PDA

View Full Version : Làm thế nào để ủng hộ Pub

tunguitvn
30-10-2011, 06:22 PM
Chào các bạn quản trị pub.vn.

Mình cũng tự thấy là một người ít coi phim, nhưng một khi đã coi thì hơi "khắt khe" về chất lượng âm thanh, hình ảnh, phụ đề...Vì mình quan niệm là đã giải trí thì phải giải trí cho ra hồn, thời gian rất quý.

Biết đến Pub cũng tình cờ thôi, 1 người bạn gửi đến mình 1 link phim với lời nhắn "Việc gì phải bỏ công tải từng link torrent, coi online đi mày, chất lượng gần bằng HD 720-p đó."

Chợt trăn trở, đội ngũ làm phụ đề, up phim, duy trì server, họ là ai? Họ cũng là những người như ta, cũng phải kiếm cơm hàng ngày... Vậy có nên dùng đồ "miễn phí" hoài không nhỉ ?

Mình lập topic này, muốn chia sẻ một chút với anh em pub.vn, trước là tinh thần, sau đó là 1 chút xíu vật chất. Nếu được thì pub có thể công khai số tài khoản ngân hàng cho những người như mình cùng góp công nuôi server.

Cảm ơn pub.
P.H.Tùng

KonAir
30-10-2011, 08:05 PM
Rất cám ơn bạn, việc này mình sẽ bàn lại với admin rồi sẽ có quyết định bạn nhé, tại dính líu đến tiền nong cũng thấy hơi ngại :">, nhưng mà thích nhiều hơn ngại :))

herobon
30-10-2011, 08:11 PM
Cám ơn bạn tung :">
tình hình là rất tình hình, xúc tiến thôi a sứt :))

HoaiTrung
30-10-2011, 09:43 PM
Trước tiên xin cám ơn tấm lòng của bạn chủ thớt nhé. Những đóng góp rất là đồng đội và nghĩa tình!

Rất cám ơn bạn, việc này mình sẽ bàn lại với admin rồi sẽ có quyết định bạn nhé, tại dính líu đến tiền nong cũng thấy hơi ngại :">, nhưng mà thích nhiều hơn ngại :))

Ngoài lề tí nhé.
Sứt à : nếu ngại thì cứ post tài khoản của anh lên. Là em khỏi phải nhức đầu, hi hi hi....

blackryan13
31-10-2011, 03:16 PM
Chào các bạn quản trị pub.vn.

Mình cũng tự thấy là một người ít coi phim, nhưng một khi đã coi thì hơi "khắt khe" về chất lượng âm thanh, hình ảnh, phụ đề...Vì mình quan niệm là đã giải trí thì phải giải trí cho ra hồn, thời gian rất quý.

Biết đến Pub cũng tình cờ thôi, 1 người bạn gửi đến mình 1 link phim với lời nhắn "Việc gì phải bỏ công tải từng link torrent, coi online đi mày, chất lượng gần bằng HD 720-p đó."

Chợt trăn trở, đội ngũ làm phụ đề, up phim, duy trì server, họ là ai? Họ cũng là những người như ta, cũng phải kiếm cơm hàng ngày... Vậy có nên dùng đồ "miễn phí" hoài không nhỉ ?

Mình lập topic này, muốn chia sẻ một chút với anh em pub.vn, trước là tinh thần, sau đó là 1 chút xíu vật chất. Nếu được thì pub có thể công khai số tài khoản ngân hàng cho những người như mình cùng góp công nuôi server.

Cảm ơn pub.
P.H.Tùng
Có những người như bác có phải anh em đỡ khổ không :)

onlyon3
31-10-2011, 06:28 PM
Tháng 3 lần ,mời các thím nhà đi nhậu là được rồi =)

phamhoanges
31-10-2011, 07:07 PM
Chuẩn không cần chỉnh :). Mình xem online miễn phí nhiều cũng thấy không ổn lắm ;)

diepzen
31-10-2011, 11:10 PM
hoặc có thể là PUB lấy tiền từ việc cho đặt quảng cáo... :D

p3d0nr0k
01-11-2011, 12:52 PM
chuẩn đấy ko thỳ lam cái kiểu sms cũng đc naz

tuananh1981
01-11-2011, 01:17 PM
vấn đúng với quy luật,cho thì nhận

whatever
01-11-2011, 02:47 PM
cách cách có thể thực hiện ngay là cho đặt quảng cáo và lập đầu số tin nhắn. Tuy nhiên tôi nghĩ nên theo hình thức nhắn tin tự nguyện hơn, và hạn chế tốt đa các quảng cáo gây phản cảm như đã gặp ở một số trang web khác. Khi dc coi phim chất lượng tốt mà miễn phí thì đự động những người có văn hoá sẽ biết phải làm gì. Còn nếu không thì có thể thu phí định kỳ nhưng với mức phí nhỏ, khi đó sẽ thu hút được lượng người xem lớn, số tiền đó thu dc thậm chí còn lớn hơn so với khi thu định kỳ mức phí lớn và người xem cũng không có cảm giác bị ép buộc

minh0267
01-11-2011, 07:13 PM
tình nguyện 1 tháng ít nhất 1 tin 15k nếu có chức năng SMS =))

sev7ngirl
01-11-2011, 10:51 PM
chuẩn!! Nếu được đặt thêm cái mục thành viên Vip hay cái gì đó :)) được uu tiên 1 số điều nào đó :)) Muốn đóng góp mà không biết phải làm sao. Chất lượng thế này mà mình free mải cũng thấy ngại. Bây h thấy phim Ở các trang khác chẳng buồn muốn xem.............! Sử dụng chức năng nhắn tin kick hoạt thành Viên Vip :))

sonnguyentfr
01-11-2011, 11:11 PM
Tớ có con SERVER vứt không? Nhưng HDD thì ko đc nhiều lắm.

Nếu PUB cần thì mình có thể cho mượn 1 thời gian. Có thể dùng làm SERVER Film.

SRV hiện nay mình đã cài 2k8, MMS, STR...

Hug In PUB
02-11-2011, 09:59 AM
chuẩn!! Nếu được đặt thêm cái mục thành viên Vip hay cái gì đó :)) được uu tiên 1 số điều nào đó :)) Muốn đóng góp mà không biết phải làm sao. Chất lượng thế này mà mình free mải cũng thấy ngại. Bây h thấy phim Ở các trang khác chẳng buồn muốn xem.............! Sử dụng chức năng nhắn tin kick hoạt thành Viên Vip :))

chuẩn. Tớ muốn kiếm cái title donater với lại VIP lắm rồi. biết PUB từ hồi lên voz quảng cáo mấy trainer của Châu Tinh Trì với Liam Neeson. Vô coi thấy hay. Thế là reg một nick rồi cắm cọc từ đấy đến bây giờ. hị hị. Nhưng tớ nghĩ cái chức năng này ít nhất phải 4 tháng nữa, tức là kỉ niệm tròn 1 năm PUB ra đời thì mới kick hoạt được. hý hý!

KonAir
02-11-2011, 10:14 AM
Nhưng tớ nghĩ cái chức năng này ít nhất phải 4 tháng nữa, tức là kỉ niệm tròn 1 năm PUB ra đời thì mới kick hoạt được. hý hý!
Nói thật là anh vô cùng nể và khâm phục em, vì em nhớ được khi nào pub sinh nhật, anh thì ko nhớ gì cả =))

whatever
02-11-2011, 09:07 PM
...THeo ý tôi thì đừng nên làm tính năng vip, vì hiện tại theo nhận xét riêng thì pub tuyệt hảo rồi. Làm thêm vip nữa thì sẽ nâng vip lên đến mức nào ? và giảm tính năng mem thường đến mức nào?. thế có còn là pub không?. Nên nhớ pub hiện năng ăn khách vì free, thân thiện và chất lượng tuyệt hảo. ủng hộ chắc chắn ủng hộ...nhưng hãy tính toán làm sao để cho người đóng góp cảm thấy mình phải có trách nhiệm với pub..chứ ko phải bị ép buộc...

Khi thực hiện phương án đóng tiền thì tôi nghĩ hãy lập poll lấy ý kiến mọi người ....đừng theo vếtt xe đổ của những dịch vụ khác, không riêng gì chỉ trong mảng streaming film.

5k/tháng * 10.000 người sẽ lợi về lâu dài hơn so với 50k/tháng*2000 người đấy

Hug In PUB
02-11-2011, 10:12 PM
...THeo ý tôi thì đừng nên làm tính năng vip, vì hiện tại theo nhận xét riêng thì pub tuyệt hảo rồi. Làm thêm vip nữa thì sẽ nâng vip lên đến mức nào ? và giảm tính năng mem thường đến mức nào?. thế có còn là pub không?. Nên nhớ pub hiện năng ăn khách vì free, thân thiện và chất lượng tuyệt hảo. ủng hộ chắc chắn ủng hộ...nhưng hãy tính toán làm sao để cho người đóng góp cảm thấy mình phải có trách nhiệm với pub..chứ ko phải bị ép buộc...

Khi thực hiện phương án đóng tiền thì tôi nghĩ hãy lập poll lấy ý kiến mọi người ....đừng theo vếtt xe đổ của những dịch vụ khác, không riêng gì chỉ trong mảng streaming film.

5k/tháng * 10.000 người sẽ lợi về lâu dài hơn so với 50k/tháng*2000 người đấy
Em nghĩ là những điều này thì các Mod của PUb đã dự trù hết trước khi PUB ra đời rồi. Nên anh không phải lo ạ. Nhưng vì câu nói kinh điển NOTHING IS FREE nên em vẫn mong muốn là có Donate ạ. Vì Donater or VIp thì được đổi title nên hay lắm. Còn thu phí thì em nghĩ là không thu trong tương lai gần đâu ạ. Vì có thể gây ác cảm với những người lần đầu biết đến PUB, thu nhiều thì không được rồi, thu ít 5,10k thì đáng bao nhiêu. Mà dân ta chơi free quen rồi. Chủ yếu là tiền banner quảng cáo ý. Đấy là em đoán thế. Nói chung là các sếp ở trên đã dự tính hết rồi. Members như anh em mình cứ cuối tuần hóng phim mới rồi chiến thôi. Hị hị.
P/s: Bên i-max.vn thu phí 500k/3 tháng xem online hay sao ý bác ạ. Khiếp!

Nói thật là anh vô cùng nể và khâm phục em, vì em nhớ được khi nào pub sinh nhật, anh thì ko nhớ gì cả =))

cái nì em đoán thôi anh ạ. hý hý.

KonAir
02-11-2011, 11:46 PM
Anh mà chiếm 99% cổ phần tại Pub, tức là có quyền quyết định trong tay, riêng chú Hug In Pub anh chém 500k 1 tháng luôn :))

whatever
03-11-2011, 01:48 AM
Tất nhiên là phải thu ..công sức người ta bỏ ra coi chùa hoài à...người ta cũng là con người cũng phải ăn uống có vợ có con có nhậu nhẹt cào xì dách nữa chứ :)).... tôi có nói ko ủng hộ thu phí đâu...nhưng cái quan trọng là thu cách nào ...phim bên này chất lượng với speed ngon rồi đấy...hơn nữa là xem online ko phải lằng nhằng load về.....nhưng cái quan trọng là làm sao cho người ta tự nguyện xì tiền ra..và làm cho người ta có cảm giác thoả mãn nó ..đó mới là vấn đề...

Bạn nói 5 10k là ko nhiều ? ....thôi ko cần nói 5 10k nữa...tôi chỉ lấy ví dụ 2k 1 tháng thôi...khi đó thì mức phí này quá rẻ đối với mức sống hiện nay, tức mức độ của khách hàng là chịu chi ngay lập tức...lúc thu phí thì pub này lượng phim đã nhiều rồi..cùng với tốc độ phát triển số lượng khách hàng thì tôi nghĩ đạt dc lượng 50000 khách hàng thường xuyên là ko khó...vậy thử nhân lên xem nó nhiu tiền..tất nhiên vd thôi...chứ cả đội ngũ thế thì ko thu 2k dc rồi.

SantaCruise
03-11-2011, 04:31 AM
Có thu thì cũng chỉ để nuôi server thôi, chứ bọn mình làm đều làm vì đam mê vầ tâm huyết cả.

vat1984
03-11-2011, 07:47 AM
Có thu thì cũng chỉ để nuôi server thôi, chứ bọn mình làm đều làm vì đam mê vầ tâm huyết cả.

Đấy. Có mỗi Santa là thế thôi :-"

minhkhuev3
05-11-2011, 10:20 PM
theo ý em thì nên thu một khoản phí nào đấy (rẻ thôi vì em là sinh viên nghèo :D (rầy quá :-p ))
vì trừ khi là pub có một đội ngũ cộng tác viên đông, nhiệt tình có tinh thần cộng đồng cao thì mới cho bà con cô bác xem phim chất lượng cao free được

emthanh
06-11-2011, 04:43 PM
Ủng hộ Donation qua paypal cho anh chị em ko ở Việt Nam, không ủng hộ VIP hay phí cố định. Cả tuần đi làm rảnh rỗi mỗi 2 ngày cuối tuần để coi phim trên PUB (nhưng chắc gì vợ nó tha :D), tuần nào ko được coi nhớ PUB ghê.

whatever
07-11-2011, 11:32 PM
từ ngày có pub HDD của mình nó nhẹ bớt đi :X hi vọng pub ngày càng phát triển, up toàn phim hay cho mọi ng cùng xem :X tks pub :X

thitgalachanh29
08-11-2011, 02:46 PM
xúc động quá. em yêu các thým

tranviet
08-11-2011, 10:39 PM
Khi nào cho đặt banner mình xung phong đăng kí ngay cho cty.
Dạo này tối tối lại ôm ipad lên giường xem pub, sướng quá.
Thực ra nếu pub phát triển soft chạy trên ios muốn xem phim nó tự nhắn tin ngắn đến đầu số thì cũng thu được kha khá đấy.
Chỉ sợ làm thu tiền thì bị các sếp dòm ngó vụ bản quyền thôi.

Maddi Pham
08-11-2011, 10:43 PM
vấn đúng với quy luật,cho thì nhận
Đấy là quy luật kiểu VN ngố thôi, bạn nhận tiền của ng khác thì bạn phải có trách nhiệm với khoản tiền đó, Pub nhận donate thì em nghĩ ko thiếu donors, n phải làm sao cho nó minh bạch và ko bị mấy vụ nhập nhằng như các 4rum khác, tránh gây mất lòng và mất uy tín

KonAir
09-11-2011, 12:03 AM
Pub thì làm gì cũng công khai minh bạch hết, ví dụ mem donate, ban quản trị đi nhậu, chắc chắn sẽ có hóa đơn đỏ :D

whatever
09-11-2011, 05:41 PM
nhậu đi :">

maimailove
09-11-2011, 06:18 PM
việc đầu tư vào pub đó cũng là ý kiến hay, để duy trì cho server . Nhưng vấn nạn hiện nay, theo như mình thấy, có nhiều website muốn là thành viên, phải nhắn tin kích hoạt tài khoản, tuy nó cũng không nhiều lắm, 15k là cùng, nhưng mà tâm trạng các pác nhà mình là xem chùa nó mới thú vị >"<. Vì vậy theo mình hình thức ủng hộ pub là mình chơi theo kiểu tự nguyện, có thể đặt quảng cáo, nhưng đừng có nhí nhố như mấy web khác, toàn hàng nóng ^^!. Theo tớ bây giờ cứ tạm thời là free hoàn toàn, sau này khi mình có 1 lượng member kha khá, thì lúc đó nên chào quảng cáo là hay nhất, giống như web nhaccuatui doanh thu hiện tại 1 tháng là gần 10tỉ (ko biết có nổ không, nhưng gần như là 80% là sự thật) nhưng để có dc thành công đó, thì cũng phải trải qua nhiều sóng gió đấy. Chúc pub ngày càng phát triển !

handsome91
26-11-2011, 08:37 PM
m cũng ủng hộ các thím cho a e đóng góp nào :D

Anh Quý VIP
01-12-2011, 11:52 AM
Cái này nghe bàn nhìu rồi :d ý kiến của mình thì nên có thêm mục ủng hộ đừng nên thu phí :D nếu ai thật sự yêu quý pub thì họ sẽ có đóng góp để pub ngày càng phát triển hơn :D

duong_bk
02-12-2011, 11:11 PM
mình thấy kết PUB không phải chỉ vì phim hay và nét mà cái chính là mod và admin rất quan tâm đến member. mình hi vọng các anh mod và admin sẽ giữ đc " phong độ " thật lâu!