PDA

View Full Version : American Beauty (Vẻ Đẹp Kiểu Mỹ) (1999) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

robot_vicky
22-11-2011, 11:37 AM
1996

KonAir
22-11-2011, 11:51 AM
Phim này robot_vicky dịch chuẩn quá, nên anh không thể không để em post topic này được :D

hungboyno2
22-11-2011, 12:02 PM
8.6.....................hem bít nên xem k nữa............sợ đau đầu lém:th_4:

Maddi Pham
22-11-2011, 12:28 PM
dịch chuẩn à, dịch chuẩn à, vậy lại phải xem ủng hộ rồi, thật là ngưỡng mộ subbers của pub, toàn n con người chăm chỉ lừng lẫy, ngày ngày cống hiến cho n con ng lười biếng như mình hưởng thụ, gud gud

diepzen
22-11-2011, 12:32 PM
hình như có truyện đấy :)

katsuya
22-11-2011, 12:35 PM
Một subber đáng được tuyên dương, có khi phải trao huy chương vàng vì từng câu chữ không thể dịch hay hơn được nữa :)

Phim top 250 dịch như vậy thật tuyệt vời :D

whatever
22-11-2011, 01:58 PM
Xem phim này ám ảnh wá :((

ngocanh102
22-11-2011, 03:26 PM
Diễn viên diễn xuất rất tốt. Ngoại hình của diễn viên cũng rất hợp với tính cách của vai, đặc biệt là những đứa con. Có lẽ, phim được điểm cao cũng vì điều này nữa, chứ phần nội dung vẫn chưa thật sự sâu sắc. Có lẽ đạo diễn chưa làm nó sâu sắc để gây ấn tượng chứ cốt truyện rất tốt, thật tiếc. Mình thích nhất đoạn thằng con ông hàng xóm nói về cảnh cái bao bay loanh quanh đống lá, một cảnh khó quên. Mặc dù khúc sau, mình không hiểu nó nói gì :D. Cảnh hoa hồng rớt lên con bé cũng rất đẹp. Một phim cũng nên xem, mặc dù mình hơi thất vọng chút, chắc do kì vọng nhiều quá hay là không đủ trình độ cảm nhận :D. Mình cho phim này 7,5 điểm, trong đó 0,5 cho diễn viên :)

ducvubk
22-11-2011, 04:07 PM
hay quá các anh hơi. :)

robot_vicky
22-11-2011, 10:24 PM
Hihi, dịch xong phim cũng suýt có ý định mún qua thế giới bên kia :D:D

KonAir
22-11-2011, 10:38 PM

Đừng em, em mà chết lấy ai dịch tiếp các phim top 250 đỉnh cao thế này :D, chờ đến lúc anh tìm được người thay thế em đã rồi hãy ra đi nhé, lúc đó thì anh ko tiếc thương gì đâu :D

Megatron
22-11-2011, 11:51 PM
Mickey ở pub mình là người đi đầu trong phong trào muốn tự cung sau khi xem xong phim (cụ thể ở trường hợp đó là phim Matrix). Suýt nữa thì có trường hợp thứ 2, tiếc nhỉ :D
PS: Không vào Ym hả em?

vechailxagx
23-11-2011, 12:54 AM
hic hại nảo thật.....phim coi xog ức chế quá xá...kho hiểu ji hết ahhhhhhhhhhh tẩu hỏa nhập ma

facesg87
23-11-2011, 04:45 AM
Như lời kết bộ phim đã nói: " Có thể bạn không hiểu tôi nói gì, tôi biết! Nhưng đừng lo! Một ngày nào đó bạn sẽ hiểu"
Diễn viên Nam Chính mới thực sự diễn đỉnh. Giọng nói cũng cực kì lôi cuốn. Toàn bộ câu chuyện nhẹ nhàng len lỏi vô tâm trí người xem. Kích thích trí tưởng tượng, ước mơ, hay suy nghĩ bộc phát nào đó - dĩ nhiên là những điều tốt đẹp hơn. Nhưng kết cục thì liệu có tốt hơn???
Một người đàn ông bấy lâu nay sống trong sự câm lặng, u ám, không còn tình yêu, tình cha con. Nhưng ông ta vẫn sống.
Và khi thay đổi, ông ấy hút cần sa, tỏ ra mạnh mẽ trước vợ, và mơ ước làm tình với cô nữ sinh ( đại diện cho một bộ phận giới trẻ lệch lạc, sống vui hơn nhờ nói dối , nhờ ảo tưởng , nhờ cần sa ) . Ông ta phá bỏ khuôn khổ - Và ông ta đã phải chết vì lí do ngớ ngẩn bằng sự mập mờ về hình ảnh + trí tưởng tượng của ông bố có cái đĩa của văn hoá phát xít .
Cái chết thảm kết thúc câu chuyện.
Nhưng khi ta chết rồi liệu có như những lời cuối phim không ?
Một ngày nào đó bạn sẽ biết :) Nhưng không phải ngày mai đâu :x

petitewitch
23-11-2011, 08:11 AM
:th_5:

dungnt21
23-11-2011, 05:21 PM
Như tựa "American Beauty" có thể anh e mình sẽ không hiểu hết vì không sống ở Mỹ vào những năm như vậy. Mỗi nhân vật dường như đều đại diện cho một thế hệ hay tầng lớp trong xã hội Mỹ thời bấy giờ. Sự ảnh hưởng tư tưởng của tầng lớp đi trước tới các tầng lớp kế cận ....
Đại loại là mình đoán bừa thế :D :th_34:

whatever
24-11-2011, 09:44 PM
Như lời kết bộ phim đã nói: " Có thể bạn không hiểu tôi nói gì, tôi biết! Nhưng đừng lo! Một ngày nào đó bạn sẽ hiểu"
Diễn viên Nam Chính mới thực sự diễn đỉnh. Giọng nói cũng cực kì lôi cuốn. Toàn bộ câu chuyện nhẹ nhàng len lỏi vô tâm trí người xem. Kích thích trí tưởng tượng, ước mơ, hay suy nghĩ bộc phát nào đó - dĩ nhiên là những điều tốt đẹp hơn. Nhưng kết cục thì liệu có tốt hơn???
Một người đàn ông bấy lâu nay sống trong sự câm lặng, u ám, không còn tình yêu, tình cha con. Nhưng ông ta vẫn sống.
Và khi thay đổi, ông ấy hút cần sa, tỏ ra mạnh mẽ trước vợ, và mơ ước làm tình với cô nữ sinh ( đại diện cho một bộ phận giới trẻ lệch lạc, sống vui hơn nhờ nói dối , nhờ ảo tưởng , nhờ cần sa ) . Ông ta phá bỏ khuôn khổ - Và ông ta đã phải chết vì lí do ngớ ngẩn bằng sự mập mờ về hình ảnh + trí tưởng tượng của ông bố có cái đĩa của văn hoá phát xít .
Cái chết thảm kết thúc câu chuyện.
Nhưng khi ta chết rồi liệu có như những lời cuối phim không ?
Một ngày nào đó bạn sẽ biết :) Nhưng không phải ngày mai đâu :x

Mình vẫn ko hiểu, vậy thì dv nam chính nên sống ntn? chẳng lẽ ông ta chết do lối sống hưởng thụ ah?
Còn ông bố hàng xóm, nếu ko lầm ông ta cũng là gay, nhưng cũng phải sống trong sự cậm lặng, ko dám đối diện sự thật? và ông ta che dấu bản thân mình, cuồi cùng là giải thoát mình bằng cách trút giận lên ngừoi khác ah?

Marcus
24-11-2011, 11:11 PM
Nỗi ám ảnh một thời :D
American beauty và Amelie (Le fabuleux destin d'Amélie Poulain) là 2 điều kỳ diệu làm thay đổi tâm hồn tui rất nhiều!<3

mizakuta
25-11-2011, 01:07 AM
Phim tâm lý bình thường có gì mà nhiều người kêu khó hiểu :|
Muốn coi thể loại mindfuck thì coi thử vài phim như : Memento,Shutter Island,Muholland Drive,Donnie Darko ..blah..blah...
Btw,sub dịch bình thường,mà phải nói là chán.

umbro2389
25-11-2011, 05:30 AM
Film này mình thấy rất sâu sắc . Tất cả các nhân vật trong film đều phải sống 1 cs giả tạo họ cố cho đó là hạnh phúc , và điều đó ảnh hưởng rất nhiều tới con cái họ . Nhưng gần cuối film thì họ đã tự đi tìm lại bản thân mình . Nhân vật để lại ấn tượng cho mình là cậu con trai hàng xóm , luôn đi tìm cái đẹp trong cs .Với cậu " cs chỉ trải qua 1 lần mà may mắn khi chúng ta được xem lại nhưng khoảnh khắc đẹp đó " và cái chết của nhân vật chính theo mìh là cái chết đẹp khi đã được là chính mình thì họ sẵn sàng trả bằng mạng sống . Cuối film có nói :" có lẽ bây giờ bạn k hiểu những gì tôi nói , nhưng sau này bạn sẽ hiểu " :)) rất hay khiến ta suy ngẫm , biết đâu khi ta đánh mất mình ta sẽ nhớ lại bộ film này nhỉ ^^

hateme00
25-11-2011, 10:34 AM
vừa thấy hd.vn tổng kết 250 film đc IDMb chấm điểm cao nhất có film này, coi xem sao

GleekVN
25-11-2011, 12:39 PM
8.6 :| j mà kinh thế @@

herobon
25-11-2011, 12:45 PM
Muốn coi thể loại mindfuck thì coi thử vài phim như : Memento,Shutter Island,Muholland Drive,Donnie Darko ..blah..blah...
Matrix có 1 bài viết rất hay bên box phim ảnh của GVN mình xin được phép lôi qua đây nếu ai có hứng thú.

Matrix có liên quan đến phim này ah :|

mizakuta
25-11-2011, 01:03 PM
Matrix có liên quan đến phim này ah :|

Vì có người nhắc đến phim matrix nên mình lôi bài viết đó vào đây thôi.Tại mình rất hứng thú với nó và nghĩ có người giống mình.Không thích để mình edit vậy ;))

duypro1989
25-11-2011, 09:25 PM
Vừa xem xong. Kết nhất đoạn " đây là lần đầu của cháu"... cởi hết rồi mà ông chú thôi luôn, đứng đắn vãi =)). Phải mình thì ... há há

anhdaone
27-11-2011, 04:09 PM
Phim hay quá

Đỗ Thành Hiếu
28-11-2011, 12:02 AM
Lâu lắm mới xem được 1 bộ film hay dư này >"<

diepzen
28-11-2011, 12:01 PM

bạn ơi..... mindfuck là gì ?

KonAir
28-11-2011, 12:06 PM
bạn ơi..... mindfuck là gì ?

"Thủ dâm tinh thần" hoặc "Hại Não" em ạ, i guess :))
P/S: Chíp Ziên đâu em ;;)

diepzen
28-11-2011, 12:13 PM
ối anh đừng đặt trách nhiệm lên em :)) em ko biết đâu =))
8-)
phim này cũng có gì khó hiểu đâu nhỉ :)) thực ra thì đây cũng chỉ là một bộ phim tâm lý xoay quanh nhiều nhân vật với nhiều bí mật và kết thúc mở, cái hay của nó là nêu lên nhiều mặt của cuộc sống, và đó chính là lý do điểm phim ở imdb cao, phụ huynh vote, teen vote... nên cảm nhận ý nghĩa phim thì sẽ thấy nó hay, cứ tập trung suy nghĩ tương lai của họ thì còn gì là hay nữa

giothenh012
30-11-2011, 03:29 AM
Tuyệt vời :)

bi.can.thi.
01-12-2011, 06:23 PM
Phim hayy!

tungteen91
01-12-2011, 11:15 PM
good !

77vchp
02-12-2011, 10:56 AM
Phim hay ghê, ông chồng thì quan hệ tình ái với bạn thân của con gái, vợ thì ham tiền nên ngoại tình, con gái thì bỏ theo giai ( giai thì hơi bệnh lại có bố bị gay =))) may mà ông bố chết ♥

tenthamvong2000
02-12-2011, 11:13 AM
Chất lòi pha. Nhưng mà thương ông bố quá. Giá như cho thêm 1 đêm nữa , có lẽ mọi mẫu thuẫn đã được giải quyết. Tiếc là đời trôi qua nhanh và ai cũng vội vã.

silverluna92
03-12-2011, 01:18 PM
fim hay nhỉ. Lớp mặt nạ của từng con người dc fơi bày. Ông bố thì đã thoát khỏi lớp mặt nạ đó nhưng lại mâu thuẩn với những ngừi xung quanh vì họ vẫn mún đeo chiếc mặt nạ đó và rốt cuộc ông bố bị loại bỏ khỏi cuộc chơi đó. Phim khá hại nảo nhỉ :D fim của pub đúng chất thật, hi

mình nghĩ nếu sống vậy sẽ sống dc típ :-? nhưng wan trọng cảm thấy thoải mái khi sống vậy ko. Nếu tất cả chịu sống thật vs mình thì mọi chuyện đã khác rồi :D

nuituyet
03-12-2011, 02:28 PM
muốn nổ não thật .

gringy
04-12-2011, 05:02 AM
Phim tâm lý bình thường có gì mà nhiều người kêu khó hiểu

tùy người thôi bạn à! Chắc gì David Lynch đã hiểu hết phim mình làm ra đâu ;)

beosauzai
10-12-2011, 11:13 AM
hay day chu

whatever
12-12-2011, 07:57 PM
Phim tuyệt cú, làm theo cách suy nghĩ của người đã chết, một cách làm phim rất lạ, tuy làm từ năm 1999 nhưng h mới được coi.
Một phim tâm lý rất đáng xem

bunhin_rom
14-12-2011, 08:43 PM
Phim bi hay!!!

honganbkdn
15-12-2011, 10:09 AM
Cho mình hỏi là có thể download phim từ Pub được ko? Nếu được ai bày mình với, cảm ơn!

KonAir
15-12-2011, 10:21 AM
Cho mình hỏi là có thể download phim từ Pub được ko? Nếu được ai bày mình với, cảm ơn!
vào đây để xem cách down nhé bạn (http://pub.vn/forum/showthread.php/1246-Noi-quy-box-PHIM-ONLINE-)

dong_song_rac
22-12-2011, 10:08 PM
nhìn thây chử 18+ ko bek sao đây ;))

dong_song_rac
22-12-2011, 10:10 PM
vào đây để xem cách down nhé bạn (http://pub.vn/forum/showthread.php/1246-Noi-quy-box-PHIM-ONLINE-)
=)) down kiểu này thật là hay

tu@nh
29-12-2011, 01:38 PM
phim này rất hay đấy! nhưng mà nó hơi kén khán giả, không phải ai cũng thích, đặc biệt là với những người chỉ thích xem phim tiết tấu nhanh, dễ hiểu. riêng mình bắt đầu xem đã thấy phim rất đáng xem rồi!

Ecaros
03-01-2012, 11:14 PM
ông bố hàng xóm cũng gay nốt =.=

mrtruong13
15-01-2012, 03:21 AM
fim hay quá, một góc cuộc sống thôi, chứ không phải tất cả đều như vậy nhỉ?

harlay
19-01-2012, 03:05 AM
Nhìn bề ngoài thì không bik đc chỉ khi soi vào bên trong ta mới thấy!
Mỗi nhà mỗi cảnh
Đừng tỏ ra hoàn hảo. Cây kim trong bọc sớm muộn cũng lòi ra
film hay đáng suy ngẫm

BlackBeauty209
20-01-2012, 11:21 PM
Ôi sồi ôi :">

Tắt Đèn Đi Ngủ
23-01-2012, 01:11 AM
Mình vẫn ko hiểu, vậy thì dv nam chính nên sống ntn? chẳng lẽ ông ta chết do lối sống hưởng thụ ah?
Còn ông bố hàng xóm, nếu ko lầm ông ta cũng là gay, nhưng cũng phải sống trong sự cậm lặng, ko dám đối diện sự thật? và ông ta che dấu bản thân mình, cuồi cùng là giải thoát mình bằng cách trút giận lên ngừoi khác ah?
KHông phải là ông ta trút giận lên người khác . Còn nhớ đoạn giữa phim ông ta mạt sát 2 thằng gay thậm tệ và thằng con ông ta cũng tỏ thái độ ghê tởm không kém đối với ngườii đồng tính. Với tư cách cứng rắn + gianh dự của 1 sỹ quan trong quân đội trái ngược hoàn toàn khi ông ta trở nên yếu đuối với con người thật của mình khi đối diện với ông bố kia, để rồi hành động cuối cùng là giết ông bố kia để che giấu sự thật của ông ta. Tóm lại ông ta ko muốn 1 ai có thể biết được sự thật đó.

Film này mình thấy rất sâu sắc . Tất cả các nhân vật trong film đều phải sống 1 cs giả tạo họ cố cho đó là hạnh phúc , và điều đó ảnh hưởng rất nhiều tới con cái họ . Nhưng gần cuối film thì họ đã tự đi tìm lại bản thân mình . Nhân vật để lại ấn tượng cho mình là cậu con trai hàng xóm , luôn đi tìm cái đẹp trong cs .Với cậu " cs chỉ trải qua 1 lần mà may mắn khi chúng ta được xem lại nhưng khoảnh khắc đẹp đó " và cái chết của nhân vật chính theo mìh là cái chết đẹp khi đã được là chính mình thì họ sẵn sàng trả bằng mạng sống . Cuối film có nói :" có lẽ bây giờ bạn k hiểu những gì tôi nói , nhưng sau này bạn sẽ hiểu " :)) rất hay khiến ta suy ngẫm , biết đâu khi ta đánh mất mình ta sẽ nhớ lại bộ film này nhỉ ^^
Còn với con trai của người hàng xóm . Đối với riêng nó cũng như đạo diễn của bộ phim này muốn nói tới khán giả khoảnh khắc đẹp nhất mà nó từng thấy chính là cảnh ông bố nằm ngục trên vũng máu với đôi mắt cười (thể hiện qua thằng con với ánh nhìn rực rỡ ) (và điểm nhân cách hóa nằm ở sự giải thích đoạn giữa phim khi thằng con quay cảnh con chim bị chết- xem lại đoạn đó sẽ hiểu). khoảnh khắc ngưng đọng cái đầu ông bố khi chết -Đôi mắt của ông bố với ánh nhìn và cười hết sức tuơi đẹp nói lên rằng ông đã thấy được lối đi chính đáng mà bấy lâu ông không thể tìm ra - cái chết . Đó chính là sự giải thoát.
Cuối cùng là câu nói của bộ phim nói rằng :có thể bây giờ bạn không hiểu điều tôi nói , một ngày nào đó bạn sẽ hiểu NGhĩa là khi bạn chưa thực sự trải qua 1 điều gì bạn sẽ không thể hiểu hiểu hết. Và trong cuộc sống của bạn đến một giai đoạn nào đó bạn phải đối diện với những tình huống như vậy , thì chính khi đó bạn mới thực sự hiểu nó.

P/s : Và điều cuối cùng ., Angela . Anh muốn nói với em rằng , nếu em muốn có lần đầu tiên thật hoàn hảo , HÃY ĐẾN VỚI ANH . Nhìn em ngon lắm cơ >:)

Tim Tam
23-01-2012, 09:48 PM
PHim hay. Và xem xong thì nhiều day dứt, suy nghĩ quá.

Mình xem xong thì liên tưởng đến đạo Phật, đến Thiền Tông. Có đại ý là: Chiến thắng vạn quân, ko bằng tự thắng chính mình. Người chiến thắng chính mình mới là chiến binh vĩ đại nhất... Người Mỹ, từ trước tới tận ngày nay, thường trọng sức mạnh, và trong cuộc sống hàng ngày họ hay cố tỏ ra là mạnh mẽ. Lúc rảnh rỗi, họ thích tập thể thao GYM, chạy bộ, ... nói chuyện hay tỏ ra là nói thẳng, ... làm ăn kinh doanh hay chơi bài ngửa, ... Nhưng bi kịch là ko phải ai trên đời này cũng mạnh mẽ thực sự như vậy.

VÀ thật là khổ sở cho những ai-không-mạnh-mẽ-mà-phải-cố-tỏ-ra-là-mạnh-mẽ !
Không hiểu sao, và cũng ko thể diễn tả được, mình cứ liên tưởng đến câu "sự im lặng sấm sét" của các vị Thiền Sư !

tranvuksxd
23-02-2012, 03:38 PM
Phim này tầm thường quá, thấy 18+ cố gắng xem mà xem xong thấy chả có gì, cảnh nóng chả bao nhiêu, nội dung cũng tẻ nhạt.

minhking121
28-02-2012, 12:26 AM
mình thấy các bạn hiểu nhầm rồi, ông bố sĩ quan không hề bị gay, ông chỉ muốn bảo vệ người con trai của mình, ông thà hi sinh bản thân cho người đàn ông kia nhưng không thành nên đành phải sử dụng biện pháp cuối cùng là giết người thôi. một thông điệp về tình phụ tử thể hiện trong phim thật sâu sắc.

hoangnh.no
02-04-2012, 06:10 PM
phim qua hay:X

k3nvinboy
11-04-2012, 08:46 PM
phim này xem không hứng thú lắm nhưng mà phải công nhận là nó thật, thật theo cách thể hiện cảm xúc chân thật đằng sau những lớp mặt nạ của từng nhân vật, người xem khi đứng vào hoản cảnh đấy của nhân vật mà họ nghĩ là giống mình thì sẽ trào dâng cảm xúc, thay đổi để không phải hối hận chỉ kết thúc như bộ phim. Tác giả viết cái kết thúc mở, là hợp lý chứ nhưng chưa hẳn là hay bởi vì chính người xem cũng đặt câu hỏi mình sẽ làm gì? nếu tìm đc câu trả lời thì chắc phim ko còn từ nào để khen ngợi hết :x vote <- lần đầu tiên vote

tbgv1
03-07-2012, 04:34 PM
mình thấy các bạn hiểu nhầm rồi, ông bố sĩ quan không hề bị gay, ông chỉ muốn bảo vệ người con trai của mình, ông thà hi sinh bản thân cho người đàn ông kia nhưng không thành nên đành phải sử dụng biện pháp cuối cùng là giết người thôi. một thông điệp về tình phụ tử thể hiện trong phim thật sâu sắc.
cái gì đây ! rất muốn nói w ... t...... nhưng sợ không biết có vi phạm nội quy gì không Y_Y

quocbinhkts
22-08-2012, 09:50 AM
Khá nhiều tính triết lý trong bộ phim có kêt thúc mở
Mọi thứ trong cuộc sống chúng ta không bao giờ hoàn hảo..TỪ vĩ mô như hình thái kinh tế xã hội.1 đất nước.đến con người.....1 tác phẩm nghệ thuât...cũng như chính bộ phim này.
do vậy hãy chấp nhận những cái không hoàn hảo trong mỗi chúng ta để sống thật với chính bản thân mình ,Đừng khổ sở tạo vỏ bọc hoàn hảo trong mắt mọi người.
cuộc sông thật hạnh phúc thật sự khi ta sống thật với chính bản thân mình.....cho dù cuộc sống có ngắn ngủi bao nhiêu....

hieuabc
14-01-2013, 02:23 PM
Phim hay lắm, cám ơn Pub.
Hy vọng trong tương lai có thêm phụ đề tiếng Anh nữa.

phuonglh1933
24-06-2013, 12:42 AM
:)) Ông sĩ quan kia không hề bị gay :)) Ông ấy chỉ bị BD thôi =)) đậu xanh :)). Tâm lý ông sĩ quan cũng khó lắm vì tớ không bị gay. Nhưng đoán già đoán non là ông này bị Gay từ rất lâu rồi, không dám nói ra ( thời phát xít) lấy cô vợ đẻ ra thăng con. Vợ phát hiện chồng bị gay - > cuộc sống đen tối không biết làm gì hơn-> chấp nhận - không phải bị câm :) . Và ông sĩ quan này tỏ ra cứng rắn , mặt nạ gì đó như các bạn nói. Vậy tâm lý thế nào khi khoảng khắc phát hiện ra thằng con bị gay? tại sao lại đánh thằng con và đuổi nó đi ? tại sao ông ta khóc và tìm đến ông kia không phải vì báo thù mà để ân ái :3 ! Và tại sao khi không được chấp nhận thì lại đi giết người :)) - cảnh cuối thay áo đầy máu mặt lại như một sĩ quan :). Đạo diễn khai thác tâm lý nhân vật này rất sắc sảo.

Còn bà vợ thì sao ? cuối cùng bà ta vẫn đeo mặt nạ hay đã hiểu ra vấn đề?. Khi bà ta ngoại tình bị chồng phát hiện và biểu hiện trạng thái thản nhiên. Bà ấy đã xin lỗi như thể ông ấy rất yêu bà nhưng nhận lại sự lạnh nhạt từ người chồng. Theo các bạn tại sao bà ấy lại cầm súng đi trong cơn mưa và lặp đi lặp lại những câu nói ? để làm gì ?

Chồng thì không nói làm gì rồi , ai cũng hiểu nhưng đứa con gái không thể trách nó được. Hai đứa trẻ này có tâm hồn trong sáng, sống trong hai gia đình khác biệt nhau, một quá nghiêm khắc , hai quá buông thả. Nhưng cả hai gia đình đều một màu tối, sự buồn tẻ. Gia đình đã làm chúng tha hóa về hình thức, nhưng bản chất vẫn rất trong sáng.

Phim này mình không thích :) có thể nó phản ánh đúng thực trạng xã hội nhưng lại không đem đến cho tớ cảm xúc.

toidangroi
07-07-2013, 01:27 AM
:)) Ông sĩ quan kia không hề bị gay :)) Ông ấy chỉ bị BD thôi =)) đậu xanh :)). Tâm lý ông sĩ quan cũng khó lắm vì tớ không bị gay. Nhưng đoán già đoán non là ông này bị Gay từ rất lâu rồi, không dám nói ra ( thời phát xít) lấy cô vợ đẻ ra thăng con. Vợ phát hiện chồng bị gay - > cuộc sống đen tối không biết làm gì hơn-> chấp nhận - không phải bị câm :) . Và ông sĩ quan này tỏ ra cứng rắn , mặt nạ gì đó như các bạn nói. Vậy tâm lý thế nào khi khoảng khắc phát hiện ra thằng con bị gay? tại sao lại đánh thằng con và đuổi nó đi ? tại sao ông ta khóc và tìm đến ông kia không phải vì báo thù mà để ân ái :3 ! Và tại sao khi không được chấp nhận thì lại đi giết người :)) - cảnh cuối thay áo đầy máu mặt lại như một sĩ quan :). Đạo diễn khai thác tâm lý nhân vật này rất sắc sảo.

Còn bà vợ thì sao ? cuối cùng bà ta vẫn đeo mặt nạ hay đã hiểu ra vấn đề?. Khi bà ta ngoại tình bị chồng phát hiện và biểu hiện trạng thái thản nhiên. Bà ấy đã xin lỗi như thể ông ấy rất yêu bà nhưng nhận lại sự lạnh nhạt từ người chồng. Theo các bạn tại sao bà ấy lại cầm súng đi trong cơn mưa và lặp đi lặp lại những câu nói ? để làm gì ?

Chồng thì không nói làm gì rồi , ai cũng hiểu nhưng đứa con gái không thể trách nó được. Hai đứa trẻ này có tâm hồn trong sáng, sống trong hai gia đình khác biệt nhau, một quá nghiêm khắc , hai quá buông thả. Nhưng cả hai gia đình đều một màu tối, sự buồn tẻ. Gia đình đã làm chúng tha hóa về hình thức, nhưng bản chất vẫn rất trong sáng.

Phim này mình không thích :) có thể nó phản ánh đúng thực trạng xã hội nhưng lại không đem đến cho tớ cảm xúc.

Đồng nhất về ý kiến

trungandtran
12-07-2013, 09:48 AM
Đúng là các nhân vật trong phim đều đánh mất mình, đến cuối phim mới tìm lại dc

trinq
17-08-2013, 02:40 PM
các bạn sống vì cái gì ? simple ! không hổ danh như kịch bản bất hủ, DOP quá tuyệt . Tớ thích ông đaị tá và thằng con, thích nhân vật chính ổng chuyển biến nhé . Để ý nhé lúc đầu phim ổng đi khòm lưng.. nhưng về sau.. chẳng thấy ổng khòm nữa đâu. Thế giới theo cách mình cảm nhận, nhìn thế giới đôi mắt riêng của mình.Đại tá có lý do của ổng, thằng con có lý do của nó. Mình nghĩ sống tốt nhất là đừng sống trong thế giới người khác và bắt người khác sống thế giới của mình. Đặt câu hỏi What ? What ? bớt Why đi

nldragon92
12-09-2014, 06:11 AM
cuộc sống sẽ làm phá hủy những ước mơ những điều tốt đẹp trong con người bạn
lặng ngắm chiếc ni lông bay vẩn vơ chỉ là hình thức trì hoãn thời gian trì hoãn điều đó
xã hội mỹ một xã hội chạy theo tiền bạc danh vọng và địa vị nó sẽ là như vậy

xinhlayeu
18-11-2014, 10:42 PM
một bộ phim nặng nề về tâm trạng.
mình thích nhân vật ông bố của đứa con gái đã 1 thời gian dài sống trong cuộc sống nhàm chán thiếu thốn nên đầu phim có cảnh sóc lọ trong phòng tắm. nhưng mọi thứ thay đổi khi gặp bạn đứa con gái rồi tập thế thao hút cần giúp thoải mái hơn nên ngôn từ ông dùng sắc sảo và mạnh bạo hơn hẳn vs đứa con và bà vợ.... cách diễn xuất của ông bố quá hoàn hảo mình rất thích nhân vật này qua lời nói ánh mắt thái độ.

còn thằng con trai nhà bên thì rất sâu và hơi bệnh sau khi trải qua 1 thời gian dài uống thuốc trong nhà tâm thần và những biến cố trong cuộc sống mà nó vẫn tiếp tục sử dụng ma túy nên làm thần kinh mơ hồ qua ánh mắt vô hồn ngôn từ lạnh lẽo..
- cái cái chết là kết thúc của người chồng cũng coi như 1 sự giải thoát khi mọi thứ trong cuộc sống đã quay lưng lại vs a, công việc vợ con hàng xóm.

alexh
26-02-2015, 01:42 AM
Diễn viên diễn xuất rất tốt. Ngoại hình của diễn viên cũng rất hợp với tính cách của vai, đặc biệt là những đứa con. Có lẽ, phim được điểm cao cũng vì điều này nữa, chứ phần nội dung vẫn chưa thật sự sâu sắc. Có lẽ đạo diễn chưa làm nó sâu sắc để gây ấn tượng chứ cốt truyện rất tốt, thật tiếc. Mình thích nhất đoạn thằng con ông hàng xóm nói về cảnh cái bao bay loanh quanh đống lá, một cảnh khó quên. Mặc dù khúc sau, mình không hiểu nó nói gì :D. Cảnh hoa hồng rớt lên con bé cũng rất đẹp. Một phim cũng nên xem, mặc dù mình hơi thất vọng chút, chắc do kì vọng nhiều quá hay là không đủ trình độ cảm nhận :D. Mình cho phim này 7,5 điểm, trong đó 0,5 cho diễn viên :)

Really?

lifelies
28-03-2015, 02:01 AM
phim hay vãi lồ :th_83:

nguyenvanthang107
18-11-2018, 01:59 AM
Một bộ phim tuyệt hảo cho một ngày thứ bảy cuối tuần. Hâm mộ chú Kevin Spacey - cách chú diễn xuất đúng là không chê vào đâu được.. Phim đem đến cho người xem những câu hỏi lớn về c/s, cách sống và mục đích sống trên cuộc đời hay ngắn ngọn là cách chúng ta định nghĩa "Hạnh phúc". Nhân vật con trai đại tá là người nhìn ra tất cả mọi thứ, cậu quan sát đc những vẻ đẹp thực sự chứ không phải những vẻ đẹp phù phiếm chủ nghĩa vật chất đem lại. 10 điểm cho phim !!!