PDA

View Full Version : New World (Thế Giới Mới) (2013) HD Online Phụ đề Việt

KonAir
21-05-2013, 12:45 PM
17448

phieulang
23-05-2013, 04:45 PM
phim này xem tạm được

lbcforerver
23-05-2013, 06:24 PM
phim này xem tạm được

Phim này phải nói là quá hay chứ cậu! Dành cho những ai thích kiểu phim xã hội đen tranh giành quyền lực, đan xen trong đó là một tình bạn thật đẹp!

Không ngờ phim xã hội đen Hàn quốc cũng hay thế!

Thank pub nhiều!

vuthibich
23-05-2013, 08:39 PM
phim hay

vuthibich
23-05-2013, 08:40 PM
phim quá hay

mr4roum2
23-05-2013, 10:09 PM
Phim xã hội đen thanh công nhất thế giới

jimjong
24-05-2013, 01:34 AM
Oái giàng làng ới, Một bộ phim phải nói thế nào nhỉ? : Dở ẹc hoặc Hay tuyệt.
- Theo một cách nhìn nhận từ phía xây dựng thì có hướng mới nên được gọi là hay
- còn theo cách nhìn nhận cuộc sống thì Dở.
Nhưng Làm thế đéo nào chết nhiều người cảnh sát vậy? mật cái cứt gì mà để bọn tàu khựa nhảy vào rút hồ sơ? cài vào mà chỉ là một đứa cảnh sát lái xe, rồi ổng hỏi "cậu ở hoa kiều" rồi nhận vào, được cài nghĩa là có trí tuệ sức chịu đựng..v..v... và trên hết "CHẾT THÌ THÔI". Phim xây dựng kiểu nhân vật chính bị giằng xé, ngớ ngẩn quá đi. Một tập đoàn đua bao nhiêu người vô tội chết, thì khi làm việc chết thì đáng ko? rồi còn con vợ, thằng đó mà biết nó có tha cho ko? mà cũng đéo tháy khui ra. Nhiều tình tiết vớ va vớ vẩn thế mà điểm cao ngất ngưỡng 7.6

jimjong
24-05-2013, 01:42 AM
Phim xã hội đen thanh công nhất thế giới
Đề nghị bạn nên mở mắt ra và xem thêm bộ phim kinh điển nổi tiếng và được cả thế giới công nhận là thành công : BỐ GIÀ (The Godfather) và đây là đường link ạ : http://pub.vn/movie/detail/561/the-godfather-bo-gia-1972.html (có thêm phần II.III nữa đấy)

hienlun
24-05-2013, 02:10 AM
Kịch bản hay quá

KevinHuynh
24-05-2013, 04:47 AM
Cám ơn Sứt.

jimjong
24-05-2013, 09:35 PM
Xem nào: Ấn tượng và thương nhất vẫn là diễn viên nữ một cái chết sự hi sinh cho đồng đội tiếp tục hoàn thành nhiệm vụ, cả nam nhân vật bị thằng đó cầm cái xẻng đạp đến chết ý.
Phân cảnh "lúc thằng khốn nạn bắn và nhìn vào đôi mắt của em đó, mình cứ nghĩ nó hiểu vấn đề là hy sinh ko là gì cả" thế mà sau lại làm phản.
Cả kế hoạch dàn dựng bao sức người Rồi sau cùng bị một thằng ham sống sợ chết, bị cái ác nó chiếm trái tim làm đổ bể hết cả kế hoạch "THẰNG KHỐN NẠN"

jimjong
24-05-2013, 09:36 PM
Mình đéo thích thằng nhân vật chính, có súng bắn nát đầu nó đi!

jimjong
24-05-2013, 09:37 PM
À Điểm cộng cho phim là diễn xuất, diễn viên nào cũng đảm nhận tốt vai diễn hết á, và mạch phim cũng nhanh, thế nên dễ xem

trangsilangthang93
24-05-2013, 11:40 PM
Nói chung fim hàn xem vẫn buồn ngủ...chimddangssun mà

tanphatphan
25-05-2013, 12:40 AM
thằng này chắc mới xem phim XHD , phim này mà mày chê thì tao chằng hiểu phim gì với mày là hay theo kiểu XHD , ngoài Vô gian đạo của HK ra thì phim này là rất hay. Người ta vào xin ra tử tù nhiều năm trước ,mới có được cơ hội, đến nổi thằng kia phải xem nó là anh em, dù biết là cảnh sát củng không nở giết nó. Vợ nó từ đầu đã chung thủy với nó rồi ,nhưng bi ông kia uy hiếp là báo với nó vợ nó là nội gián. Mày không biết nhận xét thì nói ít thôi cho người khác xem. vào xem comment của mày ai thèm xem phim nữa. may là tao xem xong rồi mới đọc.

quocdung
25-05-2013, 02:16 AM
Flim hay đấy

himmel
25-05-2013, 07:30 AM
Nhưng Làm thế đéo nào chết nhiều người cảnh sát vậy? mật cái cứt gì mà để bọn tàu khựa nhảy vào rút hồ sơ? cài vào mà chỉ là một đứa cảnh sát lái xe, rồi ổng hỏi "cậu ở hoa kiều" rồi nhận vào, được cài nghĩa là có trí tuệ sức chịu đựng..v..v... và trên hết "CHẾT THÌ THÔI". Phim xây dựng kiểu nhân vật chính bị giằng xé, ngớ ngẩn quá đi. Một tập đoàn đua bao nhiêu người vô tội chết, thì khi làm việc chết thì đáng ko? rồi còn con vợ, thằng đó mà biết nó có tha cho ko? mà cũng đéo tháy khui ra. Nhiều tình tiết vớ va vớ vẩn thế mà điểm cao ngất ngưỡng 7.6
Thánh này nhận xét hay đấy... Nên nhớ đây chỉ là Phim là PHIM thánh ah....

vuongmaico
25-05-2013, 05:43 PM
Phim quá good...đúng là ae chí cốt..^^

phongna1417
25-05-2013, 07:00 PM
cốt truyện quá hay...

netprovinh
25-05-2013, 09:25 PM
Phim Hàn, hay, nhưng phũ quá. Không dành cho con gái xem

45phunghung
26-05-2013, 10:39 AM
bạn sứt ơi mình nạp khoai r` nạp thẻ vina 20 ấn vào thuê phim lẻ lại k xem đc chỉ dc mỗi trailer là sao thế....!!

massaro
26-05-2013, 12:39 PM
Một bộ phim quá hay, theo motive của Vô gian đạo, nhưng có thể nếu Vô gian đạo không phải là phim tiên phong theo Motive này, thì New World sẽ giữ vị trí đầu bảng ở dòng phim này:P

calvinduy
27-05-2013, 03:22 AM
nhưng cuối cùng là đéo hiểu thằng nhân vật chính là xã hội đen hay cảnh sát, xem đoạn cuối thấy nó là gì chưa???

buidoi111
27-05-2013, 09:37 PM
Xem nào: Ấn tượng và thương nhất vẫn là diễn viên nữ một cái chết sự hi sinh cho đồng đội tiếp tục hoàn thành nhiệm vụ, cả nam nhân vật bị thằng đó cầm cái xẻng đạp đến chết ý.
Phân cảnh "lúc thằng khốn nạn bắn và nhìn vào đôi mắt của em đó, mình cứ nghĩ nó hiểu vấn đề là hy sinh ko là gì cả" thế mà sau lại làm phản.
Cả kế hoạch dàn dựng bao sức người Rồi sau cùng bị một thằng ham sống sợ chết, bị cái ác nó chiếm trái tim làm đổ bể hết cả kế hoạch "THẰNG KHỐN NẠN"

bọn cảnh sát dồn nó hết lần này tới lần #, đến nỗi mất con, vk mém chết... tụi nó còn chã có chút lây, cứ pắt hoàn thành... biết bao nhiêu lời hứa "xog vụ này r` thôi"... vs lại nếu hoàn thành NV thì dc cái gì ??? 1 tên Cảnh sát chìm ko ai biết đến... hay 1 tượng đài vĩ đại???
còn nói về mặt đaọ đức Nghề nghiệp thì nếu thằng đó ko làm vậy thì ông kia cũng lên và nó cứ như vậy thôi... ko triệt tiêu dc đâu

NQNA1VN
28-05-2013, 02:59 PM
fim action HQ đang cạnh tranh quyết liệt với fim action USA , HK để tranh giành vị trí number 1 trên tt phim act thế giới , xem phim này ntn ?

jimjong
28-05-2013, 10:28 PM
bọn cảnh sát dồn nó hết lần này tới lần #, đến nỗi mất con, vk mém chết... tụi nó còn chã có chút lây, cứ pắt hoàn thành... biết bao nhiêu lời hứa "xog vụ này r` thôi"... vs lại nếu hoàn thành NV thì dc cái gì ??? 1 tên Cảnh sát chìm ko ai biết đến... hay 1 tượng đài vĩ đại???
còn nói về mặt đaọ đức Nghề nghiệp thì nếu thằng đó ko làm vậy thì ông kia cũng lên và nó cứ như vậy thôi... ko triệt tiêu dc đâu
Bạn ơi, mình cm cho vui nhé, vì cũng thích xem phim (xin lỗi mọi người vì mình cm hơi nhìu)
Mình thấy phim này thế nào ấy:
- Mình xem đến phân cảnh mà hứa hết lần này đến lần khác, thật sự là hơi ngơ ngác: quái lạ, tại sao cảnh sát mật lại đòi hỏi sau vụ này được cái gì
Bởi vì: Cảnh sát mật luôn được đào tạo một cách bài bản về sức chịu đựng và hy sinh
- rồi mình xem đến đoạn cuối hơi ớ người ra: Ông này tuyển thằng này từ cảnh sát lái xe và ko qua đào tạo gì hết, và có lẽ cứ hứa là sau vụ này vụ nọ nó được ra nước ngoài.
Bởi vì: như thế là hết sức ngớ ngẩn, vào hang ổ của bọn MAFIA quốc tế chứ có phải đùa đâu, công ty này qua xem phim thì khá là bành trướng ra cả nước ngoài đó thôi. Để 1 người như thế vào kế hoạch là nguy hiểm cho cả tổ chức
- Rồi xem đến đoạn e 2 ông sếp ngồi uống rượu: ông kia bảo hơi tí là xin nghỉ việc, rồi khen ông này giỏi
Lạ lùng: Một người giỏi mà bị yếu kiểu đó sao, hơi tí là muốn nghỉ việc?
- Phân cảnh ông cảnh sát trưởng đưa cho thằng trùm bên đó xem về tin mật: Mình cứ nghĩ ông này NGON lắm, có lẽ tính hết các bước để kế hoạch ổn rồi đây
Thế mà: để cho bọn tàu khựa rút hồ sơ của các cảnh sát mật?
Đoạn này hết sức vớ vẩn ko tưởng được! Vì trên thực tế ko thể xảy ra như vậy được, mà phim xây dựng kiểu của "Tâm lý xã hội thực trạng" mà xây dựng thế này dân lại chửi cảnh sát ngu quá
- Tiếp đến là cảnh đánh nhau bằng dao kiếm và dụng cụ mà thiếu súng: xem thì rõ đẹp đó, nhưng đang ở thế kỷ nào rồi? súng giảm thanh để đâu mà đánh nhau lọa máu mất bao nhiêu đệ tử vậy?
Mình ko thể quên được khi xem chính thời sự VTV lúc 19h cách đây khoảng vài năm (ko nhớ chính xác, khá lâu rồi): đăng tin bên nhật bản thanh trừng các ông trùm nhau, và trên cánh cửa toe toét những vết súng nham nhở. thêm vào đó có bình luận "chính phủ ko thể can thiệp được" ui chà mình sốc quá,vì khi đó mình ko có máy tính, rất ít được vào internet để hiểu về MAFIA
Hỏi là: tại sao các phe trong phim ko dùng súc, mà có phải nghèo ko mua được súng đâu?
- Các nhân vật chết: đáng xem được mỗi nữ diễn viên và thằng bị xử lí đó
- Con vợ: gần chết chứ có chết đâu, ban đầu xác định trả thù cho bố, mà phim xây dựng kiểu j ý, sự căm phẩn tột đỉnh đó dễ bị xóa nhòa bởi thằng chồng thế sao? có con đó đâu phải tình yêu dành cho thằng đó, mà đó là phần của kế hoạch chứ
* Đó là một trong số những điểm mà mình thấy hơi thiếu hợp lí trong phim, có ai đọc cmt của mình có thể trả lời mình mấy đoạn đó cho thuyết phục được ko? (nhờ đó, chứ ko có ý j nhé)
- điểm cộng cho phim : khả năng diễn xuất đẹp

NQNA1VN
31-05-2013, 01:58 PM
mình xem 1 đoạn tập 1 thấy ko thể = fim action mỹ được , vì tốc độ của fim này vẫn còn chậm , nói vẫn nhiều hơn hành động ...bao giờ có TG xem tiếp vậy , ko thì cho qua luôn

xboxvn
03-06-2013, 11:09 PM
Nó bị giằng xé vì thằng trùm tóc xoăn với nó ngày xưa là anh em cùng dân giang hồ Lệ Thủy, bạn xem hết phim chưa vậy? Tức là thằng tóc xoăn biết nó là tay trong rồi nhưng không làm gì nó nên nó mới cắn rứt. Với lại hơn nữa thằng này nó xuất thân từ bọn đâm chém chứ ko phải được đào tạo bài bản thành cảnh sát từ đầu. Những tình tiết khác mình nghĩ không cần biết nữa, vì nó chỉ là phụ, phim nhiều khi giải quyết vấn đề chính thôi bạn ạ, còn mấy cái phụ phụ mình xem mình tự tư duy hoặc tự nghĩ ra đi cho nó đỡ mất công :D Phim có hơn 2 tiếng yêu cầu chi tiết quá sao nổi

xboxvn
03-06-2013, 11:18 PM
Bạn ơi, mình cm cho vui nhé, vì cũng thích xem phim (xin lỗi mọi người vì mình cm hơi nhìu)
- Mình xem đến phân cảnh mà hứa hết lần này đến lần khác, thật sự là hơi ngơ ngác: quái lạ, tại sao cảnh sát mật lại đòi hỏi sau vụ này được cái gì
Bởi vì: Cảnh sát mật luôn được đào tạo một cách bài bản về sức chịu đựng và hy sinh
- rồi mình xem đến đoạn cuối hơi ớ người ra: Ông này tuyển thằng này từ cảnh sát lái xe và ko qua đào tạo gì hết, và có lẽ cứ hứa là sau vụ này vụ nọ nó được ra nước ngoài.
Bởi vì: như thế là hết sức ngớ ngẩn, vào hang ổ của bọn MAFIA quốc tế chứ có phải đùa đâu, công ty này qua xem phim thì khá là bành trướng ra cả nước ngoài đó thôi. Để 1 người như thế vào kế hoạch là nguy hiểm cho cả tổ chức
- Rồi xem đến đoạn e 2 ông sếp ngồi uống rượu: ông kia bảo hơi tí là xin nghỉ việc, rồi khen ông này giỏi
- Phân cảnh ông cảnh sát trưởng đưa cho thằng trùm bên đó xem về tin mật: Mình cứ nghĩ ông này NGON lắm, có lẽ tính hết các bước để kế hoạch ổn rồi đây
Đoạn này hết sức vớ vẩn ko tưởng được! Vì trên thực tế ko thể xảy ra như vậy được, mà phim xây dựng kiểu của "Tâm lý xã hội thực trạng" mà xây dựng thế này dân lại chửi cảnh sát ngu quá
- Tiếp đến là cảnh đánh nhau bằng dao kiếm và dụng cụ mà thiếu súng: xem thì rõ đẹp đó, nhưng đang ở thế kỷ nào rồi? súng giảm thanh để đâu mà đánh nhau lọa máu mất bao nhiêu đệ tử vậy?
Mình ko thể quên được khi xem chính thời sự VTV lúc 19h cách đây khoảng vài năm (ko nhớ chính xác, khá lâu rồi): đăng tin bên nhật bản thanh trừng các ông trùm nhau, và trên cánh cửa toe toét những vết súng nham nhở. thêm vào đó có bình luận "chính phủ ko thể can thiệp được" ui chà mình sốc quá,vì khi đó mình ko có máy tính, rất ít được vào internet để hiểu về MAFIA
Hỏi là: tại sao các phe trong phim ko dùng súc, mà có phải nghèo ko mua được súng đâu?
- Con vợ: gần chết chứ có chết đâu, ban đầu xác định trả thù cho bố, mà phim xây dựng kiểu j ý, sự căm phẩn tột đỉnh đó dễ bị xóa nhòa bởi thằng chồng thế sao? có con đó đâu phải tình yêu dành cho thằng đó, mà đó là phần của kế hoạch chứ
* Đó là một trong số những điểm mà mình thấy hơi thiếu hợp lí trong phim, có ai đọc cmt của mình có thể trả lời mình mấy đoạn đó cho thuyết phục được ko? (nhờ đó, chứ ko có ý j nhé)
Mình thì mình thấy thế này, mình nghĩ cái nguyên nhân thằng này nó rằn vặt là vì nó và thằng tóc xoăn ngày xưa là anh em, thằng tóc xoăn biết nó là cảnh sát chìm nhưng không làm gì nó nên nó cứ bị rằn vặt vì con đường nó đang đi,công việc nó đang làm là đâm sau lưng thằng anh nó => Nó bị rằn vặt. Nó thật sự ko muốn làm cái trò này, thằng này xuất thân giang hồ mà. Còn việc ông này vì sao tuyển nó, vì sao lại chọn nó thì đúng là phim làm ko kỹ, có thể ông này thấy nó là hoa kiều nên ko người thân thích, có chết cũng không ai biết :-s Và cái nữa mình thấy vô lí nhất là để cho bọn hacker tàu nó lấy thông tin :))

vinhryan
04-06-2013, 02:14 AM
Phim xem quá hay

mrhoangmap
09-06-2013, 02:04 PM
Bác phán như thánh bác biết thế đéo nào được nguồn gốc của mật vụ, có khi ông nông dân cầm quốc cũng là vật vụ thằng ăn xin ngoài đường cũng là mật vụ.
Chắc bác bị ám ảnh rất nhiều phim xã hội đen ĐL HK rồi TQ, hễ đánh nhau là động đến vợ con gia đình.
Còn theo bác nhân vật giằng xé thế nào là ngớ ngẩn, cứ là mật vụ thì quyền con người mất sạch, cống hiến cho tổ quốc đất nước để rồi đáp lại là cái gì, cái chết không rõ dung tích không một giấy tờ chứng từ nào chứng minh mình từng tồn tại. Vậy giữa sống và chết thời cơ đến bác chọn cái nào.
Còn vụ Hacker tàu khựa, bác có biết cứ 10 hacker giỏi trên thế giới có đến 8 người là tàu khựa không, đến tình báo FBI mĩ nó còn hack được nói gì đến tình báo hàn, bác nghĩ tàu khựa tự dưng có nhiều vũ khí hiện đại như vậy sao, không do ăn cắp thiết kế thì lấy đâu ra, giờ cái gì trả bảo lưu trên máy tính.

playernodie
10-06-2013, 12:15 AM
xuất sắc. không bàn đến việc đúng hay sai của những hành động trong phim
mình nghĩ phim muốn truyền tải thông điệp về sự lựa chọn. khi lee song ju đã bị ép đến con đường cuối cùng . phải chọn làm chủ tịch.
:P

nnquy2510
10-06-2013, 12:42 AM
đoạn kể lại quá khứ cuối phim tôi đánh giá là chiếm được 5 trên tổng 7.6 điểm , cả bộ phim chỉ kết mỗi tình bạn ,tình anh em , các chi tiết còn lại tôi đánh giá không có gì xuất sắc cho lắm .

trandungdh1kn
11-06-2013, 02:13 AM
LIKE mạnh NX của bạn này,chuẩn người biết xem phim!

tamtron
23-06-2013, 03:38 AM
:D nhiều comment khác nhau quá, riêng mình thấy phim này hay ở nội dung, còn tình tiết thì đúng là hơi tệ!

tieubach
20-07-2013, 06:45 PM
phim tuyệt vời luôn :)

anhtupham
14-12-2013, 02:59 AM
dcm ! phim hay vl...thang cha canh sat chó vai...thang toc xoan mafia ko dang chet ti nao...toi nghip nóa qó

Nguyenhanoi
04-02-2014, 01:50 PM
Gangster HQ hay phết.

konchuotngu
13-02-2014, 09:25 AM
Đọc hết cm của các bạn mới thấy hay :D Rõ ràng là phim hay, nhưng tạo cho người xem nhiều khúc mắc....

Hay ở đây là : Kịch bản xây dựng rất kịch tính, hết bất ngời này đến bất ngờ khác. Diễn viên quá ổn, tâm lý nhân vật chưa thực sự thuyết phục đc mình nhưng cũng đáng để cho điểm 7/10.

Khúc mắc ở đây là : Nhiều tình tiết, chi tiết được xây dựng lỏng lẻo, khiến người xem cảm thấy vô lý vì không hoàn toán sát với thực tế :3

Chỉ có vậy thôi hà :v

0975739389
26-03-2014, 10:52 AM
Phim Hay Lắm Cả Nhà!

juliano
05-06-2014, 05:56 PM
hay :th_109:

212
27-07-2014, 05:09 PM
phim hay quá :th_41:

hieuving85
28-12-2014, 10:24 PM
Hôm nay mới xem. Hay quá!!!
8/10.
Cảm giác thích hơn xem Vô Gian đạo, keke.

chibao212
21-01-2015, 12:57 PM
vậy là bạn chưa coi The GodFather rồi :))

toidangroi
21-01-2015, 06:01 PM
Jeong-min Hwang diễn xuất rất hay . Nói chung bọn hàn làm phim thường có yếu điểm là tạo ra một mức độ kịch tính nhất định ngay từ đầu nhưng từ đầu đến cuối chỉ được chừng đó chứ ko đưa được lên cao trào . Chính vì thế đôi khi những bộ phim có kịch bản hay nhưng xem thấy căng thằng hoặc đổi khi là ngột ngạt từ đầu đến cuối vì những tình tiết hay nhất lúc tạo ra thì lại chẳng được giải quyết thích đáng . Phim xem được .

dr.tohung
22-01-2015, 02:42 PM
Jeong-min Hwang diễn xuất rất hay . Nói chung bọn hàn làm phim thường có yếu điểm là tạo ra một mức độ kịch tính nhất định ngay từ đầu nhưng từ đầu đến cuối chỉ được chừng đó chứ ko đưa được lên cao trào . Chính vì thế đôi khi những bộ phim có kịch bản hay nhưng xem thấy căng thằng hoặc đổi khi là ngột ngạt từ đầu đến cuối vì những tình tiết hay nhất lúc tạo ra thì lại chẳng được giải quyết thích đáng . Phim xem được .

yêu cầu cao vãi , đoạn cuối cao trào như thế còn gì . cũng giống như god father I

k30su4
23-01-2015, 02:24 AM
phim toẹt vời 8/10 ;)

tonnhulien
26-02-2015, 10:59 PM
Lắt léo phết.

ngoctruong93
25-11-2015, 05:23 PM
Phim rất hay, nhiều yếu tố bất ngờ.
"Như vậy thì tất cả hỏng bét rồi". Kế hoạch hỏng hết cả. Tình bạn đẹp..

jodeblack_hg
29-02-2016, 10:27 PM
Tùy cảm nhận mỗi người mà, người khác thấy hay thì cho 7.6 thôi =)))))))
Bạn thấy dở thì có toàn bộ cho 10 thì bạn cũng cho là dở, đơn giản

Tí Tẹo
06-07-2016, 01:15 AM
Phim Hàn càng lúc càng chuẩn trong mọi thể loại. rất hay

kitaro
13-07-2016, 04:42 AM
Trùm Mafia này chết thì mafia mới mọc lên

Main chính ra tay giết luôn ông trùm vì cs éo có chứng cứ ~> thằng Main chính nó chán cảnh làm nội gián rồi vì nó tưởng boss trùm chết là hết film .Nhưng nó tính cũng éo bằng trời tính .Boss cảnh sát giao tiếp cho nó cái nhiệm vụ đưa ông phó chủ tịch lên làm trùm mới vì dễ khống chế hơn 2 thằng đại ka kìa

Thằng đại ca vì quá tình nghĩa nên không giết thằng main chính dù gì cũng vào sinh ra tử hơn 10 năm .Thằng đại ka biết thằng em kết nghĩa giết boss trùm để hết nhiệm vụ ,cũng vì em chưa bao h làm hại đại ca .

Thằng Lee Jung vì quá đau buồn cho cái chết của đại ca vào cốt nhục của mình nên đã ra tay giết giết sạch .Một mình làm trùm cuối :)) Cốt truyện film không dành cho những ai thích coi mafia Hollywood hay mafia Hong Kong đơn giản vì Mafia Hàn xèng toàn mắt híp và mặc vest .

chuoingo
14-03-2017, 10:04 AM

trẻ con xem phim là đây =.= . Thôi ông thần về xem hoạt hình đi , 1 bộ phim logic đến từng chi tiết thế mà còn phân tích ba láp ba xàm đc

plinhlinh310
18-03-2017, 03:18 PM
khúc ông phó ct bi giết là sao ? người của ổng hết mà

hien7879
05-09-2017, 02:44 PM
Quá hay

davidduong2009
05-09-2017, 05:14 PM
cái kết hay quá :th_35:

wsank02
10-09-2017, 02:50 AM
cái kết này cũng đúng theo logic thôi
làm cs chìm 8 năm r mà h vẫn phải làm
ép thằng nv chính vào đường cùng r còn gì
phim hay mà xem phim này lại nhớ đến friend 1

Lchau
22-04-2018, 06:43 PM
Phim rất hay về xã hội đen lẫn nội gián, nhiều bạn ghét nhân vật chính nhỉ? Ngay từ đầu ổng là 1 cách sát tốt, hiền lành, tại thằng Kang nó bắt làm nội gián như 1 con tốt thí. Sau 8 năm tưởng chừng kết thúc để vợ con sang nc ngoài sống thì vẫn bắt làm, có phải thằng Kang đó quá đáng k? K làm thì hù dọa tung thông tin ra, làm thì cũng k bik khi nào mình sẽ chết. Quá bất công, đứa con chết, vợ mém chết, những đồng đội xung quanh chết như con tốt thí cho bọn cảnh sát chức cao. Bọn nó chẳng hay ho gì khi cũng mượn tay giết người, nói chung cái kết xứng đáng. Bộ phim hay, đáng xem, tình anh em cảm động, tập hợp nhiều diễn viên lớn, diễn xuất cũng rất đạt. 9.5/10

Ơ hay nhỉ, khi bạn cũng chỉ là con tốt thí của quân cảnh sát, những cảnh sát kia chết cũng chỉ là quân tốt thí cho trưởng phòng Kang vs phó cục. Có gì hay ho khi phải hy sinh tiếp? Nó phải giết những tên ác độc hãm hại nó lẫn bạn bè nó, gia đình nó. Và cuối cùng đã làm đc

rynblink1993
12-01-2019, 09:07 PM

bạn nên xem phim bộ .. đạo diễn dư thời gian trình bày giải thích và tưởng tượng giúp bạn :))) bạn chỉ việc xem ko cần phải vắc óc nghĩ cho mệt =))

rynblink1993
12-01-2019, 09:23 PM
phim quá nhiều tình tiết hay thời lượng phim không đủ thời gian xây dựng nhân vật . nhưng nếu là đối tượng khán giả quá quen các phim xã hội đen và đủ kiến thức để tưởng tượng các nhân vật đang trong hoàn cảnh nào thì sẻ thấy bộ phim cực kì logic và hợp lí :) .. còn những bạn thấy bộ phim dỡ ... thì cũng rất đúng vì bộ phim thời lượgn quá ít rất kén khán giả nhất là khán giả chưa tiếp xúc hoặc tiếp xúc chưa đủ về đề tài xã hội đen ....nên cảm thấy bị cụt và ko thõa mãn là điều diễn nhiên ko trách đc

bộ phim đơn giản nói về : Nội gián quá lâu( 10 năm ) khiến cảnh sát có tình cảm với ae xã hội đen + thêm cảnh sát cấp cao đéo quan tâm đén tính mạng của nội gián ( đầu phim có nội gián bị giết rất nguy hiểm và nội gián đã mún rút nhưng lại bị đe dọa ) ... nên khiến nội gián phản bội đi theo con đường xấu lúc nào ko hay ... .. mình thấy phim tạm được nếu bạn thuộc về top khán giả thích sự trình bày rỏ ràng , khỏi tốn time suy nghĩ tưởng tượng .... còn nếu phim hay thì bạn thuộc top tưởng tượng và có kiến thức và là Gu của phim về xhd ^^

0429adn
15-01-2019, 08:01 PM
Cảnh sát cuối cùng lại là khốn nạn nhất, làm tất cả để đạt được mục đích của mình :(

lvt202
15-01-2019, 08:16 PM
Theo cá nhân mình thì mình nghĩ thế này:
- Thứ nhất phim hay ko là còn do nhiều yếu tố và từng gu xem phim của từng người, theo cá nhân mình thích kiểu hành động, tâm lý, giật gân thì phim đáp ứng gần như ok hết và tình tiết ko quá nhanh khiến mình ko thể đoán trc dc mặc dù cũng dc vài phần, giống như vợ tôi là găng tơ 3 hài hước hay Iris huyền thoại giật gân cũng của Hàn nhé, ai chưa xem thì nên xem ạ.
- Còn đúng ra là phim có hơi chút gì đó chưa logic cho lắm về hướng cảnh sát đều là những kẻ máu mặt và đại diện cho pháp luật mà bị ko dám xen vào, từ ông cục trưởng, xong cho 2 ô thì bị giết bởi một tên khựa cầm dao đấu súng nghe có vẻ hơi mờ nhạt.
- Rồi đến cô cảnh sát cũng vậy, nhà thì rõ hiện đại lại bị 3 tên vào khống chết bắt đi mà cũng ko có đường lui hay cứu viện, chết một cách đáng tiếc, rồi cái tên cảnh sát chết cùng cũng bị đập thảm hại mà cũng ko dc an táng hẳn hoi
- Đến nam diễn viên chính thì khá đẹp trai, ai cũng bt rồi, diễn xuất quá ok, n phải đóng trong vai bị dằn vặt và đấu tranh tâm lý dẫn đến đường cùng tìm con đường để tiếp tục sống, điều đó là hoàn toàn đúng với môt kẻ từng làm găng tơ vs a tóc xoăn vui tính n chết thảm, xuất thân từ một anh Hoa kiều lái xe dc ô Kan chú ý và cho làm chìm 10 năm (đoạn này đúng như mn nói là chẳng tuyển dụng theo kiểu một ng xuất chúng từ trc) rồi bị thất hứa hết lần này đến lần k tới mức mất con vk cũng suýt toi (mặc dù cô vk ko bt yêu thật hay ko), rồi bắt là phó chủ tịch ko có đường lui và phải tự tìm lấy con đường sống của mình, chỉ tiếc mất ng ae tóc xoăn, mình thích tên đó sống rồi cùng lãnh đạo vs nhân vật chính hơn.
- Tóm lại với trình độ làm phim, tình tiết rồi mọi thứ cũng có thể cạnh tranh vs các phim tầm thế giới mà vn mình phải học hỏi còn dài trừ những tình tiết ko logic lăm thì khá là ok! chỉ là ý kiến của riêng mình xin đừng gạch đá ^_^

bê tông
07-02-2019, 12:46 AM

1 là : nó không đòi được cái gì,vì nó có vợ và đang mang thai con của nó nên nó muốn rút chân ra.
2 là : phải hiểu rằng đã được gọi làm cớm chìm và nhiệm vụ mật thì mặc định là đã phải qua huấn luyện sau đó rồi,phim 135 phút là tốn kinh phí và vấn đề suất chiếu ngoài rạp để có doanh thu,ko lẽ phải quay thêm 30p nữa cảnh huấn luyện nghiệp vụ rồi khi ra rạp phim dài 160p chiếu ít suất thì lỗ mà cắt bớt thì lại bảo xem phim ko hiểu?
3 là : ông sêp Kang đòi nghỉ việc vì thấy theo nhiệm vụ này gần chục năm trời quá mệt mỏi và cũng bị cấp trên ép xuống y chang thằng cớm chìm,thêm việc ổng ép thằng kia bao năm nay khiến nó muốn điên,thêm 1 nữ nv và 1 nam nv cảnh sát khác tử vong....nên ổng hối hận không muốn làm nữa.
4 là : ông sếp Kang cho thằng Jung tin mật là để bày kế hoạch cho 2 thằng thừa kế tự diệt nhau để người khác lên cho dễ quản lý,và bọn "tàu khựa" đó là "HACKER" mà thằng Jung phải tốn rất nhiều tiền để thuê,mà HACKER thì nó siêu lắm chư không phải chỉ là "tàu khựa".
5 là : đã là nhiệm vụ mật ko lẽ cảnh sát cứ xách súng đi bắn trấn áp là xong ? rồi lại 1 băng nhóm mới mọc lên (như lời ông Kang nói là chỉ muốn quản lý tụi này chứ ko muốn dẹp hẳn,vì mất công bao năm trời dẹp xong tụi khác mọc lên lại phải làm lại tốn công), và đây là hàn quốc,không phải mỹ,nên việc bọn mafia xử nhau bằng dao hay gậy chẳng có gì là vô lý,có thấy ở vn giang hồ xử nhau bằng mã tấu không? hay bọn giang hồ vn cũng "phải mua súng đi xử nhau cho đúng thế kỷ 21?"
cuối cùng : con vợ thằng cớm chìm cũng là chìm và bị ông sếp Kang ép bao năm nay nên nảy sinh tình cảm thật với thằng kia và có con,chứ không phải kế hoạch!
lời khuyên là : xem lại phim lần 2,lần 3 ...hay "n" lần cho kỹ để hiểu và nắm được tình tiết cũng như nội dung phim để có kiến thức hơn cho đỡ ngáo ngơ rồi làm mất thời gian người khác.

đôi lời gửi bọn chê phim này thiếu logic rồi dở,rồi thế này thế nọ : google thông tin về phim trước khi xem để biết thêm thông tin về bộ phim đó để tránh xem phải bộ phim mà trên tầm hiểu biết của mình,hay nói thẳng ra là não quá ít nếp nhăn để hiểu (vì 1 bộ phim đạt được thành công lớn và được cả thế giới công nhận là hay mà mình vẫn thấy dở thì chỉ có thể do mình ngu thôi chứ không phải do phim dở đâu,à sẵn đây chửi vào mặt bọn "thế giới thấy hay còn tao thấy giở thì kệ mẹ tao" thế này : chúng mày thấy dở thì kệ mẹ chúng mày,đéo phải nói ra,là vì do chúng mày ngu nên thấy dở thôi chứ đéo phải phim dở,nên xem xong lẳng lặng cút mẹ đi cho đỡ tốn oxy,cút mẹ hết đi xem người chong giang hồ cho hành động chém nhau đẫm máu cho đã mắt,cho não thêm phẳng và cho đủ dũng khí mà đi ra giang hồ với anh em bọn mày.

wsank02
05-09-2019, 12:30 AM
mấy thằng chê là những thằng đéo xét đến nội tâm của từng nhân vật và tình tiết, nội dung phim

ryan88
15-12-2019, 09:34 PM
1 là : nó không đòi được cái gì,vì nó có vợ và đang mang thai con của nó nên nó muốn rút chân ra.
2 là : phải hiểu rằng đã được gọi làm cớm chìm và nhiệm vụ mật thì mặc định là đã phải qua huấn luyện sau đó rồi,phim 135 phút là tốn kinh phí và vấn đề suất chiếu ngoài rạp để có doanh thu,ko lẽ phải quay thêm 30p nữa cảnh huấn luyện nghiệp vụ rồi khi ra rạp phim dài 160p chiếu ít suất thì lỗ mà cắt bớt thì lại bảo xem phim ko hiểu?
3 là : ông sêp Kang đòi nghỉ việc vì thấy theo nhiệm vụ này gần chục năm trời quá mệt mỏi và cũng bị cấp trên ép xuống y chang thằng cớm chìm,thêm việc ổng ép thằng kia bao năm nay khiến nó muốn điên,thêm 1 nữ nv và 1 nam nv cảnh sát khác tử vong....nên ổng hối hận không muốn làm nữa.
4 là : ông sếp Kang cho thằng Jung tin mật là để bày kế hoạch cho 2 thằng thừa kế tự diệt nhau để người khác lên cho dễ quản lý,và bọn "tàu khựa" đó là "HACKER" mà thằng Jung phải tốn rất nhiều tiền để thuê,mà HACKER thì nó siêu lắm chư không phải chỉ là "tàu khựa".
5 là : đã là nhiệm vụ mật ko lẽ cảnh sát cứ xách súng đi bắn trấn áp là xong ? rồi lại 1 băng nhóm mới mọc lên (như lời ông Kang nói là chỉ muốn quản lý tụi này chứ ko muốn dẹp hẳn,vì mất công bao năm trời dẹp xong tụi khác mọc lên lại phải làm lại tốn công), và đây là hàn quốc,không phải mỹ,nên việc bọn mafia xử nhau bằng dao hay gậy chẳng có gì là vô lý,có thấy ở vn giang hồ xử nhau bằng mã tấu không? hay bọn giang hồ vn cũng "phải mua súng đi xử nhau cho đúng thế kỷ 21?"
cuối cùng : con vợ thằng cớm chìm cũng là chìm và bị ông sếp Kang ép bao năm nay nên nảy sinh tình cảm thật với thằng kia và có con,chứ không phải kế hoạch!
lời khuyên là : xem lại phim lần 2,lần 3 ...hay "n" lần cho kỹ để hiểu và nắm được tình tiết cũng như nội dung phim để có kiến thức hơn cho đỡ ngáo ngơ rồi làm mất thời gian người khác.

đôi lời gửi bọn chê phim này thiếu logic rồi dở,rồi thế này thế nọ : google thông tin về phim trước khi xem để biết thêm thông tin về bộ phim đó để tránh xem phải bộ phim mà trên tầm hiểu biết của mình,hay nói thẳng ra là não quá ít nếp nhăn để hiểu (vì 1 bộ phim đạt được thành công lớn và được cả thế giới công nhận là hay mà mình vẫn thấy dở thì chỉ có thể do mình ngu thôi chứ không phải do phim dở đâu,à sẵn đây chửi vào mặt bọn "thế giới thấy hay còn tao thấy giở thì kệ mẹ tao" thế này : chúng mày thấy dở thì kệ mẹ chúng mày,đéo phải nói ra,là vì do chúng mày ngu nên thấy dở thôi chứ đéo phải phim dở,nên xem xong lẳng lặng cút mẹ đi cho đỡ tốn oxy,cút mẹ hết đi xem người chong giang hồ cho hành động chém nhau đẫm máu cho đã mắt,cho não thêm phẳng và cho đủ dũng khí mà đi ra giang hồ với anh em bọn mày.

Chỉ có bạn này hiểu chuyện!

DuckKen
18-12-2021, 12:56 AM
ác đấy, nhưng thích ông đại ca v :v