PDA

View Full Version : laggggg

nightmare
14-04-2013, 08:33 PM
Lâu lắm không quay lại pub từ hồi up phiên bản mới , hồi đấy đang xem ngon thì up phiên bản mới tự dưng giật đùng đùng chẳng xem được . Giờ quay lại , xem thử khi chưa đăng nhập , thấy mượt , kích hoạt tài khoản xong xem lại lag như chưa hề có cuộc chia ly . CPU Usage đang ở mức 3 đến 4% bật film lên cái chạy vèo lên 100% . Chẳng hiểu do máy mình cùi hay là co cái gì nữa , nản =.=

KonAir
14-04-2013, 09:53 PM
Bạn xem bằng trình duyệt gì? Cấu hình máy tính của bạn thế nào, nói cho mình biết nhé

nightmare
14-04-2013, 11:27 PM
mình thử xem bằng cả firefox với chrome đều bị , máy pentium(R) 4 CPU 3.00GHz , 3.00 RAM , dùng mạng ADSL của VNPT , không share với nhà nào . hồi trước xem vẫn ngon lành mà giờ chẳng hiểu sao lại thế , bao nhiêu phim đang muốn xem , buồn =.=

KonAir
15-04-2013, 09:39 AM
CPU này thì yếu bạn ạ. Chắc phải nâng cấp CPU thôi bạn ơi :D

nightmare
15-04-2013, 08:43 PM
thì mình vẫn biết là nó yếu rồi , máy mua lâu rồi mà . nhưng sao trước vẫn xem được bình thường , bắt đầu bị từ hồi update thôi . mà mình xem ở những trang khác vẫn ngon lành cành đào , kể cả xem film ở web nước ngoài .

KonAir
15-04-2013, 08:56 PM
thì mình vẫn biết là nó yếu rồi , máy mua lâu rồi mà . nhưng sao trước vẫn xem được bình thường , bắt đầu bị từ hồi update thôi . mà mình xem ở những trang khác vẫn ngon lành cành đào , kể cả xem film ở web nước ngoài .

Cái này là do phiên bản flash player trong máy của bạn thôi, bạn thử cài phiên bản flash player khác xem sao nhé. Còn Pub update thì chỉ là update về mặt giao diện thôi mà bạn.

nightmare
15-04-2013, 09:10 PM
vậy à , để mình thử , mà nên dùng bản flash nào hả sứt ?

Hana108
15-04-2013, 09:17 PM
mình cũng bị lag từ trưa tới h xem phim k đc :( load chậm kinh. mình xài macbook pro. mạng thỳ FPT chia ra nhiều phòng nhưng cục modem thỳ như chổ tiệm nét. coi lúc nhanh lúc chậm chả hiểu đc :(