PDA

View Full Version : Before Sunrise (Trước Lúc Bình Minh) (1995) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
08-10-2013, 01:28 PM
19958

ngdangviet
08-10-2013, 05:34 PM
Đây là phim mình mong chờ nhất trên Pub :-*

Nguyenhanoi
08-10-2013, 08:17 PM
"Đây là phim mình mong chờ nhất trên Pub", chắc là hay lắm à? Thử cái cbo biết.

Nguyenhanoi
08-10-2013, 08:39 PM
"Đây là phim mình mong chờ nhất trên Pub", chắc là hay lắm à? Thử cái cho biết. Phút thứ 16 rồi mà vẫn tẻ nhạt...

huongsica
16-10-2013, 04:16 PM
Nghệ thuật nhất đoạn cuối, khi chiếu lại 1 lượt những nơi 2 người đã đến vào sáng hôm sau, back to normal life.

trungandtran
08-12-2013, 10:40 PM
Phim hay!

kutrym86
14-02-2014, 09:11 PM
sao ko có phụ đề nhỉ ?????

pthanh
15-02-2014, 12:35 AM
Phải nói là phim quá hay, quá tuyệt vời.. một phần có lẽ vì nó m cũng đồng cảm với nó.. những suy nghĩ của các nhân vật trùng hợp một cách kỳ lạ với bản thân. Hầu như phim chỉ nói từ đầu đến cuối nhưng m không thấy tẻ nhạt một chút nào.

Không có ý phán xét gì nhưng bác nào xem phim này mà không cảm thấy gì thì nên xem kiểu phim khác. :p

cuongdeptraivl
16-02-2014, 08:44 PM
phim qua te

anhnhat88
30-08-2014, 05:44 PM
"Đây là phim mình mong chờ nhất trên Pub", chắc là hay lắm à? Thử cái cho biết. Phút thứ 16 rồi mà vẫn tẻ nhạt...

mình thật sự không hiểu được nhiều bạn vẫn hay comment như vậy trên diễn đàn, "phút thứ 16 rồi mà vẫn tẻ nhạt", hình như các bạn không thật sự hoàn toàn chú tâm và tận hưởng khi xem 1 bộ phim nhỉ? mới phút 16 thôi mà, sao không cố gắng chờ thêm để thấy nó hấp dẫn như thế nào? mặc dù bản thân mình thấy nó hay từ phút đầu tiên, cùng với lời thoại lôi cuốn (mặc dù đôi lúc nó nhanh đến nỗi mình không theo kịp) Jesse đã lôi kéo được cô nàng Celine xuống tàu và bắt đầu một chuyến đi thú vị.
Mới xem xong cả 3 phần, mỗi phần là 1 giai đoạn cuộc không thể bỏ lỡ. Thật tuyệt khi bộ phim vẫn giữ được cặp diễn viên qua 3 phần!
PS: nếu có tranh luận thì cũng đừng lấy ví dụ về những bộ phim nhảm nhí, mới coi vài phút là tắt ngay nhé :)

dongta31
26-11-2014, 12:48 AM
minh xem vi em ấy xinh quá

whiteshoez
02-01-2015, 12:43 AM
đầu năm đã chìm vào thế giới phim ảnh :th_13:

pubber49
08-03-2015, 10:01 PM
Xem phim rồi mình mới nhận ra 2 diễn viên chính trong phim Before Midnight mình đã xem trước đây, thì ra là cùng 1 series mà phim này là tập đầu tiên :D Cũng một thể loại vừa nhẹ nhàng, lãng mạn vừa rất thực, thậm chí "hại não", phũ phàng về tình yêu và sự phức tạp của nó. Mình chỉ hơi tiếc về phụ đề, nhiều chỗ chưa được tốt lắm. Hy vọng PUB sẽ chăm chút hơn, đặc biệt cho những phim hay như thế này ^_^

tonnhulien
16-07-2015, 04:42 AM

Mình tưởng từ phút 15 phải thấy khác rồi chứ nhỉ?! Thực ra lời tán của anh chàng trong phim dường như cũng dành cho bạn đấy :) Anh ấy tán rằng cô gái hãy coi như chưa từng hẹn hò với anh ấy, cô ấy đã đi qua 10 hay 20 năm, hôm nay là trở lại quá khứ, để hẹn hò, để xem có gì nuối tiếc không. Nếu bạn không cảm nhận được, kể ra cũng phí thật.
Nếu bạn đọc được điều trên, hãy xem lại phim lần nữa xem có bỏ qua gì không nhé...

tonnhulien
16-07-2015, 04:55 AM
Đoạn 93:59, khi cô gái hẹn 5 năm gặp lại, anh chàng bảo 5 năm lâu quá, cô gái tiếp lời "it's awful. It's like a sociological experiment". Không biết có phải do anh chàng đưa tay lên mũi không mà dịch thành "Mùi ghê quá. Như là t cái gì ấy" :)) Câu đầu sai, câu sau thì viết linh tinh. Chỉ việc ghép từ thì ai cũng có thể dịch ra cho đúng là: "Thế chán thật. Cứ như thí nghiệm xã hội học ấy nhỉ".

Phim hay. Nhất là với những ai xem mà hồi tưởng về những rung động của đời mình. Ban đầu mình định chấm 8. Xong rồi lại nghĩ về tình yêu, rồi chỉ chấm 10 vì không tìm thấy điểm cao hơn.

tonnhulien
16-07-2015, 06:09 AM
Tuy vậy, rất tiếc phải nói rằng họ đã mắc một sai lầm cơ bản nhưng rất khủng khiếp!

cherrykeane
26-07-2016, 03:14 AM
Trilogy thích nhất của mình cho đến giờ.

Hội tụ đầy đủ 3 yếu tố cấu thành một masterpiece:

-Body: phim dẫn dắt người xem đi qua các nẻo đường ở Châu Âu, từ cổ kính đến hiện đại, chưa dừng lại ở đó, phim còn tiếp đãi mọi người bữa tiệc âm nhạc thịnh soạn. Có vài bài do chính Julie Delpy hát, mình rất thích.

-Soul: phần quan trọng để đánh giá một phim có vượt qua ngưỡng trung bình không là đây. Mình đánh giá phim làm rất tốt, gợi lại được ký ức về mối tình đầu, sự nuối tiếc, mất mát do thời gian mang lại, gây được sự đồng cảm nơi người xem.

-Mind: cái quyết định bộ phim có đi cùng năm tháng không nằm ở việc nó gieo được gì trong tâm trí mọi người sau khi xem phim. Có những bộ phim xem xong tấm tắc khen hay nhưng một thời gian sau hỏi lại chưa chắc bạn còn nhớ tên diễn viên chứ đừng nói nội dung kể gì. Cái này mình để mọi người tự đánh giá. Hãy tự hỏi bản thân rằng mỗi khi xem phim xong rút ra được điều gì? Trả lời được là lúc bạn biết mình có xem được phim hay chưa rồi đó ;).

Mong chờ nếu có phần tiếp theo khi tuổi già ập đến, họ giải quyết cuộc sống dưới lăng kính không còn lãng mạn hay mơ mộng như khi còn trẻ thế nào :)).

Cùng chờ nhé...