PDA

View Full Version : Vấn đề về tốc độ xem phim! Bị loading liên tục!

minhtrietphan
10-05-2013, 11:30 AM
Chào thành viên BQT trang Pub.vn!

Mình là 1 thành viên mới của Pub, mình đăng kí thành viên từ hồi tháng 2/2013 vì thấy sự tiện lợi khi xem phim online. Trước đó thì mình chỉ down torrent về xem thôi. Cũng ít khi post bài và mình có vào diễn đàn để xem thì được biết cũng có nhìu trường hợp giống mình.

Trước tiên, cảm nhận lúc mới xài Pub.vn là quá tốt, xem không bị giật và hình ảnh cũng ổn. Nhưng bắt đầu từ khoảng hơn 2 tháng gần đây, khi bắt đầu xem phim vào buổi tối bên mình, USA, nghĩa là buổi sáng bên VN thì không tài nào xem được 1 phim. Cứ được khoảng vài giây lại loading. Mình hiện đang đi làm, đi học nên chỉ có buổi tối để giải trí mà bị như thế này thì khó chịu quá.

Mình hiện tại đang ở Chicago, USA.
Mạng của mình rất bình thường, tốc độ download 3MB/s.
Máy của mình đang xài là Macbook Pro 2011 15inch.
Mình đã thử từng server một nhưng vẫn bị giật.

Nhân tiện, mình thấy trong 1 bài trả lời, 1 thành viên BQT có nói là đến tháng 5 sẽ nâng cấp đường truyền quốc tế. Nhưng giờ đã gần nửa tháng mà tình trạng này vẫn chưa khắc phục được. Vậy BQT có đề ra hướng giải quyết như thế nào và có thông báo cụ thể đến các thành viên không? Thêm nữa, thời gian không xem được có được xem xét bù vào thêm không? Mình sẵn sàng đóng thêm tiền và gắn bó lâu dài với Pub nhưng gặp phải vần đề này thì phải xem xét lại.

Mong các bạn thành viên BQT xem lại và nhanh chóng khắc phục.

KonAir
10-05-2013, 03:52 PM
Việc nâng cấp băng thông quốc tế vẫn đang được tiến hành khẩn trương bạn nhé. Và do liên quan đến quốc tế, phải phân định thông qua cơ sở dữ liệu IP nên tương đối phức tạp cũng như mất thời gian hơn so với trong nước. Ngoài ra thời gian mình có nói là giữa tháng 5 là thời gian dự kiến, thực tế bị phát sinh thêm nhiều vấn đề trong khi triển khai nên sẽ bị lâu hơn. Mình xin lỗi về việc thời gian thực tế kéo dài hơn so với dự kiến. Nhưng khi xong thì chắc chắn tốc độ xem của các bạn ở nước ngoài sẽ được cải thiện hơn rất nhiều.

minhtrietphan
25-05-2013, 11:21 AM
Hiện nay đã là cuối tháng 5, tốc độ mình xem không cải thiện hơn được. Các bạn BQT cho 1 thời gian cụ thể đi, cứ hứa như vậy ngày này qua ngày khác. Phim thì mình xem không được mà vẫn phải tốn tiền. Xem cứ vài giây lại loading vậy rất bực mình, đã đổi từng server, từ server 1 đến server 16.