PDA

View Full Version : Có bồi thường cho người dùng những ngày lag ko vào được

bongbingo
25-06-2013, 12:28 PM
Hi pub,

rất ấn tượng về chất lượng phim cũng như dịch vụ của pub. Tôi đã nạp tiền 1 tháng tuy nhiên tháng vừa rồi thời gian lag của pub.vn cũng như ko thể truy cập đc trang web làm tôi ko thể xem phi (khoảng ~10 ngày) vậy Pub cũng phải trả lại các thời gian đó cho tôi chứ?

:th_121::th_121::th_121:

KonAir
25-06-2013, 04:43 PM
Chào bạn. Nhìn chung là không có trang web nào có thể hoạt động thông suốt được 100%, sẽ có những lúc bị gián đoạn. Tuy nhiên mình khẳng định với bạn, không bao giờ có chuyện Pub bị gián đoạn trong 10 ngày cả. Ngay kể cả những lúc bị tấn công ddos pub vẫn luôn cố gắng để các bạn vẫn có thể xem được phim, chỉ là truy cập đôi lúc bị chập chờn.

bongbingo
25-06-2013, 04:50 PM
vậy ko lẽ mình rảnh 7--10h tối lúc đó lại vô ko đc? thì phải coi lại giờ khác hả? bạn nói vậy thì chỉ phù hợp với một số người thôi. còn người đi làm thì chỉ rảnh vào giờ đó. Lúc đó lại bị chập chờn ko coi được thế giải quyết thế nào? Nếu bạn nói vậy thì ko còn gì để nói.... vì mình đã thu phí thì phải đảm bảo dịch vụ chứ. Dịch vụ kém thì đổ lỗi do DOS và khách hàng phải chịu???

KonAir
25-06-2013, 05:22 PM
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình không đổ lỗi cho nguyên nhân gì cả. Mà nhưng mình đã nói, chưa bao giờ có tình trạng không truy cập được vào Pub trong vòng 10 ngày cả, và mình nói là ngay kể cả khi bị tấn công ddos thì các bạn vẫn truy cập được, chỉ là hơi chập chờn 1 chút, không được 100% như bình thường. Ngoài ra khi bạn không truy cập được đến 1 website nào đó thì có rất nhiều nguyên nhân, không thể chắc chắn được là do Pub hay do mạng của bạn. Và hiểu 1 cách logic, nếu Pub không truy cập được trong 10 ngày, mình khẳng định với bạn, không chỉ có mình bạn khiếu nại, mà chắc chắn sẽ có hàng trăm thành viên khác khiếu nại. Và nếu tình trạng không truy cập được trong 10 ngày diễn ra, thì mình sẽ là người đầu tiên nắm được việc này ngày trong ngày đầu tiền và mình chắc chắn sẽ phải giải quyết ngay.

bongbingo
25-06-2013, 08:43 PM
chưa bao giờ có tình trạng không truy cập được vào Pub trong vòng 10 ngày cả,

nếu dịch vụ của pub trong 10 ngày trước lag là có thật, từ đó ảnh hướng đến người dùng đặc biệt là những người mua tk theo thời gian ở đây mình muốn nói là phải công bằng. nếu pub lag thì có nhiệm vụ bồi hoàn cho khách hàng bằng cách kéo dài dịch vụ hơn.

Thử hỏi bạn mua 1 tháng mà vô toàn lag và ko xem được (do đk bị Dos là khách quan) thì cũng phải xem lại dv cho khách hàng chứ????

bongbingo
26-06-2013, 01:19 PM
Con kiến kiện củ khoai rồi haiz haiz