PDA

View Full Version : Thành viên mới cần hỗ trợ

kimkhoi
10-02-2014, 10:12 PM
Mình là thành viên mới vừa mới lên VIP 1 năm. :th_24:
nhà có 2 máy 1 PC 1 láp, mẹ mình thì xem phim bộ hàng quốc, còn mình thì xem phim lẻ. cùng IP mà sao nó thông báo mình share tài khoản cho nhiều người có thể bị BAN Tài khoản vĩnh viễn nghe nhứt cái đầu, mod cho e hỏi tình trạng này giải quyết thế nào đây.

KonAir
10-02-2014, 11:45 PM
Tài khoản của bạn chỉ được phép 1 người sử dụng thôi bạn nhé. Không liên quan gì đến IP và thiết bị cả. Bạn có thể xem ở bất kỳ đâu với bất kỳ IP nào, bất kỳ thiết bị nào, nhưng 1 tài khoản chỉ 1 người sử dụng.

khaxim2004
12-02-2014, 10:02 PM
Mình cũng vừa bị thông báo như vậy nên hỏi luôn ở đây cho tiện :D
Mình sử dụng 2 đường mạng cho cửa hàng và ở nhà, thời gian trước mình xem bình thường không sao, mà hôm qua thấy hiện Warning... thông báo "Account của bạn đang xem nhiều phim khác nhau cùng lúc
Không được chia sẻ account nếu không account của bạn sẽ bị BAN vĩnh viễn!"
Rồi ở dưới hiện địa chỉ IP và thời gian xem film...
mình thấy 2 địa chỉ IP có thể 1 cái ở nhà và 1 cái ở cửa hàng.
Cửa hàng cách nhà có gần 200m nên thi thoảng mình đang xem film dưới cửa hàng lại bỏ đó chạy về nhà xem (cái này do thói quen công việc)
Vậy có vấn đề gì không bạn, số lần cảnh cáo như vậy là bao lần?!
Mình cảm ơn! :)

hell dep zai
13-02-2014, 10:40 AM
Mình cũng vừa bị thông báo như vậy nên hỏi luôn ở đây cho tiện :D
Mình sử dụng 2 đường mạng cho cửa hàng và ở nhà, thời gian trước mình xem bình thường không sao, mà hôm qua thấy hiện Warning... thông báo "Account của bạn đang xem nhiều phim khác nhau cùng lúc
Không được chia sẻ account nếu không account của bạn sẽ bị BAN vĩnh viễn!"
Rồi ở dưới hiện địa chỉ IP và thời gian xem film...
mình thấy 2 địa chỉ IP có thể 1 cái ở nhà và 1 cái ở cửa hàng.
Cửa hàng cách nhà có gần 200m nên thi thoảng mình đang xem film dưới cửa hàng lại bỏ đó chạy về nhà xem (cái này do thói quen công việc)
Vậy có vấn đề gì không bạn, số lần cảnh cáo như vậy là bao lần?!
Mình cảm ơn! :)

trước khi bỏ về nhà xem thì sao bạn ko tắt cái trình duyệt đang xem ở cửa hàng đi để bị cảnh báo làm gì @@! việc đó đơn giản mà ##!