PDA

View Full Version : Giao diện pub

pham_ngoc51
23-07-2013, 11:46 PM
Cái giao diện mới dùng ức chế vãi

KonAir
23-07-2013, 11:48 PM
Bạn vui lòng cho mình biết cụ thể hơn những điểm ở giao diện mới chưa làm bạn hài lòng nhé.

Endlesslove0593
24-07-2013, 12:20 AM
Bạn vui lòng cho mình biết cụ thể hơn những điểm ở giao diện mới chưa làm bạn hài lòng nhé.

Mình cũng thấy bất tiện nên cũng có đôi lời

Sau khá lâu chưa vào pub nay mình vào lại cứ quen cái phần đập vào mắt đầu tiên sẽ phim mới nhất. Nhìn list phim vì bực mình sao update chậm thế. hóa ra là cái phần TOP. Ở giao diện cũ mình ít khi để ý đến phần này lắm. Chỉ thỉnh thoảng xem qua gọi là update xem phim nào đang hot.

Bây giờ nó nằm chềnh ềnh ở đó.
Phần lọc phim mặc định nó trải 1 đống ra giữa màn hình (có thể thu gọn nhưng mặc định là trải ra). Mình thấy để ở thanh bên phải cũ mình vẫn dùng bt và ko thấy bất tiện gì cả.

Và phần phim mới nhất lại nằm ở dưới cùng.

Như mình thì đăng ký xem phim theo tháng nền luôn update xem phim mới nhất của pub là gì. Đập ngay vào đầu tiên khi mình vào web.

Giờ nó nằm tận cuối. Mới vào còn tưởng bỏ mục này rồi.

Tóm lại ý kiến của mình là. Phần nào nhiều ng chú ý thì ta đem ra làm trung tâm. Còn phần nào ít để ý thì để ở một nơi khác KHÓ NHÌN THẤY HƠN nhưng muốn tìm là vẫn có (như cũ).
Phần thông tin cả nhân mình chẳng bao giờ vào và chỉ thỉnh thoảng mình mới có ý định xem lại list phim đã xem (như là quên tên phim, hay muốn giới thiệu cho ai đấy). Bây giờ nằm lù lù đấy.

Bạn có dám chắc là ai cũng vào web vào dùng phần lọc phim nằm chềnh ềnh giữa website ko.
Mình mà xem phim bộ update theo tuần chỉ cần vào trang chủ mỗi ngày 1-2 lần thấy nó nằm đầu tiên là biết có tập mới. Theo tần suất của pub mình quan sát là mỗi ngày khoảng 5-6 phim mới có hôm ít hơn.

Nói tóm lại là mình thấy giao diện cũ rất ổn, tiện lợi, đẹp hơn rất nhiều so với trang chủ rối rắm, nhiều thông tin ko cần thiết.

VBB hay xenforo nó có mod, addon Tổng hợp tình hình diễn đàn. Có nhiều tab như "Chủ đề mới nhất, Chủ đề hot..." Mình thấy chỉ cần để như thế là đủ.

Endlesslove0593
15-09-2013, 01:58 AM
Mình có cmt đã quá lâu rồi nhưng bạn ko đọc.
nhân tiện có bạn mới lập topic hỏi cái mục Phim mới update nó nằm ở chỗ nào =))
http://pubvn.net/bar/threads/19779-Yeu-cau-chuc-nang-Phim-Moi-Nhat.html
rõ ràng là bạn quá Failed với cái giao diện mới này. Với giao diện cũ chẳng cần phải kéo lên kéo xuống. Với giao diện mới này bạn đã làm mình phải bực khi mỗi này muốn vào xem có tập mới chưa phải kéo xuống cuối cùng.

bryleeduong
16-09-2013, 08:40 PM
Không chỉ 1 mình đồng quan điểm với Endlesslove0593 mà còn nhiều người lắm, mong BQT khắc phục.