PDA

View Full Version : Cho mình hỏi [ONCE AGAIN]

too1703
04-05-2013, 10:15 PM
Thế theo Sứt thì trong http://pub.vn/bar/threads/3097-Dieu-khoan-va-noi-quy-cua-Pub-vn.html
là ko được chia sẻ tài khoản à? Vậy nếu có chia sẻ thì Sứt kiểm tra bằng cách nào mà hăm dọa ban nick người khác?
Nhà mình có 2-3 cái máy tính, mình thích coi phim ở máy nào thì coi. Nhà mình ko có máy tính, mình ra net coi, mà đâu phải chỉ có 1 tiệm net? mà 1 tiệm net chẳng lẽ có 1 máy? Miễn sao trong cùng 1 thời điểm ko coi 2 phim thì thôi chứ gì mà hăm dọa ban nick? Mà hình như vi phạm coi 2 phim cùng 1 thời điểm thì cũng 1 2 lần mới bị ban chứ chẳng lẽ ban liền? Nói như Sứt chắc lúc nào mình cũng chỉ dùng đc 1 tài khoản trên 1 máy tính, nhỡ may gia hạn 1 năm rồi máy tính 1 tháng sau hư, ko sửa đc, dùng máy tính mới, tra ra thấy khác địa chỉ IP--> BAN nick à? :)) Mạn phép hỏi kĩ và gắt tí vì mình rất thích trang web này, mình biết bên **** trước nhưng nó phải cài này cài nọ rắc rối nên mình ưu tiên PUB lên hàng đầu, mặc dù biết sau. Đừng nghĩ mình chống phá hay bắt bẻ làm khó gì :)

KonAir
04-05-2013, 10:41 PM
Chào bạn.
1. Pub không hăm dọa gì ai cả. Và đó là quy định khi tham gia Pub, nếu bạn ủng hộ và tham gia, bạn vui lòng tuân thủ nội quy.
2. Dĩ nhiên việc gì cũng có nhắc nhở và cảnh báo trước khi khóa tài khoản. Trừ 1 số trường hợp đặc biệt theo kiểu văng tục, chửi rủa, khốn kiếp... thì miễn bàn :D
3. Chia sẻ tài khoản nghĩa là 1 tài khoản được (có) từ 2 người trở lên sử dụng, và nó không liên quan gì đến địa chỉ IP hay thiết bị sử dụng, bạn muốn dùng trên thiết bị nào, IP nào và dùng ở đâu cũng được. Pub không hề giới hạn người dùng về mặt địa lý, IP, thiết bị... và cũng không dựa vào đó để xác định việc tài khoản được chia sẻ. Còn việc dựa vào đâu thì có nhiều cách, cả về mặt kỹ thuật lẫn con người.
4. Bạn chỉ cần biết 1 điều là khi tài khoản bị khóa vì một lý do nào đó, ví dụ vì chia sẻ, bạn hoàn toàn có thể khiểu nại, và Pub sẽ đưa ra chứng cứ xác đáng.
5. Quyền của bạn là được phép thắc mắc bất cứ điều gì bạn chưa rõ, nên không cần mạn phép gì cả :)). Topic trước của bạn mình xin lỗi vì tưởng đến đó bạn sẽ không hỏi gì nữa nên khóa lại.