PDA

View Full Version : ...Lỗi tốc độ load phim quá chậm...

dinhtri1010
13-02-2014, 02:46 PM
Dạo trước đây khi mình mới mua key thì coi phim rất ok, tốc độ load phim rất good, nhưng không hiểu sao dạo gần đây (2 tuần đỗ lại) tốc độ load trang, load phim rất tệ, nhiều khi phải nhấn play rùi pause lại để load phim tránh tình trạng ngắt đoạn, nhưng 15' trôi qua cũng chỉ load dc 1/5 phim, phải nói là mình rất thất vọng, lúc trước tình trạng này tuyệt đối không có.

Mình đã gọi cho nhà cung cấp mạng để check thì họ bảo tốc đọ mạng nhà mình vẫn bt, đường truyền ổn định, ko bị hư ko bị lỗi, và mình thử down phim (fshare), game (steam), update app (iTune) tốc độ vẫn max 1-1,1 Mb/s cho nên mình ko nghĩ đường truyền của mình có vấn đề.

Tất cả các phim mình gặp lỗi như Lord Of Ring, Man From The Star, The Protecttor....., mình ở Tp.Hồ Chí Minh, quận Bình Tân, dùng mạng của FPT.

Mong admind kiểm tra và khác phục để pubvn ngày một tốt hơn cũng như tránh làm xấu hình ảnh của mình với khách hàng trong và ngoài nước.

Tks.

Nice day.

KonAir
13-02-2014, 03:43 PM
1. Cám ơn bạn đã góp ý.
2. Về việc bạn truy cập 1 trang web nhanh hay chậm thì chưa chắc đã do lỗi từ phía trang web, cũng như chưa chắc do lỗi từ phía đường truyền của bạn, mà có thể do lỗi kết nối từ nhà cung cấp mạng cho bạn tới nhà cung cấp dịch vụ máy chủ cho trang web. Giống như bạn dùng mạng Vina, gọi cho Viettel, Vina, Beeline hoàn toàn bình thường nhưng có thể không gọi được cho Mobi, lỗi này thì không phải do điện thoại của bạn, cũng chẳng phải do nhà mạng Vina, mà do lỗi kết nối giữa Vina và Mobi
3. Chính vì điều 2, nên khi xem phim tại pub ngay tại trang chủ phía trên, chỗ tài khoản của bạn Pub đã để nút chọn server, và ngay khi xem phim cũng có nút chọn server, vì thế nếu tại thời điểm này hoặc bất kỳ thời điểm nào khác, bạn xem phim nếu thấy chậm, giật, bạn nên thử đổi sang các cụm server khác xem sao đã nhé.
Đôi lời để mong bạn hiểu hơn chút về vấn đề đường truyền và mong bạn vui lòng thử đổi sang các cụm server khác xem sao nhé. Nếu đổi toàn bộ các cụm server rồi mà vẫn bị thì bạn báo lại giúp mình nhé.

dinhtri1010
13-02-2014, 04:26 PM
1. Cám ơn bạn đã góp ý.
2. Về việc bạn truy cập 1 trang web nhanh hay chậm thì chưa chắc đã do lỗi từ phía trang web, cũng như chưa chắc do lỗi từ phía đường truyền của bạn, mà có thể do lỗi kết nối từ nhà cung cấp mạng cho bạn tới nhà cung cấp dịch vụ máy chủ cho trang web. Giống như bạn dùng mạng Vina, gọi cho Viettel, Vina, Beeline hoàn toàn bình thường nhưng có thể không gọi được cho Mobi, lỗi này thì không phải do điện thoại của bạn, cũng chẳng phải do nhà mạng Vina, mà do lỗi kết nối giữa Vina và Mobi
3. Chính vì điều 2, nên khi xem phim tại pub ngay tại trang chủ phía trên, chỗ tài khoản của bạn Pub đã để nút chọn server, và ngay khi xem phim cũng có nút chọn server, vì thế nếu tại thời điểm này hoặc bất kỳ thời điểm nào khác, bạn xem phim nếu thấy chậm, giật, bạn nên thử đổi sang các cụm server khác xem sao đã nhé.
Đôi lời để mong bạn hiểu hơn chút về vấn đề đường truyền và mong bạn vui lòng thử đổi sang các cụm server khác xem sao nhé. Nếu đổi toàn bộ các cụm server rồi mà vẫn bị thì bạn báo lại giúp mình nhé.

Tks admind đã hướng dẫn, mình sẽ thử theo cách của bạn để xem có fix được không và sẽ báo lại kết quả cho bạn sớm nhất có thể.

Tks again.

Nice day.

cuopxalo
13-02-2014, 06:27 PM
sao dạo này coi bất cứ phim gì nó coi được khoang 5 hoac 10phut la bị dừng ah , phải refesh lại mới coi dc , đổi sever nó cũng bị zay ah , mình là mang FPT tp Ho chi minh , quan tan binh , xử lý sao đây vay Pub

KonAir
13-02-2014, 08:01 PM
sao dạo này coi bất cứ phim gì nó coi được khoang 5 hoac 10phut la bị dừng ah , phải refesh lại mới coi dc , đổi sever nó cũng bị zay ah , mình là mang FPT tp Ho chi minh , quan tan binh , xử lý sao đây vay Pub

Khi xem phim bạn bật task manager lên, xem thông số CPU xem có bị hiện tượng quá tải (overlap) không nhé.