PDA

View Full Version : Luther: Season 3 (Luther: Phần 3) (2013) (Trọn bộ 4 tập) HD Online Phụ Đề Việt

ngtudu
27-09-2013, 11:14 PM
19896

liuyuqian
27-09-2013, 11:30 PM
hehe tiep nao cac ban co phan 3 roi

levietnam1982
28-09-2013, 12:27 AM
tiếp tục...thanks

ngtudu
28-09-2013, 11:08 PM
Như SS 1 và SS 2, SS 3 của Luther tiếp tục với các tình tiết khó lòng giải thích ngay trên phụ đề, nên mình sẽ lại có những post trong thread này để chú thích giúp các bạn hiểu rõ hơn về phim. Để các bạn có thể tiện tra cứu hơn, những đoạn cần dẫn chứng ngoài của phim, trong phần phụ đề mình sẽ đánh số thứ tự (1), (2), (3)... các bạn xem phim đến đoạn đó có thể kéo xuống post ở dưới của mình để xem dẫn chứng nhé.

Ep 3:
(1)Tư hình: Tên nguyên gốc tiếng Anh là "Vigilante", "Tư hình" là do subber tạm dịch. Vigilante là từ để chỉ những người thực thi công lý và sự công bằng theo suy nghĩ và cách làm cá nhân của họ, chứ không tuân theo pháp luật. Vigilante tùy vào các trường hợp khác nhau có thể có mang lại ảnh hưởng tốt và xấu. Nếu người tư hình là kẻ xấu, thì chúng ta có thể coi đó là "luật rừng", tuy nhiên có những nhân vật chính diện và anh hùng cũng được coi là Vigilante, điển hình nhất là Batman trong loạt ba bộ phim của Christopher Nolan. Nhưng tất nhiên là dù Người Tư hình có mục đích tốt hay xấu. Thì Nhà nước cũng sẽ kết luận đó là phạm pháp và không ủng hộ.
(2) Bánh mì và những trò xiếc: Thuật ngữ "Bánh mì và những trò xiếc" ám chỉ chính sách trị dân của La Mã ngày xưa. Giới cầm quyền La Mã đúc rút phương pháp cai trị của mình vỏn vẹn bằng 2 từ: bánh mì và xiếc, ý là làm gì thì làm cứ lo cho dân (ở đây là công dân tự do) được ăn uống phủ phê (bánh mì) và giải trí đã mắt (xiếc, hay cụ thế hơn là các trận giác đấu ở đấu trường) là kiểu gì cũng giữ được quyền lực.

Lời kết:
Như vậy là Luther đã đi hết ba season, và theo những thông tin của người tạo ra series, Neil Cross, và diễn viên chính, Idris Elba, thì series Luther đã kết thúc tại đây. Cá nhân mình thấy hơi buồn, nhưng cũng có một tin mừng là Neil Cross đã nói về việc Luther sẽ lên màn ảnh rộng, có một phiên bản điện ảnh. Ngoài ra cũng có những thông tin về một series hoặc một bộ phim điện ảnh dành riêng cho nhân vật Alice Morgan, tuy nhiên không biết có sự xuất hiện của Luther trong đó hay không.Cảm ơn các bạn đã ủng hộ và theo dõi series Luther trong thời gian qua. Chúc mọi người xem phim vui vẻ và tiếp tục đón chờ các bộ phim hấp dẫn khác trên Pub. :)

levietnam1982
03-10-2013, 12:48 PM
Thật tiếc khi phim này final, hình như nước Anh ko như Mỹ trong cách sx các series hấp dẫn, nếu còn nhiều người theo dõi thì cứ tiếp tục, họ chon cách đóng lại, thật tiếc quá, bởi vì dạo này ít phim hình sự tâm lý tội phạm hay và hấp dânc như thế./

lionkid2224
04-10-2013, 12:12 AM
Mỗi series 4-5 tập xem thật sự hấp dẫn, final một cách tuyệt vời để người xem tiếc nuối, nhớ mãi. 3 season đều rất hay.

mr_lonely_7192
04-10-2013, 12:24 AM
ad ơi cho mình hỏi phim này có còn làm tiếp nữa không? hay dừng lại ở đây :(

ngtudu
04-10-2013, 10:04 AM
Bạn đọc phần chú thích của mình đi, series tới đây là kết thúc rồi nhé.

wuwang
04-10-2013, 04:09 PM
Phim hình sự Luther của BBC làm rất hấp dẫn, nó gợi lại cho mình tuổi thơ coi phim hình sự của TVB, Alice Morgan là nhân vật chính bí ẩn xuất hiện từ tập đầu tiên đến tập cuối cùng, mình không hiểu là tại sao cô ta lại giết chết cha mẹ của mình, và người chồng mà Alice đề cập trong tập cuối là ai, hy vọng là BBC sẽ làm thêm một serie phim nữa, một bộ phim về Alice.

nghuy27913
19-06-2014, 09:11 AM
Tội cho DS Ripley... Coi phim thấy thương anh ấy quá. Một người cảnh sát xuất sắc, trung thành, tận tụy.