PDA

View Full Version : Góp ý về player của PUB, cải tiến cho smart tivi

byakuryuu
21-07-2013, 08:43 PM
Gửi ban quan trị pub,
mình là một trong những fan của Pub, rất thích xem phim HD onl và m có một góp ý cho Pub về phần player.
Hiện tại thì nhà m đang xài tivi của sony, cái này không hỗ trợ flash player nên ko xem pub được. Và mình cũng mua thêm 1 chiếc của Samsung, chiếc này thì có hỗ trợ flashplayer trên web nhưng xem vẫn giật nếu trang web có quá nhiều thành phần flash hoặc động. Nên mình mạo phép được góp ý với BQT của Pub ý kiến cải thiện vấn đề này.
Phương án mà mình thích nhất: Pub làm thêm player = HTML5, như thế thì chiếc sony kia cũng sẽ hoạt động tốt :"> (Mình là developer, mình biết mặc dù phương án này rất tốt, nhưng lại đòi hỏi công sức or tiền bạc bỏ ra để phát triển cũng khá cao, chỉ mong BQT xem xét :D)
Phương án 2: Mong là Pub có thể thêm 1 chức năng cho smart tivi là 1 button "Simple View" chẳng hạn, khi nhấn vào thì sẽ ra 1 trang mới nhưng chỉ có flash player của bộ phim đấy thôi, như thế thì Tivi sẽ không phải xử lí các thành phần khác của trang web, tối ưu cho việc xem phim hơn. (Phương án này mình nghĩ rất dễ, vì hiện tại m có tìm hiểu thì được biết chính các flash player hiện tại của Pub cũng chỉ là nhúng trong thẻ Iframe nên mình nghĩ phương án này ko khó chút nào, cũng không phải sửa nhiều, đơn giản chỉ là sửa 1 chút HTML & PHP thôi)

Thân ái và quyết thắng :D

Meow
21-07-2013, 11:19 PM
Thật ra thì cả 2 cách trên bên mình đều đã hoàn thành và thử nghiệm hết rồi, tuy nhiên vẫn còn vài điều bất cập ảnh hưởng đến vấn đề bảo mật và cả trải nghiệm người dùng nên cũng không tiện đưa ra.

Hướng mà bọn mình muốn làm nhất là làm được cả các app cho Smart TV, tự quản lý điều chỉnh chất lượng, thì qua đấy việc đảm bảo sản phẩm ra sẽ tốt hơn.

Về phương án tạm thời cho smart tv, thì mai mình sẽ bàn với các admin thêm. Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn.

byakuryuu
22-07-2013, 01:41 PM
Mình cũng định nói về cái app, mình đang tính nếu bên bạn không hỗ trợ thì mình sẽ viết tạm cái app luôn cho TV samsung, nếu được như bạn nói thì tốt quá. Thanks & ngóng link :D

byakuryuu
23-07-2013, 08:24 PM
Không biết Pub đã update chưa nhỉ ?

Endlesslove0593
23-07-2013, 09:13 PM
cái vụ simple view đc đấy. Tắt hết flash Quảng cáo trên pub và từ mai toàn bộ BQT sẽ húp cháo thay cơm :))

byakuryuu
24-07-2013, 10:22 AM
Húp cháo gì bạn, thế bọn mình đóng tiền xem phim rồi để xem luôn quảng cáo à?

Endlesslove0593
24-07-2013, 10:10 PM
Húp cháo gì bạn, thế bọn mình đóng tiền xem phim rồi để xem luôn quảng cáo à?

cái Smart TV mà đc các hãng PR ý. Nó vẫn là Stupid TV thôi. Vẫn chưa có gọi là HĐH gì cả.
cái tiền bạn bỏ nó chỉ là 1 phần thôi.

ADBlock hân hạnh tài trợ comment này.

byakuryuu
25-07-2013, 11:52 AM
Mình ko nói bỏ tiền cho tivi, mà mình nói ở đây là mình "mua" phim, mua dịch vụ của pub, không phải là để xem quảng cáo mà là để xem phim. Trừ khi người ta chiếu free, chèn quảng cáo thì còn chấp nhận được. Nhưng đã đóng phí thì ai chả muốn dịch vụ của mình được hưởng là tốt nhất. Mình không bảo là bắt buộc BQT phải bỏ quảng cáo, mình chỉ nói là có 1 trang riêng để xem, mà kể cả không có trang simple view ấy thì hiện tại khi vào xem phim, ai chả ấn full screen, full screen thì làm gì còn quảng cáo nữa?

KonAir
25-07-2013, 12:50 PM
Trên thực tế là Pub không có quảng cáo gì khi xem phim nhé mọi ngưòi.

byakuryuu
25-07-2013, 10:40 PM
Mình biết là Pub không có quảng cáo khi xem phim nên chỉ giải thích cho bạn kia về các banner trên 4rum thôi, khi làm simple view cho Tivi full screen, ko hiện mấy quảng cáo đấy cũng ko sao, vì lượt người view = PC vẫn là chủ yếu, smart tivi chỉ là 1 số lượng rất bé thôi :)

s.k
26-07-2013, 03:47 AM
App androi chưa có đã mơ đến app tivi rồi :-ocuxng đang dùng con tv sony mà chả biết xem phim HD ở đâu