PDA

View Full Version : Thắc mắc về film đã xem nhưng không nhớ nội dung.

nhoi_con
31-12-2013, 01:24 AM
Tình hình là mình có xem một bộ film khá lâu rồi, hiện giờ không nhớ nổi tên film và nhân vật lẫn đạo diễn, chỉ còn nhớ nội dung film.
Nội dung film:
Bộ film kể về một người sỹ quan đưa linh cữu của người lính về với gia đình ( ở đây cấp bậc và tên 2 người mình cũng không nhớ ).
Có một đoạn ông sỹ quan này đưa quan tài này lên máy bay, và ông ngồi cạnh một cô gái.
Cô gái nt với bạn: "Tớ đang ngồi cạnh một anh chàng ....(đoạn này không nhớ rõ) rất đẹp trai!"
Ông ý nói: "Thực ra là lính thủy đánh bộ"
Khi máy bay xuống sân bay, ông cơ trưởng nói: Hôm nay, chúng tôi rất vinh dự được chở..., trên chuyến bay này...( đại khái là nói rất vinh dự khi được đưa linh cữu của người lính này trên chuyến bay để về với gia đình )
Cô gái lúc ngồi bên cạnh ông sỹ quay liền bảo: "Tôi xin lỗi" - tâm trạng rất khó diễn tả.
Lúc ông sỹ quan xuống nhận quan tài, mọi người từ máy bay xuống, mọi hành khách đi qua đều chào hết, và có đoạn ông ấy ngủ ở kho hàng cùng với linh cữu của người lính. Và được một lúc sau, cảnh kế tiếp là em trai người lính đến đón linh cữu về!
Trên đường đưa linh cữu về bằng ô tô, có cảnh các ô tô đi sau nếu vượt thì nháy đèn như là chào, và một lúc sau thì đi thành một đoàn dài, được một cái ô tô tải cực to dẫn đầu!

Thật sự đây là bộ film tâm lý rất hay mà mình muốn xem lại! Và rất cảm động.

Vậy nên nếu có bạn nào, các add, các smod... đã từng xem qua nội dung film như thế này thì có thể giúp mình tìm tên film được không? Rất cảm ơn mọi người. :th_9::th_9:

KonAir
31-12-2013, 02:55 PM
Khó nhỉ, hic hic.

nhoi_con
31-12-2013, 04:32 PM
Khó nhỉ, hic hic.

Tại mình k nhớ tên film và tên diễn viên. Đành nhờ bạn nào xem film nhiều nếu có vô tình lướt qua bài đọc nhận ra thì giúp mình thôi :(

nextlove
12-01-2014, 11:25 PM
chúc mừng anh bạn đã tìm ra film cần tìm......MÀ SAO TỪ KHI MÌNH TẠO CHỦ ĐỀ ĐẾN GIỜ ÍT ĐƯỢC NGƯỜI KHÁC VÀO ĐỌC VỚI TRẢ LỜI VẬY...? đã làm gì sai.....?

nhoi_con
17-01-2014, 09:08 PM
Phim này nghe bạn tả rất quen, mình xem cũng khá lâu rồi, google một chút ra là Taking Chance(2009) (http://www.imdb.com/title/tt1019454/), ban đầu nhớ lộn lão nhân vật chính là Damian Lewis nên tìm hoài không ra :th_113:

Rất cảm ơn bạn. Hý hý

nhoi_con
17-01-2014, 09:08 PM
chúc mừng anh bạn đã tìm ra film cần tìm......MÀ SAO TỪ KHI MÌNH TẠO CHỦ ĐỀ ĐẾN GIỜ ÍT ĐƯỢC NGƯỜI KHÁC VÀO ĐỌC VỚI TRẢ LỜI VẬY...? đã làm gì sai.....?

Chắc mọi người tạm thời chưa nhớ ra thôi mà bạn :D

BHD915
15-08-2015, 11:58 AM
Chính xác là Taking Chance rồi, mình cũng tình cờ xem được 01 lần duy nhất trên HBO. Sau đó có tìm kiếm trên mạng để xem lại, nhưng hình như phim này kén người xem hay sao mà gần như không có được bản đẹp. Tới giờ tìm lại vẫn không thấy có luôn. Hi vọng Pub sẽ up phim này. Phim phải nói rất hay :feel_good: