PDA

View Full Version : Cho mình hỏi

too1703
27-04-2013, 09:42 PM
Trước giờ mình toàn gia hạn theo tháng. Tức là trọn gói, muốn coi nhiu coi.
Nay mình ko còn thời gian nữa nên chỉ muốn coi những phim bộ mình đã theo dõi từ trước và vẫn còn dở dang
Cụ thể là phim Arrow. Bây giờ mình chọn cách khác là nạp khoai rồi gia hạn bộ phim đó. Hôm qua mình nạp 20ng vào gia hạn phim Arrow mất 10.000 khoai. Lúc gia hạn có thấy ghi là thời hạn là 2 ngày kể từ khi coi tập cuối. Vậy cho mình hỏi tập cuối ở đây là tập cuối cùng của bộ phim. Vd 23/23 thì tập cuối là tập 23. Hay là tập cuối cùng kể từ lúc mình gia hạn. Vd lúc gia hạn là 20/23 thì coi tập 20 xong 2 ngày sau hết. Trả lời giúp mình nhé.

Và nếu vậy thì 1 series phim 22 tập với 1 series phim 6 tập phải trả ngang giá nhau à? 10.000 Khoai???

KonAir
27-04-2013, 10:58 PM
Tập cuối cùng là tập cuối cùng của bộ phim bạn nhé. Ví dụ 1 phim có 23 tập thì sau 48 tiếng kể từ khi bạn xem tập 23 sẽ hết hạn.

too1703
04-05-2013, 04:37 PM
Thế ví dụ trường hợp này nhé. Mình có 1 tài khoản trên pub, và bạn mình cũng có 1. Mình nạp khoai để gia hạn bộ phim dài tập đó.
Còn bạn mình mua trọn gói. Mình mượn tài khoản của bạn mình coi tập cuối của bộ phim đó. Và tài khoản của mình thì dùng để coi đi coi lại những tập phim trước đó (ko phải tập cuối) thế mình cứ coi hoài coi hoài coi hoài như vậy luôn đúng ko Sứt? Miễn sao mình ko coi tập cuối bằng tài khoản của mình thì đâu có bị tính 48h sau đó sẽ hết hạn thuê phim.

KonAir
04-05-2013, 04:59 PM
Thế ví dụ trường hợp này nhé. Mình có 1 tài khoản trên pub, và bạn mình cũng có 1. Mình nạp khoai để gia hạn bộ phim dài tập đó.
Còn bạn mình mua trọn gói. Mình mượn tài khoản của bạn mình coi tập cuối của bộ phim đó. Và tài khoản của mình thì dùng để coi đi coi lại những tập phim trước đó (ko phải tập cuối) thế mình cứ coi hoài coi hoài coi hoài như vậy luôn đúng ko Sứt? Miễn sao mình ko coi tập cuối bằng tài khoản của mình thì đâu có bị tính 48h sau đó sẽ hết hạn thuê phim.

Đúng vậy bạn ạ. Và tài khoản bạn của bạn cũng sẽ bị khóa vĩnh viễn vì chia sẻ tài khoản. Vi phạm nội quy của Pub.

too1703
04-05-2013, 10:00 PM
Nhưng nếu ko coi phim trên cùng 1 tài khoản vào cùng 1 thời điểm thì vẫn ok mà phải ko Sứt? Làm gì mà vi phạm? Mình mượn tài khoản của bạn mình coi lúc nó ko có coi thì có làm sao đâu? Miễn ko coi phim ở 2 máy trong cùng 1 thời điểm là vẫn ổn chứ :D

KonAir
04-05-2013, 10:07 PM
Bạn vui lòng dành chút thời gian đọc nội quy nhé http://pub.vn/bar/threads/3097-Dieu-khoan-va-noi-quy-cua-Pub-vn.html
Mình xin phép được đóng topic tại đây.