PDA

View Full Version : Never Let Me Go (Đừng Để Em Ra Đi) (2010) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
28-11-2011, 11:40 AM
2042

KonAir
28-11-2011, 07:36 PM
Đú theo em Pop, làm phim tâm lý phát, xem phim ai làm đẹp và hay hơn :))

tnthienbao
28-11-2011, 08:05 PM
Đú theo em Pop, làm phim tâm lý phát, xem phim ai làm đẹp và hay hơn :))

Anh Sứt yêu dấu, có phim nào tặng em không :D?
Phim hay tuy chưa xem :))

trinhminhtan01
28-11-2011, 08:05 PM
toàn phim tình cảm hay =))... chắc là mún đầu độc các mem đây :))
thanks!!

xuân hiếu
28-11-2011, 08:28 PM
mấy thể loại tình cảm này phải xem 2 người

diepzen
28-11-2011, 09:45 PM
cuối năm lạnh lẽo buồn thảm toàn phim tình cảm =))

vechailxagx
28-11-2011, 09:54 PM
god mấy người ác quá toàn phim hại nảo...căng mắt...mà hay haizzz..........cho một phim hành động hay hài nao đi ha ha ha

ariesvo
28-11-2011, 10:26 PM
Xin lỗi mình ghét phim này, may mà đã ngủ gật trong lúc xem.
bạn ơi gỡ nó xuống đi...

KonAir
28-11-2011, 10:45 PM
bạn ơi gỡ nó xuống đi...

Mình cũng xin lỗi là mình ghét mấy người như bạn, may mà mình cũng đang buồn ngủ khi đọc cái post của bạn.
Nếu ko mình cũng gỡ bạn xuống rồi :))
Bạn ghét, ko thích xem thì để người khác xem. Bạn ơi, bạn có thấy là bạn tự nên gỡ bạn xuống vì câu nói và sự ích kỷ đến tột cùng trong cái tâm hồn nhỏ nhen của bạn không :))

hungboyno2
28-11-2011, 11:48 PM
Sứt chắc Đang Phiêu................Tình Cảm Toàn Tập..hehe :))

panda8820
29-11-2011, 12:14 AM
phim hay thank a

ariesvo
29-11-2011, 12:57 AM
Mình cũng xin lỗi là mình ghét mấy người như bạn, may mà mình cũng đang buồn ngủ khi đọc cái post của bạn.
Bạn ghét, ko thích xem thì để người khác xem. Bạn ơi, bạn có thấy là bạn tự nên gỡ bạn xuống vì câu nói và sự ích kỷ đến tột cùng trong cái tâm hồn nhỏ nhen của bạn không :))
bạn biết sao mình ghét k?
1 con người là 1 sản phẩm thôi sao, mình ghét là vì chẳng ai công nhận họ cả
bạn k có 1 chút cảm xúc khi xem phim này a`?

KonAir
29-11-2011, 01:06 AM

Mình ko quan tâm vì sao bạn ghét hay vì sao bạn yêu. Mình chỉ quan tâm cái việc bạn yêu hay bạn ghét thì đó là tùy bạn, là cảm xúc của riêng bạn, ko ai cấm, nhưng cái việc bạn bảo gỡ phim xuống thì khiến cho mình ghét bạn, bạn nghĩ bạn là thánh à hay là cái gì vậy, mà khi bạn xem bộ phim bạn thấy ghét thì bạn bảo người ta gỡ xuống, hôm nào thử ra rạp xem phim nào bạn ghét xong bảo với ông chủ rạp là gỡ xuống đi đừng chiếu nữa thử xem bạn sẽ được "gỡ xuống" thế nào nhé, thế cho nên mình cảm thấy bạn tự nên gỡ bạn xuống trước, bạn hiểu chứ :))

whatever
29-11-2011, 01:28 AM
1 câu chữa cháy, xin lỗi hơi bị ngu, câu trên với câu dưới đá nhau rầm rầm, ngủ gật thì làm quái gì có cảm xúc, phim nào cũng có thông điệp của riêng nó, thông điệp của phim này là coi trọng giá trị và hơn hết là tâm hồn con người, dù nó thể hiện 1 cách đau đớn và khó khăn hơn. Bảo gỡ xuống chỉ vì cái kết thúc làm bạn có "cảm xúc"(xạo mỏ, ngủ gật), mà ngăn ko cho những người thông minh hơn hiểu phim 1 cách chính xác.
KẾT LUẬN: bạn ngu, ích kỷ, nông cạn...
bực mình giùm a admin khi vất vả làm và upload film này mà đọc được những cm thiếu văn hóa và ngu ngốc như bạn

hat.tieu
29-11-2011, 02:49 PM
Em thích xem những film phi bạo lực ạ, đại loại như film này ạ :D

hat.tieu
29-11-2011, 02:50 PM
Mỗi người một cảm xúc vậy nên theo em là không áp đặt cảm xúc của mình vào người khác ạ.

Trandoanhchinh
29-11-2011, 08:02 PM
Xem phim này buồn thật. Haiz, sao họ ko dẫn nhau bỏ trốn đi để đỡ phải hiến tạng nhỉ. Phải mình là mình chuồn sang VN luôn. :D

sen_hong07
29-11-2011, 11:53 PM
Ko thể ko rơi nước mắt! Buồn. Lúc nào cũng mong đợi đến lúc họ bỏ trốn. Nhưng đến hết phim vẫn là sự chấp nhận, có lẽ họ đã được đào tạo để bị phụ thuộc, để cam chịu... từ bé mất rồi. Hic... Chính việc họ tự nhận biết mình sẽ bị vắt kiệt đến chết mà ko có lối thoát nào cả, chỉ có một sợi hy vọng mong manh vụt sáng rồi tắt lịm... đã làm tôi cảm thấy đau xót, ám ảnh rồi trăn trở...

Bỗng nhiên chợt nghĩ nếu mình có rất rất nhiều tiền, rồi bị bệnh cần ghép tạng thì mình có đi tìm mua để tồn tại bằng được ko?? Lúc này tự lựa chọn câu trả lời là sẽ để cái chết một cách tự nhiên như khi mình đã được sinh ra. Cuộc đời cho ta những gì ta xin nhận lấy, bằng lòng với những gì mình có đôi khi đã là hạnh phúc.

... Con người dễ dàng biến thứ nhân đạo trở thành vô cùng vô nhân đạo vì đồng tiền!

whatever
30-11-2011, 04:16 AM
tôi không rõ các bạn có cảm nhận ra sao về bộ phim này.Nhưng có cười nổi đc sao hả các mod ??

lovefashion
30-11-2011, 08:34 PM
Mình đã từng coi một bộ phim khác với cùng nội dung cấy ghép nội tạng từ bản sao ...phim nào cũng hay và buồn cả...:(

dinhka
30-11-2011, 08:47 PM
Xem mấy phim thể loại này xong muốn có người yêu quá :D

doduylong
30-11-2011, 08:51 PM
Một bộ phim cho ta thấy giá trị của cuộc sống,tôi xem xong mà mắt đỏ hoe...:)

mttran
01-12-2011, 10:02 PM
tối qua xem xong mà cả đêm nằm nghĩ về nó .lần sau up phim bác nhớ chú thích là phim không có happy ending để mình tránh nhá :(

daudoi613
02-12-2011, 09:08 PM
sướng quá,mình chỉ thích xem fim tâm lý tình cảm lãng mạn kết thúc lãng xẹt thôi. Em xin cảm ơn các bác nào up phim tâm lý. Như Oneday hay American Beauty đó là sướng nhất!!!!1

vechailxagx
03-12-2011, 01:36 AM
kho thể tin đc có ngườii lại sinh ra vớii cái muc đich như vậy......quyền con ngườii đâu ahhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

whatever
05-12-2011, 06:10 AM
1 bộ phim nhiều cảm xúc quá......buồn và thương những con người như thế quá...số phận của họ quá nghiệt ngã...sinh ra để chết dần mòn...1 cái chết được báo trước từ khi họ còn là những đứa trẻ........Sad!

mr_2p6
05-12-2011, 10:09 PM
Phim nài hay mà, ngồi với người yêu xem phim tâm trạng quá :( :(...tks bác Sứt nha :D :D

anhkakashi
06-12-2011, 03:24 PM
bạn ơi gỡ nó xuống đi...

ý bạn ấy là film hay, chi có cách diễn đạt là không ai hiểu nổi thôi :)
Thanks bạn Sứt Yêu.

hung0012
11-12-2011, 01:51 PM
phim thật sư khó hiểu quá, bỏ trốn là xong thôi, hay cùng lắm chống cự. mấy nhân vật sợ cái jif vâyl?

Dolphin
11-12-2011, 10:54 PM
Xuyên suốt cả bộ phim là những ánh mắt đầy day dứt, đấu tranh, khao khát, chịu đựng. Mình bị ám ảnh bởi điều đó, cảm xúc bị đè nén bởi sự đấu tranh của từng nhân vật trong film. Những việc làm của Ruth để trả thù lại chính định mệnh, để tự lừa bản thân về sự sắp đặt của số phận, nhưng rồi cũng bị quật ngã bởi một tâm hồn khao khát được sống và sống hạnh phúc với những người thân yêu. Ánh mắt của Ruth khi đưa địa chỉ của "quý bà" như cuống quýt, như ngọn lửa thúc giục hai người bạn phải nắm lấy cơ hội duy nhất và ánh mắt trừng trừng khi ra đi là đỉnh điểm của khao khát ấy...
Nơi tưởng chừng là thiên đàng hóa ra là địa ngục, những bài hát ấu thơ về cuộc sống tươi đẹp chỉ được cất lên một lần trong khúc ca của tình yêu, nhưng lại không được chấp nhận bởi vì họ không được thừa nhận là có tâm hồn. Những việc vô nhân đạo được che dấu bởi những lý do nhân đạo. Không xem họ có tâm hồn, sao cần họ cảm thông với những người mà họ cứu, để không trì hoãn cái chết của họ. Vì sao lại có những "sinh vật" sinh ra với sứ mệnh "hiến tạng" như vậy. Nếu cuộc sống của người khác được đánh đổi bằng việc cướp đi sự sống, hạnh phúc của bản thân mình, liệu có ai chấp nhận không?
Có lẽ không ai trong chúng ta hiểu hết những gì mình đã trải qua, hay cảm thấy mình có đủ thời gian Câu nói cuối cùng khiến mình thấy trân trọng những phút giây trong cuộc sống ngắn ngủi này vô cùng. Cảm ơn PUB, cảm ơn Sứt Yêu vì một bộ phim đầy ý nghĩa!

whatever
12-12-2011, 07:49 PM
Các nv trong phim từ đầu đã được người ta hướng tới mục đích nuôi để hiến tạng. Việc bỏ trốn chắc có lẽ là điều họ không được dạy và cũng không dám nghĩ tới.
Phim chuối, xem xong chẳng để lại ấn tượng gì cả, kể ra có những người sống như cuộc sống của mấy người trong phim thì là quá buồn tẻ, cuộc sống cứ lặng lẽ trôi, họ đợi từng ngày để hiến tạng, họ được nuôi và dậy dỗ như những con cừu vậy, sống chỉ vì mục đích được cho là cao cả được gieo vào trong đầu (tử vì đạo :)) )
Có lẽ vậy mà mình ko khoái phim này, nhạt nhẽo, họ chẳng thèm có ý thức chạy trốn gì cả, đến khi gần cái chết thì trong họ mới mong muốn tìm ra con đường sống :(

mr_2p6
13-12-2011, 06:50 PM
Các nv trong phim từ đầu đã được người ta hướng tới mục đích nuôi để hiến tạng. Việc bỏ trốn chắc có lẽ là điều họ không được dạy và cũng không dám nghĩ tới.
Phim chuối, xem xong chẳng để lại ấn tượng gì cả, kể ra có những người sống như cuộc sống của mấy người trong phim thì là quá buồn tẻ, cuộc sống cứ lặng lẽ trôi, họ đợi từng ngày để hiến tạng, họ được nuôi và dậy dỗ như những con cừu vậy, sống chỉ vì mục đích được cho là cao cả được gieo vào trong đầu (tử vì đạo :)) )
Có lẽ vậy mà mình ko khoái phim này, nhạt nhẽo, họ chẳng thèm có ý thức chạy trốn gì cả, đến khi gần cái chết thì trong họ mới mong muốn tìm ra con đường sống :(

bạn có biết vì sao họ k chạy trốn k, bởi vì nếu họ chạy trốn thì họ sẽ giống 1 kẻ như bạn mà thôi, ích kỉ, hãy tự suy nghĩ nếu 1 ngày bạn cần phải thay nội tạng và k có ai hiến cho bạn để mặc bạn chết thì lúc đó bạn sẽ như thế nào, thật thiếu suy nghĩ cho lời nói của mình đấy bạn ạ!!!

whatever
14-12-2011, 11:28 PM
Xem phim này mình tự hỏi, ai cũng là con người cũng có quyền được sống, được yêu... vậy sao có thể bắt người này tạng cho người khác sống. Trong khi bản thân mỗi con người đều có quyền được sống chứ? mình ghét với ý kiến của bạn nào đấy hỏi rằng khi bạn cần không ai hiến. Hiến tặng là người khác Tự nguyện trao tặng cho bạn vì họ cảm thấy đáng được cho, và họ thấy đã đủ với cs, hơn nữa những người hiến tặng tạng cũng là những người không sống được. Thì họ mong muốn khi họ chết đi họ sẽ giúp được gì cho đời. Còn bộ phim này lại là bắt buộc hiến tạng. Không ai có thể bắt buộc ngời khác chêt cho mình sống. Ở đây là mặt của vấn đề đạo đức rồi. Một bên là giết người để được sống, một bên là được người khác ban tặng cho cuộc sông( cũng như được người khác cứu) và người được cứu làm phương hại đến người cứu mình ít. Một bên là được tặng, một bên là cướp... Nói như bạn ấy thật là ích kỷ, con người ai chả được sống như nhau, mưu cầu hạnh phúc như nhau chứ. Chính mr_2p6 mới là người nói thiếu suy nghĩ, khi phát ngôn những lời như vậy, chả lẽ khi cần bạn mr_2p6 sẽ giết người bất kỳ để lấy tạng, và bạn cho rằng đó không là ích kỷ sao?

whatever
15-12-2011, 11:55 PM
bạn có biết vì sao họ k chạy trốn k, bởi vì nếu họ chạy trốn thì họ sẽ giống 1 kẻ như bạn mà thôi, ích kỉ, hãy tự suy nghĩ nếu 1 ngày bạn cần phải thay nội tạng và k có ai hiến cho bạn để mặc bạn chết thì lúc đó bạn sẽ như thế nào, thật thiếu suy nghĩ cho lời nói của mình đấy bạn ạ!!!

Bạn đang trù ẻo mình đấy ah :))
giờ làm gì có ai tự nguyện chết như các nhân vật trong phim, chỉ có bán tạng với người thân cho tạng, hoặc là chết rồi hiến tạng thôi bạn ah, các nhân vật trong phim sống giống những con cừu, người ta nuôi để cạo lông, đến khi không còn mục đích sử dụng thì chờ chết
Ít ra la mình không thích cách sống của họ, họ sống tôn thờ mục đích của họ như những con chiên tử vì đạo
Còn mình chẳng thấy lời mình nói có gì là thiếu suy nghĩ cả, chỉ là cảm nhận của phim đối với mình, phim vô cảm, không có ấn tượng vậy thôi :)

VII
17-12-2011, 04:16 AM
lặng quá , năm 1994 mà cũng còn "bắt buộc" như vầy , còn nhiều việc tốt về mặt đạo đức khác để làm hơn 1 khi mình còn trẻ còn sức sống ! nán lắm cũng tới phút 74 !

rofl001
18-12-2011, 09:20 PM
phim hay...T_T
Nhưng mà chuyện này chắc ko có thực đúng không?
Từ khi thành công nhân bản cừu dolly thì ko lâu sau đó chuyện này được coi là vô đạo đức rồi...

igel
21-12-2011, 03:39 AM
phim hay nhưng khó hiểu quá ? tại sao lại phải tìm nguồn gốc và hình mẫu cho mình ? chắc em phải xem lại lần 2 mới hiểu hết -.-

thấy mọi người comment nhắc đến chuyện vì sao họ k bỏ trốn. em nghĩ là vì từ bé họ đã bị tiêm nhiễm vào đầu cái suy nghĩ nếu vượt quá giới hạn của Hailsham sẽ gặp nguy hiểm như kiểu chết đói hay chết ko toàn thây, nên nghiễm nhiên nó sẽ như 1 loại phản xạ có điều kiện, họ nghiễm nhiên coi việc bỏ trốn khỏi "nhiệm vụ" hiến tạng là sự vượt giới hạn, nên cứ để mặc cho dòng chảy của số phận, coi sự "hoàn thành" là 1 kết thúc trọn vẹn và an toàn ?

đây là phim đầu tiên em xem ở pub. xem onl mà sướng mắt quá. cảm ơn a Sứt ạ :")

iker192
22-12-2011, 09:14 PM
nói hay! hay lắm. Ích kỷ, nông cạn...Nguy hiểm! Muốn đánh giá cái ji thì nên tìm hiểu tường tận rùi hẳn nói.

iker192
22-12-2011, 09:15 PM
nói hay! hay lắm. Ích kỷ, nông cạn...Nguy hiểm! Muốn đánh giá cái ji thì nên tìm hiểu tường tận rùi hẳn nói.

1 câu chữa cháy, xin lỗi hơi bị ngu, câu trên với câu dưới đá nhau rầm rầm, ngủ gật thì làm quái gì có cảm xúc, phim nào cũng có thông điệp của riêng nó, thông điệp của phim này là coi trọng giá trị và hơn hết là tâm hồn con người, dù nó thể hiện 1 cách đau đớn và khó khăn hơn. Bảo gỡ xuống chỉ vì cái kết thúc làm bạn có "cảm xúc"(xạo mỏ, ngủ gật), mà ngăn ko cho những người thông minh hơn hiểu phim 1 cách chính xác.
KẾT LUẬN: bạn ngu, ích kỷ, nông cạn...
bực mình giùm a admin khi vất vả làm và upload film này mà đọc được những cm thiếu văn hóa và ngu ngốc như bạn

giothenh012
02-01-2012, 01:53 AM
buồn quá :((

jongkan_timlove
04-01-2012, 10:51 PM
mình chưa xem mà thấy mấy coment của mấy bạn là hiểu nội dung bộ phim này rồi . 1 câu ngắn gọn nhé . sống là tự do!

yuong_zero
15-01-2012, 10:24 PM
thks trước khi xem :))

hienchuong
22-06-2012, 10:08 AM
Xuyên suốt cả bộ phim là những ánh mắt đầy day dứt, đấu tranh, khao khát, chịu đựng. Mình bị ám ảnh bởi điều đó, cảm xúc bị đè nén bởi sự đấu tranh của từng nhân vật trong film. Những việc làm của Ruth để trả thù lại chính định mệnh, để tự lừa bản thân về sự sắp đặt của số phận, nhưng rồi cũng bị quật ngã bởi một tâm hồn khao khát được sống và sống hạnh phúc với những người thân yêu. Ánh mắt của Ruth khi đưa địa chỉ của "quý bà" như cuống quýt, như ngọn lửa thúc giục hai người bạn phải nắm lấy cơ hội duy nhất và ánh mắt trừng trừng khi ra đi là đỉnh điểm của khao khát ấy...
Nơi tưởng chừng là thiên đàng hóa ra là địa ngục, những bài hát ấu thơ về cuộc sống tươi đẹp chỉ được cất lên một lần trong khúc ca của tình yêu, nhưng lại không được chấp nhận bởi vì họ không được thừa nhận là có tâm hồn. Những việc vô nhân đạo được che dấu bởi những lý do nhân đạo. Không xem họ có tâm hồn, sao cần họ cảm thông với những người mà họ cứu, để không trì hoãn cái chết của họ. Vì sao lại có những "sinh vật" sinh ra với sứ mệnh "hiến tạng" như vậy. Nếu cuộc sống của người khác được đánh đổi bằng việc cướp đi sự sống, hạnh phúc của bản thân mình, liệu có ai chấp nhận không?
Có lẽ không ai trong chúng ta hiểu hết những gì mình đã trải qua, hay cảm thấy mình có đủ thời gian Câu nói cuối cùng khiến mình thấy trân trọng những phút giây trong cuộc sống ngắn ngủi này vô cùng. Cảm ơn PUB, cảm ơn Sứt Yêu vì một bộ phim đầy ý nghĩa!

Bạn này có cách nhìn nhận bộ phim thật sâu sắc.

Mình ngồi nghe bọn trẻ trường Hailsham hát bài hát mà lòng buồn rười rượi. Trong bài hát có 1 đoạn :

When we look back
and forgetfully wonder

What we were like
in our learning and play

Một bài hát hay nhưng lại bị những kẻ vô nhân đạo dùng nó để che mờ lí trí trẻ thơ của các em. Những gì được học dưới ngôi trưởng đó sẽ có ích gì cho bọn trẻ khi chúng không còn tương lai ở phía trước. Kỉ niệm tha thiết nhất của bon trẻ có lẽ đúng là ở ngôi trường này nhưng khi bọn trẻ lớn thì nó sẽ biến thành nỗi hận, hận vì mình bị lừa dối, vì bị đối xử như 1 công cụ. Cuộc sống còn cả 1 quãng đường dài nhưng lại bị tước đoạt một cách tàn nhẫn. Từ những con người khỏe mạnh, thông minh, và đong đầy cảm xúc yêu thương bất giác trở nên hụt hẫng và trơ trọi khi biết mình không còn đường sống. Những bài hát, những bức tranh chứa đựng cả tâm hồn của bọn trẻ cuối cùng cũng chỉ là thứ thước đo nhân trắc, một thứ công cụ không hơn không kém.

laffite
25-08-2012, 11:53 AM

Bạn kia thiếu ý thức quá,thích cái câu trả lời của admin

joshtanphat
22-03-2013, 04:25 PM
Trong hoàn cảnh khắc nghiệt nhất, con người vẫn có tình yêu

nguyenthituytam
13-05-2015, 09:56 PM
luon la 1 trong nhung phim minh yeu thich nhat... \
tuyet voi

kiengia261
10-11-2015, 12:34 AM

Dịch nhiều quá nhiễm r :))

nguyenthituytam
10-11-2015, 11:12 AM
hay qua,buon nua

nhatanh312
10-11-2015, 02:49 PM
Không phải chê phim này chán , nhưng cảm thấy bầu không khí phim nó nặng trĩu xuống , làm mình cũng sầu đi mấy phần

glfreenwild
15-11-2015, 02:05 AM
phim hay! Buồn thay cho những người không được sống trọn vẹn cuộc đời.

trungroyal243
14-05-2019, 02:39 AM
Trước khi xem nghĩ đây là phim tình cảm bình thường nhưng không ngờ nó đen tối đến mức đáng sợ,mặc dù vậy cảm giác như phim chưa khai thác hết ý tưởng mà nó có,xúc cảm nhưng vẫn để lại nhiều hụt hẫng.