PDA

View Full Version : Thắc mắc về music và 1 số góp ý nho nhỏ.

buonvituonglai
28-10-2011, 06:19 PM
_Sau khi xem xong mỗi clip music online (link online sv riêng của pub) các clip đó nếu muốn xem lại e toàn phải load lại. Vậy e xin hỏi là cái load lại đó nó có làm tổn hại đến sv của pub ko?

_Nếu có thì e xin góp ý là cho thêm phần replay mỗi khi xem xong thì sẽ giải quyết được vấn đề này. (Vấn đề này e đã lập 1 2pic nhưng chả hiểu bay đi đâu rồi ToT)

_Về vấn đề request music, có thể có thêm 1 box nhỏ trong box Lossless music ko hay là request bài nào, vào box thể loại của bài đó lập 2 pic mà request?
Theo e nên cho thêm 1 box nhỏ nữa vì có thể 1 số bạn request cả 1 album thì sao ToT

_Cái này là ý kiến của bạn siroman (http://pub.vn/forum/member.php/18480-siroman), e thấy hay nên cũng nói luôn xDD.
Đó là về lĩnh vực xem phim. Bạn ấy mong muốn được xem chung với các bạn khác cùng 1 thời điểm, có thể bình luận và chat với nhau. Giống như "mời" người khác xem phim.

E nghĩ nếu như ý kiến của bạn ấy, nếu các trùm của pub có thể làm được, thì khi đó, 1 người có thể invite nhiều người cùng 1 lúc ko? Và khi 1 người invite người khác như vậy thì liệu chỉ người invite phải load phim hay những người khác đều phải load. Cái này e mong rằng những người được mời được xem phim mà do người invite load ko phải load phim nữa mà xem luôn phần load của người invite. Như vậy thì sv của pub sẽ tránh được hiện tượng quá tải. Tốc độ xem phim được cải thiện hơn.

_Thêm 1 vấn đề nữa là ví dụ e post link download của 1 phần mềm nào đó (có thể có giải nén hoặc không giải nén) thì có bắt buộc phải cho pw download hay pw giải nén (nếu có) là pub.vn vào ko vì 1 số thứ e định post lên đã post sẵn và ko có pw rồi? :|

KonAir
28-10-2011, 10:57 PM
1.Music online đại đa số là clip từ Youtube chứ không phải chứa tại server của Pub, nên bạn muốn load lại bao lần cũng được :))
2.Request music thì để xem các mod box đó có đáp ứng được không, nếu được mình sẽ mở box.
3.Bất kỳ ai vào pub xem phim dưới bất cứ hình thức nào (được giới thiệu, tự mò mẫm...) khi xem cũng đều phải load hết.
4.Em là member em có thể post link download mà không cần password. Về việc này anh sẽ bảo mod từng box viết thêm quy định cụ thể để mọi người được biết.

buonvituonglai
28-10-2011, 11:05 PM
Cùng 1 topic e hỏi luôn đỡ phải lập cái mới :|
Ví dụ h e muốn share acc vip của 1 website nào đó thì nên tạo topic vào đâu hả a :|

herobon
28-10-2011, 11:10 PM
Cùng 1 topic e hỏi luôn đỡ phải lập cái mới :|
Ví dụ h e muốn share acc vip của 1 website nào đó thì nên tạo topic vào đâu hả a :|

cứ post vào tán gẫu ý ;))

vat1984
28-10-2011, 11:16 PM
Sao cái gì cũng ném vào tán gẫu thế. Thùng rác Ver 2.0 à :|

KonAir
28-10-2011, 11:31 PM
Để tránh việc share acc xong bị đổi pass (99% là như vậy), em nên lập topic và share có điều kiện hoặc với 1 số mem nhất định thôi, ví dụ mem có trên 50 post, hoặc đăng ký được mấy tháng trở lên, và share qua PM.
Thanks em đã đóng góp cho Pub.

buonvituonglai
28-10-2011, 11:43 PM
Theo a thì điều kiện thế nào cho nó hợp lí =.='
Cái vụ share acc này e cũng k có nhiều kinh nghiệm lắm :)
A cứ reply đi e ngủ đã ToT