PDA

View Full Version : A Tale of Two Sisters (Câu Chuyện Hai Chị Em) (2003) HD Online Phụ đề Việt

KonAir
08-12-2013, 07:40 AM
20294

akexxxx
08-12-2013, 09:52 AM
Hơi ghê ghê á , Thanks Pub !

authihuyen
12-02-2014, 04:20 PM
ko hiu jh het\

President Devils
01-03-2014, 12:56 AM
Fim xem nhiều cái không được hợp lý, cốt truyện quá nhạt, không có đột phá... Overrated rồi :(

trungandtran
25-04-2014, 09:41 PM
nhiều đoạn cũng dc!

heolun07
30-10-2014, 02:14 PM
Mod ơi phim ko coi đc nhé :(

blackofsolace
20-12-2014, 07:49 PM
Dở như cái hạch mà rate cao, top phim kinh dị Hàn. K hề kinh dị! *Đừng ai nói tui kinh dị ở cốt truyện mạch phim hay 3 cái triết lý nhân văn sâu xa nào đó mà k phải hù dọa nhé. Cho ăn đạp luôn đấy! Dở là dở đều!* Chung quy là ai chưa xem thì đừng xem!

kaori1809
12-09-2015, 12:27 AM
Mình chả hiểu tại sao các bạn lại chê. Nếu các bạn thích phim ma giật gân thì mời xem phim Mỹ. Xem phim mình thấy rất buồn, rất rất buồn. Bối cảnh đẹp, trang phục đẹp (rất vintage), góc quay đẹp, diễn viên xuất sắc. Nội dung không phải hù mà giật gân mà đan xen cả tâm lý, mỗi lần thấy anh mắt đau khổ và tuyệt vọng của Sun-mi mình rất buồn. Không phải không có lý do mà nó được đánh giá cao ở Hàn. Thường thì phim nghệ thuật sẽ khó thấm vậy đấy.

cherrykeane
22-02-2020, 06:48 PM
Phim này được dân phê bình khen hay thì cũng có cái lý của nó.

Phim ra mắt năm 2003 tức là cách đây gần 20 năm mà đã có một kịch bản với lối kể chuyện phi tuyến tính cho dòng phim kinh dị, thì rõ ràng xứng đáng để anh em đứng lên vỗ tay bôm bốp đợt 1 này. Sau này Mỹ còn đi la liếm lại cơ mà.

Hình ảnh đẹp, không lạm dụng jump scare, thắt nút loạn xạ nhưng cuối cùng mở cũng hợp lý, bắt người coi phải động não một tí chứ không vô vị như nhiều phim khác chỉ lợi dụng âm thanh, kỹ xảo. Vỗ tay đợt 2 thôi còn gì nữa.

Về cá nhân. Bên cạnh những tính điện ảnh kể trên mình cảm nhận được thì xét về mặt cảm xúc thuần tuý cho phim mình chưa thấy hay lắm, có lẽ muôn đời thể loại kinh dị không bao giờ nằm trong đầu mình được, dù đã cố tiếp nhận nhưng không tránh khỏi việc rớt điện thoại vài lần khi đang coi :))

Nói chung là phim dành cho các bác làm nghề :)), không phù hợp anh em nông dân thích xôi thịt, giò chả như mình :))