PDA

View Full Version : Load phim cực chậm

goccothu
14-11-2013, 05:11 PM
Tối qua còn xem bình thường. tự dưng chiều nay thấy load phim chậm rì rì. mãi mà không xem được. thử mấy phim đều giống thế. trước đây cũng bị khoảng 2 lần như vậy. toàn vào dịp cuối tuần nhưng mà không thấy thông báo gì cả. không biết là cụ thể do cái gì nhưng tin chắc là không phải do mạng vì wifi chỗ mình rất tốt, máy móc ổn cả. admin kiểm tra hộ với

Meow
15-11-2013, 09:57 PM
Bạn thử chọn cụm server khác xem sao?

goccothu
26-11-2013, 02:45 AM
mình cũng không rõ nguyên nhân vì sao nữa. mình nghĩ là do máy chủ bị gì gì đó, hoặc có thể là thứ khác, không liên quan đến mạng chỗ mình. thi thoảng bị chậm như vậy, mà đã bị thì chuyển server khác hiệu quả load vẫn tương tự. kiểu như nhanh thì nhanh hẳn, mà đã chậm là chậm hẳn, hết thuốc chữa. có 3 đợt bị thế, toàn vào cuối tuần.

goccothu
26-11-2013, 02:46 AM
mình còn nghĩ hay là vì mình chấm điểm, comment trong topic phim nhiều quá nên bị các mod đưa vào "danh sách đen", hạn chế tốc độ nữa cơ. đừng nói với mình là có thật nhá :th_44:

KonAir
26-11-2013, 02:28 PM
Không có chuyện danh sách đen, danh sách đỏ gì ở đây cả bạn nhé. Tất cả các thành viên đều như nhau hết. Bạn cho mình hỏi bạn đang dùng mạng gì, khu vực nào, bạn xem thử 1 phim, rồi chụp ảnh màn hình hộ mình (ảnh chụp có cả cái Task Manager, phần CPU Usage bạn nhé, để mình xem có phải nguyên nhân do CPU bị overload không)

goccothu
26-11-2013, 11:24 PM
thi thoảng mới bị thôi sứt ạ. còn bình thường thì mình vẫn xem ầm ầm ý mà. nếu có lặp lại tình huống tương tự thì để mình gọi điện bên nhà mạng xem thế nào. thank sứt