PDA

View Full Version : Memories of Murder (Hồi Ức Kẻ Sát Nhân) (2003) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
06-06-2013, 10:10 PM
18651

Haminhthuy
18-11-2013, 04:30 PM
thế này là ép cung đúng ko nhỷ?mà ko hiểu sao người Hàn Quốc thô lỗ và cục cằn thế,xem phim nào cũng thấy họ đánh vào đầu nhau rồi đạp nhau rất tự nhiên và bình thản.Từ trong văn phòng cao ốc đên ở nông thôn,rồi trường học. cứ như đấy là 1 phần văn hóa của họ ấy

stephenvu
18-11-2013, 07:38 PM
Phim đỉnh cao của Hàn Quốc - được nằm trong top 250 imdb :| Đêm nay cày xong việc sẽ luyện ngay và luôn!!!!

toquangnam
18-11-2013, 08:02 PM
Một trong những phim về sát nhân hàng loạt hay nhất. Diễn xuất của Song Kang Ho thật tuyệt vời !

baby_boy_a1
18-11-2013, 08:58 PM
phim rất hay và đáng xem...

anlanh
18-11-2013, 11:12 PM
nội dung nhàm chán .... kết cục như shit

hakhoa
19-11-2013, 12:13 AM
Mình đéo thể hiểu được là những đứa xem trước mình đầu óc bị thiểu năng à mà bảo phim này đáng xem . Xem tức vãi cả ra , mất 2 tiếng ( cả buổi tối thứ 7 ) để xem mà cuối cùng kết thúc đéo biết là đứa nào giết người ??????? . Đừng nên xem mà ức chế ra , phí thời gian

rongconvn89
19-11-2013, 12:56 AM
8.1 hơi quá. cái này cỡ 6+ thôi. kết hơi chán. :v

toquangnam
19-11-2013, 11:06 AM
Mình đéo thể hiểu được là những đứa xem trước mình đầu óc bị thiểu năng à mà bảo phim này đáng xem . Xem tức vãi cả ra , mất 2 tiếng ( cả buổi tối thứ 7 ) để xem mà cuối cùng kết thúc đéo biết là đứa nào giết người ??????? . Đừng nên xem mà ức chế ra , phí thời gian
Phim này dựa trên chuyện có thật về Hwaseong killer ở Hàn Quốc năm 1980, lúc đấy kĩ thuật phá án chưa phát triển nên vụ án đấy đã khép lại mà chưa tìm được hung thủ. Còn bạn, ko thích thì câm, bạn chưa đủ tuổi nói người khác thiểu năng :)) thân.

baby_boy_a1
19-11-2013, 08:58 PM
Để hiểu và cảm nhận được bộ film này hay và đáng xem như thế nào thì tớ nghĩ trình độ nhận thức của bạn chắc chưa đủ bạn ạ,cố gắng học hỏi bạn nhé...đời còn dài mà

binghost
20-11-2013, 01:44 PM
cái kết kinh điển,tại sao nv chính luôn nói:"Nhìn vào mắt tao này",tại sao lại nhìn thẳng vào camera
Một cuộc nói chuyện bình thường nhưng đằng sau nó là sự dằn vặt,tiếc nuối,đau khổ,một quá khứ đã lãng quên,cảm giác bất lực vì ko tìm dc hung thủ
Bạn nào nói phim dở,nhảm,kết như shit thì hãy coi lại để cảm nhận.Bộ phim dựa trên 1 câu chuyện có thật ở Hàn Quốc,một vụ án làm tốn rất nhiều giấy mựt,công sức của cảnh sát,và cho tới tận bây giờ vẫn chưa tìm ra hung thủ
Bộ phim đã trân trọng lịch sử cũng như là tiếng thốt lên đau khổ của...công lý

toquangnam
20-11-2013, 04:07 PM
Đoạn khiến mình suy nghĩ nhất là tại sao thằng giết người lúc cả con bé học sinh vẫn vợ thằng Doo Man cùng đi 1 đường nhưng khác hướng mà nó lại nhắm vào con bé học sinh :-ss

thien1901
20-11-2013, 10:50 PM
imdb 8.1 quá dữ, sao bữa giờ hok để ý ta :(. chiến ngay rùi review sau

thoitranggiare
14-12-2013, 07:40 PM
Xem xong vãi cả ức

nquang81
02-01-2014, 01:26 AM
kết cuộc buồn quá....

lis1993
02-01-2014, 11:53 PM
=)))) haha giống mình phết xem đoạn cuối ngáo luôn =)) đéo biết cái đứa nào giết ng =))

ydang
05-02-2014, 03:15 PM
Xem xong deo bit thang nao la sat nhan..phim nhu shit

minhoa
15-02-2014, 08:41 PM
không để ý cái đoạn thằng khờ nó nói à: chính ông nào thảy thằng khờ vào đóng lửa chính là kẻ sát nhân

CàChuaXanh
19-11-2014, 01:37 PM

Chính bạn mới là bị thiểu năng đó.
Trước khi viết gì, nói gì hãy dùng cái não mà suy nghĩ đã nhé.

binssos
02-05-2015, 12:28 PM

:))) chỉ cười thôi :)))))

binssos
02-05-2015, 01:03 PM
phim hay :)

tinybcat
03-08-2015, 01:32 AM
tình cờ đọc đc 1 comment rất hay, cho bạn nào không hiểu kết phim
"I understand they made this movie in hope that the real killer, if still alive, would see it and turn himself him in"

nextofkin
23-03-2016, 01:04 PM
Làm cái kết "hàn lâm" một chút thì bị những bạn não ngắn cắn phá lung tung. Những bạn não ngắn tức tối thì có nghĩa là phim thực sự hay. Phim hay nên các bạn mới cố gắng coi đến cuối và phim hay nên mới điều khiển được cảm xúc của các bạn. Những người đầu óc đơn giản thì cảm xúc cũng dồi dào nhưng bù lại họ không thể điều khiển cảm xúc của họ. Họ biết rõ mình đang xem phim những vẫn điên tiết lên rồi phát biểu những câu từ khó nghe nơi công cộng. Cha mẹ họ cho ăn học đàng hoàng để rồi bây giờ họ thành ra những con người đơn giản như vậy, xem phim chỉ quan tâm cái kết có rõ ràng rành mạch và DỄ HIỂU (vì đầu óc họ đơn giản) hay không? Bộ phim làm rất sát với câu chuyện có thật nên đây là một bộ phim về sự thật phũ phàng của cuộc đời. Trên đời này đôi khi không phải chuyện gì cũng một cộng một là hai.

Bây giờ tôi đã hiểu tại sao đại đa số thanh niên Việt Nam đam mê series Fast and Furious. Nó đơn giản như đầu óc họ vậy. Hôm trước gặp anh kia thắc mắc tại sao Furious 7 không được để cử Oscar.

Cold90
16-12-2016, 10:56 PM
phim như cái cục cứt ấy , thám tử cái dekk gì , chưa có bằng chứng , chưa có gì nhân chứng , mới có vài thông tin liên kết thì đã lao tới nhà ng ta như đúng rồi ấy dme , lao tới bắt thả về xong mới theo dõi ôi vcl , xong lại còn đang theo dõi mà mất dấu nữa chứ .... , dme dekk còn gì để nói luôn ấy

xufresh
27-03-2018, 10:00 PM
Đỉnh cao của dành cảnh và kịch tính

0941753752
31-03-2018, 01:38 AM
Đoạn cuối Park nhìn thẳng vào camera như muốn nói lên rằng: kẻ sát nhân thực sự của sự kiện Hwaseong hãy nhìn vào đôi mắt của ổng như những tình nghi trước đây, vì có khi chính kẻ đấy đang xem bộ phim này.

chidang1208
29-06-2018, 12:33 AM
Chắc chắn đây là một bộ phim gây ám ảnh nhất mà mình từng xem và mình xin mạn phép nói lên cảm nghĩ của mình khi đang xem phjim này
Spoiler Alert : Ko hiểu là vô tình hay cố ý mà những cảnh phim được sắp đặt làm mình cứ có cảm giác hung thủ thật sự chính là : thanh tra Seo Tae-Yoon vì các lí do sau :
1. Các cảnh quay hung thủ thì đều rất giống Seo
2. Cảnh án mạng gần nhà máy, hung thủ nhảy sổ ra thì kẻ đó dường như là Seo
3. Tấm bùa mà Park Doo-Man vừa dùng để thấy mặt hung thủ thì Seo xuất hiện
4. Seo có vẻ hoảng loạn càng về cuối phim. Seo nói với sếp mình rằng hung thủ bị điên rồi, thì sếp anh quay sang nói với anh rằng : Không, anh mới là người bị điên
5. Khi Park đưa tấm hình nghi phạm cho anh khờ xem, Seo giật lại và đưa bức hình, tay như cố tình che đi 1 phần khuôn mặt của bức hình, miệng thì la lớn "có phải người này ko", vừa lúc đó, ống kính máy quay đang mờ chỗ khuôn mặt Seo, rõ tấm hình thì bỗng đổi ngược thành rõ mặt Seo => Seo đang hỏi anh khờ rằng có phải chính mình là hung thủ ko ?
Chỉ là ý kiến của riêng mình để chia sẻ và tám chút thôi nhé

ryan88
29-06-2018, 05:24 PM

Óc cứt như bạn với thằng bên trên thì làm gì biết thưởng thức nghệ thuật thứ 7, loại như bạn nên xem phim đánh nhau hay kiếm hiệp nhé ! Thân ái dí dái vào mặt bạn !

Phim hay cực kỳ và kén người xem !

yugimk2009
29-06-2018, 11:47 PM
Chắc chắn đây là một bộ phim gây ám ảnh nhất mà mình từng xem và mình xin mạn phép nói lên cảm nghĩ của mình khi đang xem phjim này
Spoiler Alert : Ko hiểu là vô tình hay cố ý mà những cảnh phim được sắp đặt làm mình cứ có cảm giác hung thủ thật sự chính là : thanh tra Seo Tae-Yoon vì các lí do sau :
1. Các cảnh quay hung thủ thì đều rất giống Seo
2. Cảnh án mạng gần nhà máy, hung thủ nhảy sổ ra thì kẻ đó dường như là Seo
3. Tấm bùa mà Park Doo-Man vừa dùng để thấy mặt hung thủ thì Seo xuất hiện
4. Seo có vẻ hoảng loạn càng về cuối phim. Seo nói với sếp mình rằng hung thủ bị điên rồi, thì sếp anh quay sang nói với anh rằng : Không, anh mới là người bị điên
5. Khi Park đưa tấm hình nghi phạm cho anh khờ xem, Seo giật lại và đưa bức hình, tay như cố tình che đi 1 phần khuôn mặt của bức hình, miệng thì la lớn "có phải người này ko", vừa lúc đó, ống kính máy quay đang mờ chỗ khuôn mặt Seo, rõ tấm hình thì bỗng đổi ngược thành rõ mặt Seo => Seo đang hỏi anh khờ rằng có phải chính mình là hung thủ ko ?
Chỉ là ý kiến của riêng mình để chia sẻ và tám chút thôi nhé

Đồng quan điểm vs mình thế nhỉ.

veralann
30-06-2018, 03:34 AM
Có án rồi mới được điều tới từ Seoul mà ?

Mình nghĩ đây là 1 kẽ hở hi hữu của khoa học hình sự. Các giám định khoa học ko phải chuẩn 100%.

Thằng hung thủ có lẽ cũng ko thể ngờ đc tự dưng thoát tội.

Khi không có đủ chứng cứ kết tội mà điều tra viên biết chắc chắn đó là hung thủ anh ta sẽ phát điên. Trong phim cậu Seo phát điên muốn bắn chết thằng hung thủ dù là thanh tra biết luật...

Tổng hợp lại các nghi vấn thì thằng làm ở nhà máy vẫn thuộc diện tình nghi nhất:
1. không có chứng cứ ngoại phạm (nghe radio)
2. tay mềm trùng với nhân chứng
3. trùng khớp mỗi lần bài hát đc phát là hắn lại điên lên đi lang thang tìm giết hiếp các cô gái.
4. nạn nhân cuối cùng trùng khớp với thời gian hắn mất tích
5. thái độ nhơn nhơn rất dị của tội phạm. Cái này thuộc tâm lý tội phạm nếu tìm hiểu sẽ thấy.

Từ những điều trên sẽ lý giải vì sao thanh tra Seo lại điên lên khi biết chắc chỉ bởi cái giám định từ Mỹ mà anh ko thể nào bắt đc hung thủ.

dinhdung23
02-07-2018, 02:34 PM
Kết phim quá hay, câu chuyện tương tự phim Zodiac của Mỹ.
Cũng là sát thủ hàng loạt, chuyện có thật và cùng đáng tiếc khi có kẻ tình nghi nhưng ko có bằng chứng, và cho tới bây giờ cũng ko bắt được hung thủ.

dangyenhoa
02-07-2018, 04:28 PM
Hãy xem lại suy luận của cảnh sát, trời mưa là mặc định hung thủ ra tay giết người nhưng đoạn cuối giết bé học sinh khi ấy trời không hề mưa mà :th_9:

Puchandai
02-07-2018, 05:09 PM
phim hay thế mà mấy ong cứ chê

tuanmaianh
04-07-2018, 06:13 PM
Hãy xem lại suy luận của cảnh sát, trời mưa là mặc định hung thủ ra tay giết người nhưng đoạn cuối giết bé học sinh khi ấy trời không hề mưa mà :th_9:

Trời mưa là hung thủ giết người chứ không phải giết ng là phải trời mưa. có lẽ thằng tay mềm đấy hôm đấy uống say nên nổi hứng. Theo mình đây một bộ phim quá hay vì nó tái hiện lại vụ án lịch sửa thời 198x, khi công nghệ phá án còn thiếu sót nhiều khiến để lọt nhiều vụ án... 1 bộ phim mình nghĩ nó mang nhiều ý nghĩa chứ k phải chỉ để giải trí.

Kizloveyou
18-07-2018, 08:20 AM
Tiêu đề của phim đã nói lên tất cả . Mọi người không cần thắc mắc tên của hung thủ nữa đâu . Phim rất hay . 1 tình tiết nữa là lúc vợ của anh thanh tra và cô bé học sinh , mà tại sao cô bé học sinh lại là nạn nhân !!!

kimshuzang01
30-12-2018, 02:24 AM
đủ cái đm mày đur ah

trungroyal243
31-12-2018, 12:09 AM
Tác phẩm trinh thám xuất sắc nhất thế kỷ 21,nó không chỉ ám ảnh các nhân vật mà cả những người xem,cuối cùng thì bí mật cũng chỉ một người biết.

trungroyal243
31-12-2018, 12:51 AM
Nói thêm một chút,nhiều người nghĩ tên sát nhân là anh công nhân nhà máy nhưng chưa chắc là như thế,kể từ khi bị bắt anh ta bị suy sụp tâm lý,điều này có thể là do sự kỳ thị từ những người xung quanh,từ đó dẫn đến sự chán nản.Cả phim đạo diễn đều không cố đưa ra tên sát nhân một cách rõ ràng vì ông hiểu rõ một nửa sự thật thì vẫn không phải là sự thật.

utadano
25-06-2019, 12:57 PM
Đồng quan điểm

nibeoxauxi
06-04-2020, 01:39 AM
link bi hu khogn xem duoc ad oi

anhtu0503
21-07-2020, 09:01 AM
Để hiểu và cảm nhận được bộ film này hay và đáng xem như thế nào thì tớ nghĩ trình độ nhận thức của bạn chắc chưa đủ bạn ạ,cố gắng học hỏi bạn nhé...đời còn dài mà

anhnv34
18-09-2023, 11:55 PM
https://en.wikipedia.org/wiki/Lee_Choon-jae?
Thằng nhà máy cuối cùng là hung thủ thật đó a e :)). 2019 mới bắt được, film 2003 dự báo ác gớm