PDA

View Full Version : Thắc mắc về việc xem nhiều phim một lúc!!!

chamvietnam
27-04-2013, 12:43 AM
Tôi nạp thẻ đt 500.000 vào được 400.000 khoai, dùng thể thuê phim lẻ xem, không thuê theo tháng. Cho nên tôi nghĩ việc tôi thuê nhiều phim 1 lúc để xem ở nhiều nơi khác nhau cũng không có gì quá đáng để có thể bị ban vĩnh viễn. Vì có phim tôi xem tại cơ quan, về nhà tôi lại xem phim khác, và tôi có thể trả tiền thuê phim khác để cho vợ tôi xem phim khác cùng lúc không? Như vậy tôi sẽ tiêu khoai nhanh hơn chứ không thiệt hại gì cho pub cả nhỉ?

KonAir
27-04-2013, 12:51 AM
- Với 1 tài khoản bạn có thể xem ở bất kỳ đâu cũng được cũng như trên bất kỳ thiết bị nào và chỉ được xem 1 phim tại một thời điểm. Nếu hoàn toàn có thể tạo một tài khoản cho người thân của bạn và nạp khoai vào để họ xem phim lẻ.

- Về việc tại sao 1 tài khoản chỉ được xem 1 phim tại một thời điểm thì không phải ngẫu nhiên Pub có quy định tại đó, Pub đưa ra quy định này cũng chính là để đảm bảo quyền lợi của các bạn. Bạn thử nghĩ xem, các thành viên có mạng với tốc độ cao chẳng hạn, ai cũng mở cùng lúc 2,3,4... nhiều phim bằng 1 tài khoản thì sẽ ảnh hưởng đến tốc độ của các bạn khác. Mình ví dụ tương tự thế này: bạn vào công viên mua vé để được chơi tất cả các trò chơi (giống đăng ký thuê bao tại Pub, được xem tất cả các phim), theo lẽ bình thường, bạn chơi trò nào thì bạn sẽ xếp hàng tại trò đó để chơi, chơi xong trò này sẽ ra trò khác chơi tiếp (tương tự với việc xem hết phim này thì sang xem phim khác), nhưng nếu bạn đang xếp hàng để chơi trò này, bạn lại đặt cả chỗ chơi nhiều trò khác nữa, sẽ dẫn đến việc người khác sẽ phải chờ bạn tại trò bạn đang không chơi (cũng giống việc cùng 1 thời điểm bạn bật nhiều phim).

chamvietnam
27-04-2013, 01:27 AM
Cảm ơn bạn!
Mình chỉ nghĩ đơn giản là vào công viên cả gia đình mang 1 ví tiền để mua nhiều vé cho các thành viên chơi các trò khác nhau cùng 1 lúc, cũng giống như mỗi người cầm 1 cái ví và tự mua vậy thôi, cũng vẫn là mua từng ấy vé và trả từng ấy tiền :D khác nhau là dùng 1 ví tiền hay nhiều ví tiền mà thôi.
Dù sao quy định là quy định và thành viên phải chấp hành, mình chỉ thắc mắc cho rõ thôi, mình sẽ động viên mọi người chịu khó xem chung phim chứ ko thuê nhiều phim 1 lúc, hoặc tạo thêm tài khoản vậy.

À, còn 1 góp ý nữa là pub có nên quản lý tài khoản thuê bao tháng khác và tài khoản dùng khoai khác không? Vì mình nghĩ thuê bao trọn gói xem không giới hạn thì mới cần quản lý việc chia sẻ tài khoản. Còn thuê bao trả phim lẻ thì việc tiêu dùng nhiều cũng là tốt thôi mà. Cảm ơn Sứt.

KonAir
27-04-2013, 01:41 AM
Cám ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ cố gắng điều chỉnh để thuận tiện hơn cho việc xem phim của mọi người.