PDA

View Full Version : Lỗi không đổi đc password

Đình Phước
27-05-2013, 10:33 PM
post vào box này hình như ko đúng lắm, nhưng cũng chả biết post vào đâu nữa

HIện tại mình reset pass= email đc, nhưng reset xong đổi lại thì nó cứ báo

The password you have entered does not match your current one. Please press the back button, enter the correct details and try again. Don't forget that the password is case sensitive. Forgotten your password? Click here!

ad xem lại sớm giùm nhé

KonAir
28-05-2013, 09:23 AM
Lỗi này là khi hiện ra bảng điền password mới bạn điền pass vào 2 chỗ không giống nhau nên bị như vậy. Ví dụ bạn điền pass là DinhPhuoc thì phải điền vào cả 2 ô như vậy.

Đình Phước
28-05-2013, 08:07 PM
nếu đơn giản là vậy thì mình đâu fải post lên forum làm gì

mình đã thử đủ loại password (số không, chữ không, chữ trước số sau, chữ sau số trước, 8 ký tự, 12 ký tự...), và đảm bảo trên dưới giống nhau (copy paste mà ko giống nữa chắc đập đầu wá)

Lucifekit
31-05-2013, 01:56 AM
Khi reset pass, bạn gõ mật khẩu được báo trong email vào ô mật khẩu hiện tại, rồi nhập mật khẩu mới, nhập lại mật khẩu mới trùng khớp mật khẩu vừa gõ ấy. Bạn thử tắt các trình gõ tiếng Việt xem. Mình vừa thử đổi lại mật khẩu thấy vẫn ok mà.

Đình Phước
31-05-2013, 09:15 PM
thông thường reset password thì phải có 3 ô: current pw, new pw, confirm new pw

bên forum mình chỉ có 2 ô là new pw và confirm, và mình đã thử đủ mọi cách nhập pw rồi

vấn đề nằm ở chỗ mình nghĩ database của các bạn đang bị lỗi với record về account mình (do quá trình reset pass = mail tác động như thế nào đó thì k rõ), vì vậy mình muốn các bạn check cái db lại hộ chứ ko phải nhờ các bạn hướng dẫn cách đổi pass (mình vốn cũng là dân IT)

nếu ko tin mình sẵn sàng đưa pw cho các bạn login vào account của mình để thử đổi pass; ai phụ trách việc này thì vui lòng cho mình biết nick để inbox cái pw hiện tại xem có đổi đc ko