PDA

View Full Version : Mình xin được góp ý về vấn đề download film ngay tại Box online

Thanh Tu Ha
09-11-2011, 12:08 PM
Xin chào tất cả mọi người trong 4rum!
Mình bik tới 4rum nhờ các bạn trong cùng phòng giới thiệu, và sau 1 thời gian sử dụng, mình rất tín nhiệm 4rum, đặc biệt là box online, khi mà đến nay chưa có 4rum nào khác có những cái hay như của 4rum mình (những cái hay gì thì mọi người cũng bik rùi nè, mình khỏi "nịnh" lại nữa hen ^^)
Trước tiên xin gởi lời cảm ơn chân thành tới ADMIN, MOD và đội ngũ ENCODER, UPLOADER đã dành bao tâm huyết phục vụ cho mọi người.
Bàn sang vấn đề chính, rõ ràng là trc khi xem phim, đã có 1 dong chữ rõ to nói về việc ko đc down tại box này. Vậy mà, theo mình tìm hiểu, có 1 số (ko nhỏ) nhưng người thích lên đây xem online rùi .... sẵn download with IDM luôn. Và khi mình hỏi rằng sao phải làm như vậy, ng ta đã cấm rùi thì đừng làm, mình down như j thì ảnh hưởng tới việc xem của người khác, hơn nữa đã có hẳn box download ngay trong 4rum rùi, mà nếu film trong box đó ko chất lượng thì ra ngoài những 4rum chuyên down film ý, mà down. Câu trả lời ngắn gọn là "Tao down vậy quài thấy có bị ban khỉ gì đâu" (>"<) MÌnh rất là bực khi nghe câu đó, mặc dù việc đó ko ảnh hưởng tới mình (lâu lâu mới xem onl mà ^^") nhưng chắc chắn sẽ ảnh hưởng nhiều tới nhiều member khác. Và suy cho cùng thì cũng chính do chất lượng của box online: phim gì mà nét thế, mượt thế, mà chỉ có 600-700mb thế kia, lại "one click download with IDM" nữa, thì ai mà chẳng muốn down ngay tại box này cho ... sướng cái tay lười biếng!
Mình rất bức xúc việc này, và mong admin, mod thắt chặt hơn trong quản lý vấn đề đó, như thẳng tay ban nick những mem cứng đầu như thế chẳng hạn.
Mình chỉ có chút góp ý vậy thôi. Cuối cùng xin chúc 4rum mình ngày càng phát triển và vững mạnh!

KonAir
09-11-2011, 12:11 PM
Cám ơn bạn, và bạn yên tâm, hiện tại mình để mọi người tự giác là chính, nhưng tình hình là ko để như vậy được rồi :D, và mình + với admin trôn đã có sách lược cho vấn đề này, sẽ được thực hiện sớm thôi. Các thành viên sẽ phải quý trọng nick của mình, sẽ không còn cái tư tưởng bị BAN nick này thì reg nick khác tại Pub.vn nữa.
Một lần nữa, rất cám ơn bạn, Pub rất cần những thành viên có ý thức như bạn :D

diepzen
09-11-2011, 03:40 PM
ban IP :)

KonAir
09-11-2011, 04:08 PM
ở VN ban IP chỉ là giải pháp tạm thời thôi, vì IP động :D

buonvituonglai
09-11-2011, 04:29 PM
Trong bài bạn có nói là bạn hỏi tại sao người kia phải làm như vậy.
Vậy bạn hỏi ai thế :">?

Thanh Tu Ha
09-11-2011, 08:49 PM
Chình mấy người cùng phòng luôn ý. Đó chỉ là vài người mà em bik, nhưng số người làm cái việc kia thì ko chỉ 1 đâu. Mà đừng ban IP, ban IP là em dính luôn ý ^^"
Đùa thôi chứ em ko nghĩ ban IP là giải pháp hiệu quả đâu. Nói 1 cách "thần bí" như anh Sứt yêu "Các thành viên sẽ phải quý trọng nick của mình, sẽ không còn cái tư tưởng bị BAN nick này thì reg nick khác tại Pub.vn nữa" thì có vẻ hợp lý đó.

KonAir
09-11-2011, 09:05 PM
@Thanh Tu Ha: ừ, em nên đưa luôn bài này cho mấy bạn cùng phòng em đọc, hối lúc này còn kịp đó :)), còn không đến lúc muốn có nick dùng cũng không có đâu, và dùng chung nick thì cũng tiêu luôn đó :))

Thanh Tu Ha
09-11-2011, 09:25 PM
à ko chỉ là do bắt chung 1 line đt nên em sợ ban ip thì em cũng tiêu luôn thoai ^^"
Vs cái vụ ban ip này "nghe đồn" là reset modem, chỉnh chỉnh cái gì đó là đâu lại vào đấy cả ý.
Còn mấy cái người kia thì ko thèm coi đâu, nghe đâu hum nay kéo đc "chỉ có" 12 phim thôi đấy =)) >"<

kenrynoluv
09-11-2011, 09:27 PM
Dân chúng ở xứ tụi em biết điều phết (mà ko biết nó biết điều hay ko bik về mấy chương trình down load) xem online thì mở online! ý thức cũng cao! sau khi giới thiệt tầm khoảng 10 -20 người thì toàn tự giác xem online! thích lắm cũng ko có down ! mặc dù có người vẫn bik sài IMD

Maddi Pham
09-11-2011, 11:18 PM
trảm ngay đi ý, thảo nào dạo này chậm ơi là chậm, thà giết nhầm còn hơn bỏ sót

ngocanh102
09-11-2011, 11:40 PM
Không biết Megaupload có cho up link 1GB không, nếu được thì hi vọng BQT xem xét up phim của PUB lên đó vì bây giờ MU có Megakey nên dễ tải hơn rất nhiều. Mình nghĩ cách này có thể giảm được lượng download mà không giảm lượng thành viên.

SantaCruise
10-11-2011, 05:55 AM
MU có premium thì mấy GB cũng được :)) nhưng mà ng down cũng cần premium =))

ngocanh102
12-11-2011, 06:02 PM
MU có premium thì mấy GB cũng được :)) nhưng mà ng down cũng cần premium =))

Với Megakey thì link MU là Premium rồi, bạn chưa biết sao? Dạo này mình dùng Megakey tải MU luôn, chỉ tải MF khi không dùng được thôi. Tốc độ vô cùng OK

KonAir
12-11-2011, 06:24 PM
Không biết Megaupload có cho up link 1GB không, nếu được thì hi vọng BQT xem xét up phim của PUB lên đó vì bây giờ MU có Megakey nên dễ tải hơn rất nhiều. Mình nghĩ cách này có thể giảm được lượng download mà không giảm lượng thành viên.

Box Online là để xem Online em ạ, còn nếu đã muốn download thì ko nên vào box Online làm gì cả.

nhoxquay92
12-11-2011, 09:09 PM
Theo mình nên để link download trong bài luôn.
Hoặc link dẫn tới bài download trong bài cũng được. Như vậy sẽ giảm thiểu được phần nào hiện tượng này.

KonAir
12-11-2011, 09:11 PM
@nhoxquay92: em không đọc comment ngay bên trên của anh à?