PDA

View Full Version : Louie: Season 1 (Louie: Phần 1) (2010) (Trọn bộ 13 tập) HD Online Phụ Đề Việt

ngtudu
07-10-2013, 06:53 PM
19954

levietnam1982
08-10-2013, 07:20 PM
Ở mức độ nào đấy thì sự khác biệt văn hóa và ngôn ngữ là rào cản cho mục đích của tác phẩm, đặc biệt là thể loại hài ngôn ngữ như những bộ phim sitcom, với những người nghe nói tiếng anh thì những phim hài đấy rất hay và gây cười rất nhiều, ví dụ như phim friends, nhưng khi dịch sang tiếng việt và chiếu ở nước mình thì ngôn ngữ gây tiếng cười lại phản tác dụng dẫn đến nhàm chán..Phim này cũng vậy, nếu ai hiểu biết sâu sắc văn hóa, ngôn ngữ nước Mỹ và những nước nói tiếng Anh thì phim này có nội dung rất ý nghĩa và gây cười bằng những lời thoại hấp dẫn, dí dỏm, nhưng ngược lại, khi dịch sang tiếng việt thì chỉ thấy một phần ý nghĩa của nội dung phim đem lại mà thôi.

tambien
08-10-2013, 09:35 PM
Louis C.K với Bill Burr là 2 stand-up comedians ưa thích của mình :) Louis thì nhẹ nhàng, dí dỏm hơn

cunhipto
10-10-2013, 12:22 AM
Gì chứ mình đã xem hết ba phần của phim này(sắp tới ra phần 4), có show hài nào của ông mình cũng đã xem hết thảy. Đối với mình ông là một huyền thoại. Không những đem lại cho mình tiếng cười mà còn cho mình không biết bao nhiêu bài học mà mình phải ngồi thẫn thờ ra mà suy nghĩ.

trinq
19-10-2013, 11:50 AM
phim hay.