PDA

View Full Version : Kiện Mod và Mem có mối quan hệ quá mật thiết

vicki
26-11-2011, 06:07 PM
UHm, tính tôi thì nhiều chuyện. Nhưng vì thấy sự việc chướng mắt, nên phải kiện.
Câu chuyện như sau:
hiennt_mytuor bói 3 lần liên tiếp. Ok, Mod Lamphong ban. Cái chuyện này không vấn đề. Nhưng mod dk.thangtran lại mở lại kích hoạt cho nick vừa bị ban. Tiếp theo thì bị mod Lamphong ban lại 1 lần nữa.

Vấn đề tôi không nói member bị ban như thế nào, mà là tôi thấy chướng mắt ở chỗ: chẳng lẽ cứ quen với mod thì được phép mở lại nick hay sao ??? Vậy tôi thiết nghĩ: đây chính là hiện tượng lạm dụng quyền. Tôi yêu cầu phải xử lí nghiêm, mặc dù tôi cũng chẳng được gì :th_95:
1/ Xử lí cả mod dk.thangtran vì tội "bao che": unban đối với nick hiennt_mytuor.
2/ Thay đổi quyền hạn xử lí trên CB chỉ giành riêng cho 1 đối tượng duy nhất thuộc nhóm Mod, dĩ nhiên quyền xử lí vẫn thuộc tất cả các nhân vật trong nhóm Admin. Như vậy tránh việc lạm dụng quyền lực.
Tôi không nói mức xử phạt nhẹ hay nặng, nhưng cần phải cho các đối tượng thuộc nhóm BQT hiểu: quyền lực giành cho công việc chứ không phải giành cho việc riêng tư.

Dù gì thì cũng chỉ góp ý thế thôi :D
Đầu tiên là bói 3 lần và bị ban

sau đó là được unban lại đây

vat1984
26-11-2011, 06:18 PM
Vì cái này liên quan đến mình, mình xin phép trả lời bạn như sau:
- Thứ nhất: việc bạn vicki trình là đúng. Tớ không thắc mắc gì cả.
- Thứ 2: acc hiennt_mytuor đã có lời xin lỗi gửi vào pro5 của tớ. Đã xin lỗi. Và theo tớ nghĩ. Người mắc lỗi đã nhận lỗi thì tớ sẵn sàng tha thứ. Bất kỳ ai khi bị ban trên CB mà gửi tin nhắn đến cho tớ với nội dung như vậy đều được ân xá.
- Thứ 3: tớ không lạm dụng quyền lực hay bao che cho bất kỳ ai cả.

herobon
26-11-2011, 06:21 PM
Ồ, họp mặt BQT thôi :))
Thú tính của t với a sứt nổi lên rồi đấy :))

tnthienbao
26-11-2011, 07:45 PM
Hấp dẫn, đáng xem, chờ đợi quyết định của BQT :))

buonvituonglai
26-11-2011, 07:49 PM
Theo quan điểm của em:
Đúng là tha được thì tha, nhưng từng trường hợp, từng mức độ.

Ví dụ thực tế luôn là account: hiennt_mytour nếu em nhớ không nhầm thì đã vi phạm những lần trước và đều được xá tội rồi.
Nếu cứ ban, thả, ban, thả với nick hiennt_mytour như vậy thì còn làm gương được cho ai nữa?
Làm giống anh thắng thì cứ người này người nọ bắt chước van xin unban thì còn ra thể thống gì?
Rồi lúc không unban cho lại bảo thiên vị, quen biết v.v...... như bạn vicki đã nói ở trên.

Riêng phần em thì kể cả là quen biết, phạm lỗi, bị ban thì cũng chẳng thả, chỉ có những lúc em sai mới unban, trả quyền tự do cho người ta thôi.

Thế nên, em nghĩ rằng, ai đã vi phạm 1 lần thì CÓ THỂ tha thứ cho làm lại cuộc đời, còn tiếp diễn thì ban thẳng tay.
Chứ không phải là cứ pm hay mess vào profile bảo là ân hận v.v.... là unban.

Vậy nên việc lập ra 1 bảng phong thần shoutbox có lẽ là cần thiết :-c

KonAir
26-11-2011, 08:14 PM
Thứ nhất mình rất hoan nghênh và trân trọng ý kiến trong topic "kiện" này của bạn Vicky, và mình sẽ phân xử chuyện này 1 cách công bằng và nghiêm minh. Thứ 2 cho mình thêm chút thời gian nhé, chắc đến đêm nay đi, cả ngày hôm nay ngồi làm phim, giờ đói và mệt quá, đi ăn cái đã :D
P/S: em lại chuẩn bị 1 lần được mang ra làm án thí điểm rồi, mô phật :(

vat1984
26-11-2011, 08:28 PM
@Buồn: anh không bắt ai van xin anh để unban nhé.

// Đợi Sứt thôi :D

KonAir
26-11-2011, 08:30 PM
tnthienbao ko spam nội dung ko liên quan tới topic nữa nhé.

buonvituonglai
26-11-2011, 08:50 PM
@Buồn: anh không bắt ai van xin anh để unban nhé.

// Đợi Sứt thôi :D

Em đâu có nói là anh bắt?
Mà em nói là anh làm như thế, tức là người ta vào profile nói là hối hận, xin lỗi v.v.... rồi xin anh unban.
Thế là người ta tự làm thế, a không bắt :|

vat1984
26-11-2011, 08:58 PM
Thôi. Không tranh cãi nữa. Khóa lại đợi Sứt xử lý :D

@Buồn: anh đọc nhầm :D

KonAir
26-11-2011, 10:44 PM
Đã xem xét lại, nick hiennt_mytour đã ít nhất 2 lần bị Ban chatbox vì lý do bói liên tiếp, và lần này cũng đã PM mình giải thích lý do, và mình cũng đã trả lời (chi tiết xin xem tại ĐÂY (http://pub.vn/forum/member.php/2-Sut-Yeu)), vì vậy mình quyết định BAN nick hiennt_mytour vĩnh viễn trên chatbox. Ngoài ra smod dr.thangtran xử lý việc này suy cho cùng cũng là vì thiên về tình cảm, thấy thành viên đã nhận lỗi thì unban để tạo cơ hội, xét về tình thì ok, nhưng về lý thì rõ ràng là không đúng, dẫn đến các thành viên khác khi nhìn vào cảm thấy ban quản trị thiên vị... dẫn đến có topic này. Nhưng tính chất vi phạm thì cũng ko nghiêm trọng, nên mình quyết định cảnh cáo smod dr.thangtran (và cũng muốn các thành viên khác trong BQT nhìn vào việc này để rút kinh nghiệm), ngoài ra, giáng chức xuống làm mod trong vòng 3 ngày(tính tại thời điểm post này được post). Đồng thời xin thay mặt dr.thangtran cùng toàn thể BQT xin lỗi các thành viên của Pub.vn vì việc này.
Nếu các bạn thấy mình xử lý chưa ổn thỏa, hợp lý, xin vui lòng góp ý thêm tại topic này. Mình sẽ tiếp tục giải quyết :D
Xin chân thành cảm ơn.

buonvituonglai
30-11-2011, 08:17 PM
Em cũng xin có thêm ý kiến rằng, ai bị ban thì phải nhìn xem mod/smod nào ban mình và có request gì thì request vào profile người đó hoặc là request unban vào profile người nào có quyền lực tối cao trên pub (admin chẳng hạn) chứ đừng vào profile những mod khác để xin.
Vì khi mod này thì thả, mod kia không muốn thả sẽ gây mất hòa khí, tranh chấp nội bộ thì sẽ không hay đâu :|.