PDA

View Full Version : Midnight in Paris (Paris Lúc Nửa Đêm) (2011) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
21-11-2011, 11:38 AM
1991

buonvituonglai
21-11-2011, 11:48 AM
Cái câu cuối trong nội dung chính khiến mình ko thể ko xem :">

pcongtri
21-11-2011, 01:32 PM
vẫn chưa đc bóc tem :((

anguyen2403
21-11-2011, 01:41 PM
huhu. từ hồi pub nhà mình update giao diện xem phim này... nhìn đẹp và chuyên nghiệp hơn...nhưng sao chậm hẳn :( ko chạy vèo vèo như xưa nữa. hix

KonAir
21-11-2011, 01:50 PM
huhu. từ hồi pub nhà mình update giao diện xem phim này... nhìn đẹp và chuyên nghiệp hơn...nhưng sao chậm hẳn :( ko chạy vèo vèo như xưa nữa. hix

Ko liên quan gì tới việc update nhé, phim xem vẫn nhanh, vẫn vèo vèo bạn ạ, do bạn đang xài mạng FPT, và mạng FPT thì đang có vấn đề thôi. Bạn có thể vào box thông báo hoặc xem ngay chữ ký của mình.

coaiko
21-11-2011, 01:51 PM
Mình mún dc đến Paris :((

lamkata
21-11-2011, 01:54 PM
Cô hướng dẫn viên du lịch là đệ nhất phu nhân Pháp he he he

hiepsicantien9x
21-11-2011, 02:13 PM
phim này xem cũng hay nhưng mình ko thik cái kết thúc lắm :(

pcongtri
21-11-2011, 04:11 PM
quá tuyệt, a Tron làm sub hay quá

phanhoanghai
21-11-2011, 04:16 PM
Tội nhất thằng thám tử :))

dinhka
21-11-2011, 06:32 PM
Huhu xem sắp xong thì link die :((
Lúc nào mình củng phải đi Pari mới được, có ai biết cái góc phố kia nằm chổ nào không vậy :D

longkhung
21-11-2011, 06:58 PM
Đúng là cái kết thúc k thể làm mình bối rối nhức nhối hơn :(

dinhka
21-11-2011, 07:43 PM
Phim này làm mấy nhà văn bị ế vợ rồi :))

ngocanh102
21-11-2011, 08:49 PM
Nghe nói phim này hay, chắc phải xem sớm trong nay mai :)

tuankeeper
21-11-2011, 10:14 PM
phim hay quá, cho mình hỏi bài hát trong phim "let's do it, let's fallin love" là của ai hát nhỉ

kyle.tuann
21-11-2011, 10:45 PM
nếu ko lầm thì là woody allen bạn à

vechailxagx
21-11-2011, 11:36 PM
phim thú vị lắm.hihi ... cảnh quay thật tuyệt....còn sub thì quá chuẩn haha phim hay

thienphuc01
22-11-2011, 12:29 AM
xem phim xong muốn đi pari ghê lun.wá đẹp.hic

babym0on1994
22-11-2011, 06:38 AM
Phim coi tức thằng Gil dễ sợ ..

ktskien
23-11-2011, 06:55 AM
phim Pháp muôn đời nhạt :"

darthvadert
23-11-2011, 09:59 PM

Đó là vì bạn không hiểu cái hay của bộ phim thôi, mà nói thật tôi chả có thiện cảm với comment của bản tí nào, nghe như là từ một đứa vô học vậy.

jamesct1
23-11-2011, 11:54 PM
Nice! yêu bạn sứt^^:*

cao
24-11-2011, 08:30 AM
một bộ phim đưa ta về với những huyền thoại của nghệ thuật và văn học, quá tuyệt vời. Theo miềng nghĩ, Gil thích Paris, thích những cái cổ xưa, điều ấy ăn sâu vào tâm trí anh, và hằng đêm, có thể trong giấc mơ của anh, anh đã tưởng tượng ra mình đang sống lại những năm 20 của thế kỷ trước, để được trò chuyện với những nhân vật anh hâm mộ. Điều đó làm anh quên đi và đôi khi chán hiện tại, cả cô vợ bốc lửa của mình ^^

Và khi thực tại quay về, Gil sẳn sàng từ bỏ những phù du hào nhoáng đó, chọn một cách riêng nhất, lạ nhất để thỏa cái đam mê của mình, nhà văn thường sống với những cung bậc cảm xúc của mình hơn là để ý đến những gì bên ngoài, tự nhiên nhớ Bùi Giáng... mặc dù BG là nhà thơ :))

Thanks chủ thớt lần nữa.

anhnq1984
24-11-2011, 11:20 PM

Nhạt vì hai lẽ, lẽ thứ nhất là bạn đã không hiểu được thông điệp của bộ phim truyền tải, lẽ thứ hai là bạn không có tý lãng mạn hay suy tư nào trong đầu. Và nhìn chung thì bạn chẳng thể phân biệt nổi cốt truyện, nhân vật, địa điểm, diễn viên, đạo diễn phim là thế nào cả. Hầu hết nhân vật trong phim là người Mỹ đấy bạn ạ, toàn những người có tầm ảnh hưởng sâu sắc của thế kỉ 20 không đấy, từ nhà văn E.Hemingway, ca sĩ/nhạc sĩ Cole Poster, vợ chồng nhà văn Fitzgerald, cả bà Gertrude Stein cũng là người Mỹ đấy bạn ạ, cả câu truyện chỉ lấy Paris và sự lãng mạn của nó làm cái phông nền thôi. Cả diễn viên, đạo diễn cái phim này cũng chỉ toàn người Mỹ nhưng rốt cục nó lại truyền được cái lãng mạn đậm chất "Pháp" trong nó. Phim này thì có lẽ những người từng mang tâm trạng hoài cổ hoặc nuối tiếc điều gì đó trong quá khứ xem xong sẽ thấy cảm được nhiều hơn. Mình thích cái kết này, nó gợi mở một con đường mới, một lối thoát cho những người chìm đắm trong quá khứ. Anh chàng này đã tìm được cho mình nơi dừng chân phù hợp với hiện tại, sống cho hiện tại và cho chính mình.

Đề nghị anh Sứt lần sau có những phim thế này thì nên gán thêm cái nhãn:

"Chống chỉ định với những ai thích phim không nhạt, phim không dành cho người chỉ thích phang phập và bắn giết cho nó mặn mặn"
để cảnh báo trước những bạn trẻ như bạn ở trên, kẻo lại có người xem xong một bộ phim ý nghĩa thì lại phán những câu ngu xuẩn như trên.

ktskien
25-11-2011, 01:08 AM
anhnq1984 : ý kiến cá nhân thôi bạn ah ! quyền công dân mà bạn ! bạn chỉ trích tôi thì cũng giống như tôi đang trỉ trích bộ phim, bạn thử suy nghĩ xem nhé và đứng nói người khác ngu xuẩn.. khi mà bạn cũng hành động như tôi ! thân !

ktskien
25-11-2011, 01:18 AM
darthvadert: như trên

anhnq1984
25-11-2011, 03:01 AM
anhnq1984 : ý kiến cá nhân thôi bạn ah ! quyền công dân mà bạn ! bạn chỉ trích tôi thì cũng giống như tôi đang trỉ trích bộ phim, bạn thử suy nghĩ xem nhé và đứng nói người khác ngu xuẩn.. khi mà bạn cũng hành động như tôi ! thân !

Tôi nói cậu vậy là còn nhẹ đấy, cả một bộ phim có mỗi cái khung cảnh là Paris, tuyến nhân vật thì toàn nhân vật, hình tượng điển hình của Mỹ, diễn viên đạo diễn thì toàn người Mỹ, không hiểu nó là phim Pháp ở cái chỗ nào. Phim này khá hay, hay ở chỗ là đem cái tinh thần của một thế hệ người Mỹ thông qua một bối cảnh giả tưởng, lãng mạn kiểu Pháp để diễn tả nội tâm nhân vật chính, một người Mỹ với bao toan tính đời thường, để lột tả tính cách 1 con người sống cuộc đời đầy mâu thuẫn mà không dứt ra được. Vậy mà có người quá ư thông thái, lên đây phán 1 câu là "phim Pháp muôn đời nhạt" thì tôi đến là chịu với cái vốn lùn văn hóa của cậu, thế mà vẫn ra vẻ ta đây là nhà phê bình phim hạng nặng cơ đấy, cậu càng nói thì càng không ngửi nổi, thối lắm, thối không chịu được đâu cậu à.

Nói thẳng ra là tôi cười vào cái suy nghĩ "cao cả" của cậu đấy. Tôi thì nói thẳng ra không rành nhiều về điện ảnh nước Pháp, từ bé đến lớn tới giờ thì tôi chỉ mới tiếp xúc với phim Pháp thông qua phim của 3 diễn viên là: Alain Delon, Jean-Paul Belmondo, và danh hài Louis de Funès thôi, nhưng tôi bảo đảm những ai đã từng xem qua phim của 3 diễn viên này đóng rồi thì không bao giờ thốt ra cái câu như cậu nói đâu. Cậu muốn làm nhà phê bình không ai cấm, nhưng muốn phê bình thì phải có kiến thức đã, đừng mang cái hiểu biết lùn của mình ra mà nói những câu như thế. Nếu phim Pháp mà nhạt thì cái phim Đông Duơng (Indochine) đã chẳng có giải Oscar rồi, mà nếu nói như lời cậu thì mấy cái ông ở Hội điện ảnh Hoa Kỳ toàn lũ đầu to não phẳng nên mới bầu cho cái phim đó. Rồi cả đống phim hành động như seri Transporter, seri Taxi, hay hàng loạt phim như Wasabi, Bandidas, Taken, From Paris with love, Kiss of the Dragon đều là phim của Luc Besson (xin thưa ông già này là đạo diễn, nhà biên kịch, tác giả kịch bản kiêm nhà sản xuất người Pháp đấy cậu à), ngoài ra thì có một bộ phim hoàn toàn của Pháp mà hầu như đứa con nít nào coi Disney Channel cũng đều biết, đó là phim Totally Spies! , một phim hoạt hình giải trí ăn khách của Disney Channel.

Có trách thì trách cậu quá ngu ngốc khi phát biểu như thế, tôi thì không được ăn học gì nhiều, nhưng mà tôi không bao giờ đi huênh hoang phát biểu một câu như thế đâu. Có thể cậu sẽ nói tôi là đồ nhiều chuyện, ok luôn, nhưng mà nói thật là tôi không hiểu cậu ăn học như thế nào mà lại phát biểu cái câu quá ư là ngu xuẩn đó. Về nhà học thêm ít kiến thức về điện ảnh thế giới rồi hãy lên đây mà cưa bom nhé cậu em.

@All: nếu như có bạn nào khác ngoài cái cậu tớ đang nói mà có khó chịu thì cho tớ xin lỗi trước. Vốn dĩ tớ không phải là người cực đoan, nhưng mà đọc mấy cái comment của cậu này là tớ nổi cáu. Từ bé đến lớn tớ tiếp xúc đủ kiểu, đủ thể loại văn hóa của các nước khác nhau thông qua các bộ phim, truyện tranh, hoạt hình... đủ các thể loại. Từ Nhật, Hàn, Mỹ, Nga, Pháp, Thái Lan, Philippines, Ấn Độ, Trung Quốc, Mã Lai... tớ đều có cơ hội được xem cả. Trước đây tớ từng rất ác cảm với phim Nga và Trung Quốc, nhưng một lần được xem phim "17 khoảnh khắc mùa xuân", Stalingrad và 1 bộ nữa mà tớ không nhớ tên (phim đó nói về 1 cô bé sống sót trong 1 trận càn của quân Đức, sau này được 1 người lái xe tải nuôi dưỡng) của Nga, rồi phim Trưởng Thôn, Thép đã tôi thế đấy, Tam quốc chí của Trung Quốc làm, thì tớ thay đổi hoàn toàn cách nghĩ của mình. Ngày đấy mặc dù ghét cay ghét đắng nhưng chưa bao giờ tớ mở miệng nói những câu như cậu kia nói đâu. Quơ đũa cả nắm, biết được một phần nhỏ mà đã lên giọng phỉ báng cả một nền điện ảnh của người ta. Nghe xong mà hỏa bốc đùng đùng trên đầu vậy. Thôi thì xin lỗi các bạn về thái độ quá khích này của mình một lần nữa. Có gì thì thông cảm cho kẻ lâu lâu quá khích này một lần nhé :th_9:

KonAir
25-11-2011, 07:31 AM
@anhnq1984: anh yêu em :x

cao
25-11-2011, 03:41 PM
Các bạn còm kinh thế, cảm giác như dùng dao mổ trâu mần thịt con chim sẻ, thôi thì cũng là một cách nhìn nhận, nếu đã thông tuệ và sáng suốt như anhnq1984 thì hẳn đã không có một reply không suy nghĩ kia. Phim hay là cách nhìn của mỗi người, không vì lẽ đó mà nói người ta không biết xem phim hay không biết hưởng thụ, thấy tội tội đồng chí kia bị dập tè le hột me.

BTW, Xem phim này lại liên tưởng tới London Boulevard và In Bruges, về photography của các phim này cực kỳ giống nhau và đặt biệt hơn là Soundtrack, nghe thick gì đâu?

whatever
27-11-2011, 01:47 AM
Phim hay vkl:-s

chikkk
27-11-2011, 02:57 AM
Phim này rất rất hay, ý tưởng cốt truyện mọi thứ đều tuyệt vời. Có 1 vấn đề nhạc phim ko được tuyệt vời như thế :(

hoangnt1986
01-12-2011, 12:24 AM
không thích loại phim này lắm

whatever
04-12-2011, 03:11 AM
Phim quá tuyệt vời, ko còn gì để nói

Paris...

thocontaidai
04-12-2011, 09:43 PM
Nếu các bạn đã đọc Hội hè miên man của Hemingway ( mà ở đầu phim Gil có nhắc đến nhưng với 1 cái tên khác ấy) thì các bạn sẽ hiểu hơn về Paris Hoàng Kim của Gil. Đó là thời gian giữa 2 cuộc thế chiến và những nhà văn, nghệ sỹ của Mỹ như Hemingway, Figzarl ... tìm đến với Paris như một chốn thân thuộc và là một nơi họ tìm được bản thân và những tâm hồn đồng điệu. Paris lúc đó, là thế giới của những tâm hồn nghệ sỹ, của ánh sáng văn hóa... gần như mọi trào lưu văn học nghệ thuật đều có thể tìm được sự phát triển nơi đây.

Midnight in Paris là một bộ phim tuyệt vời. Với một người ưa thực tế, đây là một chuyện phim về một anh chàng thất bại trong cuộc sống hiện tại ( không còn thấy niềm vui trong cuộc sống hiện tại của mình) và chỉ muốn quay lại thời quá khứ xa xôi, nơi tất cả đều được phủ một lớp vàng lấp lánh, nơi có những nghệ sỹ anh ta ngưỡng mộ, nơi có những tâm hồn đồng điệu, và anh ta cảm thấy mình thuộc về thời đại đó. Đó chính là giấc mộng đẹp mà khi tỉnh dậy ta sẽ thấy tan nát ( vì đời có đâu như là mơ?). Còn với ai mơ mộng hơn một chút, Paris không phải quá tuyệt đẹp sao? Và còn hạnh phúc gì hơn khi bạn gặp được những người hiểu mình, được đắm chìm trong một thành phố tươi đẹp đáng yêu đến thế?

Phim quay quá đẹp với từng phân cảnh và âm nhạc cũng quá tuyệt vời. Đây là Paris của những năm 20 nên Paris sẽ tràn ngập thứ âm nhạc tuơi vui và đẹp đẽ của Cole. Bạn không thấy thế sao?

ngocanh102
04-12-2011, 10:05 PM
Xem phim này rồi mới thấy được một ông nhà văn có sở thích lãng mạn là đi dưới mưa. Hiếm lắm, toàn là những ông hút thuốc, rượu và đàn bà là nhiều. Điều này làm mình xem phim được nhẹ nhàng hơn, bộ phim cũng trong sạch hơn khi nhân vật chính như vậy. Phim Pháp có chất riêng không giống như phim các nước khác, nó có cái gì gọi là "thâm thúy" nhưng không hẳn mang màu sắc "hàn lâm" khó chịu. Phim này là một ví dụ. Do khả năng cảm nhận, kiến thức và quan sát cũng có hạn nên mình cảm thấy phim không quá hay như mọi người thường vẫn nói. Hơi ảo quá về chuyện quay về quá khứ mà thiếu giải thích, dù là sơ sơ thôi cũng được. Dù sao phim cũng được, đặc biệt mình rất thích nhân vật chính ở sở thích đi dạo dưới mưa. Mình nghĩ, phim được 7,5 điểm là phù hợp. Hơi tiếc vì ý tưởng tốt nhưng thấy làm cũng chưa trọn vẹn :), mặc dù mình cũng không có ý nào để làm cho nó trọn vẹn :D. Phim này làm theo tư tưởng của người Pháp: "Tình chỉ đẹp khi còn dang dở", chắc vậy nên nó cứ lững lửng ở khúc cuối mà không đến đâu, không có lời lý giải :)

the sai
15-12-2011, 10:38 PM
trời. phim hay tuyệt. đọc tác phẩm hội hè miên man của hemingway lâu rồi, khi xem bộ phim này mới hiểu được hết 4 chữ hội hè miên man. khung cảnh thập niên 20 cứ như là lấy từ ký ức của hemingway. học bài mệt mỏi mà xem phim này phấn chấn cả lên. mấy bạn cho mình xin link dowload bộ phim này với. mình muốn có 1 bộ phim như thế này trong collection

mibe.destiny
16-12-2011, 11:26 AM
Mình chỉ nhớ mấy con phố ở đầu phim là mình đã đi qua rồi, nghe các bạn comment xôm quá, tình hình là đang load phim, đang ở Pháp mà mạng thì chán hơn ở VN, buồn ơi là sầu.

freeskyy
18-12-2011, 11:25 AM
Nếu bạn đã tùng đến Paris, tung dạo khuya thì bạn sẽ hiểu trọn vẹn cái triết lý của phim này ....... Nguoi tai nói : ta chỉ thật tìm đuoc chính mình khi ta cô đon và đang o môt noi thật lạ ......"

sodo_nnk
20-12-2011, 11:08 PM
các cảnh quay rất lãng mạn. mình thích cách kết thúc phim như thế, mở ra rất nhiều cho người xem tự liên tưởng :)

ntan567
26-12-2011, 08:02 PM
Tội cho anh nhà văn, anh bị chơi vơi giữa một thực tại khô khốc (bố vợ làm chính trị gia , mẹ vợ cay nghiệt khó chịu còn vợ thì không bao giờ hiểu nổi mình) với một tâm trạng hoài cổ đến không ngờ. Những tiệc rượu đắt tiền ngày nay dường như có gì đó không thấm nổi vào anh càng làm anh nhớ đến những bước khiêu vũ cổ điển của năm 1920, điều đau đớn ở đây là quá khứ vẫn sẽ trôi đi dù mình có yêu mến nó đến dường nào, chỉ có ở thực tại con người mới tìm được hạnh phúc thực sự, vì vậy nếu chấp nhận thực tại rồi từ từ thay đổi chính bản thân cho phù hợp thì quả thật anh đã gần như làm được như thế ở cuối phim, may cho anh là anh gặp một người phụ nữ cũng cùng tâm trạng hoài cổ như mình, cô yêu nhạc của Porter và thích đi dưới mưa vì với cô: Paris đẹp nhất vào lúc mưa mà....
Phong cảnh quá cuốn hút và hạnh phúc cộng với một giọng hát trầm ấm phải công nhận rằng đây là một trong những phim có khởi đầu tuyệt vời nhất...
Thích không chịu được nên em đã làm một cái Poster Việt hóa của Phim này thay cho tâm trạng của mình sau khi phim khép lại
Cám ơn bác Sứt !!!
http://d.f8.photo.zdn.vn/upload/original/2011/12/26/19/38/13249031151159360615_574_574.jpg

KonAir
27-12-2011, 02:34 AM
@raindrops_on_roses: thanks bạn đã làm poster, nếu được bạn up rùi gửi link poster fullsize vào inbox cho mình nhé, mình sẽ replace vào post #1 :D

whatever
27-12-2011, 11:32 PM
một bộ phim rất tuyệt, từ khung cảnh đến hình ảnh, âm nhạc và diễn viên quá hoàn hảo :)

mrsutsit
01-01-2012, 12:17 AM
bộ phim rất hay.... nói có vẻ hơi ngượng nhưng hình như tôi thấy có 1 tí giống mình trong đấy ( kiểu lãng mạn trong đêm 1 mình vs chìm đắm trogn quá khứ )

đọc thấy mấy cm ở phía trên mình thấy ko vui lắm :D
quan điểm của mỗi người: yêu, ghét, hợp gu hay ko
có thể bạn kia ko thik loại phim lãng mạn nhẹ nhàng, đầy triết lí kiểu này
bạn này ko thik loại phang phập, đâm chém
=> nói lên cảm nhận của mình, vậy thôi
chứ ktskien cũng đâu có phê phán bộ phim hay đả kích gu thẩm mỹ của ai đâu mà phải có phần hơi nặng lời như vậy :">

dungmw
01-01-2012, 01:07 AM
Phim hay qá.Nv Adriana quả thật rất quyến rũ :x

hesman
01-01-2012, 05:55 AM
Quên hết cả muộn phiền năm 2011 vì phim này.

Đến khi hết phim trở lại với thực tại...:(

Tiếc là mình không có 1 cô vợ hot như của Gil.
Thôi thì đêm mai lại vào pub để quên đi thực tại vậy :((

anhvunav
03-01-2012, 04:51 AM
Phim hay quá, mình sẽ tìm mua phim này. Nó tôi muốn vẽ trở lại và nhớ cảm xúc lúc đi dạo dưới mưa ở Hà Nội. Thanks PUB

nnquy2510
03-01-2012, 10:54 AM
Tuyệt vời .....................

AnTiBG
03-01-2012, 12:58 PM
Phim rất hay. Xem xong phim chỉ muốn đến Paris một lần. Cảm ơn PUB.VN !!!

mizu
04-01-2012, 10:27 AM
phim thật tuyệt...Paris, mình thik cô bán đĩa

anhtuan471990
14-01-2012, 12:50 PM
Kết nhất anh nhân vật chính. "Ước gì mình nói được nhiều như anh ý"

tiendat91
06-02-2012, 03:25 PM
phim hay quá tks anh Sứt Yêu

newera9000
07-02-2012, 10:29 AM
phim rất hay và lãng mạn!

voodoo
28-02-2012, 08:02 PM
Diễn biến tâm lí nv tuyệt vời quá.Một lần nữa cảm ơn pub.

Survive
29-02-2012, 03:15 PM
Sao đồng chí Gil quay về thực tại dc còn ông thám tử thì ko nhỉ :D, nói chung là phim nãy cũng ko có gì đặc sắc, tưởng tượng nhiều quá đâm ra hoang tưởng thì phải :P.

@ ở trên : so với black swan về diễn biến tâm lý nv thì ko = một góc :)).

vnwhiteariel
29-02-2012, 10:42 PM
Xem xong phim muốn đến Paris quá, kí ức về Paris của mình thật tồi tệ, chắc phải có nhiều thời gian để tận hưởng hơn :) Bộ phim rất hay, đang bội thực với phim hài lãng mạn đương đại và phim đánh nhau, xem phim này thấy thật relaxed và xả stress . Nhân tiện, hình như Mod của Pub toàn con trai, có vẻ ưu tiên phim gươm giáo súng ống, các thể loại vũ khí :P

jetli268
04-03-2012, 04:50 AM
Tối nay là 1 buổi tối tâm trạng mình không được tốt (nói thật là đã bật A Separation và Headhunters lên và xem được mỗi film 15' :| không fải vì không hay mà đầu óc thực sự không chịu nổi những căng thẳng mà 2 bộ film ấy tạo ra) =.=! nhưg fải nói thực sự bộ film này có 1 cái j đó rất khác-1 bộ film mà bạn có thể mỉm cười từ đầu đến cuối-nó không khiến bạn fải cười quá to và cũng không quá nhiều mâu thuẫn để tạo sức ép lên cái đầu của bạn ^^ xem film giống như bạn đang nghe 1 bản nhạc Jazz ngẫu hứng vậy :D fải nói thế nào nhỉ??nó làm cho bạn có cảm giác "bay bay" ấy (không biết có fải mình bị điên khi viết ntn ko vì mình cũng không biết diễn tả ntn là đúng nữa các bạn cứ xem sẽ hiểu nhé :)) ) Tóm lại nó rất hay và "phiêu" :))
P/s : bạn ở trên so sánh với Black Swan thì khác j bạn đem Jazz đi so với Rock,mỗi thứ có 1 cái hay riêng và 1 phong cách riêng chứ =.= nói chung là bó tay với phép so sánh của bạn :-<

lmlegend
07-03-2012, 09:30 AM
kết thúc là thế nào vậy :-??

socchipmunk
09-03-2012, 01:36 AM
ko rành lắm về Pháp,nhưng bik rằng Pháp muôn đời luôn lãng mạn,nhẹ nhàng và bay bổng vs những cảm xúc và ước mơ..ghế đá,công viên và những hàng cây dưới cơn mưa..ko j đẹp bằng đâu...

gocphohoang
08-06-2012, 12:38 AM
Cô hướng dẫn viên du lịch là đệ nhất phu nhân Pháp he he he

Quá chuẩn,he he..

pubber49
23-06-2012, 10:13 PM
Cuối cùng thì mọi thứ đã hòa vào cơn mưa trên con đường miên man trước bước chân của hai tâm hồn đồng điệu trong điệu nhạc dập dềnh quyến rũ... Và hiện nên đúng như vốn có của nó :x

vie
09-07-2012, 01:18 AM
Nhớ Paris quá toàn hình ảnh quen ...................

hoangbarca
04-10-2012, 02:40 AM
Sau khi đọc hết comment của các bạn tôi thấy một vấn đề mà các bạn chưa nhắc đến, lúc Gil và cô gái kia đến quán rượu thì mấy ông kia lại muốn quay về trở về thời phục hưng, thời đại nào cũng vậy con người cũng đều k hài lòng về đều muốn hoài cổ, hoài cổ và luyền tiếc quá khứ cũng là 1 trong những đặc tính của loài người khi cuộc sống hiện tại có nhiều điều chưa được như ý muốn, ý nghĩa của bộ film là nếu chúng ta cứ tìm hạnh phúc ở quá khứ thì tất cả chỉ là sự ảo tưởng. Phim này sẽ hay nếu người đóng vai Gil là Ryan Gosling, vì Owen theo mình chỉ hợp với vai hài kiểu đóng với Thành Long thôi :))

Ps: Loki trong film này để kiểu tóc nhìn kinh quá :)), bổ đôi lại còn xoăn nhìn xấu tệ =))

gangbang
18-01-2013, 12:04 AM
Phim hay quá .nhưng có lẽ là danh mục hài ko hợp lý lắm

gringy
06-05-2013, 12:31 PM
Cho xin, Ryan Gosling ko hợp với mấy vai thoại nhiều như vậy đâu. Anh đó nói thật là thấy ko hợp với vai này.

hmquan0611
18-10-2013, 12:13 PM
Khung cảnh Paris trong phim đẹp tuyệt vời, mình mơ ước được đặt chân đên đây. Nội dung phim nhẹ nhàng ý nghĩa, những tâm hồn bay bổng. Thành phố của những con người thích thưởng thức rượu và yêu nhảy múa...HaCao.

K12111993
03-01-2014, 10:14 PM
i love this film hehe <3

QuangLannn
12-02-2014, 05:56 AM
xem phim này cảm giác thật lạ ...

sonic11
22-03-2014, 02:12 PM
phim la la, paris dep ghe!

Lchau
12-05-2015, 01:47 AM
một trong những bộ phim yêu thích nhất của mình, thanks :)

kefily69
01-08-2015, 12:50 AM
Đoạn đường đã qua phù du như trong giấc mộng
Những xa xưa tuyệt vời chỉ dành cho ai sống xa hiện tại..
Niềm vui đã có trong tay..còn tìm đâu mãi mãi..
Từ đây người ấy sẽ yêu yêu một người mà thôi..
:khi8g:

cherrykeane
25-07-2016, 11:45 PM
Nằm trong một chuỗi các phim kể về các thành phố lớn trên thế giới của anh già Woody Allen, hai phút đầu tiên trong phim làm nức lòng những ai có tình cảm với nước Pháp như mình :'(.

Phim nói đúng cái thực trạng của con người trong xã hội là chẳng ai hài lòng với thực tại, họ bị quan niệm "cái bánh ngày xưa bao giờ cũng lớn hơn" chi phối, và mình cũng vậy :v. Mình vẫn luôn nhớ về những ngày xưa đó, lúc mà mọi người còn trao đổi thư tay, tay trao mà lòng còn e :)), rồi cảm giác chờ đợi ngày ngày mới có hồi âm. Bây giờ mọi thứ vùn vụt, đôi lúc mình không bắt kịp, may mắn có những diễn đàn như Pub vẫn còn đã cho mình thêm ít sức sống haha.

Ha Long
25-09-2016, 03:03 PM
Sai rồi bạn ... Cô Hướng dẫn viên mới là Phu nhân Cựu TT Pháp

Ral
14-06-2017, 05:25 PM
phim hay quá, cho mình hỏi bài hát trong phim "let's do it, let's fallin love" là của ai hát nhỉ

nếu ko lầm thì là woody allen bạn à

Là của Conal Fowkes hai bạn nhé,
Search trên YouTube: Let's Do It (Let's Fall In Love) - Conal Fowkes.

jungkiyoung
08-06-2020, 10:05 PM
phim hay