PDA

View Full Version : 12 Years a Slave (12 Năm Nô Lệ) (2013) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

lamphong
07-01-2014, 11:05 PM
20545

Trang_Te
07-01-2014, 11:30 PM
bóc tem em nó luôn ^^

Vui lòng đọc nội quy. Pub nghiêm cấm chơi tem, bạn bị khoá tài khoản 3 ngày.

chiincop
07-01-2014, 11:41 PM
lại có em đc ra đảo roi :))=))

khangseo90
08-01-2014, 12:09 AM
top idm chiến thôi

ngockha96
08-01-2014, 11:53 AM
hehe chờ mãi phim này <3

vinsanity
08-01-2014, 07:55 PM
Bạn ơi, hình như đây là bản cam chứ chưa phải là bàn rip đĩa đúng ko?

gothicpro
08-01-2014, 09:26 PM
1 bộ phim cực kỳ ý nghĩa....Đúng thể loại phim mà mình thích. Cảm ơn Lamphong nhé. :)

gothicpro
08-01-2014, 09:27 PM
mắt bạn bị sao í chứ, bản này mà cam cái gì ???? !!!!

vinsanity
11-01-2014, 11:00 AM
mắt bạn bị sao í chứ, bản này mà cam cái gì ???? !!!!
Bạn ko thấy khung hình bị lệch à, âm thanh cũng lạ mà hình đâu có phải HD. Với cả mình kiểm tra thì đã làm gì có đĩa blu ray. Dù sao cũng cám ơn pub đã cập nhật sớm nhất cho anh em :th_3:. Mình sẽ chịu khó đợi bạn HD vậy :3

harikezo
18-01-2014, 05:55 PM
Cần cập nhật lại bản này mod ơi..bản này đâu phải HD đâu,tỉ lệ khung hình hình như cũng bị lệch so với 16:9..thanks mod!

hoangkim
01-03-2014, 09:18 PM
dat gach xem sau

nhayngu1
01-03-2014, 09:24 PM
12 năm 1 nô lệ . Phim này có tiềm năng tranh giải Oscar vào 3/3 tới :) Chiến thôi

ResidentEvil7
02-03-2014, 05:37 PM
các bạn đang có 1 tài sản rất quí đó là tự đo , 1 kiệt tác điện ảnh , tk Sứt:th_16:

Nguyenhanoi
03-03-2014, 01:48 PM
OSCAR thật xứng đáng cho phim này

Nguyenhanoi
03-03-2014, 06:04 PM
Xem phim về nô lệ da đen và người Do Thái mới thấy người Việt cực kỳ đoàn kết (biết bảo vệ và chia sẻ với nhau) và "khôn lỏi". Người Việt sẽ sẵn sàng chia nhau số bông hái được để không ai bị đánh cả và nếu một người bị đánh sẽ cùng nhau hợp tác đánh lại, người Việt rất giỏi "chiến tranh du kích" và "đánh hội đồng". Đó là tại sao người Việt không bao giờ chấp nhận làm nô lệ và luôn chiến thắng mỗi tội nhỏ con nên chiến hơi lâu mới thắng.

meocon2001
04-03-2014, 12:57 AM
Phim này hay nhưng không quá xuất sắc. Ý kiến của mình là vậy. :th_126:

sawasusu
05-03-2014, 04:37 AM
Tuyệt vời...

duckyduck_jw
07-03-2014, 08:46 PM
Quá hay, bộ phim mà có thể khiến người xem thay đổi cảm xúc ở những cảnh quay cao trào, lo lắng, tức giận, cảm động, căm ghét.... Phim quá xứng đáng với giải Osca danh giá.

vunguyendn
08-03-2014, 01:30 AM
Xem phim về nô lệ da đen và người Do Thái mới thấy người Việt cực kỳ đoàn kết (biết bảo vệ và chia sẻ với nhau) và "khôn lỏi". Người Việt sẽ sẵn sàng chia nhau số bông hái được để không ai bị đánh cả và nếu một người bị đánh sẽ cùng nhau hợp tác đánh lại, người Việt rất giỏi "chiến tranh du kích" và "đánh hội đồng". Đó là tại sao người Việt không bao giờ chấp nhận làm nô lệ và luôn chiến thắng mỗi tội nhỏ con nên chiến hơi lâu mới thắng.

Xong rồi chiến thắng hết giặc Tàu giặc tây xong thì bây giờ thế nào?

- Hôi của ngoài đường?
- Vô cảm trước nỗi đau của người khác?
- GATO với bất cứ thành công nào?
- Ném đá không thuơng tiếc?
- Anh hùng bàn phím?
- Sẵn sàng chửi bới, phán xét, dìm hàng?

Người Việt ngày càng ít thuơng nhau...

Trang_xjnh
08-03-2014, 11:01 AM
rất hay mọi người lên xem.

nguyenthenamc1
08-03-2014, 05:41 PM
phim điêu đéo chịu được 3 thằng to đùng đang tắm mà không giám bật 1 thằng để giải thoát phim chán

vuducanh94
09-03-2014, 01:20 AM
phim hay quá :) Oscar là đủng rồi . mặc dù chưa hiểu hết ý nghĩa nó mang lại

phuong1404
09-03-2014, 10:28 PM
Phim hay & ý nghĩa . Tuy nhiên lúc Solomon sắp đc tự do vẫn chưa đc cao trào cho lắm . Uả mà trong phim có sự góp mặt của Brad Pitt phải ko ta ? Cái Chú tóc dài giúp Solomon gửi thư í ?!:th_89:

Tig
11-03-2014, 12:58 PM
haiz... cuộc đời của những người nô lệ thật kinh khủng! may mắn quá mình sống trong xã hội tự do

vulinhdam
14-03-2014, 11:21 PM
1 bộ phim hay và ý nghĩa :)

1stwind
21-04-2017, 12:37 AM
Xong rồi chiến thắng hết giặc Tàu giặc tây xong thì bây giờ thế nào?

- Hôi của ngoài đường?
- Vô cảm trước nỗi đau của người khác?
- GATO với bất cứ thành công nào?
- Ném đá không thuơng tiếc?
- Anh hùng bàn phím?
- Sẵn sàng chửi bới, phán xét, dìm hàng?

Người Việt ngày càng ít thuơng nhau...

Đừng có sử dụng quá nhiều câu hỏi cho ra cái vẻ cool ngầu nữa, tất cả những gì ông liệt kê ở trên thứ nhất, xuất hiện ở mọi quốc gia trên thế giới. Thứ hai, nó không đại diện cho số đông người Việt, thứ ba, nó chỉ ra ông chính là một thành phần kéo tụt sự phát triển của xã hội VN, nên nhớ, xã hội phát triển bằng khích lệ và tin tưởng, chứ không phải bằng sự chỉ trích và tính nhược tiểu tự ti dân tộc.
Người Việt hàng ngàn năm trước đoàn kết thì hàng ngàn năm sau vẫn sẽ đoàn kết thôi. Những gì ông thấy ở thời nào cũng có, đừng nghĩ con mắt ếch nhìn đời được vài năm của ông nhìn thấu được lịch sử dân tộc.
Chấm hết.
à quên, bọn Do Thái cũng rất phục VN, vì trên thế giới chỉ có 2 dân tộc bị đô hộ hàng ngàn năm mà ko bị đồng hóa, đó là Do Thái và VN.

bê tông
08-06-2017, 12:56 PM
luôn có những thành phần như mày 1stwind . vunguyendn đã nói hoàn toàn đúng về dân vn hiện nay. đoàn kết cái lol ấy,mày nói đúng khi dân vn đoàn kết,nghìn năm trước cũng như nghìn năm sau và chỉ khi bị xâm lược và giựt dây mới dám đứng lên đấu tranh,còn khi đang bị mất đi quyền tự do vì chế độ cộng sản hàng ngày đây thì đéo dám lên tiếng với bất công,dân vn rất ngu khi luôn cam chịu và thỏa mãn khi chưa đụng đến quyền lợi cá nhân.ý tao đang muốn nói ở đây là nước người ta dám đứng lên biểu tình vì quyền lợi của người dân,còn ở vn mày dám biểu tình ko hay lại vào tù và bị đánh đập?mày ngu lắm,câm họng lại đi,và chịu khó tìm hiểu xem dân vn đang chết dần dưới sự cai trị của đảng cộng sản và các thứ độc hại từ trung quốc,biểu tình bị đàn áp dã man,ko có tự do ngôn luận,....tất cả những thứ trên có khác cái lol gì là nô lệ ko hả thằng óc chó? hay đảng cộng sản phải bắt mày đi hái bông để xuất khẩu sang trung quốc mày mới là nô lệ? hả óc chó? còn về văn hóa? dkmm có mù ko mà không thấy văn hóa trung quốc khắp mọi nơi từ đồ ăn đến cái mặc hay giải trí phim ảnh trung quốc ăn sâu bao nhiêu thế hệ,và bây giờ thì đến văn hóa hàn quốc dồn vào vn như lũ,cha mẹ mày để mày ra đéo có não thì cũng có mắt hay tai để nhìn và nghe chứ óc chó.?thà im để ngta tưởng mình ngu,còn hơn mở mõm ra cho ngta biết nhé óc chó! gớm dkkm mở mõm ra ẳng cứ như đúng rồi,tưởng mình thông minh lắm hóa ra ngu như chó,bị mị bao năm nay đéo biết cái lol gì. mày là bằng chứng sống thể hiện cho số đông dân vn đấy óc chó à,ngu dốt,đạo đức giả,nô lệ văn hóa nghìn năm nó thấm vào gen mày ồi,để tao khai sáng cho mày.tiếp thu vào nhé.

luphuong
30-08-2017, 11:24 PM
Phim hay như vậy mà bây giờ mới biết đường xem. Thanks Pub!

trungroyal243
18-02-2019, 10:11 PM
Một bức tranh đa sắc về thời kỳ đen tối của nước Mỹ dù cho nó mang hơi hướng cá nhân khá nhiều.
́́́́́8,5đ
́́́

o0odubano0o
22-05-2020, 10:56 AM
Phim cũng bt mà, có lẻ phim là sự thật nhiều Drama nên mới đạt nhiều tượng vàng OSCAR

hungthe
24-07-2020, 05:27 PM
sao lòng bàn tay ngườ da đen lại đen thế kia nhỉ

hungthe
24-07-2020, 07:21 PM
luôn có những thành phần như mày 1stwind . vunguyendn đã nói hoàn toàn đúng về dân vn hiện nay. đoàn kết cái lol ấy,mày nói đúng khi dân vn đoàn kết,nghìn năm trước cũng như nghìn năm sau và chỉ khi bị xâm lược và giựt dây mới dám đứng lên đấu tranh,còn khi đang bị mất đi quyền tự do vì chế độ cộng sản hàng ngày đây thì đéo dám lên tiếng với bất công,dân vn rất ngu khi luôn cam chịu và thỏa mãn khi chưa đụng đến quyền lợi cá nhân.ý tao đang muốn nói ở đây là nước người ta dám đứng lên biểu tình vì quyền lợi của người dân,còn ở vn mày dám biểu tình ko hay lại vào tù và bị đánh đập?mày ngu lắm,câm họng lại đi,và chịu khó tìm hiểu xem dân vn đang chết dần dưới sự cai trị của đảng cộng sản và các thứ độc hại từ trung quốc,biểu tình bị đàn áp dã man,ko có tự do ngôn luận,....tất cả những thứ trên có khác cái lol gì là nô lệ ko hả thằng óc chó? hay đảng cộng sản phải bắt mày đi hái bông để xuất khẩu sang trung quốc mày mới là nô lệ? hả óc chó? còn về văn hóa? dkmm có mù ko mà không thấy văn hóa trung quốc khắp mọi nơi từ đồ ăn đến cái mặc hay giải trí phim ảnh trung quốc ăn sâu bao nhiêu thế hệ,và bây giờ thì đến văn hóa hàn quốc dồn vào vn như lũ,cha mẹ mày để mày ra đéo có não thì cũng có mắt hay tai để nhìn và nghe chứ óc chó.?thà im để ngta tưởng mình ngu,còn hơn mở mõm ra cho ngta biết nhé óc chó! gớm dkkm mở mõm ra ẳng cứ như đúng rồi,tưởng mình thông minh lắm hóa ra ngu như chó,bị mị bao năm nay đéo biết cái lol gì. mày là bằng chứng sống thể hiện cho số đông dân vn đấy óc chó à,ngu dốt,đạo đức giả,nô lệ văn hóa nghìn năm nó thấm vào gen mày ồi,để tao khai sáng cho mày.tiếp thu vào nhé.

Mặc dù tao cùng nòi cộng sản , dòng giống thứ 3 cộng sản ,dòng máu cộng sản chảy tràn trong huyết quản nhưng tao giơ hai tay đồng ý 100% với bê tông.Định nói nhiều mà mày nói mất mẹ nó rồi.F.u.c.k.!!!

hungthe
24-07-2020, 07:30 PM
Ko tình tiết gay cấn ,nội dung ko cuốn hút ,ko kỹ xảo hoành tráng,ko giật gân,ko hồi hộp,ko gây xúc động gì mấy.Phim này "hay" vì "thấy người ta bảo hay" thôi nhề.Mình mà kokhen hay người ta lại bảo mình "nhà kê" ko biết thưởng thức phim hay.Thôi thì cứ khen đi cho giống người ta.
Hay hay phim hay tuyệt với thật tuyệt vời.vỗ tay đi nào phim hay quá đi thôi.