PDA

View Full Version : The Great Gatsby (Đại Gia Gatsby) (2013) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
11-08-2013, 07:44 PM
19492

duymuoi
11-08-2013, 07:56 PM
chuột bạch xem tn

kkokpkk
11-08-2013, 08:06 PM
chuột bạch lần 2

w3emily
11-08-2013, 08:08 PM
chuột đâu chuột đâu rùi :th_9:

xaquenguyen
11-08-2013, 08:18 PM
Phim này nổi tiếng là hay rồi, còn chuột gì nữa :))

onlygem
11-08-2013, 08:40 PM
có leonardo là phải shem :@

richard12
11-08-2013, 09:36 PM
tobey nhìn khác quá :))

2vochongxemphim
11-08-2013, 10:28 PM
phim hay nhưng buồn quá

luphuong
12-08-2013, 12:14 AM
Soundtrack đỉnh cao thật

lelonghai1981
12-08-2013, 01:48 AM
leonardo lại 1 lần nữa chết ở dưới nước. anh ý rất khoái đắm chìm vì gái :) . thank 1 bộ phim rất hay và lãng mạng

updatesoft
12-08-2013, 01:49 AM
Phim hay, mình thích dịch phim là " Gatsby vĩ đại" hơn.

monster123
12-08-2013, 02:55 AM
phải nói là quá hay thức tới h để coi coi xong vẫn đọng lại chút j đó tiếc nuối cho gatsby :(

lanhsotret
12-08-2013, 10:09 AM
phim này hồi bữa có giới thệu trên dantri.com và nhiều diễn đàn phim khác.. phim này dùng kỹ sảo nghê lắm nè... đến cái cốc rèm cửa đều dùng kỷ sảo.... còn nội dung thì chưa biết.. chiến coi như thế nào.....

Eleanor
12-08-2013, 10:20 AM
phim buồn tóa

lanhsotret
12-08-2013, 10:21 AM
chuyển thể từ một tiểu thuyết lừng danh thì dở thế nào được..........

lanhsotret
12-08-2013, 10:23 AM
có đến hai thần tượng của mình đóng luôn... tuyệt dời cú mèo.....

donkihochea
12-08-2013, 10:51 AM
phim này nếu chỉ để xem giải trí thì thường thấy mọi người bảo không hay nhưng thực sự để ngẫm những gì đang diễn ra thì lại hoàn toàn khác, chưa kể cả bối cảnh màu sắc được dàn dựng quá đỉnh cũng như âm nhạc phù hợp nữa.
có người bảo nên đọc sách trước khi xem nhưng thực ra mình thấy xem trước rồi đọc sách tưởng tượng khung cảnh lúc bấy giờ sẽ thực sự hợp hơn ;)

kang_jin
12-08-2013, 03:00 PM
những ngôi nhà trong phim đẹp tuyệt, toàn hoa và cây cối....kết thúc buồn wa

hyosakun
12-08-2013, 04:04 PM
phim này thì quá hay rồi, nhìn dàn diễn viên đã thấy tê rồi :th_127:

namga
12-08-2013, 09:46 PM
ko hay.......vi qua hay

nickeyloger
12-08-2013, 11:49 PM
Cám ơn kịch bản và những vai diễn quá tuyệt vời. :D

chiichi
13-08-2013, 01:14 AM
Quá...quá tuyệt vời..."anh đáng giá hơn tất cả họ cộng lại"....thật tội cho Gatsby với 1 giấc mơ thuần khiết về những kẻ ích kỉ không thuộc về và xứng đáng với anh.....

rongconvn89
13-08-2013, 02:20 AM
phim hay :)

lionkid2224
13-08-2013, 02:50 AM
Không thể chê được với sự kết hợp của Tobey Maguire và Leonardo, diễn xuất quá đỉnh. Nội dung rất sâu sắc, cứ tưởng chiếu rạp ai ngờ chỉ có tại Pub.vn :D

wind_lilychou1234
13-08-2013, 03:13 AM
Chỉ có hai loại người trên đời, loại đọc Gatsby vĩ đại và một loại không đọc Gatsby vĩ đại!

Jewlitt
13-08-2013, 11:33 PM
Chỉ có hai loại người trên đời, loại đọc Gatsby vĩ đại và một loại không đọc Gatsby vĩ đại!

Quả đúng :)) Nhưng mình chắc là trường hợp ngược lại, chưa đọc truyện mà xem phim thì chấm phim 5/10, đọc rồi chấm 3/10 :)) Đây là Jazz Age mà trong phim không có một bài Jazz nào, thay vào đó là Jay Z và Beyonce? 1920 mà da đen mặc đồ hip hop và nhảy trên xe? Phim The Help chắc để làm kiểng :)) Chả hiểu sao điểm imdb cao thế này chứ đọc review thấy chê banh xác. Cá nhân sau khi xem nhiều phim cảm thấy quá dở, Daisy và Gatsby không có tí chemistry, cảm xúc chưa tới, nhân vật Nick quá mờ nhạt, nhắc đến cái đốm sáng nhiều như thể người xem ngu đến nỗi không nhớ nổi :)) Cảnh hoành tráng nhưng hơi ảo, nhân vật như cartoon, bỏ đi rất nhiều chi tiết quan trọng của tiểu thuyết (mối quan hệ của Nick với Jordan cũng một phần góp vào suy nghĩ của Nick sau này, hay việc Gatsby có thể từ bó gốc gác nhưng tuyệt đối không phải kẻ vô ơn,...) nói chung là :)) Đẹp thì có đẹp nhưng như kiểu xem là biết ngay CGI, nó không có cảm giác thật, và tóm lại là không biết vì diễn viên đóng chán hay vì đạo diễn dở tệ, ông này thời Moulin còn tàm tạm đến thời Australia là bình bình rồi cũng chả mong gì hơn. Xem để giải trí chắc thế, cũng kì vọng nhiều nhưng chả được bao nhiêu.

dzungCA
14-08-2013, 01:51 AM
Quả đúng :)) Nhưng mình chắc là trường hợp ngược lại, chưa đọc truyện mà xem phim thì chấm phim 5/10, đọc rồi chấm 3/10 :)) Đây là Jazz Age mà trong phim không có một bài Jazz nào, thay vào đó là Jay Z và Beyonce? 1920 mà da đen mặc đồ hip hop và nhảy trên xe? Phim The Help chắc để làm kiểng :)) Chả hiểu sao điểm imdb cao thế này chứ đọc review thấy chê banh xác. Cá nhân sau khi xem nhiều phim cảm thấy quá dở, Daisy và Gatsby không có tí chemistry, cảm xúc chưa tới, nhân vật Nick quá mờ nhạt, nhắc đến cái đốm sáng nhiều như thể người xem ngu đến nỗi không nhớ nổi :)) Cảnh hoành tráng nhưng hơi ảo, nhân vật như cartoon, bỏ đi rất nhiều chi tiết quan trọng của tiểu thuyết (mối quan hệ của Nick với Jordan cũng một phần góp vào suy nghĩ của Nick sau này, hay việc Gatsby có thể từ bó gốc gác nhưng tuyệt đối không phải kẻ vô ơn,...) nói chung là :)) Đẹp thì có đẹp nhưng như kiểu xem là biết ngay CGI, nó không có cảm giác thật, và tóm lại là không biết vì diễn viên đóng chán hay vì đạo diễn dở tệ, ông này thời Moulin còn tàm tạm đến thời Australia là bình bình rồi cũng chả mong gì hơn. Xem để giải trí chắc thế, cũng kì vọng nhiều nhưng chả được bao nhiêu.
đây là 1 thằng thần kinh à @@

junnhi
14-08-2013, 03:38 AM
Bạn này làm phim Gatsby Made in VietNam hộ mình cái , gọi Đàm Vĩnh Hưng vào đóng vai Gatsby với đạo diễn Dũng khùng làm đạo diễn hộ mình cái .
Chưa đọc truyện vì chưa biết đến truyện , chuyển thể thành phim là hình thức giúp cho truyện được người đọc biết đến nhiều hơn . Có người thấy truyện hay hơn phim , có người thấy phim hay hơn truyện , tùy cảm nhận . Nhưng là tác giả của truyện , hay đạo diễn đều có cái ý riêng của cá nhân muốn truyền tải vào tác phẩm Gatsby . Một khi đã không làm được như người ta để thể hiện cái tôi thì đừng lên tiếng . Về nhà mà thể hiện .

Jewlitt
14-08-2013, 07:11 AM
Này bạn junhi, mình rất tự tin về cảm nhận phim ảnh của mình. Và tất cả những nhà phê bình điện ảnh hay văn học cũng không có ai PHẢI là đạo diễn đâu nha bạn (không phải so sánh bản thân nhưng just so you know).

Tặng bạn quả này
http://www.youtube.com/watch?v=cs4klSZU7yI

Đồng ý Baz có ý riêng (không có ý riêng thì làm đạo diễn làm gì nhỉ), nhưng cái mình nói ở đây là ý của ông chả đúng. Tốn bộn tiền vào một tác phẩm để cho đại bộ phận thị hiếu xem và khen, nhưng làm mất đi cái thần của tác phẩm. Các bạn cứ đùa, thấy tên diễn viên to thì khen đáo để, mình đã bảo mình xem phim trước khi xem truyện. Trước khi xem truyện mình thì bảo đây là phim Leo đóng dở, không bằng Django, kiểu này mong oscar có khi hơi khó. Carey cũng khỏi nói, dở không tưởng, rơi thẳng từ Shame với An Education tới mức độ này thì hơi kì :)) Còn Tobey có cẩn phải nói ra không, nhân vật Nick chả làm cái quái gì trừ việc đi theo Gatsby và mở to mắt cún. Tất cả đều chỉ tệ hơn khi mình đã xem xong truyện :)) Sau khi xem cái này mình nghĩ Brad Pitt mà trẻ hơn vài tuổi thì đóng Gatsby chắc là hợp lắm, phim The Curious Case of Benjamin Button cũng chuyển thể từ truyện của F. Scott Fitzgerald mà chỉ cần nhìn thấy Brad thôi là thấy đau khộ Y__Y

Đấy mình lịch sự đến đây thôi. Chả ai cấm mình lên tiếng phát biểu về phim này ok? Mình trông đợi hơi nhiều, đồng ý tạo hình thì giống đấy nhưng diễn xuất thì không, xin lỗi bạn mình còn kéo cả bản 1974 về xem rồi cơ, ức chế từ lúc xem rạp bây giờ mới thấy có nơi để nói (mà nếu biết vậy mình đợi có hd rồi mới xem chả tốn tiền ra rạp làm gì). Đừng có kiểu không thích thì cút như thế, kiểu bà tưng khoe ngực đứa nào chê chắc bạn kêu mày không khoe ngực được như nó mày câm mồm quá. Vả lại mình quote bài của người khác chứ không khơi khơi nói thẳng vào mặt bạn, thế nhé. Mà bạn nói thế thì mình nghĩ bạn chưa đọc The Great Gatsby phải không? Type phim để làm truyện được biết đến hơn không biét xấu hổ hả bạn? Có thể VN mình (đặc biệt là bạn) không biết đến nhiều nhưng bên Mỹ ý, trẻ em cấp 3 chắc chúng nó biết hết cả tác phẩm này như là chúng mình học về các cụ Xuân Diệu, Nguyễn Tuân. Không phải khi không mà nó là the great american novel đâu nhe bạn. Nói để cho bạn biết có rất nhiều tác phẩm là kinh điển của văn học Mỹ nhưng vì vài lí do (đa số là không thể cast và dựng kịch bản cho đúng tinh thần phim) nên không thể làm thành phim được. Chưa nói The Great Gatsby là tiểu thuyết số 1 nước Mỹ thì nói đúng ra là phim ăn theo truyện. Cứ đùa, có những người biết F. Scott Fitzgerald là ai nhưng không biết Leonador hay Baz Luhnman là ai đâu nha :)) Mình không đọc nhưng đã mua truyện từ trước khi phim rục rịch được chuẩn bị cơ, mà xem xong phim mới nhớ là có để đọc. Bạn mà đọc thì không lớn tiếng như thế này đâu. Một phiên bản Gatsby quá màu mè, quá ảo, quá xa năm những năm 1920s trong tác phẩm chính. Phim The Help lấy bối cảnh những năm 1960, người da đen bị đối xử ra sao, mà qua đây mới 1920 đứng trên xe nhảy hip hop như đúng rồi. Nói về âm nhạc thì âm nhạc phim này là một sự hấp diêm đối với tác phẩm. Chưa kể đến mặt lịch sử (mà bạn junhi đây chắc không tìm hiểu), thì mặt trung thành với ngay cả chính bộ phim cũng không có. JAZZ AGE. Trang phục của Daisy và tất cả những cô gái trong phim, tòa nhà, xe, cách bài trí là Jazz Age, không phải khi không mà người ta nói năm 20s là thời đại nhạc Jazz. Tôi đi xem phim với mong ước được sống lại những năm 1920 nhưng tôi nhận được nhạc indie của Lana và Florence + The Machine và Hiphop của Jay-Z Beyonce. Có một tí nhạc Jazz trong buổi tiệc của Gatsby còn lại hoàn toàn là nhạc hiện đại, chả hiểu ông đạo diễn nghĩ gì mà để khâu nhạc nhẽo như một cái vả vào chính tinh thần bộ phim. Mà cái này là so sánh nhạc phù hợp với phim nhé chứ không phải chê nhạc dở làm ơn có não trước khi chửi nhé. Cũng nói Toru của Rừng Nauy mà xem phim này xong chắc máu dồn lên não :))

http://en.wikipedia.org/wiki/The_Great_Gatsby_%282013_film%29#Critical_response
quá quan tâm tới điều mình nói thì vào đọc hộ mình cái :)) người được khen nhiều nhất trong cả cái dàn cast này là anh đóng vai tom buchanan đấy ạ.

Ôi mình hơi nhiều lời nhưng các bạn phải hiểu cho mọt movie như mình huhu. Mình sợ lắm nên nói đến đây thôi mình không reply lại nữa đâu. Mình không phải ném đá vào đại hội nhưng mình chỉ nêu ý kiến bé nhỏ xong bị ném đá nên mình lại phải viết dài như này nhưng nếu có ý định xem thì cũng nên xem, tính ra nếu nó là phim bình thường thì cũng được. Nhưng vì nó chuyển thể từ tiểu thuyết và nó đánh mất tinh thần của tiểu thuyết đó nên nó mới là dở. Bạn nào chửi mình thì mình đành chịu. Trước khi chửi nhớ đọc kỹ những gì mình nói, chửi xong lấy cái này đọc lại là lại thành một bài phản hồi của mình nhé. Chào thân ái và quyết thắng.

LoanBunny
14-08-2013, 12:29 PM
Phim hay quá :( coi xong mà cứ đọng lại 1 cái gì đó, chịu ko nổi :(

konchuotngu
14-08-2013, 12:50 PM
Phim nào Leo tham gia cũng gây nhiều tranh cãi :v Hại não từ nội dung cho đến cách thể hiện =))

Tig
14-08-2013, 04:31 PM
phim hay!

quyvan90
14-08-2013, 05:42 PM
Phim coi bị ngược, mình không biết cách chỉnh???

jimjong
15-08-2013, 11:39 AM
Mình ko thích đọc truyện, nhiều chữ mỏi mắt cộng với trí tưởng tượng ko có nhiều => Xem phim là xem phim
- Tạo hình ổn, xem đã mắt
- Khả năng diễn xuất của leo ngon rồi, có gì đó hoang tưởng + ác xí + cô đơn
Người hợp với kiểu nhân vật này nữa là brad pitt ( vì a này có phong cánh ngông ngông)
- Duyệt phim này quá : Anh = đống người kia cộng lại

StarkVn
15-08-2013, 12:52 PM
cho mình hỏi đoạn nhạc ở phút 30:00 ở trong bản nhạc nào được ko?

ilevary
15-08-2013, 04:44 PM
Chưa bao giờ đọc truyện , mới xem phim này lần đầu . Nhận xét phim này đối với mình là phim khá tuyệt vời . điểm IMDb khá hợp lí . chấm phim này 7.5~8/10 . Đây là bộ phim mang tính nghệ thuật thứ 2 mình thích nhất . cái đầu tiên là "The Curious Case of Benjamin Button" của Brad Pitt.

nguyenvusdbg
15-08-2013, 10:26 PM
thật sự mình thấy nó nhảm nhảm kiểu đéo gì ý. cảnh thì đẹp, diễn viên cũng oke. nhưng chắc IQ kém cố xem nhưng chẳng hiểu cái đếu gì. phí mất 85ph cuộc đời. :(

wind_lilychou1234
16-08-2013, 12:08 AM
Này bạn junhi, mình rất tự tin về cảm nhận phim ảnh của mình. Và tất cả những nhà phê bình điện ảnh hay văn học cũng không có ai PHẢI là đạo diễn đâu nha bạn (không phải so sánh bản thân nhưng just so you know).

Tặng bạn quả này
http://www.youtube.com/watch?v=cs4klSZU7yI

Đồng ý Baz có ý riêng (không có ý riêng thì làm đạo diễn làm gì nhỉ), nhưng cái mình nói ở đây là ý của ông chả đúng. Tốn bộn tiền vào một tác phẩm để cho đại bộ phận thị hiếu xem và khen, nhưng làm mất đi cái thần của tác phẩm. Các bạn cứ đùa, thấy tên diễn viên to thì khen đáo để, mình đã bảo mình xem phim trước khi xem truyện. Trước khi xem truyện mình thì bảo đây là phim Leo đóng dở, không bằng Django, kiểu này mong oscar có khi hơi khó. Carey cũng khỏi nói, dở không tưởng, rơi thẳng từ Shame với An Education tới mức độ này thì hơi kì :)) Còn Tobey có cẩn phải nói ra không, nhân vật Nick chả làm cái quái gì trừ việc đi theo Gatsby và mở to mắt cún. Tất cả đều chỉ tệ hơn khi mình đã xem xong truyện :)) Sau khi xem cái này mình nghĩ Brad Pitt mà trẻ hơn vài tuổi thì đóng Gatsby chắc là hợp lắm, phim The Curious Case of Benjamin Button cũng chuyển thể từ truyện của F. Scott Fitzgerald mà chỉ cần nhìn thấy Brad thôi là thấy đau khộ Y__Y

Đấy mình lịch sự đến đây thôi. Chả ai cấm mình lên tiếng phát biểu về phim này ok? Mình trông đợi hơi nhiều, đồng ý tạo hình thì giống đấy nhưng diễn xuất thì không, xin lỗi bạn mình còn kéo cả bản 1974 về xem rồi cơ, ức chế từ lúc xem rạp bây giờ mới thấy có nơi để nói (mà nếu biết vậy mình đợi có hd rồi mới xem chả tốn tiền ra rạp làm gì). Đừng có kiểu không thích thì cút như thế, kiểu bà tưng khoe ngực đứa nào chê chắc bạn kêu mày không khoe ngực được như nó mày câm mồm quá. Vả lại mình quote bài của người khác chứ không khơi khơi nói thẳng vào mặt bạn, thế nhé. Mà bạn nói thế thì mình nghĩ bạn chưa đọc The Great Gatsby phải không? Type phim để làm truyện được biết đến hơn không biét xấu hổ hả bạn? Có thể VN mình (đặc biệt là bạn) không biết đến nhiều nhưng bên Mỹ ý, trẻ em cấp 3 chắc chúng nó biết hết cả tác phẩm này như là chúng mình học về các cụ Xuân Diệu, Nguyễn Tuân. Không phải khi không mà nó là the great american novel đâu nhe bạn. Nói để cho bạn biết có rất nhiều tác phẩm là kinh điển của văn học Mỹ nhưng vì vài lí do (đa số là không thể cast và dựng kịch bản cho đúng tinh thần phim) nên không thể làm thành phim được. Chưa nói The Great Gatsby là tiểu thuyết số 1 nước Mỹ thì nói đúng ra là phim ăn theo truyện. Cứ đùa, có những người biết F. Scott Fitzgerald là ai nhưng không biết Leonador hay Baz Luhnman là ai đâu nha :)) Mình không đọc nhưng đã mua truyện từ trước khi phim rục rịch được chuẩn bị cơ, mà xem xong phim mới nhớ là có để đọc. Bạn mà đọc thì không lớn tiếng như thế này đâu. Một phiên bản Gatsby quá màu mè, quá ảo, quá xa năm những năm 1920s trong tác phẩm chính. Phim The Help lấy bối cảnh những năm 1960, người da đen bị đối xử ra sao, mà qua đây mới 1920 đứng trên xe nhảy hip hop như đúng rồi. Nói về âm nhạc thì âm nhạc phim này là một sự hấp diêm đối với tác phẩm. Chưa kể đến mặt lịch sử (mà bạn junhi đây chắc không tìm hiểu), thì mặt trung thành với ngay cả chính bộ phim cũng không có. JAZZ AGE. Trang phục của Daisy và tất cả những cô gái trong phim, tòa nhà, xe, cách bài trí là Jazz Age, không phải khi không mà người ta nói năm 20s là thời đại nhạc Jazz. Tôi đi xem phim với mong ước được sống lại những năm 1920 nhưng tôi nhận được nhạc indie của Lana và Florence + The Machine và Hiphop của Jay-Z Beyonce. Có một tí nhạc Jazz trong buổi tiệc của Gatsby còn lại hoàn toàn là nhạc hiện đại, chả hiểu ông đạo diễn nghĩ gì mà để khâu nhạc nhẽo như một cái vả vào chính tinh thần bộ phim. Mà cái này là so sánh nhạc phù hợp với phim nhé chứ không phải chê nhạc dở làm ơn có não trước khi chửi nhé. Cũng nói Toru của Rừng Nauy mà xem phim này xong chắc máu dồn lên não :))

http://en.wikipedia.org/wiki/The_Great_Gatsby_%282013_film%29#Critical_response
quá quan tâm tới điều mình nói thì vào đọc hộ mình cái :)) người được khen nhiều nhất trong cả cái dàn cast này là anh đóng vai tom buchanan đấy ạ.

Ôi mình hơi nhiều lời nhưng các bạn phải hiểu cho mọt movie như mình huhu. Mình sợ lắm nên nói đến đây thôi mình không reply lại nữa đâu. Mình không phải ném đá vào đại hội nhưng mình chỉ nêu ý kiến bé nhỏ xong bị ném đá nên mình lại phải viết dài như này nhưng nếu có ý định xem thì cũng nên xem, tính ra nếu nó là phim bình thường thì cũng được. Nhưng vì nó chuyển thể từ tiểu thuyết và nó đánh mất tinh thần của tiểu thuyết đó nên nó mới là dở. Bạn nào chửi mình thì mình đành chịu. Trước khi chửi nhớ đọc kỹ những gì mình nói, chửi xong lấy cái này đọc lại là lại thành một bài phản hồi của mình nhé. Chào thân ái và quyết thắng.
Jewlitt
Ông bạn này chắc ko phải là fan của Leo rồi nên chê bai đanh đa' quá,tôi đọc truyên và rồi xem phim,mỗi khi nghĩ đến hình ảnh gatsby là tôi nghĩ đến hình ảnh của leo,anh đóng quá xuất sắc,ngay cả đến cảnh lúc gatsby chết tôi vẫn thấy niềm hy về tình yêu được thể hiện trong diễn suất của leo!Leo cứ như sinh ra là để đóng gatsby vậy,chưa bằng ai thì đừng chê bai người khác,tôi thấy ông cũng giống cái hình tượng thăng` Tom đấy tôi nghĩ ông vs bố mẹ ông gộp lại chưa bằng 1/100 của Leo đâu:))

vjet_mj
16-08-2013, 02:54 AM
leo đóng hay quá

khanhtaro
16-08-2013, 03:00 PM
Phim phải nói là 1 tuyệt tác

konchuotngu
16-08-2013, 03:08 PM
Chậc ....cá nhân mình thích những vai diễn của Leo.
Phải nói, anh ấy là chuyên gia trị những vai tâm lý phức tạp và hơi ảo tưởng.
Từ phim Shutter Island đến Inception ... toàn phim điên điên khùng khùng.
Những vai diễn đều có phong cách của anh ấy, nhưng cái hồn của nhân vật thì luôn thể hiện rõ nét.

Nói túm lại là phim nào cũng rất ảo và hoang tưởng dã man - dễ khiến người xem cảm thấy bị híp dâm trí óc =)) Hại não vô cùng !

behonglong2411
16-08-2013, 04:47 PM
Phim bao chán

khamac
16-08-2013, 06:03 PM
Phim này hay, cách đóng của Leo rất đạt và nội dung cũng rất hay.
Có lẽ nếu tôi xem phim này lúc còn 18-20 tuổi thì sẽ thấy chán nhưng bây giờ sau khi đã đọc truyện và cảm nhận thì thấy phim rất tuyệt. (27 tuổi)

unborn20xx
16-08-2013, 09:27 PM
xem đến hơn nửa phim rồi mà vẫn chưa biết phim đinh nói cái j,hy vong ko phải là về cái tình yêu vớ vẩn của gatsby,nếu tất cả chỉ vì vậy thì fuck yeah quá.chắc ko đủ kiên nhẫn để xem tiếp.out thôi.

mynameismy
17-08-2013, 07:41 AM
mình phải thừa nhận là Leo diễn xuất ko đạt, trình độ đánh giá của bạn kém quá đây, bạn nên học nhiều về Tiếng Anh xem phim sẽ hiểu hơn về ngữ điệu cũng như thần thái của diễn viên, Leo đóng ko đạt mà
Jewlitt
Ông bạn này chắc ko phải là fan của Leo rồi nên chê bai đanh đa' quá,tôi đọc truyên và rồi xem phim,mỗi khi nghĩ đến hình ảnh gatsby là tôi nghĩ đến hình ảnh của leo,anh đóng quá xuất sắc,ngay cả đến cảnh lúc gatsby chết tôi vẫn thấy niềm hy về tình yêu được thể hiện trong diễn suất của leo!Leo cứ như sinh ra là để đóng gatsby vậy,chưa bằng ai thì đừng chê bai người khác,tôi thấy ông cũng giống cái hình tượng thăng` Tom đấy tôi nghĩ ông vs bố mẹ ông gộp lại chưa bằng 1/100 của Leo đâu:))

larania
17-08-2013, 11:08 PM
"Bi kịch của Gatsby là bi kịch của sự đơn độc. Anh đơn độc và mất phương hướng giữa chính xã hội mà anh đã cố công chen vào. Để cuối cùng, anh nhận ra những đổ vỡ, suy sụp không gì lấy lại được... Những ảo ảnh, những viễn tưởng cao đẹp Gatsby vẽ ra cho Daisy, cho xã hội thượng lưu giàu sang hóa ra lại phù phiếm, rỗng tuếch."
"Đằng sau vẻ đẹp kiều diễm này chỉ là những ích kỷ, tầm thường, trống rỗng giống như bao kẻ khác đã lớn lên trong giàu sang phú quý. Như cách nói của nhà văn, họ (những người lắm tiền) chỉ quen bày ra đủ mọi rắc rối theo ý thích của mình và rồi để đấy cho kẻ khác dọn dẹp."
Như cách Fitzgerald đã viết, “Daisy không có lỗi. Lỗi chỉ thuộc về những ảo ảnh của Gatsby. Anh đã vẽ ra quá nhiều những điều tốt đẹp mà Daisy không có...”. Để rồi cuối cùng, Gatsby đối diện với một kết cục bi thảm...

.Một tập truyện dày đọc phải một thời gian mới ngấm,còn phim thì ngta phải chọn lựa,ko phải cái gì cũng truyền tải hết được.So sánh hai món này với nhau ko thể tương xứng 100%.
Điều mình thấy buồn nhất là nhân vật ghê gớm của Isla fisher trong phim này gần như ko thấy nhiều.
Các bạn bình phẩm Leo thì nên công tâm 1 chútNhững vai của Leo không hề dễ đoán,luôn sắc cạnh: Shutter island, inception, nhất là J Edgar...Còn phim có thành công hay ko, vẫn phải kể đến những yếu tố khác.
Thời teen mình rất mê anh Brad, và thích Titanic, nhưng khi đã già, mình thấy chán anh Brad hẳn.Vì anh chỉ đóng được những vai "có tính nhân văn".Còn Leo, theo thời gian, đã có sự biến chuyển sâu sắc.Anyway đó là ý kiến cá nhân của mình.Mình nghĩ sở thích từng người chúng ta nên welcome,coi như một cách nhìn khác ,đâu cần nâng cao quan điểm quá.

daonamkhanh
21-08-2013, 06:15 PM
mình thấy Leo diễn fim này rất hay đấy chứ,diễn xuất rất có hồn.......đúng thật fim này để chê thì chỉ có mỗi nhạc fim là mình thấy hơi dở,,nhưng có lẽ đạo diễn muốn truyền đạt cho chúng ta đó là những thứ,những điều xảy ra ở trong fim không những là chỉ ở trong những thập niên thời đại đó,mà là ngay cả hiện tại cuôc sống chúng ta dang sống cũng có những con người,sự vật.....nói chung la như vậy đó...đay chỉ là ý kiến của riêng tui...đừng ném đá nhé..........!!!!thực sự fim này rất hay,cho dù không cần đọc truyện.......thanks 4 post.

larania
22-08-2013, 10:25 AM
Lạy chúa, bạn đã nghe bản " young and beautiful" của phim này chưa,mà lại chê soundtrack phim này dở

trangsilangthang93
24-08-2013, 05:10 AM
Tuyệt vời 1 bộ fim quý hiếm...sau cuộc chiến trở về thì người yêu đã lấy chồng,để thực hiện đúng lời hứa với lòng mình rằng phải đưa bằng đc khoai vào lò nướng anh ta đã làm tất cả những gì có thể...đáng khâm phục cho lỗ lực đấy là tình yêu dành cho người con gái vô tâm...mà không ít người đàn ông nào đã từng yêu và sống trong tình yêu vấp phải...cay đắng làm sao...

loisemiu
25-08-2013, 02:13 PM
eng sub đi sứt ui

toanh334663138
27-08-2013, 12:07 AM
sau khi coi xong phim the great Gastby xong thấy tội nghiệp anh Leo nhà mình quá, cố gắng làm tất cả vì người mình yêu, mà phải chết tức tưởi, cuối cùng người yêu chả thèm đi đám ma nữa haizzzzzzzzz

suzubi
30-08-2013, 11:37 PM
Các bạn cho mình hỏi từ "bạn hiền" trong phim này tiếng anh là gì ko?

konochiwa111994
02-09-2013, 02:43 AM
Phim hay và ý nghĩa, bây giờ lấy đâu ra ngừoi như gatsby nữa , có thể vì ng mình yêu mà hi sinh còn co Daisy chỉ biết chạy trốn và hưởng cuôc sống sa hoa , cô ấy cũng k hiểu và k có trách nhiệm gì chỉ biết hưởng thụ.

nghiadio
02-09-2013, 05:51 AM
Nếu xem theo kiểu thưởng lãm thì chắc ai cũng nghĩ đây là "Hugo" phiên bản người lớn, quá đẹp! Nếu xét thêm kịch bản thì không có gì cần phải bàn, tiểu thuyết The Great Gatsby đã quá nổi tiếng rồi. Còn về diễn xuất? Leo DiCaprio là nam diễn viên mình hâm mộ nhất. Một bộ phim tuyệt vời!

cuongte92
03-09-2013, 06:23 PM
Các bạn cho mình hỏi từ "bạn hiền" trong phim này tiếng anh là gì ko?
Old sport bạn nhé!

andy0903
09-09-2013, 11:25 PM
Leo đóng rất hay, mình thấy hình ảnh tương đồng giữa Gatsby và Jack (Titanic) cũng là những chàng trai nghèo mang tình yêu nồng nàn dành cho người con gái cao sang và rồi hy sinh tất cả vì cô ấy !

jimjong
13-09-2013, 10:42 AM
Nghiện PUB mất zồi

09091995
14-09-2013, 09:57 AM
Leo diễn xuất quá hay

pe_meo_pin
16-09-2013, 10:07 PM
Kết Thúc Buồn :)

vuducanh94
30-09-2013, 12:25 PM
Leo quá tuyệt :( a chết 1 cái chết quá gượng :( phim quá tuyệt mà buồn quá :((

phamtra8995
05-10-2013, 02:06 AM
Một bộ phim tuyệt vời! Giàu cảm xúc! :)

haminhhoang
10-10-2013, 11:17 AM
bạn hiền là goodfriend

khoint0990
11-10-2013, 10:45 PM
thất bại hoàn toàn rồi :((
bộ phim không hề theo sát giá trị của cuốn tiểu thuyết nó cố tình làm bật lên cuộc tình tay 4 của các nhân vật trong bộ truyện
trong khi điều làm nên kiệt tác của cuốn truyện không phải là cuộc tình của gastby mà chính là lối sống phù phiếm đầu thế kỷ 19 của người mỹ
1 lối sống điên dồ chạy theo đồng tiên và những thứ hư ảo :)
http://www.youtube.com/watch?v=Te11UaHOHMQ&feature=c4-overview&list=UUqk3CdGN_j8IR9z4uBbVPSg
bài sountrack của bộ phim cũng đã nói lên tất cả :D
young and Beautiful
nhẽ ra phải là money and ambition

c3njin
25-10-2013, 06:05 PM
phim hay quá. Leonardo diễn đạt tâm lý nhật vật quá xuất sắc. i love you

devilhp195
14-02-2014, 03:53 AM
Ai nói cho e biết tại sao gatsby lại zầu có nhanh vậy k?

hanoivedem
25-03-2014, 11:59 PM
mất tiền mà k xem đc. .... cayyyyyyyyy

munsu232
26-03-2014, 01:24 PM
ủa sao ko có phụ để zậy ad ơi

wiliam0149
05-05-2014, 03:09 AM
làm sao Gatsby giàu lên nhanh thế nhỉ, cứ thắc mắc mãi . Lúc đang xem thì nghĩ chắc là anh dùng thủ đoạn để chiếm hết tài sản của ông tỷ phú trên thuyền . Nhưng hình tượng Gasby chắc chắn ko phải người như thế .
- Đoạn cuối phim Gatsby nói mình trắng tay nghĩa là gì , trắng tay hiểu theo nghĩa gì.
- Chi tiết cứ có người gọi điện thoại đến mà Gatsby ko nghe mày ngay dc là sao , còn đoạn tranh cãi trong điện thoại nữa .
Muốn cảm nhân hết mà nhiều chi tiết khó hiểu quá mong các pro giải thích dùm

selene937
13-06-2014, 12:14 AM
Phim chỉ như minh họa truyện. Hơi thất vọng.

sink_night
15-06-2014, 10:42 PM
xem phim để ý chút thì do Gb buôn rượu lậu, thuốc và cổ phiếu nên giàu, số tiền từ rượu và chuỗi cửa hiệu thuốc chỉ là tiền lẻ so với số cổ phiếu đó bạn, nên suốt ngày lấy rượu để tổ chức party luôn.
Thời gian ấy ngta coi trọng xuất thân, giàu xổi thì bị coi thường và hơn nữa Gb là tay buôn lậu nhá nhem nên mọi thứ có thể lên nhanh cũng có thể mất nhanh, cũng k có Daisy_ nên Gb nói mình trắng tay
Còn mí chi tiết có bạn hàng gọi Gb k nghe đơn giản là việc làm ăn bắt đầu đi xuống, đạo diễn làm mang tính chất tượng trưng k đi sâu vì phim tập trung vào vụ Gb và Daisy yêu nhau là chính.

cuachohanoi
20-09-2014, 08:38 PM
tuyệt vời và tuyệt phâm.
Bi kịch của một con người yêu đến cuồng si.

luuxuanvu
22-10-2014, 09:36 PM
Thú thật phim nhạt toẹt, toàn những đầu óc thị hiếu dân dã phán phim hay thôi, từ nội dung đến kịch bản đều nói về 1 đám bầy hầy không ra gì + 1 thằng vì 1 con không ra gì làm tất cả thêm thằng người nhện môi giới cho 2 thằng sida, =]], nói ko phải chê chứ mấy bạn nào khen hay thì mình có phần đánh giá thấp bạn đó hơn đấy.thân

kimzabo
25-10-2014, 04:05 PM
Thú thật phim nhạt toẹt, toàn những đầu óc thị hiếu dân dã phán phim hay thôi, từ nội dung đến kịch bản đều nói về 1 đám bầy hầy không ra gì + 1 thằng vì 1 con không ra gì làm tất cả thêm thằng người nhện môi giới cho 2 thằng sida, =]], nói ko phải chê chứ mấy bạn nào khen hay thì mình có phần đánh giá thấp bạn đó hơn đấy.thân

Vui lòng đi kiểm tra não, nếp nhăn của bạn bị bàn ủi ủi phẳng rồi...

haanh09192
18-03-2015, 09:13 PM
Phải thật sự đọc truyện mới hiểu đc hết ý nghĩa của câu truyện, nhưng bộ phim này đúng là diễn tả chân thực từng câu từng chữ trong truyện. :)

pkowenl
27-10-2015, 03:44 PM
Phim rất hay, nhưng buồn quá

longdaigia91
12-03-2016, 10:57 PM
Cá nhân mình thấy phim này không hay. Có thể chưa đọc truyện nên chưa thể thẩm thấu toàn bộ nội dung khi đã chuyển qua kịch bản phim.

dahakka16
04-04-2016, 12:07 AM
Xem đi xem lại vẫn hay , trên cả tuyệt vời ...
Trừ âm nhạc....
vãi cả nhạc Rap .....hỏng cả hình ảnh lung linh của phim , thất vọng về khoản ấy vồn :v

kieuvannt1989
06-11-2016, 10:09 PM
Lần đầu tiên coi phim này. Phải nói là quá hay, khát vọng vươn lên trong cuộc sống. Và đâu đó mình thấy hình ảnh của Catch Me If You Can.

Lchau
15-07-2018, 12:51 PM
mấy bạn thích coi ngôn tình thì nên xem phim này. Đỉnh cao của ngôn tình. 1 tình yêu thuần khiết, 1 cuộc sống đầy ngã rẻ mà chúng ta cắn răng để chọn lựa. Một cái kết k viên mãn dành cho cả 2. Kẻ ích kỉ là phần còn lại của New York, Gastby đã cố làm tất cả mọi thứ, luôn chân thành vs tình yêu. Hy sinh tất cả mọi thứ, làm tất cả mọi thứ chỉ vì người yêu của mình. 1 thứ tình yêu đẹp bị vùi dập bởi gia đình nhà thằng Tom, 1 thứ vĩ đại bị vùi dập bởi báo chí thêu dệt. Tất cả nỗi đau này chỉ có mỗi Nick là người hiểu, anh ta chứng kiến mọi thứ, và cũng k thể làm gì trước những kẻ vô ơn kia. Quá buồn cho chuyện tình đẹp, quá buồn cho Gastby. Mọi thứ mà Nick có thể dành cho anh chỉ có thể là thêm vào 2 chữ "The Great". Kẻ vĩ đại chết 1 cách bi kịch, bị thờ ơ 1 cách bi kịch, gần vs mọi thứ nhưng xa k thể nào với được, k thể diễn tả nổi đau này nữa rồi. Thanks Pub, Thanks đạo diễn, Thanks Leonardo! Những ai chê phim này chán thì mình khuyên để dành 1 ngaỳ nào đó tương lai hãy xem lại rồi thấy hay nhường nào, mình cũng là người từng xem tua và k đọng lại điều gì nhưng hôm nay dành thời gian để xem lại và bừng tỉnh trong đầu "tại sao trước giờ mình lại bỏ lỡ bộ phim này nhỉ?". 1 kiệt tác, 1 bộ phim xứng đáng điểm IMDB cao, đối vs mình thì có thể chấm 9.3/10. Quá xuất sắc!

nhantoai
25-02-2021, 12:52 PM
phim quá nổi tiếng r ai chưa xem thì nên xem 1 lần đi