ở một tòa biệt thự nguy nga , nhưng diễn biến đám cưới phức tạp và lộn xộn, tâm lý nhân vật nữ chính phức tạp, có phần nghệ sỹ, bất cần ( liệu có phải là do cô ấy khi nhìn lên ngôi sao xa trên trời kia, và đã có điềm báo về ngày tận thế ?? điều này hé mở ở chuơng 2 khi cô ấy nói về khả năng tiên đoán của mình ? ) , đám cưới kết thúc thảm hại bởi sự khùng điên của cô dâu ( dám cá 9/10 người xem part 1 cảm thấy rất hoang mang và kì quặc )

Chương 2 nói về một cái đám ma, đám ma cho sự sống - chương này đặt tên là Claire , tên cô chị giàu có và hết lòng yêu thương cô em, cô Claire này có một gia đình hoàn hảo mà mọi phụ nữ trên thế giới này mơ ước, khi chứng kiến sự tụt dốc không phanh của cô em ( trầm cảm kể từ thời điểm lễ cưới ) , đã rước cô em về nhà chăm sóc , cùng vào thời điểm đó trái đất có một hiện tượng chưa từng sảy ra, một hành tinh đi lạc vào thái dương hệ và đi thăm trái đất của chúng ta - các nhà khoa học dự báo nó sẽ không đâm vào mà chỉ đi sượt qua, chồng của Claire - một nhà khoa học am hiểu chiêm tinh, luôn trấn an vợ mình rằng trái đất sẽ an toàn, dù rằng bản thân ông ta cũng có phần lo sợ, chương này mình xem rất thích vì có "hiện tượng kỳ bí" hấp dẫn hẳn so với chương 1, cảnh thức đêm ngắm hành tinh cũng rất đẹp - chắc là do mình thường hay mơ thấy những cảnh giống trong phim này - nhìn thấy hành tinh khổng lồ trên trời và thấy tận thế sắp tới, nên mình đặc biệt bị phim này ám ảnh . càng hãi hơn khi cô em Justine khẳng định với cô chị Claire, rằng trái đất là nơi duy nhất có sự sống - và sự sống ấy sắp kết thúc mãi mãi , cái tư tưởng ấy làm cho sự sống trở nên mong manh hơn bao giờ - sẽ kết thúc "mãi mãi" - điều này làm cho tất cả các phim kinh dị, phim ma, phim giết người, phim thảm họa trở thành giẻ rách hết nếu đem so với melancholia về mức độ "kinh khủng"

Tất cả các tình tiết trong phim, các cú máy rung lắc buồn nôn, các cử chỉ hành động, các diễn biến tâm lý tuy gây khó chịu người xem nhưng lại bổ trợ suất xắc cho nhau tạo nên một bộ phim "Kinh ngạc, bức bối, ám ảnh, kỳ bí, sợ hãi, choáng váng" và đó cũng là đặc điểm nhận dạng của các bộ phim do Lars Von Trier đạo diễn.

Phim thể loại kén chọn - mà kén chọn ở đây cũng không thể hiện cá nhân nào nghệ thuật hay không nghệ thuật - nên các bác không cần phải thể hiện cái tôi vào đây, người hạp phim này người hạp phim nọ giống người thích cải lương, người thích nhạc trẻ, vì vậy nên người thích nhạc trẻ vào diễn đàn cải lương chê bai thì rất buồn cười :)) ! vài dòng cảm nhận chia sẽ vs các bạn !

doremank6
05-12-2011, 06:21 PM
xem xong rồi, không có ý kiến gì.
Thank chủ thớt cái rồi xem phim khác.

hoang33
05-12-2011, 08:58 PM
Cám ơn bạn cho công việc vất vả.
Mình sẽ thưởng thức ngay ^^

dngthanh
05-12-2011, 10:45 PM
@facesg87: Suy cho cùng bạn cũng chỉ là kẻ đi xem phim lậu không bản quyền thôi:))
phim làm ra để đáp ứng số đông chứ không phải là chỉ để cho một bộ phận các nhà phê bình "tự phong" xem và cho rằng mình hiểu đc. ok?

Megatron
06-12-2011, 10:13 AM
phim làm ra để đáp ứng số đông chứ không phải là chỉ để cho một bộ phận các nhà phê bình "tự phong" xem và cho rằng mình hiểu đc
Tùy phim bạn à. Không phải phim nào cũng được làm ra để đáp ứng nhu cầu của số đông đâu.

dngthanh
06-12-2011, 02:17 PM
@Megatron: ok! có một số phim làm ra không vì mục đích thương mại nhưng phim làm ra cho mỗi người có cách cảm nhận khác nhau, đó là quyền. Thay vì chê bai người khác:)

herobon
06-12-2011, 05:39 PM
Phim này bàn tán xôm thế ;))

ngocminh2490
08-12-2011, 09:46 AM
Đểu thật :)) Nhưng mà tôi cũng vậy ^^!

jayd
08-12-2011, 01:04 PM
các bạn đều có sở thik 18+ à?vui nhi:D

Trym Yến
08-12-2011, 11:28 PM
xem đã :x.

max_kool_nolove
09-12-2011, 06:33 PM
e mới có 17.5 thôi hix...buồn thật :(

whatever
09-12-2011, 07:22 PM
Một trải nghiệm về nỗi sợ hãi mới, lo lắng hồi hộp, hoang mang rồi đau đớn chấp nhận cái chết không thể nào tránh khỏi, phim có nhìu cảnh quay đẹp, thích nhất đoạn đi ngựa ra làng và đoạn cô em khỏa thân ngắm 2 mặt trăng :d , làm hình nền thì chuẩn :)

boyk44f5
10-12-2011, 12:37 PM
cảnh nóng nhất bắt đầu từ phút 83.18

ducvinh
15-12-2011, 10:59 PM
fim không hay

abcdefghijk
15-12-2011, 11:11 PM
NGạy chết!!!

hoangmanhluc
18-12-2011, 04:41 PM
hiểu chết liền

animexxx
19-12-2011, 04:12 AM
nhạt toẹt

langthang12k
20-12-2011, 12:07 AM
Phim hay lắm :D

scarlet
20-12-2011, 09:31 AM
Phút 84 nhé các bác :th_55:

oga2512
27-12-2011, 02:46 AM
Đúng là có hơi hại não thật :| nhưng cũng hay

hienkop
28-12-2011, 02:06 PM
phim này quay phim kiểu gì ko biết rung màn hình hoa cả mắt=> ko thèm xem

minh trieu
28-12-2011, 04:02 PM
cái ông nào cmt cả trang ghê nhỉ :)) chắc bức xúc quá mà =))

vjrgo29
31-12-2011, 08:47 PM
mở lên..chăm chú coi...bỗng thấy bả nhìn mình chằm chằm...sợ....tua qua...

vjrgo29
31-12-2011, 08:49 PM
‎"Kinh ngạc, bức bối, ám ảnh, kỳ bí, sợ hãi, choáng váng, đó là những từ để miêu tả về Melanchonia, tác phẩm mới nhất của đạo diễn Lars Von Trier"

Chia sẻ về nội dung phim

Vì đây là thể loại phim "nghệ thuật", nên cũng phải xem theo kiểu của nghệ thuật chứ không dùng cách phán đoán theo thể loại phim "thị trường" , đầu tiên mình xin nói là mình với nghệ thuật cũng không liên quan gì với nhau, khả năng thưởng thức chỉ ở mức đứng ở ngoài cửa ngó vô, nên nếu các bác có quan điểm khác thì hãy chia sẽ với mình

bộ phim chia làm 2 chương, chương một đặt tên là Justine, nói về một cái đám cưới kì cục , mình nhận xét kì cục là vì mở đầu cho thấy cô dâu chú rể rất tình cảm, hạnh phúc, đám cưới xa hoa linh đình được tổ chức ở một tòa biệt thự nguy nga , nhưng diễn biến đám cưới phức tạp và lộn xộn, tâm lý nhân vật nữ chính phức tạp, có phần nghệ sỹ, bất cần ( liệu có phải là do cô ấy khi nhìn lên ngôi sao xa trên trời kia, và đã có điềm báo về ngày tận thế ?? điều này hé mở ở chuơng 2 khi cô ấy nói về khả năng tiên đoán của mình ? ) , đám cưới kết thúc thảm hại bởi sự khùng điên của cô dâu ( dám cá 9/10 người xem part 1 cảm thấy rất hoang mang và kì quặc )

Chương 2 nói về một cái đám ma, đám ma cho sự sống - chương này đặt tên là Claire , tên cô chị giàu có và hết lòng yêu thương cô em, cô Claire này có một gia đình hoàn hảo mà mọi phụ nữ trên thế giới này mơ ước, khi chứng kiến sự tụt dốc không phanh của cô em ( trầm cảm kể từ thời điểm lễ cưới ) , đã rước cô em về nhà chăm sóc , cùng vào thời điểm đó trái đất có một hiện tượng chưa từng sảy ra, một hành tinh đi lạc vào thái dương hệ và đi thăm trái đất của chúng ta - các nhà khoa học dự báo nó sẽ không đâm vào mà chỉ đi sượt qua, chồng của Claire - một nhà khoa học am hiểu chiêm tinh, luôn trấn an vợ mình rằng trái đất sẽ an toàn, dù rằng bản thân ông ta cũng có phần lo sợ, chương này mình xem rất thích vì có "hiện tượng kỳ bí" hấp dẫn hẳn so với chương 1, cảnh thức đêm ngắm hành tinh cũng rất đẹp - chắc là do mình thường hay mơ thấy những cảnh giống trong phim này - nhìn thấy hành tinh khổng lồ trên trời và thấy tận thế sắp tới, nên mình đặc biệt bị phim này ám ảnh . càng hãi hơn khi cô em Justine khẳng định với cô chị Claire, rằng trái đất là nơi duy nhất có sự sống - và sự sống ấy sắp kết thúc mãi mãi , cái tư tưởng ấy làm cho sự sống trở nên mong manh hơn bao giờ - sẽ kết thúc "mãi mãi" - điều này làm cho tất cả các phim kinh dị, phim ma, phim giết người, phim thảm họa trở thành giẻ rách hết nếu đem so với melancholia về mức độ "kinh khủng"

Tất cả các tình tiết trong phim, các cú máy rung lắc buồn nôn, các cử chỉ hành động, các diễn biến tâm lý tuy gây khó chịu người xem nhưng lại bổ trợ suất xắc cho nhau tạo nên một bộ phim "Kinh ngạc, bức bối, ám ảnh, kỳ bí, sợ hãi, choáng váng" và đó cũng là đặc điểm nhận dạng của các bộ phim do Lars Von Trier đạo diễn.

Phim thể loại kén chọn - mà kén chọn ở đây cũng không thể hiện cá nhân nào nghệ thuật hay không nghệ thuật - nên các bác không cần phải thể hiện cái tôi vào đây, người hạp phim này người hạp phim nọ giống người thích cải lương, người thích nhạc trẻ, vì vậy nên người thích nhạc trẻ vào diễn đàn cải lương chê bai thì rất buồn cười :)) ! vài dòng cảm nhận chia sẽ vs các bạn !

dài ngoẵng z mà là vài dòng ak

voibk
02-01-2012, 04:43 PM
mới xem 5 phút đầu đã thấy hại não. đạo diễn vs quay phim kn, quay như chong chóng. cứ như thằng quay phim đám cưới vớ vẩn. nhức hết cả óc

HackerSky
03-01-2012, 09:31 AM
chúa cứu rỗi cho những đầu óc wa' wa' phải nói là wa' đem tối......[me too]

lovebi_ran
08-01-2012, 01:14 PM
"Nothing remains"

hanoipho28
14-01-2012, 06:54 PM
mat ca ngay de xem ,duoc vai` phu't lai giat giat, buc het ca minh, tam li' hay, cam giac hoi hop loi cuon de co du kien ti` cho xem den het, va câu ket la thich canh hanh tinh dam vao trai dat. HET....

hoangps
05-02-2012, 05:20 PM
Phim này mở đầu sao thấy nhạt quá,tưởng là coi dạng phim phóng sự chứ,bác nào nhớ cảnh nóng ở phút thứ bao nhiêu thì chỉ mình với,e nữ chính nhìn đã quá,lại có lúm đồng tiền nữa chứ =p~

boykyanh1994
07-02-2012, 10:40 PM
lời khuyên...nên đọc trước khi xem film này @@ ....

nếu bạn mong chờ 1 bộ film hoành tráng về tận thế đúng kiểu năm đại họa hay ngày kinh hoàng thì đừng xem film này:))không có gì là hoành tráng đâu.

nếu bạn quá rảnh rỗi, xơi hết các film khác rồi thì ngồi đốt 2h đồng hồ vào film này nhé =))

và... @@ một bộ film hại não số 1 mà mình từng biết